ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องราวความทุเรศของ BANGKOK GOTTI LINE.
  • ผมเองได้ซื้อลูกสุนัขจากทาง BNAGKOK GOTTILINE ไป 2 ตัว และก็รอใบเพ็ดอยู่ ก็พยายามสอบถามไปทางคอก
    อยู่ทุกเดือนก็ไม่ได้คำตอบที่ชัดเจน
    ถ้าสิ้นปีนี้ไม่ได้อีกจะทำอย่างไร ทั้งนี้ทางฟาร์มต้องเข้าใจคนที่มาซื้อลูกสุนัขจากทาง BANGKOK GOTTILINE ด้วย
    เหตุผลที่ผมมาเลือกซื้อที่นี่เพราะ 1. ดูน่าเชื่อถือ 2. สุนัขสวยและมีชื่อเสียง และ 3. ราคาก็ถือว่าแพงกว่าที่อื่นๆ เพราะฉนั้นทางฟาร์มต้องหาทางแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นให้กับลูกค้าด้วย เพราะว่าถ้าลูกค้าออกมาโวยวายพร้อมกันหมด ผมคิดว่าน่าจะส่งผลกระทบกับทางฟาร์มอย่างมากแน่
    ไฟล์แนบ
    1232.jpg 73K
  • แต่ว่าทั้งคนทั้งหมาเอาความน่ารักไป5กะโหลกเลยครับ
    ^^
  • อยากช่วยนะครับ แต่ไม่มีข้อมูลเลย อยากฟังความจากสองฝ่ายมากกว่าครับ
    และอีกอย่างคอกนั้นเขาก็ไม่เคยมาโพ๊สขายหมาในบอร์ดนี้ด้วยครับ ไม่กล้าก้าวล่วง เดี๋ยวงานเข้า

คราวหน้าก่อนซื้อลูกหมาใคร ลองมองหาจากในนี้ก่อนครับ พวกหลอกลวงไม่กล้าโพ๊สขายหมาในนี้แน่
    บอร์ดนี้ ฮาร์ดคอร์ ตรงแรง ไม่มีเลีย ใครไม่แน่จริงร่วงทุกรายครับ และผมก็ไม่ยอมให้ใครมาหากินแบบไม่ถูกต้องที่นี่ด้วย

ขอให้ได้ใบเพ็ดเร็วๆนะครับ
  • ได้ยินข่าวมา ดูๆทางคอก bangkok gottiline ไม่ธรรมดาจริงๆ สร้างภาพให้ดูดี แต่เบื้องหลังนี่สิ เหอๆ ซื้อสุนัขจากคนอื่นมา เบี้ยวสัญญาไปทั่ว เขาเลยดัดเส้นไม่ให้ใบเพ็ดอ่ะดิ คราวนี้จะทำไง เคลียร์ทางนั้นให้มันจบ ป่านนี้ลูกค้าคงได้ใบเพ็ดแล้ว แล้วทีนี้ใครจะอยากซื้อสุนัขจากทางคอก bangkok gottiline อีก
  • ใครอยากค้าขายก็ไม่เคยว่า แต่ต้องรักษาคำพูด ขอแค่นี้ละครับ
  • หมาตัวนี้ราคาจริงๆตัวล่ะแค่ "สามแสน" กว่าบาทเอง เป็นหมาที่ฝรั่งคัดทิ้ง
    โง่ไปซื้อมาอีก แถมโดนฟันอีกตาหาก ไม่เรียกว่าโง่ครับ แต่โคตรโง่เลย555
    ลูกหมาแต่ละตัว "จรวด"เรียกพี่ ยีราฟเรียก"พ่อ"เลยทีเดียว
    ถามจริงๆเหอะ คนที่ซื้อหมาคอกนี้ไปอ่ะ เอาอะไรคิด หัวสมอง รึ หัวแม่ตีนคิดอ่ะ
  • ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน เป็นกำลังใจให้ครับ (ใครรู้บอกหน่อย อะไรพิสูจน์หมาอะ)
  • แทนที่คุณจะด่าไอคนที่หลอกขาย(กินค่าคอมแพงชิพเลย) เขาซื้อแพงก็ว่าเขาอีก ส่วนเรื่อใบเพ็ดรอเจ้าของคอกมาเคลียร์ดีกว่า
    แต่จะรู้ไหมว่างานงอก เห็นเขาเล่นแต่บอร์ดไอพิทบูลดอก
  • แม่งเล่นลากมาบอรืดนี้แม่งก้ด่ากันเละดิ่เดี๋ยวคอยดู อยู่บอร์ดเลียยังไม่ค่อยมีใครกล้าเท่าไหร่

