ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความร่วมมือ ในการใช้บอร์ดร่วมกัน อย่างสุภาพชน
  • เชียพี่ มาร์ค สุดใจครับ ผมก็โดนง่ะหนักเลย เป็นผีดีก่า

แต่ไม่เคยด่าใครนะค้าบสาบาน....สังคมดีคนต้องดีด้วย

เล่นมันให้จมพวกมือคะนองสมองน้อยเห็นว่ามีบ้างกระทู้

โพสรูปหน้าของเจ้าของกระทู้ที่ผีโจมตีและก็ชื่อจริงชื่อพ่อแม่

ยังกะผีตัวนั้นทำงานราชการแนะเป็นการละเมิดสิทธ์มั้ยครับแบบนี้
  • จัดไปหนักๆๆเลยป๋า เห็นด้วยทุกความคิดเห็น สังคมจะอยู่ได้ต้องมีกฎระเบียบการจัดการ อันไหนผิดก็ว่าผิดอันไหนถูกยินดีสนับสนุน หยุดเถอะครับท่านผีทั้งหลาย เรามาคุยกันแบบสังคมเพื่อนดีกว่าครับ จะได้รู้จักคนเยอะๆๆ ถ้าทำได้แบบนี้ไปทั่วประเทศก็ไม่อดตายหรอกครับเพราะมีเพื่อนดีกว่ามีศัตรูนะครับ นานๆๆจะมามั่วกะเค้าที เพราะทนพฤติกรรมแบบนี้ไม่ไหวเหมือนกันครับ
  • :004:ไอ้ผีที่มันชอบด่าคนอื่นเข้าแล้วทำไม่มึงไม่แสดงตัวต้นของมึงวะเที๋ยวทำตัวเหมือนหมารอบกัดคนอื่นเข้า:052:ไอ้ตุ๊ด:052:ส่วนคนที่ทำดีแล้วก็ทำต่อไปครับผมเอาใจช่วยครับคุณ Bear :039: :063:
  • ขอบคุณ นะค่ะคุณ monly บางครั้งก็ทนไม่ไหวกับคำพูดจริงๆค่ะ ผีดีก็ขอให้เจริญ

เราก็ไม่ชอบคำหยาบเหมือนกันค่ะ เราทนไม่ไหวจริงๆ ถึงต้องว่า ขอโทษนะค่ะ

เรารักพิตบูล:022::033:
  • ตั้งแต่ ผมเล่น อินเตอร์เนตมา ก็เพิ่งเคยเจอบอร์ด ที่มัน ฮาร์ดคอร์ที่สุด ก็ที่นี้แหละครับ ผมเป็นคนนึง ที่ไม่ชอบ การตอบกระทู้ของ ผีบางตัว แต่ผมทำอะไรไม่ได้ครับ หลังๆชักเริ่มเบื่อ เลยเข้ามาอ่านเฉยๆครับ คิดว่ามีคนเริ่มเบื่อๆ เหมือนผม น่าจะเยอะนะ
  • สนับสนุนป๋านะครับ
    บอรดเสรีไม่ใช่ว่าจะด่ากันอย่างเสรี
    ถ้าผิดถ้าชั่วสนับสนุนให้ด่าได้เต็มที่แต่ถ้าอยู่ดีๆนึกว่าตัวเองเก่งตัวเองเจ๋ง
    ก็ขอให้เจ๋งให้สุดเพราะว่าอาจต้องไปเก่งในตารางก็ได้นะครับ
    อย่าคิดว่าเป็นผีแล้วสาวไม่ถึงกันนะครับระวังๆหน่อย
  • ว่ากันตามจริง ผมโดนด่า มาตลอดตั้งแต่เริ่มทำเว็บ ใครเล่นตั้งแต่บอร์ดดำ ที่ยังโพ๊สรูปไม่ได้ คงทราบดี แรกๆทนไม่ไหวก็ด่าสวนทุกกระทู้ ด่าหยาบด้วย พ่อมาก็พ่อไป แม่มาก็แม่ไป สนุกสนานมาก ฮ่าๆๆ

