ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เตือนอากาศร้อน
  • ช่วงนี้อากาศจะร้อนอบอ้าว

ระวังเส้นเลือดโลหิตเเตกนะครับ

เจ้าตัวเล็กที่บ้านเจอไปกับอาการนี้ อาการนี้น่ากลัวเหมือนกันนะครับ เเล้วอาการนี้เห็นน้องหมาเป็นเเล้วน่าสงสารที่สุด

เลือดจะไหลออกจมูก หยดออกมาเรื่อยๆ เป็นวันกว่าจะหายถ้าใครไม่เคยเจออาการนี้ จะกังวลมากนะครับ เพราะ เราไม่รู้ว่าเลือดจะหยุดไหลเมื่อไหร เเล้วเลือดยังออกหูอีก

วิธีรักษาเบื้องต้น 1หาน้ำเเข็งมาประคบมันที่ดั้งจมูก ถ้าเป็นบูลลี่จะยากหน่อยเพราะดั้งไม่ค่อยมี

2 อย่าเช็ดเลือดที่บริเวณรูจมูกออก เพราะ เลือดจะไม่หยุดไหล ให้ความเย็นทำให้เลือดในจมูกเเข็งตัว

3.หาน้ำเย็นให้น้องหมากิน

4. เช็ดตัว

5. นำไปคลีนิค ฉีดยาห้ามเลือด เเต่หมาของผมเอาไปฉีด เลือดหยุดไหล เเต่มีผลข้างเคียงอะ

ตกเลือด ตามหน้าท้อง มีจ้ำๆ เเดงๆ ของเลือด เเต่ก็หายเเล้ว...

อย่าลืมพาเจ้าตัวเเสบที่บ้าน หลบร้อน ด้วยนะครับ ด้วยความหวังดี
  • ขอบคุณสำหรับข้อมูลและสิ่งดีๆ ที่นำมาแนะนำ
    และบอกต่อๆ กันเพื่อเป็นประโยชน์กับชาวพิทบูล
    และท่านอื่นๆ (อากาศร้อนควรดูแลน้องๆ กันให้ดีนะครับ)
    :015::015::015:
  • ขอบคุณสำหรับความรู้ดี ๆ นะค่ะ

เจ้ากิมจิชอบกินน้ำแข็ง น้ำเปล่าธรรมดากินแต่น้อย ถ้าน้ำผสมน้ำแข็งของโปรดเลย เอาจมูกดำน้ำอีกต่างหาก
  • :o034:ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ดีๆ
  • ของผมก็เป็นคับ แต่เป็นบางแก้ว ส่วนเจ้าพิตของผมไม่เป็นอะไรคับ แต่ของผมเลือดออกจมูกอย่างเีเดียวคับ
    ต้องพาไปหาหมอนอน1 คืน เพราะมันจะสั่งตลอดเลือดกำลังจะแข็งตัว ก็สั่งออก
    แต่ตอนนี้หายแล้วคับ เปิดพัดลมทิ้งไว้ทั้งวันคับ
  • ขอบคุณมาก กับความรู้ดีๆๆคับ
  • ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลดี ๆ ครับ
  • ขอบคุณครับ...:063: