ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โครงการจับผี ระยำ...!!!
  • คนชั่วลอยนวล หรือปล่าวครับ ตามลุ้นอีกคนครับ
  • ฝากผู้ใหญ่ในวงการดู แลด้วยครับ เป็นห่วงจิงๆ
  • E/S ไปไหนกันหมด
    เรื่องจริงใช่ไหม หายเงียบทั้งแก็ง
  • บิ๊กบังนี้ ดำเอสโซจริงๆ เป็นโชคดีของคุณ บิวที่มีสหายแบบนี้ ที่รัก :o010::o010::o010:
  • แหม่ไอ BADBOY มึงเปลี่ยนหน้ามือเป็นหลังตีนเร็วจริงๆเลยนะ

CommentAuthorBADBOY CommentTime3 ชั่วโมงก่อน | August 13, 2010, 7:43 pm
    จริงแล้ว ผมก็เป็นคนนอก ก็ต้องขอโทษ ที่เข้ามายุ้งไม่เข้าเรื่อง ผมก่อต้องขอโทษทั้งคุณ บิ้ว และคุณ เคน ด้วย แต่เรื่องทุกเรื่องมีทางออก
    แต่ผมก็ขอให้มันจบด้วยดีนะคับ

ตอนแรกแมงเชียร์ตาบิวใหญ่เลย พี่ว่าไงผมว่าตามพี่ ผมยินดีช่วยพี่เสมอ ตอนนี้แมงลบความคิดเห็นแบบนี้หมดแล้วก็มาโพสข้อความแบบว่า กูเป็นคนดีเป็นคนกลางไอสาด ดูข้อความข้างบนแมงเปลี่ยนเป็นคนดีคนกลางเลย ที่แรกกูเห็นแมงยุใหญ่เลยสาด เค้าเคลียร์กันได้มรึงจะโดนตีนทีหลัง เรื่องแบบนี้ไม่น่ามายุงเค้าโตๆกันแล้วเค้าแก้ปัญหากันได้ ทางออกมันมีเสมอนอกจากเสียว่าจะเลือกทางออกแบบไหน
  • การ เช๊คเลข IP ไม่สามารถดูเลขได้หรอก นอกเสียจากว่า ดูว่า อยู่ที่ไหนเล่นที่ไหน IP

เลขมันจะไม่ตรงกันเสมอไป เวลาคุณออก หน้าเว็ปแล้วเข้าใหม่ มันก็จะเปลี่ยนไป

เรื่อยๆ ลองดูซิครับ (ผ่านมาบอก) ถ้าเอากันจริงๆ ต้อง ดูที่อยู่เลย โดย ตรวจสอบจาก

ศูนย์ คมนาคม ที่เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์
  • พอดีผมไม่ได้อ่านขอความของคุณ เคน ด้านบนคับพออ่านก็คิดได้ นะพี่ผีมันอินไปหน่อยก่อเคยโดนเมียนกันนี้คับ พอได้อ่านก็คิดได้คับผมก็ยอมรับรับว่าผิดเต็มๆๆก็เลยลบไง มันไม่ใช่เรื่องของผม แล้วผมก็ไม่รู้เรื่องของทั้งสองฝัง ต้องยอมรับว่าผิด ผิดคิดได้ต้องให้อภัยดิ คับ พูดแบบตรงๆๆ ผมเลยต้องออกลูกเป็นกลางจริงไหม่คับ เพราะเราไม่รู้ว่า ใครผิดใครถูกกันแน่ เรื่องของใครก่อว่ากันไป สรุปเสือกไปหน่อย ก่อต้องขอโทษผีพี่ที่ไม่พอใจด้วยระกัน ขอบคุณที่เตือนสติ
  • กล้าบอกได้ครับว่า ไม่สามารถเช๊คIP ได้ นอกจากพนักงานที่ตรวจสอบของราชการ

แต่คำว่า เอ็ง มันทะแม่งอยู่ ต้องเป็นคนๆเดียวกันเวลาพิม จะเหมือนกัน เพราะ คำๆนี้ น่าจะมีคนใช้พิมน้อยมาก