วันหนึ่งมีนายทหารท่านหนึ่ง เป็นเจ้าของบริษัทรักษาความปลอดภัย ท่านให้เกียรติโทรมาให้สติ ท่านบอกว่าคุณมาร์คด่ากับผีไม่มีประโยชน์
    คนที่เสียหายก็คือตัวคุณเอง เพราะคุณมีคนรู้จักทั้งบอร์ด แต่ผีเป็นใครไม่รู้ ทุกคำหยาบที่ด่าออกไป คนที่ได้อ่านเขาก็จะรู้สึกไม่ดีกับตัวคุณ
    ดังนั้นอย่าไปตอบโต้ จับได้ทนไม่ไหวมาบอกผม ผมจะจัดการให้ ผมฟังแล้วก็เห็นด้วยทุกประการ จากนั้นเป็นต้นมา ก็พยายามอ่านทบทวนก่อนหลายๆรอบ
    หากอารมณ์ไม่ดีก็ยังไม่อ่าน อ่านตอนอารมณ์ดีๆ ใช้สติในการตอบ ยกเว้นทนไม่ไหวก็ด่าสวนออกไปบ้าง แต่ด่าแบบผู้ดี ไม่หยาบคาย

ผมเริ่มฝึกความอดทนจากในบอร์ดนี้ ฝึกความใจเย็นอดกลั้น ฝึกการวิเคราะห์ แล้วตอบกระทู้อย่างมีสติ จากนั้นนำไปประยุกต์ใช้ที่ทำงาน
    ผมปนะชุมโดยไม่เคยด่าตวาดใส่ลูกน้องอีกเลย กลายเป็น GM ที่ใจดี แต่ทุกครั้งที่ผมพูด คนจะฟัง และเกรงใจมากกว่าตอนที่ผมดุมากๆเสียอีก แล้วผมก็กลายเป็น จีเอ็มที่ลุกน้องรักมากที่สุดคนหนึ่ง ตอนผมลาออก มีลูกน้องหลายคนร้องไห้ และเจ้านายต้องมาเชิญผมกลับไป แก้ปัญหายามบริษัทตกต่ำ

ถามว่าโกรธไหมตอนโดนด่า ตอบตรงๆว่าโกรธครับ โกรธมากด้วย แต่ก็พยายามตั้งสติ ทบทวนว่าสิ่งที่เขาพูด เขาต้องการสื่ออะไร
    หากไร้สาระก็พยายามเลี่ยง หากมีประเด็นก็พยายามชี้แจง หากด่ามั่วจับได้ มันก็ซวยไป แต่หลายคนที่ผมจับได้ หากเขายอมขอโทษ ผมก็จบแค่ตรงนั้นครับ ไม่เคยเอามาเป็นอารมณ์ต่อ
    วันนี้ผมจำไม่ได้ด้วยว่า ผมเคยเถียงกับใครในบอร์ดบ้าง จำไม่ได้เลยจริงๆ ไม่รู้จะจำไปเพื่ออะไร มีเรื่องมากมายให้จำ และเป็นประโยชน์มากกว่า ผมคิดแค่ว่าพื้นที่เป็นเพียงโลกสมมุติในไซเบอร์ ผมทำมันขึ้นมาเพราะต้องการมิตรภาพ ไม่ได้ต้องการศตรู

หากใครไปไล่ดูจะเห็นว่าผมโดนด่าก็ไม่น้อย และไม่เคยลบออกด้วย ปล่อยมันไว้อย่างนั้นละครับ เอาไว้เตือนใจตัวเอง

เคยมีคนประกาศท้าผมชกผ่านบอร์ด ก็ไม่รู้ว่าใช้อะไรคิด ผมอายุขนาดนี้แล้ว เดินยังแทบไม่ไหว จะไปชกกับใครได้
    ดังนั้นไม่ต้องท้ามาครับ ผมไม่ชกกับใครทั้งนั้น มันเป็นเรื่องน่าอาย แต่ผมจะส่งคนไปชกแทน ผมทำงานใช้สมองครับ
    ผมไม่ใช่นักมวย ชกไปก็เจ็บตัว ผมสู้ใครไม่ได้ ดังนั้นให้เงินมันทำงานบ้าง เสียเงินหมื่นครึ่งหมื่น มีคนทำแทนสบายกว่า
    ผมไม่ได้ขู่ แต่ผมไม่ชอบให้ใครมาก้าวร้าวใส่ ล่าสุดผมแสดงให้เห็นว่าทีมงานของผม มีศักยภาพแค่ไหน ผมอยู่ของผมดีๆ มาราวีไม่เลิก ผมเตือนไปเป็นสิบครั้ง แต่ยิ่งเตือนเหมือนยิ่งยุ เขาคงคิดว่าผมไม่กล้า ผมจึงจำเป็นต้องทำ ผมทำให้ดูว่าคนเยอะๆ ยังไม่รอด ดังนั้นการไปหาที่บ้านจึงไม่ใช่เรื่องยาก เป้าหมายผมแค่ต้องการปราม เพื่อให้เกิดความสงบ ไม่ได้ต้องการแสดงอำนาจ สำหรับคนบางคนเราไม่ทำ เขากลับคิดว่าเราไม่กล้า

กลุ่มสกูบ้าพิต เราไม่ได้ตั้งกันมาเล่นๆ เรากินนอนเที่ยวมาด้วยกันจนรู้ใจ เราตั้งใจไว้ว่ามีสุขร่วมเสพ มีทุกข์ร่วมต้าน
    เคสล่าสุด เฮียใหญ่ เฮียเหลียง ยุทธ จ่ายคนละสามพัน ลงขันได้มาหมื่นสองเป็นค่าเหล้าน้องๆ ฮ่าๆๆๆ
    เราตั้งกลุ่มมาเพื่อหาความสุข ไม่ได้ตั้งกลุ่มมาหาเรื่องใคร เราต้องการความสงบ
    แต่หากพี่น้องในกลุ่มโดนเล่นแบบไม่มีเหตุผล เราคงเฉยไม่ได้ ดังนั้นโปรดอย่าลองของเลยนะครับ

หมายเหตุ ผมเป็นคนธรรมมะ ธรรมโม ช่วงนี้เข้าพรรษา ผมตื่นตักบาตรทุกเช้าครับ :005:
  • กลุ่มสกูบ้าพิท เราไม่ได้ตั้งกันมาเล่นๆ เรากินนอนเที่ยวมาด้วยกันจนรู้ใจ......มาเฟีย พูดถูกซึ่งก็เหมือนกับกลุ่ม BB ที่ปกครองตังเองแบบรัฐฉาน เรากับสคูบ้าพิท มองหน้าก็รู้ใจแทบไม่ต้องถามอะไรให้มากความ

ความจริงผมอยากเขียนให้มันมากกว่านี้นะ แต่น้ำตามันจะไหล..!!! ไปและ
  • มอนลี่ หมาลอบกัดจ้ะ ม่ายฉ่าย หมารอบกัด เอ๊ะ รือว่าหมารอบจัด อิ อิ..
  • :063:ดีมากๆครับ:065:
  • "กลุ่มสกูบ้าพิต เราไม่ได้ตั้งกันมาเล่นๆ เรากินนอนเที่ยวมาด้วยกันจนรู้ใจ เราตั้งใจไว้ว่ามีสุขร่วมเสพ มีทุกข์ร่วมต้าน"
    อ่านตรงนี้ก็เท่ห์ดี ซึ้งอะป๋า....

แต่ตรงนี้ดิ "เคสล่าสุด เฮียใหญ่ เฮียเหลียง ยุทธ จ่ายคนละสามพัน ลงขันได้มาหมื่นสองเป็นค่าเหล้าน้องๆ ฮ่าๆๆๆ"
    นี่ป๋าจะมาลากเข้ามาเป็นผู้ร่วมขบวนการทำไมเนี่ย ลูกผมยังเด็ก ป๋ารับผิดชอบคนเดียวไปก่อน ....
  • เห็นด้วยครับอีกเสียง เพชรบูรี
  • :063::063::066::063::063::013:
    แน่นอนครับ
  • อ้าวไหนยุทธบอก WE แล้วจะหนีไปคนเดียวได้งัย โดนยกพวงสนุกดี ฮ่าๆๆ
  • สนับสนุนพี่มาร์ค...เต็มที่......ครับ :063::063:

ช่วยยกระดับวุฒิภาวะของชาวพิตบลูโซน ให้มีสติและสมองให้มากขึ้น

ไม่ใช่ว่าผู้ที่มาเล่นในบอร์ดนี้ไม่มีวุฒิภาวะนะครับ แต่สำหรับผีหลายตัวครับ....ที่ต้องการคำว่า วุฒิภาวะ
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์ค

อีกแรงครับผม

ผีมันชอบด่าเขามั่วไปหมดครับ
  • เห็นด้วยและสนับสนุนเต็มที่ครับ ผมคนนึงที่โดนผีด่าตลอดเวลาเอาหมามาลงขาย
    แบบนี้ก็ดีเหมือนกันครับ ด่าแบบมีเหตุผลไม่ว่าแต่ด่ากราดไปทั่ว
    แบบผีไร้สกุลรุนชาติ ต้องเจอไม้เเข็งสักทีครับ
  • เดี๋ยวนะพี่ ๆ ทั้งหลาย ไอ้เรื่องที่ว่าห้ามด่าเนี่ยะ เป็นการห้ามด่าทุกกรณีหรือเปล่าครับ
    คือผมเข้าใจว่า การด่า ว่าแรง ตรง เถื่อนบ้าง ถือว่าเป็นเรื่องปกติของที่นี่ ซึ่ง ชินนานแล้ว คนอ่านทั่วไปวิเคราะห์ได้ว่าจริงหรือไม่จริง
    แต่ การด่าพ่อด่าแม่ ขุดโครตเง้ากันมาด่านั้นเป็นเืรื่องไม่สมควร อันนี้ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง
    บางครั้งการด่าของผี มีมูลความจริงก็มีมากบ้างน้อยบ้างก็แล้วแต่ แต่ถ้าเวปนี้ต้องการที่จะรณรงค์ให้เลิกด่า เลิกเถื่อน แล้วหันมาคุยกันแบบสุภาพมันก็แปลก ๆ ไปหน่อย ที่ถามไม่ใช่หาเรื่อง...เพราะที่ผีบางตัวด่ามั่ว ด่าหมาบางคนว่าแหลม บางท่านก็เดือดร้อนเหลือเกิน ออกมาด่ากับผี มันก็สนุกผีไปเท่่านั้นเอง แทนที่จะใช้เวปนี้มีไว้เพื่อฝึกความอดทน ปล่อยวาง เพราะอาชีพของผีก็คือ หลอกบ้าง โกหกบ้าง จริงบ้าง ปน ๆ กันไป ส่วนไอ้พวกผีที่ด่ามั่ว ๆ ด่าไปเรื่อย ทำตัวเป็นผีขาดความอบอุ่น อันนั้นก็สมควรแต่จะจัดการกันตามความเหมาะสม
  • เค้าขอแค่ งัดโคตรพ่อโคตรแม่ขึ้นมาด่าและอวัยเพศไม่ต้องให้มีเหมือนกันทุกคนใหญ่ยาวด้วยไม่ได้บอกให้เลิกเถื่อนดิบ

เพราะถ้าให้เลิกขนาดนั้น กูนอนเกาไข่เปิดเว็ปโป๊ดูดีกว่าไอ้พวกทำระยะตำบอนหลอกแดกชาวบ้านจัดหนักไปเลยไอ้น้อง
  • ถูกใจ โดนใจครับ
  • น่าจะบอกกันมาตั้งนานแล้วนะ
    สนับสนุนมาก
    บอร์ดนี้จะน่ารักขึ้นเยอะคับ
  • พี่มาร์คเค้าบอกกันมาตั้งนานละล่ะผีตัวบน

