ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เห่าใส่หมาอื่นแต่กระดิกหางนี่ยังไงคะ
  • อร้ายยย วันนี้พาหมาไปเดินเล่นค่ะ พอดีีที่บ้านฝนตกพื้นมันแฉะ ก้เลยขับรถพาออกไปหาที่อื่น
    แปลกที่หน่อย แล้วมีหมาแถวนั้นอยู่สองสามตัว อร้ายย มันมาเดินตามหมาเราตลอด
    ขนาดพาเดินหนี ซอกแซกจนหนีมาได้แระ โผล่มาอีกที อ้าวมารอดักอยู่ข้างหน้า มันตามถูกอ่ะ งงมาก555

หมาเพิ่งจะ3เดือนค่ะ แต่สงสัยอย่างนึงคือเมื่อก่อน ถ้าเจอหมาอื่น มันจะกระดิกหางเข้าไปหาเค้า
    แต่หลังๆนี่เห่าใส่ตลอดค่ะ ขนาดอยู่ในรถมองออกไปนอกกระจกเจอหมาอื่นยังเห่าใส่ 555
    สงสัยว่าอาการแบบนี้นี่คือมันอยากเล่นกับหมาอื่นหรือว่าไรคะ เพราะเห็นบางทีมันเห่าไปกระดิกหางไป 555

บางทีมีหมาอื่นมายืนตามมันหลายๆ ตัว เราก็กลัว พยายามจะพามันเดินหนีออกมา
    แต่ว่ามันจะนิ่งยืนมองเค้าตลอด ไม่ยอมเดิน พออุ้มมันขึ้นปุ๊บก็จะเห่าใส่หมาอื่นทันที ไม่รู้ว่ามันอารมณ์ไหน

ปกติเวลาพาออกไปข้างนอกแล้วเจอหมาอื่น หมาพี่ๆ แต่ละคนมีอาการยังไงกันมั่งคะ
  • อืมผมเองก็ไม่ทราบสาเหตุที่แท้จริงนะครับ

แต่ทีคิดโดยส่วนตัวคือ เค้าเกมส์ ค่อนข้างสูงครับ เค้ามีความสุขในสายเลือดกระมัง

พิทบูลแทบจะเป็นหมาสายพันธุ์เดียว แม้จะเห่า แม้จะกัด หรือ ถูกกัด ก็ยังกระดิกหางเสมอ

มีหลายๆคนบอกว่า หมากระดิกหาง คือไม่ดุ เค้าอยากเล่น

แต่วันนี้ผมเตือนหลายๆท่านแล้วครับว่า

หากพิทบูลนั่งมองหน้าแล้วกระดิกหาง ในเขตพื้นที่ในบ้านคนอื่นๆ ขอท่านอย่าเพิ่งวางใจเดินเข้าไปหาเด็ดขาดครับ

การกระดิกหางของสุนัขพันธุ์อื่นๆ เอามาเปรียบเทียบพฤติกรรมกับพิทบูลไม่ได้ทั้งหมดนะครับ

เดี๋ยวรอผู้รู้จริงๆมาตอบคับ :015:
  • ถ้าใครดุหนังการตูน ให้นึกถึงจอมมารบู ในเรื่องดราก้อนบอล หนะครับ ยิ้มๆ กลับโคตรโหด แต่มีความน่ารักในตัวสูง :015:
  • เรื่องของหาง พิทตัวแรกผม หาง แข็งแรงมาก ตรง และอยู่ในตำแหน่ง ดี เวลาปรกติ จะลงจุดกลึ่งกลาง ส่วนมากแล้ว สายกัดจะมีหางที่สวยงามครับ แต่ การกระดิกของหาง แสดงอารมณ์ ตอนนั้นได้ครับ ความเร็ว และการยกระดับหาง ก็ล้วนแล้วแต่ บอกได้ถึงอารมณ์ ถ้าสังเกตุ และคลุกคลี ครับ
  • ถูกใจมาก จอมมารบู เห็นภาพเลย
    ระวังไว้นะครับ มันกระดิกหางแต่ กัดจริงนะครับ เล็กๆไม่ จี๊ดเมื่อไรแย่นะครับ
  • ใช่ครับคุณ Coke พิทบูลกระดิกหางแรงมากทีเดียว

