ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ที่เกาะสมุยมีดีอะไร ที่ทำให้คุณนั้นต้องอยากไป ...............
  • เพิ่งกลับ จาก เกาะสุยมาคับ ไป อบรม มา

ก็เลยอยาก เอาภาพ บาง ส่วน มา ให้ชม กัน คับ เผื่อ บางท่าน ยังไม่เคย ไป คับ

แต่สมุย ช่วง เย็น ฝน ตก เอาการ เหมือนกันคับ

แต่ พอ ตอน ค่ำ อากาศ โอ เค เดิน เมา ได้เลยที่หาด เฉวง

แต่ บอก บาร์ เหล้า ราคาเอา การ เลยคับ แต่ โชคดี ที่ มี เซเว่น ซื้อ เบียร์ เดิน กิน และมี บุหรี่ สักซอง

ก็โอ เค แล้วคับ ฝรั้ง งามๆ เพียบ (หนองโพทั้งนั้น)55+

เห็นอย่างงี้ก็ดี คับ การท่องเที่ยว ของ เราก็ยังไปได้ดี 55+

http://www.youtube.com/watch?v=S6kvmlG863Y

ฟังเพลง นี้ แล้ว ไปเลยคับ 55+
  • ไป ที่หินตาหินยาย ไป เจอ รถคันนี้ คับ ก้เลย เข้าไป ถาม

ที่หินตาหินยาย เลี้ยง พิท 3 ตัว คับ ก็ คุยกับพี่เค้า พัก หนึ่ง พี่เค้า บอก ว่า มีฝรั้ง ท่าน หนึ่ง

ชอบเอามาเล่นน้ำ ที่หาด กล้าม นิ อย่าง งาม เสีย ดาย ไม่ได้ เห็น 55+

แต่เอาของพี่เค้ามาชมก่อนคับ พาไปดุถึงบนบ้าน เลย 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 0163.jpg 86K
    Picture 0152.jpg 88K
    Picture 013.jpg 79K
  • ไอ่ เจ้า นี้ ก็ตามผม ไม่ได้ หยุด ต้อนรับ พวกเรา เป็นอย่าง ที่ หินตาหินยาย

เจ้า ดัชชุน น้อย 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 010.jpg 90K
  • บรรยากาศ เยี่ยม คับ ที่นี้ ถ้าไม่ติด งาน กะจะขอ อยู่ ต่อ 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 018.jpg 67K
    Picture 021.jpg 73K
  • ต่อเลยคับ 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 0082.jpg 82K
    Picture 0092.jpg 93K
    Picture 0073.jpg 105K
  • ภาพ ร่วม คณะ บางส่วน คับ ที่เหลือไม่รุ้หายไปไหนหมด .........55+

ก็ มี

รพ. กรุงเทพภูเก็ต + รพ.กรุงเทพสมุย + รพ.กรุงเทพหาดใหญ่......คับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 0012.jpg 88K
    Picture 0023.jpg 121K
  • อยากบอ กว่า มัน ยอด มาก ...........ยอกมะพร้าว มันมาก จริงๆ 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 0033.jpg 86K
    Picture 0142.jpg 85K
  • ยัง ไง ............. ขอ ฝาก " รพ. กรุงเทพ สมุย " ด้วยนะคับ ถ้า เจ็บ ป่วยหรือไม่สบาย มาหา เรา เลย

ยิน ดี บริการ คับ

( แต่ถ้า ไม่เป็นอะไร เป็นดีที่ สุด คับ มาเที่ยว ร่างกายต้อง พร้อม คับ )
    ไฟล์แนบ
    Picture 0042.jpg 90K
    Picture 024.jpg 86K
  • ไม่ทำงานเหรอคับวันนี้
  • ไม่ คับ อยู่ บ้าน เพิ่งกลับมาเมื่อ คืน คับ ถึง เกือบเที่ยง คืน แล้ว คนขับ พาหลง เข้าสุราษฎร์ อีก กำจริงๆ 55+
    ไฟล์แนบ
    Picture 0013.jpg 94K
  • 5555 เข้าไปได้งัย อยากดอนสัก ไป สุราด วันนี้ผมอาจเข้าหาดใหญ่ เพิ่งกลับมาจากภูเก็ต เมื่อเช้า
    ฝนตกตลอด เลยไม่มีรูปมาฝาก อิอิ
  • :o020:น้อง คน นี้ น่ารัก สุดๆ คับ (คนซ้ายคับ) เป็นเจ้า หน้าที่ โรงแรม ทีผม พัก คับ

อยากได้ รูป น้อง เค้าคับ ไม่รู้จะทำ ยังไง เลย ใช้ อุบายให้ พี่ สองคน นี้ เข้าไป ขอ ถ่าย รูป 55+:o006:

ได้ รูป จนได้ น่ารัก อย่างแรง ฮิๆๆ.......:o003:
    ไฟล์แนบ
    Picture 0024.jpg 80K
  • แหม ท่านตี้ เนียนนะ
    สวยดีนะ น่าไปเที่ยวบ้าง ไม่ได้ไปนานแล้ว ไว้ลงไปหาดใหญ่จะโทรหาครับ
    สวัสดีพี่โรจน์ด้วยครับ
  • เห็นด้วยครับคูณตี๋ทุกเรื่องเลยสมุยสวยน่าเที่ยว และน้องคนซ้ายน่ารักจริงๆอุบายแยบยลใช้ได้ขอนับถือ (อยากเห็นหมาแดงของคุณตี๋จัง)
  • เจ้าตัวสีขาวตัวบน ชื่อเจ้าฮาเลย์ครับ ตัวกลางไม่แน่ใจ แต่ดัชชุนสุดท้ายชื่อเจ้าหล่อ พนักงานต้อนรับของ rock bar หินตาหินยาย น่ารักครับ
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_9707 (Small).JPG 36K
  • rockket ท่าน เป็นคน สมุย เหรอ คับ

เสียดายไม่ได้เจอกัน
  • Mulan โทรมาได้เลยคับท่าน
    ............................

Heng_Heng จิวยี่ มัน ป่วย ตั้ง แต่คืนวันที่ 8 คับ วันที่ ผมออก เดิน ทาง ไป สมุย ก็ ให้ แฟนที่บ้าน พาไป หา หมอ

หมอ ว่าเป็น ลำไส้อักเสบ เพราะ ท้องเสีย ตั้ง แต่คืนวันที่ 8 แล้ว แต่ไม่มี มูกเลือด นะคับ แต่ถ่ายเหลว บ่อย

ใจคอ ไม่ไดเลย ไปสมุย อดเป็นห่วงมันไม่ได้

แต่ล่าสุด หยุด ถ่ายแล้วคับ งดอาหาร 2 วันกว่า ให้น้ำ เกลื่อ ใต้ผิวหนัง กินน้ำเกลือ กินยาที่หมอให้มาคับ

วันนี้ เลยให้อาหาร ไปนิด หน่อย รอดูอาการเหมือนกัน แต่น่าจะไมเป็นไร แล้วละคับ เพราะเมื่อคืนถ่ายออกมาเป็นก้อน ได้
    ไฟล์แนบ
    Picture 0164.jpg 87K
  • ขึ้นหัวข้อว่าเกาะสมุยมีดีอะไร ที่ทำให้คุณนั้นต้องอยากไป แต่แทบจะไม่เห็นเอาของดีของเกาะที่น่าสนใจมาให้ดู
    แต่กลับเอาแต่รูปตัวเองแล้วก็คนอื่นมาลง เฮ้ออ อยากจะโชว์ว่างั้น อนาถต
  • ขอให้จิวยี่หายเร็วๆนะครับ มีโอกาสจะพาเฮงเฮงไปเจอกัน
  • ขอบคุณท่าน ผี

สิ่งที่จะสื่อ

1.รถพทบูลคันนี้

2.หมา

3.ภาพบางส่วนทีได้ถ่ายไว้ เพราะไปทำงาน ไม่ได้มีเวลา ไปเที่ยวอะไรมากมาย ก็เลยหยิบภาพ เท่าทีว่าเป็นวิวที่สุดแล้ว

4.อยากเชิญชวน ก็เลย mv ให้ชม เพราะ ผม ไม่ได้ เอาภาพ มา สื่อ ให้หมดได้

5.ถ้าอยาก ดู ภาพ สวย ๆ ค้นหา ที่ google เลยคับ ภาพ สวยแน่นอน

6.ไมได้อยาก โชว์ เลยแค่เกาะสมุย เอง คับ แต่อยาก สะกิด ใจให้นึกถึง สถานที่ประเทศไทย
    ถ้าจะโชว์ ไปเที่ยวเมือง นอกดีกว่า มีสาวๆ เพียบ จะดีกว่ามั้ย

7.ตู น้อยใจที หลังไม่เอาภาพ อะไรมาลง แล้ว กูโกรธมรึงแล้ว ไอ้น้าผี "โป้ง"
  • แต่พูด ก็พูด นะ น้าผี นะ เพลงนี้ โครต ชอบ เลย ว่ะ นักร้องแต่งเพลงได้ ดีจริงๆ