หรือไม่มีเลยก็ว่า นอกเสียจากคนๆนั้น ต้องติดใช้คำๆนี้ในเวลาพิมเสมอ

แต่ ขอบอกครับ ว่า ฟันธง + คอมเฟริม ลองโทรไปสอบถาม 1133 ดูนะครับ ว่า ถ้าตรวจสอบ IP คอมพิวเตอร์ต้องทำยังไง

ให้โทรไปที่ไหนให้เขาช่วยหาที่อยู่ ลองดูนะครับ ถูก....ต้องนะครับ น่าจะเป็น คนนั้นที่ ๆ เขาๆ เลงๆ กันอยู่ แน่ๆ
  • ขอคิดด้วยคนช่วยสร้างสรรสังคมให้น่าอยู่ ขออนุญาติเสนอครับ ผมเชื่อว่าทั้งคุณบิว และคู่กรณีอยากให้จบแบบดี ๆ นะครับ(คิดเองอะครับ)
    อันดับแรกคือ ขอความกรุณาพี่ผีทั้งหลายและคนรอบข้างทั้ง2ฝ่ายหยุดซักพักนะครับ
    แล้ว คุณพี่บิว(ผู้ใหญ่ใจกว้าง)มีพี่ยุทธมาเป็นคนกลาง(สมมุตินะครับที่เอ่ยนาม)และทางคู่กรณีกับคนกลางเช่นกันอาจจะเป็นพี่มาร์คก็ได้(ขออนุญาติที่เอ่ยนาม) แล้วค่อยจับไข่คุยกัน ผมเชื่อนะครับต้องทำได้ ถ้าวิธีนี้ไม่ได้ผลเดี๋ยวมามีต่อให้อีกครับ ขอบคุณครับ
    จาก ผี เสนอ
  • CommentAuthorGhost CommentTime4 ชั่วโมงก่อน | August 13, 2010, 11:36 pm
    ขอคิดด้วยคนช่วยสร้างสรรสังคมให้น่าอยู่ ขออนุญาติเสนอครับ ผมเชื่อว่าทั้งคุณบิว และคู่กรณีอยากให้จบแบบดี ๆ นะครับ(คิดเองอะครับ)
    อันดับแรกคือ ขอความกรุณาพี่ผีทั้งหลายและคนรอบข้างทั้ง2ฝ่ายหยุดซักพักนะครับ
    แล้ว คุณพี่บิว(ผู้ใหญ่ใจกว้าง)มีพี่ยุทธมาเป็นคนกลาง(สมมุตินะครับที่เอ่ยนาม)และทางคู่กรณีกับคนกลางเช่นกันอาจจะเป็นพี่มาร์คก็ได้(ขออนุญาติที่เอ่ยนาม) แล้วค่อยจับไข่คุยกัน ผมเชื่อนะครับต้องทำได้ ถ้าวิธีนี้ไม่ได้ผลเดี๋ยวมามีต่อให้อีกครับ ขอบคุณครับ
    จาก ผี เสนอ
    ผีเสนอครับ จับเข่าคุยกันไม่ได้หรือครับทำไมต้องจับไข่ด้วยมันเสียวนะครับพี่
  • ระดับขาใหญ่กันทั้งนั้น อ่านๆมาแม่งยังกับเด็ก เห่ากันไปเห่ากันมา เสียๆๆ เป็นผมนะคุยกันหลังไมไปแล้วไม่จำเป็นต้องมานั่งโต้ตอบโชว์ประจาเกรียนกันทางเวบให้ชาวบ้านเขาดูอย่างนี้หรอก พวกนี้ยังไม่โตว่ะ อีกไกล

จบๆกันไป ไม่จบก็วัดกันไปแล้วก็ต่างคนต่างอยู่ จะมานั่งเถียงกันอายเขาว่ะ
  • อ่านมาจนครบสามหน้าแล้ว มีแต่ผีเหี้ยๆ ยุให้คนฆ่ากัน แบบนี้เขาเรียกผีระยำ