เอ้าไอ้ผีลุยยย
  • http://www.ipitbulldog.com/webboard/viewtopic.php?f=1&t=62

ดูเอา..
  • ขออภัย ผมไม่มีนโยบาย ข้ามไปบอร์ดอื่นครับ ไม่อยากมีประเด็น
    แค่บอร์ดนี้บอร์ดเดียวก็ปวดกาบาลแล้ว ข้ามไปลุยบอร์ดอื่น รับผิดชอบไม่ไหวครับ ฮ่าๆๆๆ
  • ใบเพดดีกรี ทำเองได้ไหมครั บ

อยากทรา บ ครั บ

ทั้งเพดนอกยูเคซีและเพดสมาคมขอผู้ที่มีความรู้

ช่วยชี้แนะด้วยครั บ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ...
  • แจ้งทำเองก็ได้ครับ
    หากมีเอกสารครบ และคุณสมบัติตรงตามข้อกำหนด
    โดยได้รับความยินยอมจากเจ้าของสิทธิตัวจริง
    จ่ายเงินผ่าน เครดิสการ์ดได้ด้วย

หากเข้าใจภาษาอังกฤษ ก็ไปดูรายละเอียดที่เว็บของ UKC ได้เลยครับ
    ผมเคยยื่นแทนไปให้ก็หลายคนนะ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับ
    แบบฟอร์มดาวน์โหลดจากเว็บได้เลย

แต่ไม่ได้ทำนานมากพอควรแล้ว ไม่แน่ใจว่ามีกฏอะไรใหม่ๆหรือเปล่า
  • เลี้ยงหมาแต่ละตัวมันชั่งยุ่งยากเสียจริง คนเอาหมามาหลอก ไอ้ตัว หมาก็ไม่รู้อะไรเลย คนหลอกคนนี้มันน่ากลัวกว่า พวกผีๆ หลอกคนอีกน่ะ ครับ โบราณบอก "ซื้อกินไม่หมด แต่คดกินได้ไม่นาน" .ใคร่เชื่อฟังก็จะดีสำหรับคนที่ทำ การค้าเป็นเรื่องของผลประโยชน์ทั้งนั้นน่ะครับ
  • เฮ้อ!!! ไม่น่าเลย... แล้วจะเอาเหตุผลไหนมาแก้ตัวเนี้ย ถึงลูกค้าจะได้ใบเพ็ดไป ลูกค้าและคนทั่วไปคงเสื่อมศรัทธาไปหมดแล้ว ถึงสุนัขจะออกมาเทพขนาดไหน แต่เจ้าของทำพฤติกรรมเยี่ยงนี้ สุนัขก็เสียไปด้วย ปล.สุนัขจะดีหรือไม่ดี จะมีค่าหรือไม่ มันอยู่ที่เจ้าของด้วย
  • เรื่องนี้เจ้าของคอกขาดความรับผิดชอบอย่างแรง โกงทุกคนที่เกี่ยวข้อง ไม่ว่าจะซื้อหรือจะขายโกงเค้าหมด
    ทีหม่ำเอาแค่รูปเพรสซิเด๊นท์ไปลงในหนังเรื่องโป๊ะแตก จะฟ้องเค้า ออกมาสร้างกระแส อัพราคาหมา สาดดดด คิดได้ไงวะ
    พอเรื่องตัวเองแม่งเงียบ ทำมุดหัวอยู่ใต้กระโปรง กะให้เรื่องมันซา บอกได้คำเดียวว่าแม่ง"เหี้ย"ครับพี่น้อง
  • โป๊ะแตก.. แล้ว.. 55555
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว มันคือสัจธรรม ที่ใช้ได้อย่างแน่นอนเสมอ

ผมพูดไว้หลายครั้ง แต่ไม่ค่อยมีคนฟัง สุนัขพิตบูล มันเหมือนหมาต้องคำสาป
    ใครที่เข้ามาเพียงเพื่อกอบโกย หรือทำธุรกิจอย่างขาดจรรยาบรรณ และคนที่เอาเปรียบสุนัขพิตบูล
    วันหนึ่งก็จะไม่เหลือที่ยืนในสังคมแห่งนี้ และก็มีหลายคนแล้วที่มีจุดจบไม่สวยสักราย

คนที่รักเขาอย่างบริสุทธิใจ ต่างก็มีความสุขตามอัตภาพ สุขในสิ่งที่เขาตอบแทนมาให้

ใครที่เกลียดที่กลัวบอร์ดนี้ อยากให้ทบทวนดูใหม่ บอร์ดมันอยู่ของมันเฉยๆ คนต่างหากที่ทำตัวมีปัญหา
    บอร์ด พิตบูลโซน มันก็ทำหน้าที่ของมันอย่างตรงไปตรงมาแบบนี้นานมากแล้ว
    และครั้งนี้ก็เป็นอีกครั้งที่ บอร์ดนี้ได้ทำหน้าที่ของมันโดยสมบูรณ์เหมือนอย่างเช่นเคย

