ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เสียเวลาสัก-7-นาที-อยากให้ดู-vdo-ชุดนี้ครับ
  • ขอนอกเรื่องสักหน่อย เผอิญมีน้องๆส่งเมลมาให้ดู อยากให้เพื่อนๆในที่นี้ ลองเสียสละเวลาสัก 7 นาที ลองดูให้จบนะครับ เพื่อตัวเราเอง และครอบครัวของเรา และครอบครัวผู้อื่นครับ

http://www.youtube.com/watch?v=LShriG7xqOk
  • ไม่กล้าขับเร็วเลย ได้ดูแบบนี้
  • นี้ละชีวิต จริง เตือนตัวเองได้ดีเลยครับ
  • :002::002:7นาทีมันช่างไวกับความตายของใครบางคน.....บ้างก็คะนองเชื่อว่ากูเก่ง..บ้างก็ใจร้อนรีบมากทั้งที่ขับธรรมดาเวลาก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่...บ้างก็หลับในรู้ว่าไม่ไหวก็ไม่จอดพัก...คนไม่รู้เรื่องอะไรก็ตกเป็นเหยื่อของคนพวกนี้ด้วย...แล้วก็จบด้วยคำว่าขอโทษ...แต่ไม่ได้หมายความคนที่คุณมาขอโทษ..เค้าจะตื่น มาให้อภัยคุณเสมอ

ชีวิตจริงไม่ใช่ภาพยนตร์..ที่แข่งรถ ที่ดริฟกันในจอ...แตมันคือความจริงที่มันเกิดขึ้นทันที...ที่คุณประมาท..คะนอง

ไม่ว่ามือใหม่หัดขับ..หรือรุ่นเก๋าซิ่งไม่เลิก..ถ้าไม่รักตัวเอง..ก็ขอให้รักเพื่อนร่วมถนนแล้วก็คนที่รอคุณอยู่ข้างด้วยเถอะครับ
  • แมร่ง น่ากัวว่ะ กรูไม่ขับรถไปทำงานแล้ว วันนี้หยุด แมร่งวันนึง ทำใจก่อน สาดโคตรน่ากัวว่ะ
    วันนี้ขับรถกลับบ้าน มึงระวังกันให้ดีล่ะ
  • ความประมาทและความผิดพลาด แค่เสี้ยววินาที .... เรื่องใกล้ตัวจริงๆ เฮ้อ...
  • สองสามวันก่อน รุ่นน้องที่ทำงานผมคนหนึ่งชอบมอไซต์บิกไบต์มาก
    เขาเสียชีวิตแล้ว ขณะขับรถกลับบ้าน เกิดอุบัติเหตุ ขับรถไปชนรถที่จอดเสียอยู่ข้างทาง
    ตายคาที่ครับ อนาคตกำลังรุ่งเลย น่าเสียดาย และเวียใจแทนครอบครัวเขาจริงๆ

เพื่อนผมช๊อคเลย คุยโทรศัพท์กับอยู่หยกๆ ถัดมาอีกไม่ถึง 12 ชั่วโมง เขาจากไปแล้ว
  • ชีวิตมีเกิด แก่ เจ็บ ตาย เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทั้งหมดเราไม่สามารถหลีกเลี่ยงได้ ไม่ว่าจะตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจ

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่ให้มีคุณค่ากับบ้านของเรา เมืองไทยของเราสุขที่สุดแล้ว

อย่าลืม อเมริกันพิทบูล เพื่อนที่ดีที่สุดของเรา
    ไฟล์แนบ
    DSC086562.jpg 66K
  • คลิปนี้ ดีมากๆ ครับ ช่วยเตือนใจไครหลายๆ คนได้เป็นอย่างดี