คนที่มีตัวตน กลายเป็นจิงหรีดให้ผีปั่นหัวเล่น ใช้สติกันเยอะๆนะพี่น้อง

ช่วงนี้ผมกำลังยุ่ง ให้เวลากับครอบครัว ในโอกาสวันแม่ จึงยังไม่มีเวลาติดตามมากนัก
    ผมรู้ว่าบิวกำลังโกรธ พูดอะไรตอนนี้ก็คงไม่ฟัง และหลักฐานมันก็ดันโป๊ะเชะให้คิดแบบนั้นเสียด้วย
    ผมพูดอะไรตอนนี้ก็เหมือนกับเลือกข้าง บอกตามตรง ทั้งสองคนก็เหมือนน้อง รู้จักคบหามาก็นานมากแล้ว
    ผมรู้ว่าสองกลุ่ม เคยมีเรื่องขัดแย้งกัน แต่สำหรับผมน้องทั้งสองฝ่าย ให้เกียรติผมเสมอ ผมอึดอัดใจไม่น้อย

แต่ถ้าถามผมว่า คำว่า เอ็ง แค่นี้ สรุปได้เลยไหม ผมตอบเลยว่าไม่ได้
    ผมพยายามค้นไอ้พีมาสองวันแล้ว เพื่อเอามาเทียบ แต่ก็ไม่มี ไอพีของเคนเปลี่ยนตลอด
    และวันที่ 12 วันที่ผีโพ๊ส ก็เผอิญ เคนไม่ได้เข้ามาเล่นอะไรในบอร์ดนี้ จึงเทียบไอพีไม่ได้
    ผมก็สรุปอะไรไม่ได้ ผมไม่อยากให้ใครฟันธง พยายามมองในแง่ดีกันไว้ก่อน

ในฐานะพี่ ไม่เห็นด้วย ที่จะมาฆ่ากันตาย เพราะขัดแย้งเรื่องหมา ผมมั่นใจว่าตอนนี้บิวก็คงเย็นลงเยอะแล้ว
    ไอ้พวกบ่างช่างยุก็ขอให้จบๆกันได้แล้ว พวกมรึงยุกันจัง มรึงรับผิดชอบครอบครัวเขาได้ไหม
    และมันคุ้มไหมที่จะ ฆ่ากันเพียงเพราะเรื่องแค่นี้ มีอีกหลายอย่างในใจที่ไม่อยากพูด พูดไปมันกระเทือนหลายคน

การทำอะไรด้วยความสะใจ คุณอาจจะสะใจเพียงครั้งเดียว แต่อาจต้องทุกข์ใจไปตลอดชีวิต
    ลองทบทวนดูให้ดี อย่าให้ความโกรธครอบงำ จนทำอะไรโดยขาดความยั้งคิด

บิวมั่นใจว่าเป็นเคน เคนยืนยันว่าไม่ได้ทำ จึงไม่มีประโยชน์ที่จะไปคาดคั้นหรือบังคับฝืนใจให้ใครยอมรับหรือเชื่อ

สังคมเราก็มีกันอยู่เพียงเท่านี้ ผมขอให้จบเพียงแค่นี้ได้ไหมครับ
  • วิธีสืบตัวคนร้ายด้วยตัวเองครับ
    1.เริ่มสงสัยติดต่อไม่ได้ ให้สงสัยไว้ก่อนเลยว่า ผ่านไป 1-2 วันยังติดต่อไม่ได้ งานเข้าแน่ๆ
    2.พอแน่ใจแล้วว่างานเข้า รีบไปแจ้งความแล้วส่งใบแจ้งความ แนบกับกระทู้ที่โดนโกงส่งให้ Admin ขอเลข IP ก่อนเลยนะคับ ขั้นตอนนี้ต้องทำก่อนเลย
    3.นำเลข Ip ตรวจสอบว่าเป็นผู้ให้บริการ ที่ไหน เช่น TOT TT&T เป็นต้น เช็คได้จาก เน็ตเลยคับ ไม่ยากๆ
    4.ทราบแล้วว่าเป็นโทรศัพท์เป็นของใคร TOT/TT&T ให้ไปแจ้งขอเบอร์บ้านด่วน โดยนำใบแจ้งความเบิกทางให้เราทั้งหมด
    5.ได้เบอร์บ้านมา และที่อยู่มันก็ไม่ยากแล้วคับ แค่นี้ก็น่าจะเห็นแวว คนร้ายแล้วคับ
    6.ถ้ามันใช้ร้านเน็ต ก็ขอภาพวงจรปิดได้จากร้านเลย หรือ รองสืบว่า ณ เวลานั้นเด็กคนไหนมาเล่นบ่อยๆ ทุกอย่าถ้าติดปัญหา เอาใบแจ้งความจัดการเลย
    7.สืบจากเลขที่บัญชีว่าเป็นของใคร โดยไปหาที่ธนาคารว่าพอจะช่วยอะไรได้บ้าง ขอทราบเบอร์ได้ไหม หรือสาขาที่เปิดบัญชี
    8.ให้ตำรวจจัดการในเรื่องของบัญชีให้ว่า มีการจ่าย ถอดเบิกไปเมื่อไรหลังจากที่เราโอนแล้วก็ขอภาพจากกล้อ งวงจรปิด
  • ที่รู้มา ตาเคน ลูกมันยังกินนมอยู่เลยอ่ะ พี่บิว ก็ใจเยนๆนะค้าบบ
  • * CommentTime23 นาทีก่อน | August 14, 2010, 9:00 am