ใครผิดใครถูก ก็พิจารณาตัดสินกันเอาเองนะครับ
  • อ่านแล้วปวดหัวจัง:o002::o002::o002:
  • by แก๊ซโซฮอลมันผิด on Sun 15 Aug 2010 เวลา 17:50

by BANGKOK GOTTILINE on Sun 15 Aug 2010 เวลา 12:50

2 วันที่เราไม่ได้เข้ามาตอบ เพราะต้องการให้เรื่องราวต่างๆตกผลึก ในทางด้านข้อมูล และด้านความคิด เพราะทุกสิ่งทุกอย่างเราได้แสดงออกมามากพอสมควร เหรียญยังมี 2 ด้าน ความคิดของคนเราจึงแตกต่างกันได้ ไม่มีใครถูกหรือผิดกันหรอกครับ เพียงแต่เราต่างมองกันคนละมุม และจากเรื่องราวที่ได้อ่านมาทั้งหมด เราจึงไม่ขอตอบเพิ่มเติมใดๆทั้งสิ้น เพราะจะเป็นการพูดจากันไม่รู้จักจบ จักสิ้น อีกทั้งอาจจะขยายวงไปสู่ความแตกแยกกันขึ้นเรื่อยๆ ซึ่งเป็นผลไม่ดีต่อคนจำนวนมาก เราจึงขอยุติการตอบไว้เพียงแค่นี้ครับ

ทั้งนี้ เราต้องขอขอบคุณเจ้าของบอร์ด คุณก๊อด ที่ได้มีพื้นที่ให้เราได้มีการสื่อสาร คุณตุ้ย TT , น้องเดียว , คุณจ๊อบ ที่ได้แสดงความรู้สึกและความคิดต่างๆออกมา รวมถึงทุกท่านที่ได้แสดงความคิดเห็น และโพสข้อความต่างๆ ที่สำคัญที่สุด ต้องขอโทษเพื่อนๆอีกจำนวนมากที่ได้แวะเวียนเข้ามาอ่าน และได้เจอะเจอ ข้อความหรือคำพูดบางส่วนที่ไม่สุภาพ ในกระทู้แห่งนี้ แต่อย่าพึ่งท้อกันนะครับ วงการนี้ยังมีสิ่งดีๆอยู่อีกมาก ขอบคุณครับ
    ..............................................................................................................................................
    หลายคนที่ซื้อหมาคุนเค้าแค่ต้องการใบเพ็ดและให้คุนอธิบายว่าทำมัยถึงยังไม่ได้จุดประสงค์มันอยู่แค่นี้
    แต่คุนมาตอบซะยืดยาวอธิบายเหตุผลต่างๆนาๆอ้างถึงสัญญานู่นนี่นั่น
    ..............................................................................................................................................
    เอาง่ายๆนะคับขายหมาทุกตัวให้ลูกค้าเงินทั้งหมาได้คุนทุกบาทแต่ลูกค้าหาใบเพ็ดที่ต้องได้กลับบอกประมานว่ากูไม่เกี่ยวอยากได้มืงก็ไปเอากับเจ้าของเก่าดิเจ้าของเก่าต้องรับผิดชอบ กรรมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม
    แล้วทำมัยเวลาขายได้เงินมาหลายแสนคุนไม่เห็นบอกมั่งหล่ะว่าเจ้าของเก่าต้องได้เงินด้วย
    คุนมีปัญญาที่จะขายหมาแต่ไม่มีปัญญาที่จะทำใบเพ็ดให้โถแล้วมาโม้ซะดิบดีเราต้องการพัฒนาสายก็อตติร้อยเท่านั้น เฮ้อ.........
    อย่าว่าแต่พัฒนาเลย ไล่สายหมาซักตัวให้ได้ก่อนเถอะ
    ................................................................................................................................................
    ยังดีนะที่คุนมาเปิดบอร์ดที่เว็บนี้ถ้าคุนไปเปิดที่เว็บพิทบูลโซนนะป่านนี้หมาคุนดับตั้งแต่วันแรกแล้ว(ไม่เชื่อลองดูก็ได้)
    แต่ก็ดีนะคุนจะได้ตาสว่างขึ้นมาว่าสิ่งที่คุนมีอยู่มันไม่ได้จิงอะไรเลย
    หัดตาสว่างบ้างนะคับกว่าเค้าจะทำพิทบูลมาได้ขนาดนี้เค้าผ่านอะไรมามั่งผ่านการฆ่าหมามากี่ตัว
    คุนคิดอยู่แค่ว่าหมาคุนสายเลือดดีใส่กะอะไรมันก็ต้องอออกมาเทพกลับไปทำการบ้านใหม่นะ
    กว่าที่คอกใหญ่ๆในบ้านเราจะยืนได้ถึงจุดๆหนึ่งเค้าผ่านการโดนด่าโดนโจมตีมาเท่าไหร่ไม่ใช่ว่าจะง่ายๆนะ
    ..........................................................................................................................................
    แล้วลูกหมาในกระทู้คุนพอมีคนด่ากลับบอกว่า"ก็มันยังเด็กยังไม่เห็นอะไรมาในตอนนี้"
    แต่คุนดันลงในหนังสือว่าเหมือนบรรพบุรุษมันอย่างกับถอดแบบมา
    ........................................................................................................................................
    ถ้าอยากจะอยู่ในวงการนี้กลับไปทำการบ้านซะใหม่นะคับคุนต้องพร้อมที่จะโดนโจมตีตลอดเวลา(เมืองนอกเค้าโจมตีกันหนักกว่านี้อีก)แก๊ซโซฮอลมันผิด
  • ฉิบหายแล้ว คลอกนี้เพิ่งจะดัง

