ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตัดหูมาแล้วครับ !!!
  • เจ้าชัตเตอร์ และเจ้ามาโคร หลังจากตัดหูมาได้ 1 วันครับ ฝีมือหมอหนุ่ย วัดไผ่ตันครับ
    ก่อนตัด และหลังตัด ก็ยังลั้นลากันเหมือนเดิม

ลป(ลืมไป)คอลล่าเลอะหน่อยนะครับ เยอะเลยละ ถ่ายสนุกๆครับเอามาแบ่งให้ พี่ๆ เพื่อนๆดูกัน คลายเครียด
    ไฟล์แนบ
    ShutterMacro_28.jpg 112K
    ShutterMacro_20.jpg 115K
    ShutterMacro_2.jpg 111K
    ShutterMacro_7.jpg 119K
    ShutterMacro_12.jpg 116K
  • ต่อครับ
    ไฟล์แนบ
    ShutterMacro_14.jpg 118K
    ShutterMacro_24.jpg 120K
    ShutterMacro_25.jpg 118K
    ShutterMacro_33.jpg 117K
    ShutterMacro_74.jpg 120K
  • ซื้อหนังสือของพี่หนิงมาแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    ShutterMacro_4.jpg 112K
  • ถ่ายได้สวย น่ารักดีครับ
  • ชอบชื่อน้องหมา เป็นชื่อเกี่ยวกับกล้องหมดเลย สงสัยเจ้านายจะชอบเล่นกล้อง ^^

ผมก็เล่นอยู่เหมือนกันครับ อิอิ ใช้ 50d อยู่
  • น่ารัก มากมาย อิอิ
  • น่ารักชอบชื่อ...มาโครเลย55+สงสัยถ่ายแมลงสวย ว่างๆยืมมาถ่ายที่บ้านหน่อยนะ555

มีอีกตัวชื่อ 5D กับ D300 sเลยดีมั๊ย55+
  • SoLidBoY : ขอบคุณครับ

Six_One_9 : ฮ่าๆ ช่ายครับเรียกได้ว่าเล่นกล้องจนเข้าเส้นเลยครับ เล่นมัลติพลายรึเปล่าครับ จะได้แอดกันไว้ครับ ของผม www.najahaphoto.multiply.com (รูปงานครับ) และ www.numnanum.multiply.com (รูปท่องเที่ยวครับ)
    ว้าวใช้ 50d ด้วยแจ่มเลยครับ

lumpotorn19 : ขอบคุณครับป้าพร จะลงอัพเดทให้ดูเล่นเรื่อยๆนะครับ อย่าลืมเอาเจ้าเพชรมาอวดนะครับ

indyunzenzer: ผมขอ D3s เลยคับ ฮ่าๆๆ แต่มีอีกตัวคงไม่ไหวครับ ซนกันมากมายเลย
  • ต้องยอมรับในเรื่องการถ่ายรูปว่าเยี่ยมมากๆครับมีเทคนิคอะไรบ้างครับหรือต้องเป็นที่ตัวกล้องด้วยครับ
  • monly : ขอบคุณมากครับ
    ส่วนในเรื่องของเทคนิคไม่มีอะไรซับซ้อนครับ
    1.แค่รอจังหวะเท่านั้นเองครับ แต่เราต้องพร้อมจะกดชัตเตอร์ตลอดเวลานะครับ ปล่อยให้เค้าเล่นกันไปตามปกติเท่านั้นเอง
    2.ในส่วนของมุมมอง ค่อยฝึกครับ ลองหลายๆมุม พยายามคิดถึงฉากหน้า ฉากหลัง ให้ภาพดูมีมิติ อาจจะเอียงนิด เอียงหน่อย มุมสูง มุมต่ำ ภาพก็จะดูน่าสนใจมากขึ้นครับ
    3.ในส่วนของภาพทั้งหมดยกเว้นภาพที่ 3 และ4 ใช้เลนส์ฟิชอายครับมันจะดูโค้งๆแปลกตาไปอีกแบบ

และที่สำคัญที่สุด"คิดก่อนที่จะกดชัตเตอร์ครับ"
    หากสงสัยอะไรแอดมาคุยกันได้เลยครับ MSN : world_4freedom@hotmail.com ยินดีครับ
    หรือเข้าไปดูรูปเล่นได้ที่ www.najahaphoto.multiply.com และ www.numnanum.multiply.com ได้ครับจะมีบล็อคความรู้เบื้องต้นอยู่ด้วยครับ
  • สวยคับ
  • ชอบๆ ทั้งน้องหมา และฝีมือการถ่ายภาพ ขอแอดเมลด้วยคนครับท่าน
  • Hammer_Hadyai : ขอบคุณมากครับ ยินดีเลยครับแอดมาคุยกันได้เลย
  • ชอบมากครับ