ที่รู้มา ตาเคน ลูกมันยังกินนมอยู่เลยอ่ะ พี่บิว ก็ใจเยนๆนะค้าบบ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
    นั่นสิถ้าเรื่องนี้จบแบบมีความสูญเสียเกิดขึ้น ไม่ห่วงตัว(เอ็ง) ก็น่าที่จะสงสารลูกเมียนะคร้าฟ จำไว้เป็นบทเรียน
    คิดก่อนทำ หรือถ้าทำก็ให้มัน เนียนๆ หน่อย
  • ผมว่าคนซื้อ หมา ทุกคน ไม่ว่าจะเป็นเพ็ดไทยเพ็ดนอก ส่วนมากก็เข้าใจในสิ่งที่บรีดเดอร์ได้เสนอ(หมา)แต่ล่ะคอกที่ทำออกมาให้ประชาชน
    อย่างพวกเรา ได้ชื่นชม ได้ซื้อหา แต่การจะมีใครสักคนที่เรารู้ว่าเค้าติเตียนเรา หรือ ว่าเรา คนที่เข้ามาชม เค้าก็ต้องรู้ว่าจิงไม่จิง การจะซื้อหมาระดับหมื่นขึ้น ต้องมีการปรึกษา หารือว่าเราจะกล้าควักเงินจ่ายไหม ในสังคมที่มีการแข่งขัน เป็นธรรมดาจะต้องมีการ เบรค หรือ สกัดดาวรุ่ง แต่นั่นมันก็ทำให้เราเข้มแข็ง การมีผีติเตียนผมว่าเป็นเรื่องปรกติอยู่แล้ว ผมเชื่อว่าคนที่เข้ามาเล่นบอร์ดนี้คงเข้าใจ กระทู้ที่มีปัญหากันมากแล้ว อยากให้เรื่องการทะเลาะวิวาทไม่อยากให้เกิดขึ้นในสังคม คนรักพิตบลู รุ่นๆหลังที่เข้ามา ว่าพี่ๆเค้าทะเลาะกันเพราะเรื่องอะไร
    อยากให้หยุดด้วยการ ต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเอง เท่านั้นพอคับ ไม่อยากให้คนใดคนนึงต้องออกจากวงการนี้ เพราะสิ่งที่เรารักคับ

ผมนับถือพี่ๆทุกคน และอยากให้พวกเรารักกัน
  • เวนย่อมระงับด้วยการไม่จองเวนนะครับ.ผมว่าใจเย็นดีกว่า.มีแต่พวกชอบยุทั่งนั้น ใครทำอย่างไรก็ได้อย่างนั้นเองละครับทะเลาะกันก็มีแต่เสียกับเสียไม่มีใครได้หรอกครับ ใครให้อภัยได้คนนั้นแหละครับที่ชนะ
  • ขอให้ตกลงกันได้ด้วยดีคับ
  • คนไทยด้วยกันนะโยมนะ หมากัดกัน คนยังต้องห้าม คนทะเลาะกัน คนที่ใจสูงก็ต้องห้ามปราม หากแต่ยังยุยงส่งเสริมให้คนฆ่ากัน
    บาปกรรมมันติดตัวนะ กว่าคนเราจะเกิดมาเป็นมนุษย์นี่ยากนะ เกิดมาแล้วใช้ชีวิตอย่างไร จัดการกับกิเลส ควบคุมจิตใจ อย่างไรก็ยากขึ้นไปอีก ธรรมชาติของใจ มันจะวิ่งตามอารมย์ หากหยุดอารมย์ได้ ใจก็จะหยุดตาม ฝากไว้ให้คิดซักนิดนะโยมนะ อยากจะหาคำพูดที่อ่านแล้วสูงส่ง ดูดีมีการศึกษามากกว่านี้ เพราะผมเชื่อว่าท่านที่กำลังทะเลาะกันอยู่ มีการศึกษาและศักยภาพสูงกว่าคนบ้านนอกเช่นผมมาก แต่สิ่งที่ทั้งสองท่านกำลังเผชิญอยู่คือ การจัดการกับอารมย์และจิตใจ ทุกขณะของการโลดแล่นของใจ มันสามารถดึงท่านให้ขาวก็ได้ ดำก็ได้ อยู่ที่ท่านจะจัดกรมันหรือที่จะเป็นแบบใดก็เท่านั้นเอง ....
  • ยอมให้โดนด่าฟรีๆแบบนี้