มีร่วง แน่
  • http://www.ipitbulldog.com/webboard/viewtopic.php?f=1&t=220

อันนี้น่าจะเป็นบทสรุปว่าใครผิดครับ
  • จากประสบการณ์ที่ผ่านมาเราก็คงเคยได้เห็น คนมีเงินที่เข้าเล่นหมา ไม่เฉพาะแค่พันธ์พิตบูล
    หมาสายพันธ์อื่นก็ไม่แตกต่างกัน แรกๆเข้ามาทุ่มโฆษณา ซื้อสื่อแทบทุกฉบับบนแผง
    นำเข้าพ่อพันธ์แม่พันธ์เป็นว่าเล่น ตั้งเป็นคอกเป็นฟาร์มเสียใหญ่โต
    แต่วันที่เข้าเบื่อ หรือไม่ประสบความสำเร็จ เขาทำอย่างไร
    เขายังรักหมาที่เขาเคยโหมโปรโมทอย่างบ้าคลั่งอยู่อีกไหม

นิสัยผม รวยจนไม่สำคัญ ผมคบคนที่นิสัย ชอบคนเสมอต้นเสมอปลาย
    รวยอาจจะได้เปรียบเพราะเขามี ไม่เดือดร้อน ไม่รบกวน เผลอผมได้พึ่งพา
    แต่คนที่ไม่ค่อยมีไม่ใช่ผมจะไม่คบ ยกตัวอย่างน้องหยก เขาเป็นน้องที่น่ารัก นิสัยดี เสมอต้นเสมอปลาย
    เขายังอยู่ในวัยเรียน ยังไม่มีรายได้ แต่ผมก็แอบชื่นชมเขาอยู่ตลอดมา

เวลาเท่านั้นที่จะพิสูจน์ครับ อย่ามองคนผิวเผินแค่ภายนอก แล้วตัดสิน
    ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ บอร์ดนี้สิบกว่าปีมาแล้วก็เป็นแบบนี้ และมันก็จะเป็นแบบนี้ตลอดไป
  • ตั้งแต่เห็นทีแรก เห็นลงโฆษณาทุกเล่ม ขายลูกหมาในราคาที่น่าตกใจเป็นแสน

ทั้งที่ลูกหมาไม่สวยเลย หน้าแหลม ไม่เหมือนพ่อมันเลย

ส่วนเรื่องราวผมได้อ่านตั้งแต่ต้นจนจบแล้ว ก็ต้องบอกว่าเจ้าของคอกนี้เล่นตุกติกจริง จนมุมต่อหลักฐาน

ล่าสุดคู่กรณีโพสต์ถามไปหลายวันแล้วก็ไม่ยอมมาตอบ

น่าเห็นใจคนที่ซื้อกับคอกนี้ครับ จ่ายก็แพง จ่ายเงินก็ครบ กลับไม่ได้รับใบเพด
  • เท่าที่รู้น่ะครับ UKC ทำไม่ได้แล้ว นอกจากพ่อกับแม่ จะต้องมีประวัติขึ้นอยู่กับเขา แปลว่าจะไม่สามารถทำประวัติขึ้นมาใหม่แบบเมื่อก่อนได้ครับ
  • The presidente ว่ากันว่า ตัวเป็นล้าน จริงหรือเปล่า
  • คอกนี้ไม่เคยมาโพสต์ขายในเวปนี้เลย เพราะเวปนี้ไม่มีเลีย

มีแต่ของจริง ถึงจะขายได้

ตัวพ่อพันธุ์ซื้อมาแต่สามแสน แต่ไปโฆษณาว่าซื้อมาเป็นล้าน

ช่วยกันประนามครับ พวกขี้โกง
  • ก็เหมือนที่หม่ำเป็นข่าวกับpresidente ไง...
    แม่งแค่นี้ก็ต้องทำเป็นข่าวดังทำเป็นให้หม่ำมาขอโทดแล้วยังเสือกเอามาลงหนังสืออีก
    หมาแม่งน่าแหลมๆตัวละ 8 หมื่นใช่สิ ก็อตติมันต้องดูกันยาวๆๆแต่กุว่ามันยาวไปมั้ง

อยู่นี้มีแต่ของจิง 555
    แฉ
    ซื้อหมาที่ตั้งท้องมาแล้วมึงอ้างว่าท้องกับตัวที่อยู่คอกของมึงอีก