ยัไงก็ ขับรถกับแบบ ระมัดระวัง และก็ไม่ ประมาท ด้วยนะครับ
  • สุดยอดคับ.....เหนือคำบรรยาย
  • เยี่ยมคับ เตือนสตอ ดี่ ทั้งคน ขับ และ เมื่อ ไร ที่ เรา อยู่ บนท้อง ถนน ต้อง ระวังเสมอ แม้กระทั้งตอนข้ามถนน
  • :o001::o011:อย่าประมาทกับชีวิต
  • :004: ดีมากๆเลยครับ รู้สึกขับรถ ข้ามถนน ใจเย็นขึ้นเยอะเลยครับ :004:
  • ขอให้ทุกชีวิตจงตั้งอยู่ในความไม่ประมาท
  • เมื่อเช้าขับรถออกจากวอย เห็นมอเตอร์ไซชนกับรถกะบะ มอไซต์ไฟไหม้ทั้งคัน ส่วนคนขับมอไซต์ เท้าและเลยครับ เห็นแล้วสยองเลย ยิ่งเห็นคลิบนี้แล้ว คงจะขับรถช้าไปอีกนานเลย
  • ขอขอบคุณคุณเอกมากมากนะครับ
    ส่งต่อให้คนที่คุณรัก ไว้ช่วยเตือนสติ
    หรือให้คนที่คุณไม่รักดูก็ได้ เพื่อรถคันที่เค้าขับ จะได้ไม่มาชนคนที่คุณรัก
  • :o040: ตั้งแต่ผมเล่น www. นี้มานะ ผมไม่เคยดูอะไรแล้วกลัวเท่านี้มาก่อนเลยครับ

ผมเปงคนหนึ่งที่ขับรถเร็วมาก เห็นแล้วรุ้สึกเลยว่ะ '' กลัวครับ ''

เจ้าของกะทู้นี้สุดย่อดเลยครับ ...:063::063::063::063::063::063::063::063::063::063:
  • โอ้ววววว พี่เอก ดูแล้วเตือนใจได้เยอะเลยครับ มันไม่ใช่เราเสียอย่างเดียว คนที่ไม่รู้เรื่องมาเสียด้วยนี้ น่าเศร้ามาก

บางคนขับรถเร็วเพราะอยากให้เพื่อนชมว่าเก่ง ขับรถไว บางคนก็คึก บางคนก็เมา ถ้ามาลองดู วิดีโอนี้คงจะสะเทือนใจกันบ้าง
  • ไม่มีอะไรจะพูด มันดีมากเกินไปกว่าจะพูด มันเตือนสติใด้ดีกว่าจะอธิบาย สุดท้ายครับพี่ ( มันดีมากๆครับ )
    ไฟล์แนบ
    p1010130z[1] (Small).jpg 73K
  • สุดท้ายของชีวิตคือความตาย ถ้าเข้าใจมันก็จะอยู่กับมันได้
  • ขอบคุณสำหรับ สาระดีๆที่มอบให้นะครับ ผมจะขับรถด้วยความระมัดระวังมากขึ้นครับสัญญา
  • ผมก็เป็นคนนึงที่มีลูกเล็ก แล้วก้ใช้รถใช้ถนนทุกวันกับครอบครัว
    ดูแล้ว กลัวไปเลยครับ ไม่กล้าขับรถประมาทเลย

ก็ขอให้คลิปนี้ เป็นสิ่งเตือนใจ สำหรับคนที่ใช้รถ ใช้ถนนกันทุกคนนะครับ
  • บางทีเพียงเเค่พวกเราประมาทอาจทำให้คนที่ไม่รู้เรื่องด้วยเค้า

ต้องมาเสียใจที่สุดกับการจากไปของคนที่เข้ารัก อาจจะเป็นคนรัก

เพื่อนเขา หรือคนในครอบครัวของเข้าเเละยิ่งถ้าคนจากไปของเข้าเป็น

หัวหน้าครอบครัวเเล้วลูกเมียเขา พ่อเเม่เขา จะทำกันอย่างไร

[ความประมาท=การหายนะ]
  • เป็น 7 นาทีที่คุ้มมาก ที่รัก :o005::o005::o005:
  • ขอบคุณที่เตือนสติ
  • :o030::o030::o030:
  • :024::024::024::024::024:
  • พี่ท่านไหนรู้จักชื่อเพลงในคลิปบ้างครับ รบกวนทีครับ
  • ไม่กล้าขับรถเร็วเลย
    และเอกคงเข้าใจแล้วนะว่าทำไมผมขับรถช้าจัง
    555555555555555
  • เห็นแล้วน่ากลัวมาก
    อุบัติเหตุเกิดจากความประมาท
    ทั้งของเรา และของคนอื่นด้วย
    ขอบคุณที่เอามาให้ดูครับ
  • พี่ก้อโดนรถชนค่ะ
    เสียแล้ว..
    พอเห็นคลิปวิดิโอนี้
    คิดถึงพี่
    จับใจ....
    อาลัยกับทุกๆชีวิตที่จากไปด้วยค่ะ
  • ดูแล้วเตือนสติได้ดีมากเลย เล่นเอาไม่ค่อยกล้าไปแข่งรถเลย (พอจะขับเร็วๆ ภาพมันแว๊บขึ้นมาเลย)
  • ความประมาท เป้นสิ่งที่น่ากลัวมาก เราไม่ประมาทแต่คนอื่นนันซิครับ เราเซฟแล้วแต่คนอื่นไม่เซฟเลย โดน อยากให้คนไทยที่ใช้รถได้ดูทุกคนเลย พวกเรา ชาว PITBULL ช้วยกันส่งให้เพื่อนต่อๆกันไป จะได้บุญมากเลยครับ สร้างสติก่อนขับรถยนต์
  • ชื่อเพลง my immortal ครับ เพลงๆนี้เป็นเพลงที่เกี่ยวกับความสูญเสียคับ

• น่าจะมีการเปิด VDO นี้ตามแยกไฟแดงตามสื่อโฆษณา และตอนต่ออายุหรือทำใบขับขี่บ่อยๆนะคับ ตอกย้ำให้มากคับ จะได้ตระหนักถึงชีวิตผู้อื่นที่มากับเราไม่ว่าจะภรรยาญาตพี่น้อง และผู้อื่นที่อยู่บนท้องถนนทางเท้าด้วย
  • เตือนสติได้มากคับ
  • สุดยอดมากเลยครับข้าน้อยขอคาราวะพี่ท่าน..ก่อนอื่นผมอยากจะบอกว่าผมเจอกับตัวเองเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมานี่เองครับตอนเช้าไปทำงานจากบ้านไปที่ทำงานระยะทาง 50 ก.ม. ผมใช้เวลาประมาณ 30 นาทีในการเดินทาง
    ไวไหมครับ...ขับแบบนี้ทุกวันจนวันพฤหัส ที่ 20 ตุลาคม 2554 ที่ผ่านมาน้องผมพิมพ์ไว้ในเฟสบุคผมว่า...วันนี้คุณขับรถได้หยาบคายมาก..คนที่นั่งข้างคุณก้อเปนเมียคุณ..ข้างหลังก้อแม่..อีก 2 ชีวิตก้อแฟนน้องผมกะน้องสาวผม..น้องผมพิมพ์ไว้ว่ายังไม่อยากตายก่อนวันรับปริญญา..ผมอ่านไปก้ออึ้งไปสักพัก...รู้สึกผิดครับ..ยิ่งมาดูคลิปนี้อีก..ผมยิ่งรุ้สึกผิดมากมายที่ทำให้คนที่นั่งไปกับเราไม่มีความสุข..ผมสัญญากับพี่ๆๆเพื่อนๆๆในที่นี้ตั้งแต่บัดนี้เปนต้นไปว่าผมจะขับรถให้ช้าๆๆกว่าเดิมครับเพื่อคนในครอบครัวและคนที่เราแคร์เขาเสมอ....ทนตื่นเช้าหน่อยครับจะได้ไม่ต้องขับรถไว...ปล.กอ like ให้เลยครับคลิปนี้สุดยอดครับ!!!!!!!!
    ไฟล์แนบ
    30092011092.jpg 47K
  • ดูแล้วเศร้าจริงๆ รู้สึกว่าประสบการณ์ขับรถ 10 กว่าปีของผม มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย เมื่อเวลาประมาท :024: