ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความช่วยเหลือผู้ใจบุญด่วน
  • วันนี้ผมได้รับโทรศัพท์จากพี่ท่านหนึ่ง (คุณราชันย์) เจ้าของสุนัขพิทบูลเพศเมีย ชื่อเมษา สุนัขป่วยเป็นโรคเกล็ดเลือดต่ำ ตอนนี้รักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลสัตว์สวนหลวง แถวศิริราช และได้นำสุนัขไปช่วยแล้วแต่ทว่าไม่สามารถให้เลือดได้ จึงต้องการความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ ช่วยเหลือคุณพี่ราชันย์และเจ้าเมษา ในการให้เลือดเพื่อใช้ในการรักษา เพื่อนๆท่านใดมีความประสงค์และสามารถให้เลือดแก่เจ้าเมษา ได้ ช่วยติดต่อคุณพี่ราชันย์ด้วยครับ ที่เบอร์ 081-614-3231 หรือติดต่อโรงพยาบาลสัตว์สวนหลวง สี่แยกศิริราช ถ.อรุณอมรินทร์ บางกอกน้อย กรุงเทพฯ และแจ้งกับเจ้าหน้าที่ว่า ต้องการให้เลือดเจ้าเมษาสุนัขเพศเมีย พันธุ์พิทบูล หรือติดต่อโรงพยาบาลสัตว์ที่เบอร์ 02-866-2009

สำหรับสุนัขที่นำไปช่วยเหลือ ผมได้สอบถามเพิ่มเติมทางโรงพยาบาลทราบว่า สุนัขที่ให้เลือกควรมีคุณสมบัติข้างต้นดังนี้

1. น้ำหนักมากกว่า 25 kg

2. หากเคยได้รับการผ่าตัด ควรเกิน 6 เดือนเป็นอย่างน้อย

3. ไม่ได้อยู่ในช่วงรักษาอาการป่วย หรือรับยารักษาโรค

4. สุนัขสุขภาพแข็งแรง

5. อายุไม่เกิน 7 ปี และไม่น้อยกว่า 1 ขวบ

ขอขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าแทนเจ้าเมษา และพี่ราชันย์ด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ
  • โอ้วน่าสงสารจัง หมาผมยังน้ำหนักได้เเค่ 15 โล ยังไม่ผ่านเกรณ์ครับ ยังไงวอนผู้ใจบุญช่วยอีกแรงครับ สงสารเพื่อนร่วมโลกครับ
  • ครับ วันนี้ผมก็นำไปแล้วครับ น้ำหนักเขา 23-24 ก็ได้ แต่ว่าเกล็ดเลือดไม่ถึงที่ทางดรงพยาบาลต้องการ เพื่อนๆช่วยหน่อยครับ
  • :033::033:ขอความอนุญาติไปยังพี่น้องที่อยู่ย่านนั้น
    หากไม่เหลือบ่ากว่าแรง

โปรดจงช่วยแสดงพลังอีกสักครั้งนะครับ
  • น้ำหนักเกินแต่อายุไม่ถึงทั้งคู่เลย ขอให้หายเร็วๆนะค่ะ