ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• คือว่าลูกน้องที่บ้านมีขี้ตา(หรือน้ำตาก็ไม่ทราบ)แต่ว่าหลังจากนั้นตาก็จะบวมและหนังตาปิดรบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อสงสัยหน่อยว่ามันเป็นอะไรและอันตรายไหม
  • พาไปหาสัตวแพทย์ตรวจดีกว่านะครับ
  • น้องหมามีขี้ตาเยอะ ก็เพราะว่าไม่ได้ออกกำลังกาย หรือกินโปรตีน
    เยอะจนเกินไป ทางที่ดีก็พาออกกำลังกายหรือวิ่งก็ช่วยได้ครับ
    อันนี้จากที่หลายๆ ท่านโพส์อ่ะครับ ส่วนเรื่องตาบวมผมว่าพาไปหา
    หมอดีกว่าครับ
  • ขอแนะนำไปซื้อยา teramycin ชนิดครีมสำหรับป้ายตา ไม่เกิน 3 วัน หายแน่นอน
  • หาหมอสิครับช่วยได้