พวกขี้โกง
  • คงยังไม่ถึงกับเรียกว่าขี้โกงหรอกมั้งครับ เพราะคำพูดนั้นอาจจแรงเกินไป เท่าที่ผมทราบข่าว

ก็คือมีสิ่งที่รับปากลูกค้าไว้แต่ทำไม่ได้ตามสัญญา ตัวลุฏค้า หมาได้ไปแล้ว เพียงแต่เพ็ดดีกรีไม่ได้
    มันเป็นเรื่องความขัดข้องทางเทคนิค ใบเพ็ดฯ หากทำให้มันง่ายแต่แรกก็ง่ายมาก แต่หากทำให้ยากมันก็ยากเอาเรื่อง

และส่วนเรื่องการให้ข้อมูลเรื่องราคาค่าตัวไม่ตรงตามข้อเท็จจริง มันพูดยาก เพราะมันเป็นสิทธิส่วนตัวของเขา
    ราคาค่าตัวจจริงๆ หากเขาจะปกปิดเราก็ไม่มีทางรู้ และมันก็อาจจะเป็นความลับหรือไม่ลับก็ได้
    แต่เราต้องเข้าใจ การปล่อยข่าวออกมา เขาอาจจะต้องการโปรโมทให้หมาเขาดูมีคุณค่ามากขึ้น
    ซึ่งมันส่งผลต่อราคาขายลูกหมาด้วย เนื่องจากลูกหมามันไม่มีราคากลาง มันก็เป็นหลักการตลาดทั่วๆไปครับ
    ถามว่าผิดไหม ไม่ผิดกฏหมาย แต่ผิดทางจรรยาบรรณในการทำธุรกิจครับ แต่ก็อย่าลืม เขาไม่ได้เอาปืนจี้ให้ใครมาซื้อหมาเขานะครับ

ส่วนเรื่อง หม่ำ ก็เห็นแล้วว่าเป้าหมายเขาต้องการอะไร เขาไม่ได้ต้องการฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายจริงๆ
    แต่มันเป็นจังหวะทางธุรกิจที่ข่าวแบบนี้ช่วยเรื่องการประชาสัมพันธ์ได้เยอะ และการได้หม่ำมาเป็นพรีเซนเตอร์แบบฟรีๆ ไม่ใช่เรื่องง่าย
    และคุณหม่ำเขาก็พลาดจริงๆ ก็ถือว่าเจ๊ากันไป มันอาจจะดูโอเว่อร์ไปนิด แต่ทำอย่างไรได้ บอลมาเข้าทางพอดี

ผมว่าจะไม่แสดงความเห็น แต่เมื่อโดนลากเขามาในนี้แล้ว จึงเป็นเรื่องที่หลีกเลี่ยงยาก วางตัวก็ลำบาก
    นิ่งเฉยก็ไม่ดี คนจะหาว่าเลือกที่รักมักที่ชัง ลงมาแสดงความเห็นมากๆ ก็อาจจะเปลืองตัวสร้างศตรูเพิ่มโดยไม่จำเป็น
    เพราะว่าเขาไม่เคยมาลงขายอะไรในบอร์ดนี้ ผมคงดูแลได้เฉพาะคนที่มาหลอกลวงในบอร์ดนี้เท่านั้น
    กรณี้นี้ เหตุมันเกิดจากที่อื่น ผมเองก็ไม่ได้สนิทกับคู่กรณีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ออกหน้ามากมีแต่เสียกับเสีย

แต่ความเป็นพิตบูลโซน เมื่อมีคนเอากระทู้มาลง การแสดงความเห็นที่อยู่ในขอบเขตของข้อเท็จจริง คงไม่ผิดอะไร