เนื้อหา ของเพลง บรรยาย เห็นภาพ เลย

เยี่ยม
  • เอาจัดไปคับ ภาพสวยๆ
    ไฟล์แนบ
    pic2-overview[2].jpg 26K
    Article2008-08-1405421[1].jpg 29K
    1262497746[2].jpg 26K
    2126[2].jpg 75K
  • อยากไปมากครับ
    ผมเคยไป ทะเลตรัง สุดยอดครับ
  • เคยแต่ไปเสม็ดครับ เสร็จทุกรายจริงๆ555
  • น้าผีก็ใจแคบจังเลย ทำใจให้กว้างครับเชื่อหนู
  • เสียดายโรงพยาบาล กรุงเทพอยู่ใกล้ร้านผมเลย ยังมีเพื่อนที่พิทสวยอีกหลายคนที่นี่ ไว้โอกาสหน้าน่ะครับ..
    ไฟล์แนบ
    IMG_00382.JPG 100K
  • เห็น ภาพ เกาะสมุย แล้วคิดถึง อดีตครับ
    เมื่อ 14 ปีที่แล้ว ผมอยู่ สมุย ใช้ชีวิต ที่นั่นหลายปี มีเรื่องราว จดจำ เยอะแยะเกิดขึ้นที่นั่นครับ
    ป่านนี้ เกาะสมุย คง เจริญขึ้นมาก
  • ขอบคุณค่ะ ที่นำรูปพิตบูลสมุยมาฝาก รูปเจ้าของกระทู้ด้วย จริงใจดีค่ะ :063:

เปิดคลิปเพลงเกาะสมุย แล้วดูกระทู้ เข้ากั๊น เข้ากัน
  • ใช่ คับ สมุย มีอะไร มี พิท บูลที่เพื่อน เรา ร่วม บอร์ด เลี้ยงอยุ่

ผม ไป เหยียบ เป็นครั้งที 2 ของชีวิต คับ

นานมาแล้วทีเคยไป ตอน 10 ขวบเห็นจะได้

วันนี้เปิดเพลงนี้ ฟังหลาย รอบ เลย คับ ชอบจริงๆ คับ วันหน้า กลับไปอีกแน่นอนคับ
    ....................................................

แล้วเจอ กัน คับ ท่าน rockket

ที จริงถ้า ได้เจอ ได้ดวล แก้วกันหน่อย

ผม เดินดื่ม เบียร์ คนเดียว ทีเฉวง โครตเซ็ง เลย 55+:012:
  • กรีน แมงโก้ กับ เรกเก้ ยังอยู่มั๊ยครับ 55555
    ถ้าไปเที่ยว สมุยนะครับ ขอแนะนำ อย่าไปกับกรุ๊ปทัวน์
    คุณจะไม่ได้ เที่ยว สมุย จริงๆ ไปกันเองเลย ครับ 2 อาทิตย์ เช่า รถแล้วลุยโลด แล้วจะรู้ว่า สมุยมี ดีกว่าที่หลายคนรู้จัก
    กรุ๊ปทัวน์ ก็แค่ ยกตัวอย่างนะครับ สวนลิง โชว์งู จระเข้ ช้าง ว่าไป แล้วก็มี รอบเกาะ พระใหญ่ หินตา หินยาย
    ดูพระ ที่วัดไรว๊า จำไม่ได้ ที่ละไมย์ อะ แต่ยังมี อีกหลายอย่าง ที่น่าสนใจกว่านั้น อย่างเช่น อาหาร พื้นบ้าน เป็นต้นครับ(ข้าวยำ อยากกินครับ)
    เมืองร้อยเกาะ เงาะอร่อย หอยใหญ่ ไข่แดง แหล่งธรรมมะ.....(จำไม่ได้ครับ)
    ว่าแล้วก็ อยากไปครับ เดี๋ยวชวน มันส์แน่ๆ
  • ขอบคุณ พี่ โค้ก ที่แนะนำ เพิ่มเติม คับ

