ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

วิธีทำรูปลงเว็บครับ โดยโปรแกรม Shotoshop
  • ((สำหรับคนที่ไม่เป็นนะครับ))
    1. เปิดโปรแกรม Shotoshop แล้ว เปิดรูป
    ไฟล์แนบ
    178.jpg 55K
  • 2. เปิดรูปที่ต้องการครับแล้ว Open
    ไฟล์แนบ
    1.2.jpeg 120K
  • ลดขนาด สูง 4 นิ้วพอครับ แล้วลด Res ครับ ตามรูป
    ไฟล์แนบ
    426.jpg 115K
  • แล้วเซฟรูปครับ
    ไฟล์แนบ
    520.jpg 93K
  • นึกว่า โปรแกรม ใหม่ ไม่เคยได้ยิน shotoshop ที่ แท้ ... พิมพ์ผิด
  • พอกด Save จะขึ้นให้เลือกอีกที เลือก Medium ครับ
    ไฟล์แนบ
    613.jpg 90K
  • แล้วกด OK เป็นอันได้รูปครับ
  • ขอเพิ่ม ข้อ ลดขนาด สูง 4 นิ้วพอครับ แล้วลด Res ครับ ตามรูป เขาคำสั่ง ตรงนี้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    715.jpg 94K
  • ถ้าไม่ได้ยังงัยโทรมาถามได้คร้าบ 02-816-7347
    มี การปรับสี และแสงด้วย นะครับ โอกาสหน้านะครับ
  • ผมว่าตอนปรับขนาดภาพ แบบนี้จะง่ายกว่านะครับ (ขอยืมรูปของเจ้าของกระทู้นะครับ)
    ไฟล์แนบ
    426 copy.jpg 98K
  • ขอโทดครับที่พิมพ์ผิด รีบอ่ะครับ
  • ส่วนตอน save ให้เลือกเป็น save as ถ้าไม่อยากให้รูปต้นฉบับหาย
    ลืมไปตอนเซฟให้เลือกหนามสกุลไฟล์ ที่เราจะเซฟเป็น .JPG หรือไม่ก็ .Bmp
    ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับเว็บต่างๆลองรับไฟล์นามสกุลอะไร
  • Save for web ดีกว่าครับ มันลดขนาดไฟร์ให้ด้วย เพื่อจะได้โหลดเร็วๆ
  • เห็นด้วยครับพี่ MAFIA
    ใช่ครับเลือก Save for web ดีกว่าครับ เป็นมาตราฐานของการเอารูปลงเว็ปอยู่แล้ว
    ปรับขนาดรูปได้สะดวกกว่า
  • เเนะนำ Save for web ด้วยคนครับ

เเล้วเปลี่ยนไฟล์เป็น JPEG ครับขนาดไฟล์จะลดลงไปเยอะเลยละครัับ

ปรับขนาดภาพง่ายด้วยครับ
  • ผมว่า Save As ก็ลดขนาดภาพได้นะครับ แต่ต้องเลือก Save ไฟล์เป็นนามสกุล .JPG
    วิธีปรับ ขนาดไฟล์ ตามภาพครับ(ขอยืมเจ้าของกระทู้นะครับ)
    ไฟล์แนบ
    613555555.jpg 105K
  • นึกว่าโปรแกรมใหม่ Shotoshop
    เขียนผิดมั้ง นี่น่าจะใช่นะ Photoshop
  • ขอโทษนะไอ้เหี้ย mr_jub มึงจะไม่รู้สักเรื่องได้ไหม
  • มาสอนปรับสีภาพเล่นๆดูคับ
    ไฟล์แนบ
    1100.jpg 94K
    250.jpg 96K
  • ก่อนทำหลังทำคับ ปรับสีให้ สดขึ้นเล็กน้อย จะได้ไม่ต้องเว่อเกินไป
    ไฟล์แนบ
    338.jpg 89K
    294.jpg 99K
  • หรือทำให้เบลอๆเหมือนในฝัน ขออนุญาติยืมรูปหน่อยนะครับ
    ไฟล์แนบ
    294 copy.jpg 106K
  • # CommentAuthorBenZIIoUIIsJ
    ทำซะอย่างกับหนังเกาหลีเลย