ก็ภาวนาให้จบลงด้วยดีนะครับ
  • ////////เหมือน อเล็กภูเก็ตและแล้วก็ไม่รอดทั้งคนทั้งหมา บาย บ๊าย เมืองไทย////////
    .............อย่าลืมตาหนวด E ลิ....
  • คุณมาร์คครับ ถ้าแบบนี้ไม่เรียกว่าโกงจะให้เรียกว่าอะไรครับ สัญญากันแล้วไม่ทำตามสัญญา เรียกให้ดูดีคือผิดสัญญาแต่บ้านผมเค้าเรียกโกงครับ โกงโดยเจตนาด้วยครับเพราะมีลายลักษณ์อักษร และอีกอย่างถ้าจะเอาผิดอีกกระทงก็คือเข้าข่ายโฆษณาชวนเชื่ออีกด้วยนะครับ เพราะลงโฆษณาไว้ว่าได้ใบUKCทุกตัว ฟ้อง สคบ.ได้สบายครับ แต่ที่ลูกค้าและผุ้เสียหายเค้าไม่ทำเพราะว่าเสียเวลาและเปิดโอกาสให้เจ้าของคอกเค้าแสดงความรับผิดชอบ ซึ่งก็ยังไม่เห็นเลย มีแต่โยนความผิดให้คนโน้นคนนี้ จนเรื่องอื่นๆที่ไม่เกียวกับใบเพ็ดแดงขึ้นมาอีก คนแบบนี้ควรจะให้โอกาสก็ต่อเมื่อเค้าแสดงความรับผิดชอบออกมาครับ คือต้องมาตอบทุกคำถามให้กระจ่างชัด ไม่ใช่ปล่อยให้เลยตามเลยแบบนี้ครับ
  • ผมเคยเห็นเค้ามาโพส ลงที่นี่ครั้งนึงนะครับ ผมหาไม่เจอดิ น่าจะยังอยู่ลองช่วยกันหาครับ
  • บอร์ดโน้นมันไม่เป็นกลางเอียงเห็นๆ ดูมันตอบกระทูวนไปวนมาอ่านไม่รู้เรื่อง ไม่รู้มันจะสื่ออะไร ปกติก็ชอบทำเนียนแบบนี้ตลอดอยู่แล้น ยิ่งเขาจ่ายให้ปีละห้าพันไม่ต้องกลัว เลียไข่เป็นมัน คิ๊กๆๆ

เงินห้าพันก็ชื้อคนได้ว่ะ
  • เห็นประโยชน์ของผีหรือยังครับพี่น้อง หาทางออกไม่ได้ก็ต้องพึ่งไสยาศาสน์ ให้ผีช่วยอยู่ดี อิอิ
  • จัดไปอย่าให้เสียชื่อบอร์ดฮาร์ดคอ เอ้าวผีดีช่วยกันทำงาน กอบกู้ภาพพจน์กันหน่อย อิอิ
  • เกลียดนักไอ้พวกลวงโลก
  • คุณผีที่ถามว่าโกงหรือไม่นั้น
    ถ้าอ่านดีๆเค้ายังไม่ได้โกงครับ
    ผมเข้าไปอ่านทั้ง2กระทู้ที่มีคุณโอ(คนที่เดินเรื่องใบให้)มาโพสแล้ว
    ใบเพดได้แน่แสดงว่าไม่ได้โกงครับแต่คนที่ซื้อไปโดนตุกติกและโดนโกหกใส่ครับ
    ใบเพดน่าจะได้แน่ๆ
    มันไม่ได้แสดงว่าโกงแต่เป็นการที่คอกไม่โปร่งใสและไม่ทำตามที่ตกลงไว้ครับ
    ผมว่าประเด็นนี้จะตีเป็นโกงได้ก็ต่อเมื่อผู้ซื้อไม่ได้ใบแน่ๆแล้ว

แต่ผมสงสัยอย่างเดียวทำไมคนที่บรีดหมาขายเวลาทำผิดแล้วขอโทษยากจริง(ไม่ได้เหมารวมนะครับเท่าที่ดูส่วนใหญ่)เพราะผมว่ากรณีนี้เท่าที่อ่านผู้ซื้อที่มีปัญหาถ้าเจ้าของคอกขอโทษเรื่องต่างๆจะเบาลงมากแต่ไม่เห็นคำนี้ในกระทู้ของBGเลยสักคำเดียวครับ
  • อยากเห็น ลูกหมาที่ซื้อจาก คอกนี้จังเลยครับ ใครที่ได้ซื้อไป เอามาโชว์ให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

ว่าหมา ราคาหลัก แบบนี้จะต่างอะไรกับหมา ตัวไม่ถึงหมื่น มากน้อยแค่ไหน

ขอบคุณนะครับที่เอามาให้ชม อยากเห็น
  • การที่มีคนนำมาลงบอร์ดนี้ก็คงต้องการได้รับฟังความเห็นสมาชิกที่นี่

ผมก็อยากจะพูดอะไรมากกว่านี้นะครับ เพราะนิสัยผมก็ไม่ค่อยชอบพวกทำการค้าแบบไม่มีจรรยาบรรณอยู่แล้ว
    แต่ข้อมูลมันน้อย ประเด็นก็ไม่มีอะไรมาก แค่เพ็ดดีกรีล่าช้า และเรื่องราวมันก็เกิดจากที่อื่นอีกต่างหาก

ปกติผมก็ไม่มีนโยบายไปวุ่นวายเรื่องราวของบอร์ดอื่นอยู่แล้ว เขาเล่นที่นั่นเพราะอาจจะชอบนโยบายของที่นั่น
    และอีกอย่างผมก็ไม่แน่ใจว่า ท่านเจ้าของกระทู้เป็นผู้เสียหายตัวจริงหรือเปล่าด้วย กลัวจะเป็นการยืมมือฆ่าคน