ต่อไปใครจะนับถือ
  • :046:โลกนี้ไม่มีปัญหาและศัตรู มีแต่ครูกับบทเรียน
  • ดูเอาละกันครับ คนไทยด้วยกัน ผีที่ยุยงส่งเสริม ให้คนฆ่ากัน คอยดูความบรรลัยของคนอื่นมันเยอะแค่ไหน
    มีสักกี่รายที่ไม่ได้เข้ามาปั่นประทู้ บอกตามตรงครับ ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดกับคนใสครอบครัวคุณ คุณจะรู้สึกเยงไรครับ
    เพื่อนมนุษย์ คนไทยด้วยกัน ถึงว่าไงครับ สีเสื้อกับคนไทย จึงเกิดขึ้น คนไทยสันดานเป็นแบบนี้ไงครับ
  • ผมลองเข้าไปค้นกระทู้เก่า ในหมวดค้นหา ของบอร์ดนี้
    และหาดูคนที่ใช้คำว่า"เอ็ง" อย่างผิดวิธีพูด เช่น ตัวผมเอ็ง หรือ คิดไปเอ็ง
    ก็เห็นมีแต่คนที่ชื่อเคน เท่านั้นจริงๆครับ เฮ้อสำหรับผมเห็นแล้วเสื่อมจริงๆ

ไม่ได้ยุให้ใช้กำลังนะครับแต่ความคิดส่วนตัวผมว่า ผู้เสียหายจับไม่ผิดตัวจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    99999999999999999999.jpg 29K
  • ออกมาขอโทษ พี่บิว เขาเถอะ ลึกๆพี่เขาใจดี ขอแก้ต่างนิด1นะ พิทที่ซื้อมาจาก พี่บิวตอนนี้มันอายุ3ปี กว่าแล้วสวยด้วย ที่ผีตัวที่กำลังมีปัญหาอยู่ตอนนี้ว่าออกมาจากเขาแล้ว.....ไม่จริงเลย
  • ใจเย็นๆๆๆ

คำว่า ขอโทษ ทำให้ทุกอย่างจบได้

แต่ถ้ามันร้ายแรงจนคำว่าขอโทดใช้ไม่ได้

ต้องใช้วิธีอื่นแล้วแหละ

ยังไงก็อยากให้คุยๆๆกันครับ
  • กรรมใดใครก่อก็จงรับผลกรรมนั้นกันไป
  • อ่านแล้วก้ำกึ่งนะคั้บ......