พี่โค้ก เมื่อก่อน มีกิ๊ก รั้ง หรือเปล่า เนี่ย 55+:o023:
  • ฮา ฮา เห็นแล้วอยากไปอีก รอบว่ะตี้
  • ใช่เลยต้องมาแบบที่พี่โค๊กบอกครับ มากับทัวไม่หนุกเท่าหรัย อย่างแรกคือปาร์ตี้ต่างๆทัวไม่พาไปแน่ อิอิ แต่ต้องมาหลายๆวันครับ
    กรีนแมงโก้ เร็กเก้ก็ยังอยู่ดีครับ
    คราวหน้าแวะมาหาน่ะครับ tutie ได้ไม่ต้องเดินกินเบียร์คนเดียวในเฉวง เดี๋ยวผมพาวิ่งกินเลย55 ล้อเล่นน่ะ รับรองความปลอดภัย
    มีพิท มีเพื่อน มีไกด์นำเที่ยวเรียบร้อยครับ..
    ไฟล์แนบ
    IMG_0069 2.JPG 71K
  • ได้เลย คับ ต้องกลับไปแน่นอนคับ
  • เออใช่
    อ่านดู แล้วคิดตาม ท่านตี้เป็นหัวหน้าจิวยี่นี่หว่า ท่านซุนกวนเหรอนี่
    งั้นเรื่องกุสโลบาย(ขออภัยถ้าผิด กันโดนด่า) ในการขอถ่ายรูปสาว มันก็เป็นเรื่องพื้นๆครับ
    เพราะจิวยี่มันฉลาดแกมเจ้าเล่ห์ นี่นา ดีนะที่เป็นหมา ไม่งั้นแอบปลอมเอกสารไป แม้แต่โจโฉยังต้องแพ้ทัพเลย 55555555555
  • ช่วงนี้ จิวยี่ มันเพิ่งหายป่วยแล้ว แต่อ้อน นายหญิง สุดๆ

วันนี้พาไปตรวจ ไข้ ก็ไม่มี แต่พอ เรียก ทำ เป็นซึม

พอ เรียกกิน อาหาร วิ่ง ทันที ไม่รุ้ เจ้าเลห์ จริงหรือเปล่า

แต่ก็อดเป็นห่วงไม่ได้ คับ ต้องเฝ้าระวัง หน่อยช่วงนี้ 55+
  • ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ แซวโดนใจเต็มๆเลยครับตี้ เอาเป็นว่า มีลูกชายคน อยู่ พุนพิน อะ ครับ
    พวกเสือ สิงห์ กระทิง เปลี่ยว แถวนั้น รู้จักกันดี เพื่อนๆกัน ครับ
    ตอนนี้ผ่านมานานแล้ว นึกชื่อยังไม่ออกครับ
    อยู่ เหวง จำได้แต่ไอ้เหน่ง เด็กเขาป้อม ครับ ป่านนี้คงมีครอบครัวกันไปหมดแล้วครับ
    เรกเก้ เดี๋ยวนี้ ไม่ธรรมดา ขอรับท่าน ก่อนนู้น ทางเข้า แทบจะมุงหญ้า กันเลยทีเดียว 55555
    ขอบคุณสำหรับรูปภาพนะครับ คุณ Rockket
    บาเอ้าส์ ที่ละไมย์ เป็นไงบ้างครับ คง เจริญ ขึ้นเยอะจริงๆ
    ใครจะไป เที่ยว แบบ สุดๆ หลุดๆกันไปเลย ก้ คุยกันแต่เนิ่นๆเลยนะครับ ถ้าพร้อม ตามที่ว่ามา ขอไปด้วยครับ
    งานนี้ ขากลับไม่ต้องรู้จักกันเลยครับ 555555
  • แสดงว่า ตอน บ่าวๆ ไม่เบาเลยนะคับพี่โค้ก 55+
  • ไปมาทั่ว แต่ยังไม่เคยไปสมุยสักที ต้องหาโอกาสไปบ้างแล้วครับ
  • ขอแนะนำเลยครับ พี่ มาร์ค
    แต่อย่า่งที่บอกครับ เที่ยวสมุย ต้อง มีเวลาสำหรับพักผ่อนยาวๆหน่อยครับ ทิ้งเรื่องปวดหัวต่างๆรอบตัวซะก่อน 1 อาทิตย์ ที่สมุย คงไม่เลวนะครับ ว่ามั๊ย Tutie 555
  • อยากไปมาก แต่ไม่รู้ว่าวีซ่า จะผ่านหรือเปล่าเท่านั้นเอง
  • ผมว่า ทริป แบบนี้ ผ่านยาก ครับ55555
  • ใช่ ๆ คับ พี่ โค้ก ผ่าน ยาก 55+

อดไปคับ พี่มาร์ค
  • อ๊าคคคค... อิจฉาๆ อยากไป แต่ถ้าไปช่วงพ.ย. มันจะสวยไหมอ่ะคะ

รบกวนสอบถามพี่rockket คนในพื้นที่ทีนะคะ

เสม็ด หรือสมุย อยากไปๆทั้ง2ที่เรย แต่งบคงไม่พอเลือกเอาสักที่ดีกว่า 5555
  • ท่าน rockket full moon ปิดเกาะ เขายังให้จัดเปล่าครับ5555 (เกาะพะงัน)
    ตี้ หินตา สั้น ลง หรือว่ามุมกล้องครับ 555
  • แดด ร้อนๆ ก็เลย เหี่ยว คับพี่โค้ก 55+