ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขที่เหมือนpitbull rednose
  • อยากทราบว่ามันเป็นพันธุ์อะไร เคยเห็นในซีซ่า คู่มือรู้จักสุนัข ใครรู้ช่วยตอบทีคับ ผมหาใน google ไม่เจอ
  • น่าจะเป็นพันธุ์ cane cosso
  • ไม่ใช่ครับ ตัวมันจะเป็นสีแดง จมูกสีแดง เหมือนred bully ตัวใหญ่หน้าสั้น ย่นๆ
  • มีรูปไหมครับ
  • ไม่มีครับ
  • บอร์กโดมั้ง
  • ในชื่อมันจะมีคำว่า มาสทีฟฟ์อยู่ด้วย
  • ตัวนี้ ดอก เดอ บอร์กโดซ์ หรือ เฟรนซ์ มาสตีฟ พวกนี้น้ำหนักมากกว่า ห้าสิบกิโล
    ไฟล์แนบ
    duke_thumb.jpg 30K
  • อันนี้ BUFFDOG คนละพันธุ์กะบอร์กโดซ์นะ แต่ดูจากทรงก้ญาติกันนี่หละ
    ไฟล์แนบ
    buff3880.jpg 61K
  • นี่ก็ ALAPAHA BULLDOG

ดูรูปโปรดใช้วิจารณญาณ
    ไฟล์แนบ
    Abba.jpg 115K
  • อันนี้ CANE CORSO มีสีบลูด้วยนะ พันธุ์นี้อะ
    ไฟล์แนบ
    tanohome.jpg 111K
  • bulldoge ครับตัวโคตรจิ๊กโก๋เลย
    ไฟล์แนบ
    rocco_jr.jpg 79K
  • AMERICAN BULLDOG ครับ ตัวนี้ตอนเด็กๆก็อยากได้สุดๆ
    ไฟล์แนบ
    american-bulldog.jpg 12K
  • เจอแล้วตัวบนสุดเลย ขอบคุณคับทุกคน
  • ถาม พี่ ยุทธ หน่อยคับ

บูล ด็อก พวก นี้ทำไม ต่าง จาก บุล ด็อก ที่บ้าน เรา ละคับ สงสัย จริงๆ

แล้วไอ้ตัว ไหน ที่ จัด ว่า เป็น ต้นสายบุลด็อก
  • นานมาแล้ว เคยคิดจะหา หมาพันธุ์นี้แหละมาข้ามกับ เรดโนสไซค์ใหญ่ๆที่บ้าน ถามราคา ไว้
    ว่าแล้วก้ไม่อยากจะพูดต่อ แพงคักๆ
  • บูล ด็อก ส่วนใหญ่ที่เลี้ยงกันในบ้านเราจะเป็น english bulldog
    http://sumobulldogs.homestead.com/files/Clip-Home4-EnglishBulldogs.JPG
    และบูล ด็อก ที่พี่ ยุทธ เอามา เป็น AMERICAN BULLDOG
    http://www.pulldoggies.com/AB%20images/American%20Bulldog%20Jake%20Dan%20Simonsen.JPG
  • French masstiff ครับพี่น้อง ล่าสุดน้ำหนัก 72 กิโล
    ไฟล์แนบ
    DSC06676_resize.JPG 71K
  • จวบจน วันนี้ก็ยังคิดอยู่ 5555
    ใครจะเอาด้วย มีเปล่า
    ไฟล์แนบ
    6472553_3.jpg 47K
  • ที่ตั้งกระทู้ก็คิดเหมือนกับคุณนั่นแหละ รอมีเงินก็จะทำอยู่เหมือนกัน แต่คงอีกนาน55 ถ้าทำขอฟรีตัวนึงนะ 55555+
  • 555 ได้เลยครับ ถ้าได้ทำนะ
    เพราะถ้าทำจริงแล้ว ชุดแรก ก็คงเก็บหมด หรือแบ่งเพื่อนเลี้ยง อยู่แล้วครับ
    หาข้อมูล มาพอควรครับ ข้อแรกเลยนะครับ มาสตีฟ ที่ จมูกยาว ไม่เชิด ถือว่าไม่สวย (จะราคาถูกกว่า)นั่นแหละตัวที่เราต้องการ ไม่อยากให้ สั้น อยู่แล้ว เรื่อง อื่น แทบจะพูดได้ว่า เป็นพันธุ์เดียวกันเลยก็ว่าได้ ใกล้เคียงกันมาก ต่างกันที่ขนาด
    รู้สึกจะมีหลายคนทำแล้วนะครับ แต่ยังปิดๆกันอยู่ ถ้าผมทำจริง ไม่ปิดแน่ครับ กล้าทำกล้ารับอยู่แล้ว แฮะๆ
  • คุณได้ลั่นวาจาของคุณแล้ว ถึงเวลาคงได้คุยกันแน่ ผมมันคนลืมยากด้วยสิ อิอิอิฮิ5
  • ไม่เรด แต่โดนคับ ปล.ส่วนตัวนีสนึง
    ไฟล์แนบ
    998877.jpg 7K
  • ยังมี Presa canario และ Dogo Argentino
  • แหม ท่านก็
    บางทีความคิดอาจจะตรงกัน แต่ก็อาจจะมีบางอย่าง ที่คิดไม่ตรงกัน ก็ได้นะครับ
    แต่ถ้า จะทำจริงๆ 2 หัวดีกว่าหัวเดียวนะผมว่า เอิ๊กๆๆๆๆ
    คุยกันก็ได้นะครับ เผื่อตรงประเด็น อิอิ
  • ผมขอตัวละกันพี่โค๊ก
    วางมัดจำเลยมั้ย:o028:
  • แหม แนวร่วมเยอะ ดีแฮะ 5555
    การทำ ครึ่งลูก ลูกครึ่งออกมา เนี่ย ต้องคิดนานๆครับ เอาเป็นว่าต้องหา สายเลือด ทางมาสตีฟ สายเลือดทาง พิทบูล แล้วยังต้องมาคัด อีก จะเอาตัวผู้เป็นพิท หรือตัวผู้ เป็นมาสตีฟ แถมยังต้องหาตัวที่ ต้องการตามคุณลักษณะ อีก ลูกออกมาจะเป็นยังไง ถ้าออกมา แล้วดูไม่ได้ จะทำยังไง รวมทั้ง เรื่องสุขภาพ จะมีปัญหามั๊ย เยอะไปหมด แต่ที่แนะๆ มี 2 คนช่วยเลี้ยงแล้ว 5555เอิ๊กๆๆ
    ถ้า จะช่วยฝันเป็นจริงละก็ ลองไปดูที่ สวนปาล์ม ฟาร์มนก นะ เมื่อก่อน เห็นมีเยอะ ตอนนี้ พอจะมีเปล่าไม่แน่
    เออไม่แน่เหมือนกัน ใครอยู่ใกล้ๆเข้าไปดูให้หน่อย
  • K. Coke ที่นั้นใช่สวนนกคุณ โภคิณ ปล่าว เห็นแกไม่บรีดแล้วน่ะครับ

ลูกครึ่ง ครึ่งลูก 5555น่าสนใจ
    ไฟล์แนบ
    DSC08453_resize.JPG 48K
    DSC08448_resize.JPG 50K
  • ได้ยินมาว่างั้นละครับ ไม่บรีด มาปีกว่าแล้ว กะจะตื้อหน่อย
    แต่ถ้าไม่บรีดจริงๆ ก็ยังพอหาได้ครับ ว่าแต่ เฮีย ร่วมด้วยเปล่าครับ 55555