โป๊กๆๆๆๆ เลยหละ ยิ่งเวลาดีใจสุดๆนะ หางกระดิกขนพุงซ้ายที ขวาที หุหุ น่ารักดีครับ

"จอมมารบู" :032:
  • พาไปแถวไหนเอย จะได้พาไปบ้าง อยู่แถวไหนอ่ะ
  • เชื่อกัน ไหมครับ กลุ่มชาย อายุประมาณ สามต้นๆ นับสิบคน มีธุรกิจทำ ที่ใครหลายคน รู้จักแล้วไม่อยากที่จะคบหา
    แต่เรื่องจริงครับ ทุกคน กำลังคุยกันเรื่อง Dragon ball z ไม่ใช่รู้เรื่องแบบผิวเผินนะครับ แฟนพันธุ์แท้กันเลยที่เดียว 555
    ว่าแล้วก็ต้อง ขอแปลงร่างขั้น 4 ไปปลุกลูกชายก่อน
    ไอ้นี่มันชอบมาก ท่า Fusion saga 55555
  • ของผมไม่กระดิกครับพุ่งใส่เลย........ของให้เห็นเถอะ...ไม่ว่าหมาแปลกหน้าผู้ใหญ่หรือเด็ก.....แปลกหน้ามาใส่อย่าเดียว
    กลัวๆอยู่เหมือนครับ
  • :m025:ขนาดมันกัดกับเสือมันยังกระดิกหางเลยคิดดูเองแล้วกัน คำว่าไม่กลัวหนาอินทร์หน้าผรมนะ OK นะคับเขาใจนะ:m025:
  • หางมันกะดิกไหมครับ 555
    ไฟล์แนบ
    1039-1.jpg 84K
  • มีคนเคยเอามาลงอะ จำไม่ได้อันไหน ที่พิทบูลกัดโกลเด้นอะ
    มันยังกระดิกหางอยู่เลย สงสัยเห็นเป็นของเล่น 555
    การที่มันเห่า ก็อันตรายอยู่นะ เพราะโดยสัญชาตญาณของสุนัขทุกตัว
    ถ้ามันเป็นเจ้าของถิ่น แล้วเราไปบุกถิ่นมัน มันก็ต้องไม่ยอม แล้วถ้ามันขู่ก่อน
    ก็ปิดฉากได้เลย ว่าใครจะชนะ เป็นที่รู้ ๆ กันอยู่
    ตอนนี้เวลาไปเดินต้องเอาไม้ไปด้วย เป็นการขู่สุนัขตัวอื่น ห้ามเข้าใกล้สุนัขเราเด็ดขาด
    แล้วถ้าเป็นซอย หรือโรงรถ ก็จะพยายามบอกกับสุนัขที่ันั่น แค่ผ่านมา แล้วผ่านไป
    ถ้าจะดม ก็ดม แล้วต่างคนต่างไป จะพยายามเอาตัวเราเป็นกำบัง แล้วดันหมาเราให้ออกจากบริเวณนั้น
    มันเป็นการยาก แต่การระวัง เป็นการดีที่สุด ตอนนี้มันกำลังพยายามกำจัดไม้ที่เอาไปด้วยตลอด
    ขนาดไม่เคยใช้ไม้นี้ตีมัน แต่ใช้ชี้หน้าหมาตัวอื่นเวลาจะเข้าใกล้มัน เป็นหายหมดทุกราย
  • อย่าไว้ใจครับ หางกระดิกนี่แหละตัวดีครับโตอีกหน่อยเป็นเรืองครับ กัดๆเลยไม่มีปี่มีขลุ่ยครับ เจอมากับตัวหางกระดิกแต่ปากงับคอครับ
    เรียบร้อยโรงเรียนพิท....:001::001::001:
  • มันดีใจที่จะมีของเล่นมาให้ฟัด กัด สะบัดเล่นค่า..... - -"
  • :025:เจ้าตัวที่บ้าน ไม่เห่าค่ะ เดินเข้าไปดมๆ นึกว่าไม่กัดที่ใหนได้ งับคอเยย ประมาณว่าหาที่งับเหมาะๆจะได้พอดีปาก กว่าจะปล่อยได้ หัวใจจะวายกลัวหมาเค้าตาย ....
  • ถ้ากระดิกหางชันแบบนี้ เตรียมตัว ระวัง อิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=3wf__Q-kn5U
  • ดูขนที่หลัง กับ บั้นท้ายครับ หากตั้งชูชันละก็ หมาท่านเอาจริงแล้วหละ
  • ไอ้ตัวลายเสือ อ้วนอย่างกะหมูอ่ะ ลดหุ่นลงหน่อยก็ดีนะ
  • นี่ไงหางกระดิกนะลองสังเกตุดู

เเต่หน้านี่ไม่ต้องบอกยี่ห้อเลย กะลังมัน :o008:
    ไฟล์แนบ
    29.jpeg 51K
    30.jpeg 62K
    3416.jpg 94K
    33.jpeg 44K
  • ส่วนตัวผมครับ เท่าที่สังเกตุ

1. กระดิกหางชี้ มันจะเล่นเหมือนภาพข้างบนเนี่ย
    2. กระดิกหางค่อนข้างขนานกับพื้นลู่ลงหน่อยๆ อะ มันจะหยอก

3. กระดิกแบบหางต่ำ ๆ (คล้าย ๆ หางจุกตูด) มันยอมแบบกลัว ๆ ด้วยอะครับ
  • สงส่รหมุป่าจัง

T T