ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากรู้ไหม๊ว่าทำไมคนดีดีไปจากพิทโซน
  • ไม่มีพวก เลียไม่เป็น พูดเรื่องจริงทำให้ผีรับไม่ได้ ขี้อิจฉาใครก็เเล้วเเต่ที่ทำหมาออกมาดีกว่ากับผู้หญิงยังรังเเกใช้คำหยาบคาย ถ่อย เถื่อน เเละต่อหน้ายกมือไหว้เเต่ลับหลังด่าเช็ด
  • เห็นด้วยครับ
  • super_star คงเป็นไอ้ yamaha กะ pck เมื่ออยู่แล้วไม่สบายใจก็ออกไปเหอะครับ
    ที่นี่คนจริงเท่านั้น เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ตัวคุณเอง
  • เขาก็บอกแล้วตอบตรง รับได้ก็รับ รับไม่ได้ก็ทิ้งไว้ในเวบบอร์ดแค่นั้น
    ทุกที่มีคนดี ก็ต้องมีคนเลว ผีดี ก็ต้องมีผีเลว ผีบางตัวชอบหลอก บางตัวทำตัวดี
    ก็ต้องอยู่ที่วิจารณ์ญาณของผู้อ่าน
  • ช่วยบอกหน่อยคนดีๆ คนไหนครับ
    หากดีจริง ผมจะถือพานพร้อมดอกไม้ธูปเทียนไปกราบให้กลับมา

ผมว่าคนที่เล่นบอร์ดนี้ไม่ได้ คือพวกหลังลาย หลอกแดกมากกว่า
    แค่คำพูดก็ขัดกันแล้ว หากเลียไม่เป็นแล้วจะกลัวอะไรกับการพูดความจริง
    ที่นี่มันบอร์ดฮาร์ดคอร์ เห็นด่ากันแหลก ด่ากันจนพวกหลอกแดกไม่กล้าโผล่หน้าเข้ามา มันเลียตรงไหนว่ะ

ผิดบอร์ดแล้วน้อง บอร์ดเลียไม่ใช่บอร์ดนี้แน่นอนครับ
  • เห็นด้วยกับ super_star
  • คิดได้ไงวะว่าบอรืดนี้บอร์ดเลีย ถ้าเป็นบอรืดเลียมันจะมีผีเร๊อะ บอร์ดนี้ได้รู้ความจริงที่ซ่อนเร้นของแต่ละคนที่เลวๆแต่ไม่มีใครรู้

บอร์ดเลียมันต้องบอร์ดโน้นโว้ยยเลียจริง มีแต่พวกหน้าเดิมๆโพสตอบเลียกันไปเลียกันมาอยู่นั่นเห็นแล้วอนาถตใจชิบหาย
  • อิอิอิอิิิิ
    มีห้ายคิดกานทุกวันเลย
    I...love pitbullzone:006::006::006::006::006::006::006::006::006:
  • ดีครับ แต่ยังดีไม่พอ
  • เอาเป็นว่าที่บางที่ เหมาะกับคนบางคน มากกว่า:020:
  • หมายังกัดกันได้เล้ย ประสาไรกับคนใจร่มๆ ครับพี่น้องร่วมชาติ
  • ในหมู่คนดี ต้องมีคนเลว ปนอยู่บ้าง

ในหมู่คนเลว อาจมีคนดี ปนอยู่ด้วย

ก็เลือก ๆ ดูเอา

:059::060::061::062::063::064::065::066::067:
  • เพราะไม่ดีมากกว่ามั้ง ที่อยู่ที่นี่ไม่ได้...............
    เจ้าของกระทู้ต้องการสื่อถึงอะไรครับ:o018:
  • คนดีดี ไปจากพิตบูลโซน แล้วคนที่อยู่ละ..........55555

