ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สารคดีสั้น THE PITBULL เสร็จแล้วครับ
  • ก่อนอื่นเลยนั้นผมขอขอบคุณ
    D1-trainning .บ้านคุณเจ(ดอนเมือง) และผู้ให้ความรู้ต่างๆนอกเหนือจากนี้ มากๆครับ
    สารคดีผมอาจจะไม่ดีเท่างานเกรดAโปรดั่กชั่นเนียบๆแต่ผมกับเพื่อนๆได้ทุ่มเทแรงกายแรงใจเพื่อนงานๆชิ้นนี้ออกมาเท่าจะดีได้นะครับ
    เนื่องในงานที่ผมทำนี้ ผมทำส่งแค่อาจารย์เอาเกรด เป็นงานสารคดีสั้นเพียง5-6นาที แค่เพียงเท่านี้ผมก็มีความสุขที่ผมได้ทำเรื่องนี้แล้วครับ
    ในส่วนตัวผมเองผมรักเจ้าสุนัขพิทบูลอยู่แล้ว ซึ่งผมก็เลี้ยงพันธุ์นี้อยู่
    //ถ้าผิดพลาดหรือขาดเหลือหรือเกินผมต้องขออภัยไว้ที่นี้ด้วยนะครับ//
    รับชมกันได้เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=_XW8m6KUJE4
  • เยียมครับ... :063:
  • เจ๋ง มากครับ ขอสนับสนุน การสื่อสารให้คนภายนอกได้รับรู้ ถึง พิทบลู
  • ดีครับ ทำออกมาได้ดี อย่างน้อยๆก็ให้คนอื่นรู้จัก พิทบลู มากขึ้น เก่งครับ
    :063: :006::063:

นิเทศ ศรีปทุม
  • โอเคเลยครับ ชอบ
  • ก่อนอื่น ชื่นชมในความตั้งใจค่ะ

สารดดีนี้ทำออกมาได้ เชย มาก
    กว้างไป ดูแล้วไม่รู้ว่าแก่นเรื่องคืออะไร ขาดประเด็นหลัก จับฉ่าย สะเปะสะปะ
    คุณได้แหล่งข่าวชั้นดี แต่กลับสัมภาษณ์มาแต่เรื่องทั่วไป ข้อมูลที่ได้เป็นข้อมูลพื้นๆ

สำคัญคือฟังไม่รู้เรื่องค่ะ เสียงบรรยากาศดังกว่าเสียงสัมภาษณ์
  • ดี ครับ เยี่ยมเลย ต้องแบบนี้ครับเด็กไทย :o043:
  • เขาเป็นแค่นักศึกษาครับ ทำได้แค่นี้ถือว่าดีแล้วคับ แล้วคุณ syn คุณอ่ะทำไรมั่งแล้วหรือยังครับผม
  • โลโก้เดียวกันเลย
  • ครับขอบคุณทุกๆเสียงครับ ทุกคำชมและทุกคำติผมทำให้รู้ข้อที่พลาดไป ซึ่งทำให้ผมนำไปปรับปรุงและแก้ไขต่อไป

ผมเพียงแค่สื่อให้คนที่ไม่รู้จักพิทบูลให้รู้จักพิทบูลเพียงเริ่มต้น พยายามสร้างภาพบวกมากกว่าภาพลบแค่นั้นครับ

^_^
  • ส่วนโลโก้ผมทำหลายโลโก้แล้วซึ่งไม่ค่อยเวิคเท่าไร เลยก๊อปบางส่วนจากเวปไซต์มาประกอบ
    ผมทำเพื่อการศึกษาครับผม ^_^
  • ถือว่าเยี่ยมครับ
  • เห็นด้วยกับคุณ synนะครับ เราทามงานด้านนี้ กับเวลา 6 นาทีกว่า คุณน่าจะทำอาไรได้มากกว่านี้ เสียงพากษ์ยังดูไม่ดีนะครับ
    การตัดต่อ ok คับ แต่ก็อย่างที่คุณ # syn บอกนะครับ ติเพื่อแก้ไข อย่าท้อนะครับเรียนด้านนี้แล้วกับเวลา 6 นาที ลองทำการบ้านเยอะกว่านี้น่าจะดีนะครับ เอาใจช่วยนะครับ ถ้าจะโกดก็ไม่ว่าไร แต่สายอาชีพนี้มันต้องการความต่างครับ:020:
  • เยี่ยมครับผม
  • :006:ดีครับ พยายามต่อไปครับเอาใจช่วยทำบ่อยๆประสบการณ์ก็จะเพิ่มขึ้นไปเอง จัดว่าokเลยครับ ติเพื่อก่อ เป็นสิ่งดีครับยอมรับแล้วปรับก็เป็นผลดีกับเรา
  • เยี่ยมครับ
  • ถือว่าใช้ได้ในระดับนึงค่ะ เสียงพากย์ฟังแล้วเหมือนกำลังตั้งใจท่องบทมากเกินไป การเชื่อมต่อระหว่างตอนเริ่มเรื่องกับตอนเริ่มกล่าวถึงพิทบูลยังไม่เนียน รู้สึกแข็งไป และควรระวังเรื่องเสียงรบกวนมากกว่านี้ การลำดับภาพก็ใช้ได้ แต่น่าจะใส่เนื้อหาหลักๆลงไปอีกนิดนึงเช่น จุดเด่นจุดด้อยของสุนัขพันธ์นี้ หรือวิธีการเลี้ยงที่ถูกต้อง

ติเพื่อก่อนะคะน้อง และก็ขอชื่นชมในความตั้งใจของน้องๆค่ะ ต่อไปคงจะพัฒนาฝีมือสู่ความเป็นมืออาชีพได้อย่างแน่นอน
    :005::006:
  • ดีครับเยียม
  • .......OKเลยครับ เป็นสารคดีสั้นๆมีทั้งเสียงและภาพประกอบ ให้มุมมองที่ดี อ้างอิงประวัติได้ถูกต้อง
    ไม่บิดเบือนข้อเท็จจริง ขอชมครับเรียบเรียงเนื้อเรื่องได้ดี:063::063: คนที่จะศึกษาพิทบูลดูแล้วเข้าใจง่าย
    .......เสียดายเนื้อเรื่องสั้นไปนี้สนึง!!! และน้ำเสียงที่บรรยายประกอบ ถ้าเป็นสารคดีพิทบูลเสียงต้องหนักแน่น
    กว่านี้นิดนึง ติเพื่อการศึกษานะครับ อยากเห็นบุคลากรที่มีคุณภาพแบบนี้ครับ ขอชื่นชมครับคุณpondny
  • :006: รู้สึกดีที่ได้ชม :006:
  • ทุกการเดินทางต้องเริ่มจากก้าวแรกเสมอครับ ก็ขอเป็นกำลังใจให้ หวังว่าภาคสองต้องดีกว่านี้

เข้าใจว่ามันเป็นงานส่งอาจารย์ เพื่อประกอบการเรียน อาจารย์คงดูเรื่อง มุมกล้อง
    ประเด็นที่ต้องการถ่ายทอด การตัดต่อ และข้อจำกัดคงเยอะ บวกประสบการณ์ก็ยังไม่มี
    แต่ดูแล้วบอกตรงๆฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง และระยะเวลาเพียงห้านาที ควรเลือกประเด็นที่ต้องการสื่อให้มันชัดๆ
    เจาะเอาประเด็นใดประเด็นหนึ่งไปเลย หากกว้างเกินไป เนื้อหามันจะเบาหวิว จับต้องอะไรไม่ได้มาก

แต่ก็ขอชื่นชมในความตั้งใจ สู้ๆครับ
  • ดีครับ สู้ๆ นักศึกษาศรีปทุม ผมก็จบ ศรีปทุม
    สาขา คอมพิวเตอร์ธุรกิจ ผมหวังว่าจะมีผลงาน
    ต่อไปออกมาให้ได้ดูนะครับ สู้ๆ เอาใจช่วยครับ
  • ** ดีใจด้วยนะคร๊าบที่ทำออกกมาเสร็จซักทีนะ นี้คือจุดเริ่มต้นของการทำงาน

เนื้องานผมไม่ได้ดูละเอียดมากนะคร๊าบๆๆ แต่ที่ดูๆๆ ผมว่าเนื้อหามันดูกว้างไปนิดนะ

ไม่เหมาะสมกับเวลา การที่เรามีเวลาน้อยแต่จะต้องทำให้ได้ทั้งหมดนั้นเป็นเรื่องยากนะคร๊าบๆ

เราต้องมีการตัดทอนเนื้อหาออกไปบ้าง แต่สิ่งที่ทำมานั้นไม่มีถูกผิด ผมแค่แนะนำเท่านั้น

ดีใจที่น้องๆๆทำเพื่อพิทบูล นำเสนอสิ่งดีๆๆต่อวงการของเราๆๆๆ สู้ๆๆๆต่อไปคร๊าบๆๆๆ **
  • :063::063::063:ขอบคุณมาก เยี่ยมจิง ๆ
  • คำติก่อให้เกิดแรงบันดาลใจคับ......ผมก็นิเทศRTVคับ
  • ค่อนข้างดีนะครับ แต่ขอติชมสักหน่อยนะครับ ในเรื่องความนิ่งของกล้อง ภาพสั่นมาก ทำให้คนดูปวดตาและเวียนหัวได้ เนื่องจากความเครียดตา กล้องต้องนิ่ง และการเคลื่อนไหวของกล้อง ต้องลื่นไหล และจังหวะ ต้องนุ่มนวลกว่านี้
  • :o023:ยินดี ด้วย ศิษย์ ราชภัฎ เยี่ยม จริง ๆ

พี่ ก็ ศิษย์ เก่า ราชภัฎ แต่สงขลา นะ 55+

:o061:

เพิ่ง เข้ามา ดุ

เยี่ยม ครับ น้อง ให้ A ไป เลย ครับ

สมกับความ ตั้ง ใจ

เริ่ม แรก บอก ตรง ๆ นึก ว่า น้อง แค่ มา ถาม ข้อ มูล ใน บอรืด แบบ เล่นๆ

นี้ แหละ พูด จริง ทำจริง

ว่าแต่ว่า เรียน คณะ อะไร คับ..........