ส่วนประเด็นอื่นๆ ขอเวลาศึกษาสักระยะ ว่างๆ อารมณ์ดีๆจะมาเขียนถึงนะครับ
  • คุณJax กลับไปอ่านดูให้ดีๆครับ แล้วจะรู้ว่าโกงหรือไม่ อ่านให้ละเอียดนิดนึงนะ
  • กูไม่ได้โกงแต่แค่กูตีมึน ซื้อหมาที่กูเงินได้กู แต่อยากได้ใบเพ็ดให้ไปเอากับเจ้าของเก่ากูไม่รู้กูไม่สนกูไม่ผิด กูมีทนายมัยกูอะ
  • เท่าที่อ่านจากที่มีคนก๊อปเอามาลง และฟังจากเพื่อนๆเล่า ทำไมมันช่างแตกต่างกันเหลือเกิน
    ระหว่างตอนที่หม่ำเอารูปหมาเขาไปลงในภาพยนต์ กับสิ่งที่เกิดขึ้นตอนนี้

ผมว่าเรื่องมันเล็กน้อยมากๆ แต่ก็ทำเป็นข่าวเสียใหญ่โต ลงหนังสือไม่รู้กี่ฉบับ
    ทั้งๆที่สิ่งที่เขาทำก็ไม่ได้ส่งผลร้ายอะไร กลับจะเป็นการดีที่ช่วยโปรโมทให้เสียอีก
    สินค้าบางตัวยอมเสียเงิน เพื่อให้มีภาพไปปรากฏในหนังอีกต่างหาก
  • โกงคุณเดียว---เบี้ยวคุณจ๊อบ---แอบอ้างคุณโอ---มึนต่อปัญหา---ไม่รักษาลูกค้า---หน้าเลือดเห็นแก่ตัว---ชั่วเหี้ยระยำ
    Bangkok Gottiline go to hell, MTF.
  • พี่ผีเอาเป็นแร็พเลย:o026:
    ผมอ่านในหนังสือสงสารคุณหม่ำครับ:o048:
  • ความที่พิตบูลและบูลลี่มันมาแรงมาก ทำให้ดึงดูดคนมารู้จักกับหมาพันธ์นี้เยอะขึ้น
    แน่นอน คนที่มองเห็นช่องทางทำธุรกิจก็ต้องมีหลุดเข้ามาด้วยเป็นธรรมดา

ผมมองดูคนไม่นานก็รู้แล้วว่า ใครเป็นอย่างไร รักหมาจริงหรือเข้ามาเพียงเพราะเห็นช่องทางทำเงิน
    เพียงแต่จะพูดหรือไม่เท่านั้นเอง หากว่ามันไม่น่าเกลียดจนเกินไปก็ไม่สนใจ แต่ถ้ามันมากเกินก็คงไม่ไหว
    พูดกันตรงๆ วิจารณ์กันตรงๆไปเลยดีกว่า คนที่ก้าวเข้ามาต้องรับทั้งผิดและชอบ ไม่ใช่ได้เอา เสียหลบ
    สิบกว่าปีในวงการนี้ เห็นคนมามากมาย คนบางคนอ้าปากก็เห็นใส้ติ่ง

แต่วันนี้ผมขออยู่ที่ตรงนี้ เพื่อสร้างสังคมที่ไม่ตอหลดตอแหลไว้เป็นตัวอย่าง
    อย่างน้อยมันก็ช่วยเป็น ตัวถ่วงดุล ไม่ให้วงการมันเละมากไปกว่านี้

การเพาะหมา มันไม่ใช่การบวกเลขหรือผสมสี ที่ผลจะออกมาตรงตามใจต้องการ
    มันต้องอาศัยประสบการณ์ การทำการบ้าน และที่สำคัญต้องมีดวงด้วย
    ยิ่งหมาบูลลี่ที่เพิ่งพัฒนามาไม่กี่ปี ผ่านหมาพันธ์อะไรมาบ้างก็ไม่มีใครรู้
    เลือดจึงยังไม่นิ่ง โอกาสที่จะผลิตลูกหมาออกมาตามที่คุยจึงไม่ใช่เรื่องง่าย

มีคนที่เล่นมานาน มีพ่อพันธ์แม่พันธ์เป็นโหล เขายังไม่กล้าคุยขนาดนี้
    เฮียใหญ่ เฮียโฟ๊ก บีบี และอีกหลายต่อหลายคอก ฯลฯ ต่างก็มีหมาเด่นๆเก็บไว้ทั้งนั้น
    ส่วนหมาตัวที่พูดถึงก็สายเลือดพื้นๆ ความสวยก็งั้นๆ มีอยู่ตัวเดียว แต่ที่ดังก็เพราะโปรโมท
    มีหมาอีกหลายตัว สวยกว่า คุณภาพเหนือกว่า เพียงแต่เจ้าของเขาไม่ได้โปรโมทเท่านั้นเอง

