ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยหมาหนูด้วย
  • :024::024: ตาหมาหนูมันเป็นอะไรไม่รู้ค่ะ ขี้ตาไหลตลอดเวลา ตอนแรกๆตาแดงข้างเดียว แต่พอมาตอนนี้ตาแดงสองข้างเลยค่ะ พาไปหาหมอมาแล้ว หมอก้เอายาหยอดตามาให้หยอด อาการก็ยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ มันหลับตาปริบๆตลอดเวลา สงสารมันจังเลยค่ะ พี่ๆช่วยบอกหนูหน่อยได้ไหมค่ะว่ามันเกิดจากอะไร แล้วควรจะทำยังไงดีค่ะ !!! :022::022:
  • ของผมก็เป็นเลยซื้อเจลอนามัยป้ายตา 3วันหายครับ(ซื้อที่คลินิคสัตวแพทย์ครับ)
  • ขอบคุณนะค่ะพี่
  • แนะนำไปหาหมอที่ แถวแจ้งวัฒนะ คับ หมอท่านนี้เป็นอาจารย์หมอของจฬาที่เก่งมากเรื่อง ตาของสัตว์ คับ
    ชื่อ คลีนิคหมอปราณี เป็นห้องแถว ขับเลยโรงบายมงกุฏวัฒนะมาประมาน 100 เมตร คับ

คุณพ่อนาดาล
  • มันมีสิ่งแปลกปลอมเข้าที่นัยตาหรือเปล่าครับ
    ลองใช้ยาหยอดตาของคน ยี่ห้อ เด๊กออฟ อ่ะครับ
    ลองหยอดดูครับ ตัวที่บ้านโดนยางคางคกจนตาขุ่นมากเลย
    ขี้ตาก็เยอะๆ แดงอีกต่างหาก โดน เด๊กออฟ เข้าไป2วัน
    ตาหายเเดง ขี้ตาก็หายครับ ขอย้ำว่า เด๊กออฟนะครับ
    ยี่ห้ออื่นผมไม่รู้นะครับ (ได้คำเเนะนำจากสัตวแพทย์ ที่นครสวรรค์มาครับ)
    ไฟล์แนบ
    08072010(003).jpg 115K
  • ใช้ยาล้างตาของคนล้างให้สะอาด แล้วให้กินยาแก้แพ้ประเภทแอนตี้ฮิทตามีน ประคองไปก่อน แล้วพาไปหาหมอเฉพาะทางดีที่สุด
  • ขอบคุณพี่ๆนะค่ะ หนูสงสารมันจังไม่อยากให้เป้นแบบนี้เลย :024::024:
  • ตัวไหนเป็นอ่ะนิ่ม จัสมินหรือเพลย์บอย รีบรักษาเน้อ สงสารมันง่ะ
  • เห็นรูปลูกคุณmanop123 อยู่ในอ่างแล้วคิดถึงลูกตัวเอง เพิ่ง 2 เดือน ชอบไปเล่นอ่างปลาหางนกยูง จนต้องเอาปลาไปให้เด็ก ยกอ่างไว้ให้เขาเล่นเลย
  • ใครเป็นอะไรหรือเจ้า หายยัง
  • อาจเป็นไปได้หลายอย่าง อย่านิ่งนอนใจนะครับน้องนิ่ม ถ้ากินอาหารไม่ได้

ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่ บางครั้งต้องฉีดยาฆ่าเชื้อและยาบํารุง ถ้าอาการหนักขื้นอาจเกิด

อาการช็อคและขยับร่างกายไม่ได้ ยังไงถ้าไม่ดีขื้นให้เจพาไปหาหมอที่ใหม่ดีกว่าครับ...
  • จัสมินเจ้า มี2กรณี มันกระโดดเล่นผ้าแล้วหน้ามันไปฟาดกับต้นไม้ แต่ตอนนี้เริ่มเป็นปรกติแล้วเจ้า แหมกรณีไปกินคางคกมา สดุงหมดนึกว่ามันไปก๊าบอะหยั่งมา เห็นน้ำลายเต้มปาก :025::025:
  • อย่าเอายาหยอดตาคนไปหยอดตาหมาเด็ดขาด โอกาส บอดเยอะมากกกกกกก