:o028:
  • ** ดูจบแหละๆๆๆๆ เลยจะถามว่าเค้าให้เวลาน้องๆๆนำเสนอแค่นั้นเรอะคร๊าบๆๆ

สำหรับโปรเจ็คนี้นะ จิงๆๆ ถ้าได้เวลามากกว่านีี้ผมว่าโอเคเลยนะ เพราะจะได้เล่าเรื่องมากกว่านี้นะ

เนื้อเรื่องถือว่าพอได้เลยนะคร๊าบๆๆเพียงแต่ขาดเส้นเรื่องแบบจิงจังไปหน่อย ถ้ามีเส้นเรื่องมากกว่านี้

งานนี้ออกมาดีแน่นอน ส้วนเรื่องมุมกล้อง ตอนสัมพาทกล้องอาจจะนิ่งไปหน่อยมันไม่ดูแนวกับสมัยนี้นะ

(แบบนิ่งๆก้ดีนะ) แต่ผมว่าสัมพาทตอนท้ายมุมกล้องสวยกว่านะ แต่อาจจะมือไม่นิ่งทำให้ภาพมันไหวๆๆ

ที่บอกก็แค่แนะนำนะคร๊าบๆๆไม่ได่ว่านะคร๊าบน้องๆๆ ผมเองก็เคยทำสมัยเรียน อาจไม่ดีเท่านี้ด้วยนะ

ยังไงผมเชื่อว่างานนี้จะเป็นจุดเริ่มต้นของการพัฒนาในการทำงานของน้องๆๆๆ ที่มีความพยายามในการทำ

ชิ้นงานออกมา ขอให้ทำงานแบบนี้ต่อไป สู้ๆๆเพื่อ พิทบูล **
  • ขอบคุณพี่ๆมากครับ ที่แนะนำมุมมองต่างๆ ซึ่งเวลาถ่ายทำมันมีน้อยมากจริงๆครับ ส่วนความตั้งใจของผมมีร้อยเต็มครับแต่ทีมงานเพื่อนๆบางส่วนของผมไม่ค่อยมีเวลาหรือง่ายๆคือขี้เกียด และท่าทางไม่ค่อยชอบสุนัขเท่าไร แต่ผมก็เข้าใจในหลายๆส่วนและเหตุผลของเพื่อนร่วมงาน ผมเป็นคนเริ่มโปรเจคและเดินหน้าด้วยความตั้งใจยิ่ง ถึงแม้จะมีอุปสรรคทั้งด้านอุปกรณ์หรืออื่นๆก็ตาม เรื่องประเด็นที่กว้างไป ผมก็ว่าตามเช่นกันครับ ยังไงผมก็ขออภัยอีกครั้งถ้าขาดตกบกพร่องตรงไหน ด้วยนะครับ ผมชอบการติและสู่การพัตนาครับ
    //เป้าหมายมีไว้พุ่งชน (แต่ห้ามตาย)// ^_^
  • :m001:ยกนิ้วให้กับความพยายามครับ พัฒนามันต่อไปอนาคตเราจะได้ชมสาระคดีแจ๋งๆเกี่ยวกับพิทบลูที่เป็นคนไทยทำเป็นแน่
  • มันต้อง...ตรงไปตรงมาอย่างนี้สิ ดีแล้ว :063:

เรื่องดีๆเราก็ชม ให้กำลังใจกันไป อันไหนไม่ดีก็คอยเตือนคอยแขวะ แดกดันกันไป อย่างนี้คือเพื่อนแท้ครับ

ผมก็ทำไม่เป็นหรอกนะครับไอ้ของพันนี้ แต่ส่วนผมคือผู้บริโภค ผมก็มองว่า ใช้ได้แล้วครับสำหรับงานนักศึกษา เออ..แต่ถ้าเป็นมืออาชีพทำขายแล้วทำได้แค่นี้นะ เค้าเรียกเจ๊งครับ :013:

แต่เรื่องดีเด่นกว่านี้ มันเป็นเรื่องของความสามารถและการเรียนรู้แล้วล่ะครับ สู้ๆ ทำดีๆ แล้วแจกฟรีบ้างเน้อออออออออออออ:063::063:
  • ได้แค่นี้ก็เยี่ยมแล้วครับ สำหรับการเริ่มต้น ทุกขั้นตอนไม่ใช่ได้มาง่ายๆ ยิ่งแนวที่มีสัตว์เข้ามาเกี่ยวข้อง
    ยิ่งยากเข้าไปใหญ่ เห็นตอนน้องเค้ามาขอถ่ายทำที่บ้านผม ก็มาคนเดียวไม่มีเพื่อนมาช่วยเลย งานแบบนี้
    สำหรับหนึ่งสมองเเละสองมือ สำหรับผม สุดยอดเเล้วครับ