ภาษาแบบนี้ใครก็ใช้กันได้ไม่ใช่เอกลักษ์

ของคนๆนั้นเสมอไปหรอกคั้บ....คิดว่างั้นนะ

นั่งอ่านตาแฉะเลย...มันเช็คยากคั้บ

หาอะไรที่ยืนยันว่าเค้าทำจริงๆได้ก่อนแล้วค่อยว่ากันดีกว่าคั้บ

แนะนำนะคั้บไม่ได้บังคั้บให้พี่ทำ.....โตๆกันละคั้บเหตุผลน่าจะมาก่อน

เพราะว่าทั้งสองกลุ่มก็มีแนวทางเดียวกันคือ.....เลี้ยงและรัก...พิทบูล..ไม่ใช่หรอกหรือ
  • ผีตัวบนก็ลองหามาให้พี่เค้าดูซักคนสองคนซิครับว่ามันมีหรือไม่ในบอร์ดนี้ที่ใช้ภาษาผิดเช่นนี้
    ผมว่าบางทีพี่เค้าอาจจะยอมรับได้ แต่ที่ผมดูๆแล้วไม่มีเลยแม้แต่คนเดียว
    ภาษาแบบนี้ไม่ใช่ใครที่ไหนก็ใช้กันได้นะครับ มันเป็นการเคยชินในการพิมพ์
    สรรพนามคำว่า เอ็ง นั้นมันเหมือนคำว่า มึง คือใช้เรียกบุคคน แต่คำที่ เคน อีสไซด์ เขียนมันไม่ใช่ เคนใช้แทนคำว่า เอง ซึ่งไม่มีใครเค้าทำกัน และนั่นจึงเป็นต้นเหตุที่พี่เค้าจับได้
  • ไม่ต้องไปคิดเรื่องคดีความให้มากเรื่องครับ ทุกวันนี้ คดีโพสหมิ่น หลอกขายของ คาอยู่ รอ ตรวจสอบ IP เป็นพันคดีครับ ITC เค้าไม่สนใจเรื่องขี้หมา แบบนี้ครับ อีกอย่างก็ความผิดไม่ชัดเจน ไม่ครบองค์ประกอบความผิด(อาญา) อยากให้พี่ทั้งสองโทรคุยกันเองครับ น้องโทรหาพี่ก่อนตามอาวุโส ผิดถูกไม่ต้องพูดถึงแล้ว ให้มันเป็นอุทธาหรณ์ครับ
  • วันนี้เจอกันที่งาน D1 ครับทุกท่าน..
  • เช็คไอพีไปก็เท่านั้นครับ ใครที่ทำงานเกี่ยวกับด้านนี้จะเข้าใจดี

คุยกันดีๆๆคือทางออกที่ดีที่สุดครับ
  • งานยุ่งเข้ามาที งง เรยตรู
  • สังคมคงจะรับรู้และได้ลงโทษไอ้เคนไปเรียบร้อยแล้วกับการที่เป็นไอ้หน้าตัวเมียแอบด่าคนข้างหลัง และไม่สามารถออกมายอมรับได้ แต่ด้วยความโง่ของปัญญาของมัน ที่มีอันน้อยนิดกับการที่ใช้ภาษาไทยจนเคยปาก จนเคยมือ เพราะแก้ตัวยังไงก็แก้ไม่ได้แล้ว จริงอย่างที่พวกพี่ๆเขา ทอดสะพานให้ลงแล้ว ดันไม่ลงดีๆ เสียใจกับครอบครัวที่มีหัวหน้าครอบครัวใจปลาสิวแบบนี้ ในการเช็คไอพี คงใช้ในงานนี้ไม่ได้เพราะไอพีไม่ได้ประจำเครื่องใครเครื่องมันแต่เป็นที่ internet ที่เราใช้แล้วเขาจะเป็นคนปล่อยไอพีออกมาว่าวันนี้เครื่องนี้ใช้ไอพีอะไร ถ้าต้องการเช็คไอพี เสียเวลาป่าว หรืออาจจะมีการปลอมไอพีที่เครื่องตัวเอง เพื่อทำการโพสข้อความเพื่อหลีกเหลี่ยงการจับกุม สุดท้าย การที่ให้อภัยกับคนที่มีความริษยา ถือว่าได้บุญ การที่ไม่ถือเอาอารมณ์โกรธมาเป็นนายเรา มันคงเป็นหนทางแห่งความสงบในบอร์ดแห่งนี้ได้ และเป็นการให้โอกาสกับคนที่ไม่กล้าออกมายอมรับผิดทางอ้อม ต่อไปถ้าเขาคิดได้เขาคงไม่เข้ามายุ่งและความดีคงเกิดขึ้นในใจเขาไม่มากก็น้อย เอาใจช่วยพี่บิว เอาชนะช่วงเวลานี้ไปให้ได้
  • ผิดก็ยอมรับไปครับ..........

ถ้าไม่ผิดก็หาอะไีรมายืนยัน......

ใครบ้างโดนผีด่าเสียๆหายๆแล้วโกรธ

เอาใจช่วยให้ทั้งสองฝ่ายปรองดองกันคั้บ