ป๋ามาร์คว่าไงเจ้าของบอร์ดด้วย ผมไม่รู้.....ผมหลับ........555555

ส่วนตัวนะ คนเรามีทั้งดี เลวในตัว ทั่วทุกคน เราเลือกได้

เหมือนกับคำโบราณที่ว่า" เอาเยี้ยงกา อย่าเอาอย่างกา" หมายความว่า กาตื่นเช้าออกหากิน แต่มีนิสัยเสียตรงที่ชอบลักขโมย

เราเลือกปฏิบัติ เลือกรับ เลือกเสพได้ ไม่เห็นน่าเครียดเลย หลับไปตื่นมาพระอาทิตย์ก็ยังขึ้นทางทิศตะวันออกเหมือนเดิม
  • คนเลียเก่งๆที่จากไป แสดงว่าเป็นคนดีซินะ...โอ้กร๊วกเอ้ยยย..!!
    ก็เพิ่งรู้เนี่ยว่าคนดีๆ ต้องเลียเก่งๆ 55555+ แพร่บๆ
  • พิตโซนน่าจะจัดระเบียบนะคะ ห้ามผีโพส
    อีกอย่างคือ อยากให้มีดูลิสกระทู้ของสมาชิกแต่ละคนได้ มีหลังไมค์มี pm อะไรแบบนี้จะดีมากค่ะ
  • พี่เค้าก็บอกแล้ว เล่นบอร์ดนี้ต้องหนักแน่นหน่อย เลี้ยงพิทนา พิทมันยังหนักแน่นเลย (ความคิดเห็นส่วนตัว)

ส่วนน้าผี ก็มีทั้งดีและเลวนะ ลองคิดดูดีๆ ก็เลือกเอาว่าจะยังไง...
  • ถ้าดีจริงจะกลัวอะไรกับผี แล้วถ้าดีจริงจะหนีไปที่อื่นทำไม
    ทำใจยอมรับคำด่าบ้างผีบางตัวด่ามีเหตุมีผลขุดกระทู้เก่ามาประกอบ
    มาแฉจนบางคนเสียหมาไปเลยก็มี คนดีๆผีก็มีด่า แต่ก็เหมือนแค่หมากระเป๋า
    ก็ถ้าตัวกูดีซะอย่างมันจะทำไรได้ ลองทบทวนสิ่งที่ถามหน่อยนะคุณ super_star
    ที่นี่เค้าคุยกันอย่างนี้มันเป็นอย่างนี้ตั้งนานแล้ว ผมสนับสนุนให้มีผีต่อไปใจเซาะนักก็ไม่ต้องเล่นจริงมั๊ย...
    ทองแท้ย่อมไม่แพ้ไฟ รู้ความหมายของคำนี้มั้ย ท่าน super_star
  • หึหึ เวปที่มีแต่คนดีๆส้รางภาพมันน่าเบื่อครับ พี่มาร์คเองก็บอกแล้วว่าต้องการ "คนจริง" (ซึ่งในสังคมมีน้อย)

มันจะถูกพิสูจน์ในบอร์ดนี้โดยน้าผี เป็นหน่วยสแกนกรรม ครับ เป็นวัฐจักรเกื้อกูล

ส่วนผีที่ไร้เหตุผล มันก็คือคนแอบแฝงที่ไม่เกี่ยวกับเวปนี้ตั้งแต่ต้นแล้วกระมังครับ

ฉะนั้น คนดีที่"จริง" คงยังไม่ออก หรือน้อยนักที่จะออกครับ

มันมีแต่ คนที่ไม่ใจ หรือ ผีที่ไม่จริงต่างหากครับ ที่ยังไม่เข้ามา
  • บอร์ดนี้ฮาร์ดคอร์โว้ยไม่มีเลียอิสระ
    ถ้าใจไม่ถึงอย่าเข้ามาไอ้อ่อนไปดูดนมแม่ไป
  • ผมเนี่ยเลียไม่เป็น

แต่ชอบให้มาเลีย
  • :021:ชอบให้เลีย...หุหุ...พี่คร้าบบบบผม ก็ชอบคร้าบบบบบบบบบบบบบ..........แผล่บๆ จ๊วบๆ...:o039::o003:.
  • คนดี หากดีจริงก็มาช่วยกันสร้างให้บ้านนี้น่าอยู่ดีๆขึ้นไปอีก ไม่ใช่หนีปัญหาและทิ้งขี้เอาไว้