ผีๆคนๆคั้บคิดว่าถ้าจะเปิดโปงใครๆคนที่เค้าทำไรแย่ๆ

หลอกขายหมาไม่ดี...สมมุตินะคั้บ

ใช้คำแบบสุภาพก็โจมตีได้คนๆนั้นได้นะคั้บ

คุณๆผีๆและคนๆที่ชอบด่าเปิดโปงใครๆเคยเห็นในศาลมั้ย

ทนายเค้าใช้ถ้อยคำที่หยาบคายซักผู้ต้องหารึเปล่าคั้บ

ไม่มีนะคั้บ สุภาพชนส่วนใหญ่คนที่เล่นบอร์ดนี้ก็เป็นผู้ชายสะส่วนใหญ่

รู้มั้ยการที่โดนผีไม่ดีด่ามันเจ็บตรงไหน.....ตรงที่ไม่รู้ว่ามันเป็นใครนั่นแหละ

อย่าด่ากันเลยนะคั้บ...สงสารคนที่ดูแลบอร์ดนี้ อย่างพี่มาร์ค ละก็คนอื่นๆ

น้องเชียร์อยู่ห่างๆคั้บพี่มาร์คและทีมงาน สู้นะคั้บ ถึงจะไม่เคยเห็นตัวจริงๆของพวกพี่ก็เหอะ
  • เห็นด้วยกับผีตัวบนครับ อ่านเจอบ่อยมาก ด่าหมาคนอื่นเค้าเสียๆหายๆ ถ้าลูกผู้ชายเมื่อด่าเค้าได้แสดงว่าตัวเอง
    ย่อมมีหมาที่สวยกว่าเค้า ก็ลงหมาตัวเองให้ดูสิครับ และน้อมรับคำด่ากลับของคนที่คุณด่าเค้าด้วย
    สำหรับผมโคตรเกลียดเลยเวลาอ่านกระทู้หมาแล้วมีผีด่าหมาของเจ้าของกระทู้ ผมว่าไม่ให้เกียรติกันนะครับ
    หมาใคร ใครก็รัก เหมือนบ้านใคร ใครก็รัก ถึงจะเก่าจะโทรมแต่ก็กันแดดกันฝนได้ เหมือนกันคับ หมาเรา เราก็รัก
    ใจเขาใจเราครับ....ในโลกนี้มีอะไรให้สร้างสรรค์อีกเยอะ เอาเวลาที่มานั่งด่าหมาคนอื่นไป ทำสิ่งดีดีอย่างอื่นไม่ดีกว่าหรอครับ
    พิตบูลมันก็คือพิตบูล จะสูง ต่ำ อ้วน เตี้ย ผอมแห้ง มันก็คือพิตบูล สำคัญที่ใจมันได้
    คนไทยก็เหมือนกัน จะสุง ต่ำ ดำ ขาว ยากดีมีจน ก็คนไทยไม่ใช่หรือครับ สำคัญที่เราเกิดมาร่วมชาคิเดียวกัน ต้องรักกัน จริงไหมครับ
  • ขอพูดอีกครั้ง ผมสนับสนุนให้มีการด่าครับ

หากใครทำระยำอะไรไว้ก็ควรโดนด่า ด่าแรงแค่ไหนก็ตามสบาย เอาแมร่งให้จมดินผมยิ่งชอบ
    แต่ผมไม่สนับสนุนวิธีการลอบกัด การด่าแบบไม่มีเหตุผล หรือการใช้คำหยาบ และการด่าพ่อแม่กัน

ด่าแรงกับด่าหยาบแตกต่างกัน
    ด่าหยาบบางทีก็ไม่เจ็บ แถมคนด่ายังส่อให้เห็นถึง วุฒิภาวะของตัวเองด้วย
    ด่าแรง ใช้คำพูดแบบสุภาพก็เจ็บได้ครับ บางครั้งเจ็บยิ่งกว่าด่าด้วยคำหยาบด้วย

หวังว่าคงชัดเจนพอนะครับ
  • ถึงเวลาที่เราจะเปลี่ยนแปลงสังคม ที่เรารักซะที เห็นใจคนอื่นที่ถูกด่า เค้าไม่ได้เท่าอะไรเลยก็ด่าเค้าแบบไม่มีเหตุผล เอาใจช่วยน้ามาร์คอีกแรงครับ ถ้าเราร่วมมือกันอีกไม่นาน สังคมนี้จะดูดีและน่ารักอีกเยอะครับ:062::013::062: :063::019::063:
    ไฟล์แนบ
    โลโก้พิทปทุม13.jpg 16K
  • สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

