ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เซียนกล้องกับการถ่ายภาพสุนัขตัวโปรด
  • พี่มาร์คหน้าคล้ายอีตามิคกี้แฟนพยาบาลเจนนี่(หมออ้อยเก่า)เลยค่า อิอิ:030:
  • ไม่ค่อยเก่งด้านถ่ายภาพน่ะครับ เพิ่งหัดกด หัดปรับ มีอะไรให้ช่วยบอกได้ครับ
  • ขอแจมด้วยครับ D50 nikon ^ ^
    ไฟล์แนบ
    DOG1.jpg 103K
  • ชอบการถ่ายของพี่ elephantjoe จัง

รูปสวย มุมมองก็ดี
  • อะจึ๋ย :001:
    เป็นเกียรติที่ชื่นชอบกันครับ แต่ผมเองไม่มีความรู้เรื่องการปรับหรืออะไรมากเลย ถ้าได้กล้องตัวใหม่มา คงได้ศึกษาลึกไปอีก

ผมถ่ายภาพตามมุมมองของเราที่อยากสื่อให้คนอื่นได้เห็น แล้วก็วันหน้าเราได้ดูหนะครับ

เป็นภาพพื้นๆ ทั้งหมด ม่ายมีเทคนิคพิเศษเลยครับ หากใครสนใจลองๆถ่ายดู

ผมพกกล้องไปหลายๆพื้นที่บ่อย ชอบตรงไหน ยกถ่าย ยกถ่าย เอามุมที่เรามองหนะครับ ไม่ต้องเล็งนานๆ ชอบมุมไหน ยิงเลย

แล้วมันจะได้ภาพในแบบของการถ่ายทอด แต่อาจไม่สวยงามครับ

หลายๆครั้งรู้สึกเสียดายที่ไม่ได้พกกล้องติดตัว เลยพลาดกับ มุมมองงามๆ แปลกๆ ที่มันย้อนเวลากลับมาไม่ได้

เอาตัวอย่างมาให้ชม นอกเรื่องหมาหน่อยๆ เผื่อคนสนใจครับ

เผื่อใครชอบพกกล้อง แล้วมีเรื่องราวดีๆ เอามาแบ่งปันกัน อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0361.jpg 112K
    DSCF0521.jpg 116K
    บีบอย.jpg 102K
    ยาดอง.jpg 113K
  • วันสบายๆๆ ของเจ้าตัวน้อย
    ไฟล์แนบ
    DSCN4840.JPG 89K
    DSCN4839.JPG 76K
    DSCN4838.JPG 84K
  • เจ้าตัวน้อยตัวเดิม
    ไฟล์แนบ
    IMG_2809.JPG 48K
  • แหม่ สบายเกินละ อิอิ :015:
  • เอาบ้าง กำลังฝึกถ่าย ด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCN31053.jpg 79K
  • p' elephantjoe นานๆทีได้ไปเที่ยว ขอนิดนึงนะ
    ไฟล์แนบ
    DSCN3975.JPG 85K
  • หวังว่าคงมีโอกาสมาหลีเป๊ะบ้างเด้อ พาพ่อแม่ พาแฟน พาเพื่อนๆ ที่สำคัญ พาเจ้าพิทมาด้วยเรย งิงิ

รับรอง มีมุมให้ถ่ายกะเจ้าหมาตัวโปรดจนเมมโมรี่สองกิ๊กก็เอามะอยู่คับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    DSCF7465.jpg 88K
    DSCF7462.jpg 109K
  • นอกเรื่องน้องหมา พาไปชมตามความชอบบ้างครับ ถ้าไม่ชอบขออภัยครับ
  • :033::033::033:
    ไฟล์แนบ
    Copy of DSCF8374.jpg 94K
  • ใครมีเอามาโชว์อีกหน่อย
  • :m087:ขอแจม ด้วย *-*

น้อง หมาอารมณ์ดี ^^:m045:
    ไฟล์แนบ
    DSC02786dogss3.jpg 62K
    DSC02782fffeee.jpg 94K