และคนดี อย่าบอกว่าตัวเองดี ให้คนอื่นเขาพูด จำไว้ไอ้น้อง
  • ก็อย่างนี้อะแหละนะ....สังคม ถูกอย่างที่ป๋าพูด ถูกต้องที่สุด
  • ใจเย็นครับอย่างไรก็คนรักหมาเหมือนกันอย่าให้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล
  • เวลาหมาเลีย เราเท่านั้นที่รู้ว่ามันบอกอะไร ไม่เชื่อลองมาเลีย อิอิ ขำๆกันบ้างอะไรบ้าง สังคมหมาๆ
  • เรื่องแบบนี้ บางทีผีก็มีประโยชน์ ชอบๆ ขำๆกันบ้างอะไรบ้าง
  • กลับไปฟังเพลง เอ็ม เดอะสตาร์ดีก่า
  • นี่ไงเห็นๆอยู่พวกเดียวกันทั้งนั้น ฮาฮาควย ก้จริงนะที่เหลืออยู่นี่มีเเต่คนดีสุภาพทั้งนั้นเลย เราคนดีไปอยู่ไกลไกลดีกว่า กูว่านะไอ้เเม่งผีเเละไอ้มารค์ โดยเฉพาะมารค์ขี้ตีนน่าจะอยู่เฉยๆนิ่งๆไม่น่าลงมาคอยว่าคนโน๊นคนนี้ น่าจะทำตัวให้เป็นผู้ใหญ่ที่ดีให้คำปรึกษากับทุกคนในนี้ ทำตัวอวดเก่งเป็นผู้รู้(รู้เเต่ควย)หรีอเป็นผู้ใหญ่สมองเด็กที่เมียไม่รัก
  • อ้าวเป็นงั้นไป
  • อ๊ะ ไอ้นี่...ไม่จบง่ายๆ แน่ มรึง.....

ในเมื่อ มรึงคิดว่าที่นี่ไม่ดี ละมรึง จะเข้ามาทำ แป๊ะอะไรวะ...ฮะ.....ฟาย

คนดีๆ อย่างมรึง งัยพิมพ์คำแมร่งโคตร สุภาพเลย หว่ะ....
    ตอนแรก เปิดหัวมาดี น่าคอมเมนท์ แต่ตอนนี้ แมร่ง น่า.......... หว่ะ.....:o059:
  • สงสัยคนดีอยู่หลังเขามั๊ง เลยไม่มีเนตให้ใช้ เลยมาพิทโซนไม่ได้
    เก่งนะครับ คุยกันแค่นิดเดียววัดได้และว่าใครดีใครไม่ดี ดีสุดตอนนี้ในชีวิตผม ก็พ่อกับแม่แหละครับ
  • สุดท้ายก็แค่อยากด่ามาเฟียเล่นๆ
    แล้วมันเกี่ยวอะไรกับคนดีไปจากพิทบูล โซน
    แล้วถ้าคนดีอยู่พิทบูล โซน แล้วมันมีอะไรให้ลุ้น มั้ยวะ

เอาแค่นี้ คนบางคนมันดีพอที่จะคบกัน ใครไม่คบก็อย่าไปคบ มาเฟียเนี่ย แต่กรูคบ จบ...
  • โชคดีนะที่เราไม่ใช่คนดีเลยอยู่ได้
    จิงไหมป๋าๆ
  • อยากจะโกรธ อยากจะเกลียด ใครก็ได้ แต่อย่าให้นาน

เพราะสิ่งเหล่านั้น มันเกิดขึ้นกับตัวเรา ทำให้เราเป็นทุกข์ จริงมั๊ยทุกท่าน
  • สาระมีให้เสพที่เวปนี้ เป็นประโยชน์กับสุขนัขของเรา กระทู้แบบนี้จะตั้งมาเพื่อ
  • สำหรับเวปนี้ พี่มาร์คเป็นพี่ที่ดี ให้คำปรึกษาแนะนำน้องๆมือใหม่อย่างมีเหตุผล