ผมก็คน ที่ชอบท่องเว็บบอร์ดนี้ เปิดกระทู้นู้น อ่าน โพสกระทู้นี้หน่อย มะก่อน ที่เลี้ยงแรกๆ ก็เป็นผี อ่าน+ศึกษาขอมูล

นานโขอยู่ละ เพราะมะก่อน อ่าน ๆ แล้ว เห็นมีหลายกลุ่มก่อน เวลามีมิตติ้งก็อยากไปครับ แต่ไม่มีกลุ่มกับเขา เรยไม่รุ้จะเริ่มตรงไหนดี

พอก้าวเข้ามาแบบใช้ ยูสเซอร์เนม เวลาส่วนตัวเริ่มน้อยลง เพราะธุระกิจผม ทำรับบิวท์อิน+แท๊ททู(ทำมานานละแมร่งไม่รวยสักที)

ภาระตามมาเป็นเงาตามตัว ขณะนี้ ได้แต่ ท่องเว็บ เก็บขี้หมาบางครั้งเท่านั้นเอง คงมีโอกาสที่เหมาะๆ ได้ไปมิตติ้งดีๆของ เว็บสักครั้งครับ

เคยคิดจะบรีดหมาขาย แต่คิดดูไม่รู้จะทำเพื่ออะไร เพราะเราไม่อยากทำธุระกิจด้านนี้ ที่เลี้ยงอยู่ ก็พอแล้วครับ ตอนนี้เรยมุ่งมาที่

ทำกิจกรรม สร้างสรรค์ กับ หมาเราดีกว่า พอมีเวลาให้มันมากขึ้น แบบ วันละ ชั่วโมง อยู่กับมันนะ ตอนนี้เริ่ม เห้ฯพฤติกรรมมัน ที่เปลี่ยนไป

ในทาง+++มากขึ้น นกเรายังสอนมันได้ หมาเราก็ต้องสอนมันได้เช่นกัน....

ขอสนับสนุน

1.การทำกิจกรรมหมาๆครับ
    2.การที่มีผีในบอร์ดนี้ต่อไป
    3.การด่าอย่างมีเหตุและผล ด้วยการด่าแบบ ปัญญาชน...
  • รบกวนคุณมาร์คกลับไปดูคอมเมนต์เก่าๆ ในหลายๆกระทู้ เป็นความจริงที่น้าผีหลายตัวชอบด่า ด่าทั้งก่อประโยชน์ และด่าแบบกวนโอ้ย แต่เท่าที่สังเกตุ น้าผีไม่ค่อยขุดเอาพ่อแม่ใครมาด่า ส่วนใหญ่แล้ว พวกที่มียูสเซอร์เนมเสียอีก หลายๆ คนชอบด่าพ่อล่อแม่คนอื่น พอเถียงกับทั้งน้าผี ทั้งกับยูสคนอื่นแล้ว ควบคุมสติตัวเองไม่อยู่ ก็ด่าพ่อล่อแม่เค้า ทั้งท้าตีท้าต่อย จะไปกระทืบฝ่ายตรงข้าม ด้วยความภูมิใจว่าตัวเองเก่ง ตัวเองกร่าง
    การตำหนิพวกผี ว่าชอบด่าพ่อล่อแม่คนอื่น ผมถือว่าไม่เป็นธรรม เพราะเท่าที่ผมดู มันพอๆกันทั้งนั้น ไม่แตกต่างกันเลย ด่ากันไป ด่ากันมา จนคนทั่วไป เอาไปพูดว่าในสังคมพิท แบ่งกันเป้นฝักเป็นฝ่าย กลุ่มผลประโยชน์เยอะ แล้วก็ชอบด่ากันแบบสาดเสียเทเสีย กัดกันยิ่งกว่าหมา
    ลองไปดูสิ บางกลุ่มทะเลาะกัน เพราะผลประโยชน์ในการบรีดสุนัขขาย เปิดเผยชื่อกันทั้งนั้น แล้วก็แปลงร่างด่ากัน ก็พวกที่มียูสเนมทั้งนั้น อย่าด่ากราดเลยครับ ถ้าจะด่า ควรด่าทั้งหมด ทั้งพวกยูส พวกผี
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=16289&page=1#Item_0
    อยากรู้ไหม๊ว่าทำไมคนดีดีไปจากพิทโซน