และข้อเสียของหนังสือก็คือ เป็นการสื่อสารทางเดียว จะพูดจะเขียนอะไรก็ได้
    บางทีก็เห็นใจคนที่เสียเงินซื้อหนังสือไปอ่าน บทความประเทืองปัญญามีไม่กี่คอลัมพ์
    การอ่านหนังสือ อ่านแล้วต้องฉลาดขึ้น แต่บางคอลัมพ์ยิ่งอ่านยิ่งโง่
    วิธีเช็คง่ายๆ หากใครแน่จริงมาลงที่พิตบูลโซน ไม่กี่วันรู้ผลว่าของจริงหรือของปลอม

ผมว่าที่นี่คือกระจกสะท้อนที่ดี อยากให้พวกเรารักษาวัฒนธรรมที่ดีแบบนี้ของเราไว้
    สังคมบอร์ดอื่น ใครจะเลีย ใครจะดูด ก็ดูเอาไว้เตือนใจตนเอง ฮ่าๆๆๆ
  • จบกันแค่นี้ คนเห็นแก่ได้ โกงคุณเดียว---เบี้ยวคุณจ๊อบ---แอบอ้างคุณโอ---มึนต่อปัญหา---ไม่รักษาลูกค้า---หน้าเลือดเห็นแก่ตัว---ชั่วเหี้ยระยำ เห็นด้วยวะ คนแบบนี้ไม่น่ามีในวงการนี้เลย
  • หมาก็งั้นๆยังอยากทำให้มันดัง กุล่ะแหยงๆยังไงไม่รู้
    เห็นลงหนังสื่อหลายเล่นอวดล่ำอวดรวยอยู่ได้
    ถามจิงพวกมึงเลี้ยงพิทเป็นมั้ย
    คอกอื่นไม่เห็นโปรโมทเหมือนมึงเลย เห็นหนังสือเล่มไหนมีหมาตัวนี้มันรุสึกไม่อยากจะซื้อเลย

อยากให้มึงมาตอบจังเลยวะ

คนพวกนี่ล่ะเป็นปัญหาในสังคมหมาๆ
    พวกสร้างภาพตัวพ่อเลยมึง
  • คอกหมาประเถทนี้อยู่ในวงการนี้ยากส์ครับ..!!
    อย่างที่ มาเฟีย พูดสังเกตุดูเถอะครับว่าคอกที่ทุ่มเงืนโปรโมตหนักๆเพราะมีความอยากดันพ่อพันธุ์ตัวนั้นๆให้ดัง..เรียบร้อยทุกราย
    บทความในคอลั่มที่ยกยอ ปอปั้น ดันมันขึ้นเทียบกับเมฆ...หมานะครับ มันคือหมา หมาที่ไม่ได้เกิดมาเพื่อผสมพันธุ์กับแม่พันธุ์ตัวไหนก็ได้
    มันไม่ใช่เทพ ที่ทำได้ดังปรารถณา..!! พ่อพันธุ์จะดัง มันอยู่ที่มันจ่ายลูกได้ดีแค่ไหนต่างหาก มิใช่แค่เขียนบทความโอ้อวดให้ใครๆอ่าน

ช่วยๆกันพัฒนาเถอะครับ ไหนๆก็ทุ่มเทเงินทองไปมายมายหลายล้าน วางแผนกันหน่อย ทำให้วงการ Bully มันก้าวหน้า อย่าพัฒนาแบบถอยลงคลอง...
  • ใครเคยไปบ้างที่คอกนี้ขอบอกว่าตอนรับแขกได้ส้นตีนมากนึกว่ารวยแล้วมึงจะไม่เอาคัยเลยใช่มั้ยในวงการพิทบูลอ่ะ

งานมิตติ้งพิทบูลมึงเคยโผล่หน้ามาบ้างมั้ยมีแต่เงินสมองแม่งไม่มีกูจะคอยดูความฉิบหายของมึงซักวันมึงต้องขายหมาทิ้ง

จำคำพูดกูไว้รวยแต่ไม่มีสมองอย่างมึงยังงัยก้อเจ๊ง....สาธุ
  • แม้แต่หมาที่ท้องมากับเจ้าของเก่ามันยังน่าด้านโกหกว่าท้องกับหมาที่คอกมันตัวที่ชื่อว่า กอริร่าบูลไงมันท้องก่อนที่คุนจะไปซื้อมาอีก
    ตอนแรกเห็นลงหนังสือลูกมัน ตัวละ 8 หมื่น แต่พ่อที่ผสมมันคนละตัวกับที่ลงหนังสือคู่กัน
    หาดูเลย ทนไม่ไหวจิงๆๆผมถามจากปากเจ้าของเดิมว่ามันท้องกะเอาลูกมัน
    แต่มาเห็นอีกทีลงหนังสือเฉยวะ งงงงงงง
  • พี่ผีทั้งหลายโปรดระวังคอกนี้มันฟ้องเอานะคับเค้ามีทนายประจำตระกูลด้วยนะล่ะ!!!!!!!
    ที่นี้ไม่มีเลียนะคัฟฟฟฟ
    คอกนี้หน้าด้านตัวพ่อเลย