แต่บางครั้งการแสดงความคิดเห็นแบบตรงไปตรงมาอาจทำให้เกิดความไม่พอใจกับท่านได้

การแสดงความเห็นออกมาบางทีก็พูดเผื่อไว้สำหรับคนอื่นที่มีปัญหาแบบเดียวกัน

จะได้เข้าใจและเป็นการป้องกันปัญหาที่จะเกิดภายหน้า

การที่ท่านเกิดข้อขัดแย้งบางอย่างที่ท่านได้กล่าวมานั้นท่านอาจจะไม่รู้จักพิทบูลอย่างถ่องแท้
    พิทบูลที่ท่านหามาเลี้ยงนั้นที่มันมีความเป็นมิตรสูงกับคนและกับสัตว์ด้วยกัน ขอเดาว่ามันเป็นบูลลี่
    หรือสแตปฟอร์ดผสมไล่ๆกันลงมา หมาพวกนี้ความดุลดน้อยลงจนแทบไม่มีเค้าของพิทบูลดั้งเดิมแล้วครับ

ท่านลองดูพวกสายดั้งเดิมอย่างสายกัด หรือพวกโอลแฟมดู ท่านจะรู้สึกถึงความเป็นพิทที่แท้จริง

และความน่ากลัวที่มันอาจจะเกิด ที่มันอาจจะเป็นปัญหาสำหรับวงการพิทบูล เมื่อถึงเวลานั้นใครจะแก้ไขได้

**สำหรับผู้ที่เข้าเวปทุกวัน อ่านทุกกระทู้ จะรู้ว่าท่านใช้ชื่อล็อคอินอีกชื่อว่าอะไรไม่ต้องเช็คไอพี**

ใจเย็นๆมีอะไรค่อยๆพูดค่อยจากัน -มีมิตรเป็นร้อยยังน้อยไป มีศัตรูเพียงหนึ่งยังถือว่ามากไป-
    ไฟล์แนบ
    23.JPG 100K
  • กรูเห็นมรึงตั้งกระทู้กรูก็รู้แล้วว่ามรึงจะมามุขไหน สันดานแบบนี้อยู่บอร์ดไหนก็ไม่ได้หรอกมรึง

กรูนี่ละคือตัวตนของมนุษย์จริงๆ ไม่เสแสร้ง ชอบคือชอบ ไม่ชอบคือไม่ชอบ คนดีหรือเลวกรูไม่รู้
    แต่มีอะไรด่าตรงๆ ไม่ต้องแอบด่า สันดานกรูไม่ใช่อีแอบ มรึงหยาบมากรูก็หยาบไป พูดเพราะมาก็พูดเพราะไป

ในชีวิตประจำวันผมพูดคำเหล่านี้ทุกครับ

ในการทำงานหรือกับลูกค้า คุณ ท่าน ครับ ผม พูดได้อย่างเนียนสนิทใจไม่เคอะเขิน
    กับเพื่อนสนิท มรึง กรู เหี้ย สัตว์ มีหมด แต่ไม่เป็นผู้ดีแบบดัดจริต

กรูเกลียดพวกดัดจริต โอเคไหม ขึ้นต้นทำเป็นสุภาพแต่ลงท้ายสถุล

สรุปมรึงดีหรือเลวบอกกรูหน่อย กรูงง ว่ะ ฮ่าๆๆๆ
  • :m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001:
  • ดีไม่ดีตูไม่รู้ ตูก็ภูมิใจที่หลังรถตูติด www.pitbullzone.com อะที่รัก :o027::o027::o027:
  • เพิ่ง เข้ามา งงจริงๆ กับ super_star

แรกๆ กะทู้ ดูเหมือน น้อย อกน้อยใจอะไรบางอย่าง

สุดท้าย แต๋วแตก จนได้ 55+
  • www.pitbull zone.com ผมก็ติด แต่ติดข้างรถ (แค็ป) ครับ ที่ร้ากกกกกกกกกกกก..........(แจมครับ):o037:
    ไม่ทราบว่าคุณ ซุปเปอร์สตาร์ เลี้ยงปั๊ก รึ ปักกิ่ง ครับ ถึงหลงบอร์ด.....ฟายยยยยยยยยย:o011:
  • อ่านมาเรื่อยๆ จนถึงความเห็นที่super_starแต๋วแตก
    กรูถึงกับอึ้งแดก

ประสาดจริงๆ
  • น่ากลัวจะผิดหวังอะไรบางอย่าง
    ไฟล์แนบ
    mg1_jpeg-136.jpg 42K
  • ฆ่าตัวตายอีกแล้ว (โลกร้อน)
  • มึงก็ไปเล่นบอร์ดมึงดิ่วะไอ้ Super _star ไปบอร์ดขอทานของมึง เดี๋ยวก้คงมาขอบริจาคค่าบำรุงบอร์ดอีก แถมยังติดๆดับๆ ช้าก็ช้า
    ยิ่งเปิดไปอ่านแม่งมีแต่พวกถือตัว เป็นกลุ่มๆไม่เปิดกว้าง ก็มีกันอยู่แค่นั้น
    กูว่าบอร์ดนี้เจ๋งสุดแล้ว เสรีเต็มที่หลากหลาย ยาจกยันไฮโซ ไปไหนต่อไหนสุดท้ายมันก็ไม่พ้นบอร์ดนี้กัน กูเชื่อว่าแม้แต่มึงยังไงมึงก็มาเปิดดูบอร์ดนี้ทุกวันแหละสาด
  • อย่าเพิ่งยิง ตรู เพิ่งมา
  • อ้าว ชิหาย สงสัยกรูก็เลว อีกคน
    เพราะดันอยู่บอร์ด นี้

อ้าว เพื่อนๆที่บอร์ด ก็เลว เหมือน กรู หร๋อ เนี่ย
    เพิ่ง จะรู้

เอ....... แต่ ซุเปอร์สตาร์ เข้ามาที่บอร์ด มันไม่เลว
    จาเป็นเพื่อน กะกรู ได้ไหม หน๋อ?

คิดมากไปเป่า หรือผิดหวังอะไร น่าจาบอกมาตรงๆ เลย
    ไฟล์แนบ
    r654_2.gif 65K
  • ใช่อย่างเฮียเหลียง...น่าจะผิดหวังอะไรซักอย่าง..เพราะรู้สึกจะคลุมเคลือ...มั่วๆไปกับคนอื่นที่เขาอยู่ได้โดยแยกแยะว่าอันไหนดีอันไหนไม่ดี..อย่าที่ผมเคยพิมพ์ไว้ตอนที่ผมเคยมีปัญหากับผู้ค้า.....ตัวเราเองวันนึงเราก็อย่าเป็นผู้ค้าบ้างแต่การทำอะไรบอกไปตรงๆว่าจะขายหมา..จะบรีดหมา..ไม่มีใครว่า แต่ต้องดูเวลาว่าใช่ของเราหรือเปล่า:012:.....แต่นี่ดูบางครั้งเถียงเป็นเด็กๆ....แรกๆก็อ่านเฉยๆ..แต่รู้สึกไม่ดีแล้วเพราะภายในต้นปีที่ผ่านมามีเหตุการณ์ประเภทนี้มากพอควร......เราพี่น้องกัน..ชอบในสิ่งเดียวกัน แต่ปลีกย่อยอาจจะต่างกัน..ฉนั้นอันไหนที่ไม่ตรงกันก็ควรเก็บไว้และทำอย่างที่ชอบต่อไป แต่เอาสิ่งที่เหมือนกันมาผูกมัดใจกัน..ท่านๆทั้งหลายจงเชื่อมั่นในสิ่งที่ชอบในสิ่งที่รัก...แค่นี้ครับ
  • รีบๆๆออกไปเถอะคับ