ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลVsดาโก้อาเจนติโน่
  • ต่อน้ำหนักให้เยอะมาก
    http://www.metacafe.com/watch/4607129/pitbull_and_dog/
  • ไม่ถึง5นาที
    น้ำหนักที่ใกล้เคียง หาสายพันธ์มาสู้กับพิทบูลไม่มีแล้วผมว่า
  • โหดดี ถึงกับลุกไม่ขึ้นเลยย พิทโหดจริงๆ แต่ก็ไม่อยากให้นำมากัดอยู่ดี สงสาร อิอิ เพราะสวยทั้งคู่
  • ใช่ครับ คลิปนี้ยอมรับพิทบลูเลย หมานักสู้จริง ๆ :010:

แต่ไม่สนับสนุนให้ เอามันมากัดกัน สงสารมันอ่า :022:

สู้เอามันมาทำกิจกรรมสนุก ๆ ดีกว่า :062:
  • น้ำตาไหลเลยอ่ะ เราเลี้ยงหมาแล้วหมากัดกันจนเป็นแบบนี้โดนคนเหี้ยๆแบบนี้เอามากัดกันอ่ะ
  • แรกๆดูเหมือนดาโก้จะเป็นต่อนะ
    ไปๆมาเสดพิทชะ
  • คุณไม่มีทางรู้ว่าพิทบูลทำได้แค่ไหน ถ้าจำกัดกิจกรรมของมัน เพราะเพียงคุณเป็นคนดี
  • การที่เราจะสงสารหมามันทำให้เรากลายเป็นคนไม่รู้เลยหรอคับว่าพิทบูลทำได้แค่ไหน เลี้ยงทุกวันนี้+เข้าเว็บศึกษา ก็พอรู้นะคับว่ามันทำอะไรได้บ้าง
  • พิทบลูถูกพัฒนาขึ้นมาเพื่อเกมส์โดยเฉพาะ....สุดยอด
    ส่วนตัวคิดว่าการกัดหมาผมว่าก็เป็นการคงไว้ซึ่งเอกลักษณ์เฉพาะของ อเมริกันพิทบลู
  • อยากเหนหมาสักสายพันธ์ ที่ล้มพิทบูลได้จัง
    ในน้ำหนักใกล้เคียง จะได้มีในฝันอีกสักสายพันธ์
  • ไม่รู้นะ ผมไม่เคยเลี้ยงหรือเข้าใจหมากัด ว่าต้องทำไงถ้ามันแพ้

แต่เห็ฯตอนจบ เจ้าของดาโก้ แม่ง เฮี้ยจัด หมากำลังแย่ มันจับยกลุกเฉย แถมกำลังจะลากคอไปด้วยซ้ำ

อยากให้แม่งโดนกระทืบปางตาย แล้วกุจะไปฉวยแขนมันเดินกลับบ้านบ้างจัง :064:
  • เพียงแค่รู้ว่ามันือะไรได้แต่ไม่เห็นจำเป็นต้องมาพิสูจเลยว่ามันเป็นยังไง...กิจกรรมอื่นมันยังมีอีกเยอะที่ทำให้คนมีความสุขได้ทั้งคนและหมา
    ผิดถูกขออภัย ผมมองในฐานะเด็กรุ่นใหม่คนนึง
  • ไอ้พวกเหี้ยทั้งหลายที่ชอบกัดหมา ชาติหน้ามึงจะต้องเกิดเป็นหมาให้ไอ้พวกฝรั่งเอาไปกัด กัดแพ้โดนถ้วงน้ำ นรกรอพวกกัดหมาอยู่
  • ขออนุญาตออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ ทัศนะคติส่วนตัว
    ต่างคนต่างความคิดครับ ขอออกตัวก่อนผมไม่เคยเลี้ยงหมาไว้กัดนะครับ
    แต่พิทบูลเดิมทีมันก็สร้างมาเืพื่อต่อสู้อยู่แล้ว กัดเก่ง พละกำลังมหาศาล
    ผมก็เลยคิดว่าสิ่งเหล่านี้คือสิ่งที่เป็นจุดขายที่ทำให้พิทบูลเป็นที่รู้จักและเป็นที่ต้องการครอบครองของหลาย ๆ คน
    ผมเองก็ยังความรู้สึกว่า คนที่เอาหมาไปกัดหรือลงสังเวียน(แมทซ์)นั้น ดีกว่า พวกที่เลี้ยงพิทบูลไว้เพื่อกัดหมาอื่นหรือหมาชาวบ้านที่ี
    มันไม่มีทางสู้ หรือพวกเลี้ยงแบบไม่รับผิดชอบปล่อยให้กัดคน แล้วภาคภูมิใจว่า หมากูเนี่ยะัเก่ง กัดพุดเดิ้ลตายหรือกัดชิวาวาตายมาแล้ว อะไรประมาณนั้น
    ผมรู้จักบางคนที่เพิ่งเลี้ยงพิทบูล และเขาเคยพูดกับผมว่า "รอให้หมากูโตก่อนจะเอามาตลาดมากัดไอ้หมาพวกนี้ให้ตายห่าเลย" คนพวกนี้ซิครับที่สมควรโดนด่าและโดนประนาม และไม่สมควรแม้แต่จะมีพิทบูลไว้ในครอบครอง เพราะสิ่งที่คนพวกนี้คิดจะทำให้สังคมเดือดร้อน
    และคนพวกนี้ต่างหากที่จะทำให้สังคมของคนที่เลี้ยงพิทบูลเดือนร้อนไปด้วย
    แต่พวกที่เอามากัดกันแล้วพอกัดแพ้ก็ทำลายทิ้ง อันนั้นผมเองก็ไม่เห็นด้วยนะ ไม่ชอบก็เอามันไปเฝ้าสวนเฝ้าไร่ก็ได้ครับ มันก็สู้เต็มที่แล้ว อย่าไปซ้ำมันเลย
    -----------------------------------------------------------------
    ขออภัยหากไม่ถูกใจใคร มันเป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของผม ที่อาจผิดใจหรือถูกใจใครก็ขออภัยด้วย
  • ไม่รู้ว่าคิดยังไงกันนะ แต่ผมรู้สึกว่าผมเลี้ยงพันธ์นี้มันสุดยอดจริงๆ
  • ความเกมส์มันสู้พิทบูลไม่ได้หรอก

เคยดูคลิปหนึ่ง เอา คาลเกา มาสู้พิทบูล กัดพิทบูลแทบตาย เจอพิทบูลกัดหน่อย กระโดดหนี 55
  • เห็นด้วยกับคุณ elephantjoe กับคุณ weaponseaboy ครับ ไอพวกที่อยู่ข้างสังเวียน และคนชอบลังแกหมา

พวกนี้มันสถุนของจริง
  • ผมว่าคนที่จับเจ้าดาโก น่าจะเป็นกรรมการนะ แต่สงสารมันจัง