.......... ผี ขอวางมือ ดูเฉยๆดีกว่า
  • มาช้าไป เห็นด้วยคับ อย่าหยาบ จน เกิน จริง
  • ทำดีเพื่อแม่กันเทอะ
  • :063::065: เห็นด้วยครับ พอดีไม่ได้เข้าบอร์มานาน มีธุระส่วนตัวครับ เห็นด้วยครับ ตัดเลยตัดเลยชับๆๆๆ ตัดให้ขาดเลยชับๆๆๆ :063::065::066:
  • วันนี้วันแม่ ขอให้แม่ทุกๆท่านมีสุขภาพพลานามัยแข็งแรงครับ....
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ....
    คนจะงาม งามที่ใจ ใช่ใบหน้า....
    ขอสนับสนุนให้ทุกคนอยู่ร่วมกันในสังคมนี้อย่างมีความสุขและให้เกียรติซึ่งกันและกัน ใครผิดก็ว่ากันไปตามผิด ใครถูกก็ว่าตามนั้น มีเหตุมีผลกันบ้าง ไม่ใช่อะไรก็ด่าแบบต่ำสถุล แล้วมาบอกว่าผีไม่มีตัวตน คนปลอมเป็นผีที่ไหนจะยอมรับว่าเป็นผี ถามว่าแล้วผี กดคีย์บอร์ดได้เหรอครับ ที่นี่แรง ไม่มีเม้ม สุดๆ อยู่แล้ว
    ไฟล์แนบ
    DSC098583.jpg 46K
  • เห็นด้วยกับพี่ Mark ครับ

บางครั้งผีมีอํานาจและเสรีในการเล่นบอร์ดนี้มากกว่าบุคคลทั่วไป แต่ยังไงก็ควรใช้ให้มีขอบเขต
    เล่นมั่วไปหมดอย่างนี้ แล้วสมาชิกคนไหนเค้าจะกล้าตั้งออกมาให้โดนด่าเล่น ใจจริงผมอยากเห็น
    การเจริญเติบโตของหมาหลายๆ ตัว แต่ก็ไม่เคยมีโอกาสได้เห็น เพราะการกระทําของผีบางตัวนี่ล่ะ...:003:
  • #
    แบบผีไร้สกุลรุนชาติ ต้องเจอไม้เเข็งสักทีครับ
    #

*

CommentAuthorGhost
    * CommentTime1 วันก่อน | August 11, 2010, 4:56 pm

เดี๋ยวนะพี่ ๆ ทั้งหลาย ไอ้เรื่องที่ว่าห้ามด่าเนี่ยะ เป็นการห้ามด่าทุกกรณีหรือเปล่าครับ
    คือ ผมเข้าใจว่า การด่า ว่าแรง ตรง เถื่อนบ้าง ถือว่าเป็นเรื่องปกติของที่นี่ ซึ่ง ชินนานแล้ว คนอ่านทั่วไปวิเคราะห์ได้ว่าจริงหรือไม่จริง
    แต่ การด่าพ่อด่าแม่ ขุดโครตเง้ากันมาด่านั้นเป็นเืรื่องไม่สมควร อันนี้ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง
    บาง ครั้งการด่าของผี มีมูลความจริงก็มีมากบ้างน้อยบ้างก็แล้วแต่ แต่ถ้าเวปนี้ต้องการที่จะรณรงค์ให้เลิกด่า เลิกเถื่อน แล้วหันมาคุยกันแบบสุภาพมันก็แปลก ๆ ไปหน่อย ที่ถามไม่ใช่หาเรื่อง...เพราะที่ผีบางตัวด่ามั่ว ด่าหมาบางคนว่าแหลม บางท่านก็เดือดร้อนเหลือเกิน ออกมาด่ากับผี มันก็สนุกผีไปเท่่านั้นเอง แทนที่จะใช้เวปนี้มีไว้เพื่อฝึกความอดทน ปล่อยวาง เพราะอาชีพของผีก็คือ หลอกบ้าง โกหกบ้าง จริงบ้าง ปน ๆ กันไป ส่วนไอ้พวกผีที่ด่ามั่ว ๆ ด่าไปเรื่อย ทำตัวเป็นผีขาดความอบอุ่น อันนั้นก็สมควรแต่จะจัดการกันตามความเหมาะสม
    ---------------------------------------------------------------------------------------
    ถ้าอย่างนั้นก็หมดข้อสงสัยและโต้แย้งเลยครับป๋า
    มีกระทู้นึงที่ป๋าตอบหรือตั้งกระทู้ไม่รู้ แต่ชอบ concept ที่ว่า ..."เถื่อน ดิบ ได้ แต่อย่าสถุน"...
    อันนี้ได้ใจสุด ๆ ขอคารวะ โขกกะโหลกให้ 3 ทีเลยครับ
  • ไม่เป็นไรคับ ขาใหญ่ด่าโครตพ่อโครตแม่ใครก้อได้คับ เราเห็นดีด้วย
    แต่ไอ้ผีลูกกระจ๊อกอย่าเสือกคับ เด่วเจอของแข็ง ก๊ากๆๆๆๆๆ
  • สรุปแล้ว ใครกันแน่ ที่ชอบด่าพ่อด่าแม่คนอื่น แน่ใจหรือว่าผีด่า
  • ไม่ว่าใครก็ไม่สมควรทั้งนั้นครับ ไม่ว่าผีหรือพวกที่ล๊อคอิน
    มันสำคัญนักหรือที่ต้องมาหาคำตอบว่าใครด่า เอาเป็นว่าไม่เป็นการสมควรที่ใครก็ตามจะมาด่าพ่อแม่กันในบอร์ดนี้

