ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อีก 1 สุดยอดสายพันธุ์
  • ลองดูเอาเองครับ เกินคำบรรยาย

http://www.youtube.com/watch?v=qre7e9z055M&feature=player_embedded
  • หมาพันธ์อะไรเนี่ย โคตรเทพ
  • สุดยอดก พันธ ไรอะครับ
  • มันต้องเป็น...หมานินจาแน่ๆ...เลย...เก่งโคตร
  • หมาหรือนินจา คับ ทำไม มัน ไว ขนาด นี้ วิ่ง โครต เร็ว เลย ปราด เปรียวอีก ต่างห่าง

สุดยอด
  • น่าจะเป็นมาลีนัวครับ
  • เคยเห็นแต่เรื่องไอ้เขี้ยวเงิน ยังจิตนาการไม่ถูกเลยว่า หมาจริงๆทำแบบนั้นจะเป็นยังไง :025:

มาดูคลิปนี้ ใช่เลย มัน หมานินจาชัดๆ :010: :017:

แบบนี้ ท่านไหนเห็นแล้วสนใจจะฝึกพิทบูลวิ่งตรวจการบนหลังคา หากฝึกสำเร็จ นำคลิป พิทบูลนินจามาฝากด้วยนะครับ :032:
  • อยากได้ซักตัวจัง จาเอามาไล่แย้ กับกะปอม ที่บ้านให้เกลี้ยง....
  • :063::063::063::063::063::063:
  • เจ๋งโคตรๆ มันวิ่งเร็วมาก แถมไม่มีเหนื่อยด้วย
    ชอบตรงที่ปีนไดได้ ขโมยปีนต้นไม้หนีมันก็ปีนตามไปกัดได้
    ถ้าเอามาเลี้ยงตามบ้านทั่วไป ไม่ล่ามไม่ขัง มันคงปีนรั้วหนีเที่ยวทุกวัน
  • สุดยอดดดดด ทำได้ไงเนี่ยยย นี่มันไม่ใช่หมาแล้ว มันคือแมวยักษ์ ที่ดูเหมือนหมาต่างหาก 55555555+

หมาอะไรวิ่งเร็วยังกะเสือชีต้า บ้าไปแร้ววววๆๆๆๆๆๆ ผมว่ามันไม่ใช่หมาธรรมดาหรอก แต่ มัน เป็น หมาปีศาจจจจจจจจจ...........

ถ้าเปนหมาเรานะตกจากต้นไม้นสูงขนาดนั้น สงสัยจะต้องเดินขาเป๋ไปเปนเดือนแน่เลย 55555555555+
  • ไปได้หมดขนาดนี้ แมวเครียดเลย.....
  • ฮ่าความคิดพี่ผีตัวบนว่ะ แมวเมร่งเครียดตาย เมร่งหมาอะไรว่ะโครตใจ ไม่กลัวอะไรเลยแอบฝึกนินจาป่าวว่ะ หรือว่า กงล้อสวรรค์ของเขี้ยวเงิน
  • หมาเทพครับ เรียกคำๆ นี้ได้เลย * .. *
  • เนี่ยแหละครับพิเศษจริงๆหมู่บ้านนินจา สงสัยหมาดูหนังมากไปหน่อย
  • เป็นหมาบ้านเราวิ่งนานขนาดนั้นหัวใจวายตายแล้ว ฮ่าๆๆๆ
  • คิดว่าน่าจะเป็น ดัชเชฟเพริด นะครับ
  • มาลีนอยก็เป็นอีกสายพันธุ์หนึ่งที่ผมอยากจะเลี้ยงมานานแล้ว มันสุดยอดมากๆถ้าได้สายเลือดที่ดีและการฝึกที่ดี แต่ตอนนี้ผมก็มีอีกสุดยอดสายพันธุ์ในฝันและก็กำลังเลี้ยงมันอยู่ เรดโน๊ต
  • :005: พันธุ์อะไรก็ช่าง ถ้าเราสอนหรือฝึกให้พิทบูลเรา
    เป็นอย่างนั้นได้ ก็ถือว่าสุดยอดไม่แพ้พันธุ์อื่นครับ
    เพราะตัวพิทบูลเอง ก็ได้ชื่อว่า สุดยอดหมา แล้วครับ:005::005:
  • ...อึ้ง แล้วถ้าเรี่ยวแรงมันเหลือเฟือขนาดนี้
    :024:
  • มาเจอ ... ไทยหลังอานหน่อยมา
  • ยอดสุนัขของเบลเยียม ที่เป็นสุนัขกลุ่มใช้งานที่ปราดเปรื่อง มีพลังเหลือเฟือ เช่นเดียวกับพิทบูลของเราไม่เหมาะกับคนที่ไม่มีทักษะและเวลาพอ อย่าบ้าเห่อไม่เข้าท่านะเดียวเต็มประเทศอีก
  • :004: มาลินัว อิน ไชน่า สุดๆของพลังงานที่เหลือเฟือ และสุดๆของหมู่บ้านนินจาหมาบิน :004:
  • เกิดกิเลสเลย
  • องค์บาก 4 มีพันธุ์นี้เล่นด้วยนะ...แจ๋วเลย
    :001::001::001::001:
  • ชื่อพันธ์"มาลินอย"ครับ หน้าตาคล้ายๆเชฟเพิร์ท
    ตัวเล็กกว่าวิ่งเร็วกว่า
  • มาลินอย เปล่า
  • เก่งและอึดดีจริงๆครับพี่น้องคร๊าบ:063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    Harley-rednose-2-1-1[1]2.jpg 31K
  • นาทีที่ 0.55 สุดตรีน

:m075:
  • มันใช่หมาหรอเนี่ย แต่รู้อย่างเดียวว่าถ้ามีที่แบบนี้ คงจะมันส์น่าดู
  • เจ๋งวะ :017::017::017::063::063:
  • สุดติ่งคร้าบบบบบบบบบบบ:o019:
  • ตอนนี้มาลินอยกำลังเป็นสุนัขที่นิยมในการใช้งานของทหาร ตำรวจในต่างประเทศ

มีข้อดีคือความคล่องตัว และไม่มีปัญหาข้อสะโพกเหมือนเชพเพอด แต่แรงปะทะน้อยกว่า

เนื่องจากตัวเล็กกว่า แต่ได้ความไวมาแทน

แต่ถ้าใครจะหามาเลี้ยงต้องมีเวลามากๆนะครับ ฝึกเขา สุนัขใช้งานต้องการการออกกำลังอย่างมาก

สุนัขใช้งานอยู่แต่ในกรงน่าสงสาร โดยเฉพาะเชพเพอดคนที่เคยเลี้ยงจะรู้ว่าเปนไง

ถ้าไม่มีเวลามากพอเลี้ยงหมาไทยดีที่สุด มาลินอยบ้านเราราคาตอนนี้ยังสูงมากด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    china.jpg 108K
  • น่าจะเป็น สุนัขพันธุ์ "เบลเยี่ยน มาลีนอยส์" (Belgian Malinois)

เท่าที่หาข้อมูลมาได้บางส่วน

เบลเยี่ยน มาลีนอยส์ เป็นสุนัขอารักขาที่ได้รับความนิยมอย่างกว้างขวาง เป็นสุนัขที่มีความฉลาด ว่องไว อดทน เป็นสุนัขที่มีแรงขับสูงมาก มีข้อดีของเยอรมันเช็พเพอด อยู่ในตัวทุกประการ เพราะมีสายพันธุ์ใกล้เคียงกัน แข็งแรงสามารถปรับตัวได้กับทุกสภาพแวดล้อม รักเจ้าของ และใช้เป็นสุนัขฝึกอารักขาได้ดีมาก ความสามารถในสายเลือด เป็นที่รู้จักดีในวงการราชการตำรวจ ทหารสุนัขทั่วโลก

ข้อมูลรายละเอียดและที่มาตามลิ้งก์นี้เลย http://gotoknow.org/blog/dogtraining-3/245199
  • เจอหมาแบบนี้โจรเครียดครับพี่ครับนี้แค่ภาพพื้นดินนะครับแต่ถ้าในน้ำผมบอกให้รู้นะครับเรือดำน้ำอายครับ
  • วิ่งไปทางไหน พรรคพวกก็คงตามได้ทุกที่ =)
  • สนใจลูกมาลีนอยสายพันธุ์ดี สนใจติดต่อ ที่ 0899484306