คนที่ล๊อดอิน ระบุตัวตนได้ เขาด่า เขาก็เสียคนเอง ใครอ่านเขาก็รู้แล้วว่าใครมีนิสัยเป็นอย่างไร
    ส่วนคนที่ล๊อคอินแต่ระบุตัวตนไม่ได้ ก็ไม่แตกต่างอะไรกับผีครับ

ทำไมไม่ดูกันที่เจตนา มานั่งจับผิดคำพูดอยู่ได้ เซ็งโคตร เซ็งคนสมองควาย หงุดหงิดว่ะ
  • ด่า ได้เถียงได้ แต่อย่าถ่อย แค่ใหนที่เรียกว่าถ่อย
    เมื่อมีคำว่า เฮ้ดดแม่ จวย หน้าหนังหู ไอ้หน้าส้นตู และเมื่อไรที่เรียกว่าสถุล ก็เมื่อ ขอล่อทีได้ป่าว นมสวยว่ะ เจ้าของหมาผสมทีเท่าไร ที่จริงนะผมยังฝังใจกับผีตัวนึงอยู่ มีใครจำได้ไหม ที่น้องผู้หญิงคนนึงลงโชว์หรือขายหมานี่แหละ มันโพสว่า ขอล่อทีได้ป่าว นมสวยว่ะ ถ้าถอดแว่นออกรับรองสวย กูเอาทั้งคืน พี่มาร์คไอ้พวกเนี้ยน่าจะเช็คบิลมากที่สุดเลย ถ้ามี กระทู้แบบนี้อีก ขอร้องล่ะนะพี่ จับให้ได้ แล้วก็ประเคนหนักๆ เลย
  • ขอบคุณน้าอูครับ ก็พยายามจับอยู่นะไอ้พวกสถุนนี่ แต่แมร่งฉลาดไม่ทิ้งรอยไว้เลย กะเอามาประจาณให้เข็ด
    ผมเสียเงินในการทำเว็บนี้แต่ละปีไม่ใช่น้อย ทั้งค่าเช่าพื้นที่ทีการสื่อสาร ค่าบำรุงรักษา และลงทุนตั้ง Server เป็นของตัวเอง
    เว็บเราถึงไม่ค่อยล่ม แบนวิชไม่เคยเต็ม ลงรูปได้ไม่จำกัด

ผมก็ไม่พอใจที่ผีมาป่วนคนบริสุทธิ์ ผมถือว่ามันแกล้งผมด้วยเช่นกัน จับได้ละสนุกแน่
  • :063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063::063:
  • :063:เรามาร่วม กันพูดจา ภาษาดอกไม้ กันดีที่สุดครัยผม:063: