ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องเหี้ยๆ ในวงการพิทบูล !!!
  • ขอก๊อปเอาบางช่วงบางตอนมาให้พี่น้องอ่านขำๆนะครับ จากกระทู้นี้
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=1955&page=1

******************************************************************************************************
    สวัสดีพี่หมอ อาจารย์ พี่คาวบอย ท่านรอง น้าดำ ที่เคารพ และพี่ๆน้องๆที่รัก

ขอบคุณพี่คาวบอยสำหรับบทวิเคราะห์ และข้อแนะนำสำหรับน้องๆเพื่อหวังเห็นพัฒนาการที่ดีมากกว่าอื่นใด ที่นี่คือที่แห่งนักกีฬา ไม่ไช่ที่ขายอาหารหมาหรือโฆษณาทางการค้า
    ที่นี่ทุกคนทำกิจกรรมเพราะใจรัก จึงหาเวลามาฝึกหมาแม้งานจะยุ่ง
    ที่นี่ " มิตรภาพ " เป็นของจริงมิได้แฝงไว้ซึ่งธุรกิจและผลประโยชน์ที่เกื้อ
    หนุนกัน
    ที่นี่คือครอบครัวของเรา ไม่มีการแบ่งชนชั้นหรือฐานะ
    ที่นี่ไม่เคยเห็นแชมป์อย่างพี่วิโรจน์ลงกระทู้ยกยอปอปั้นหมาที่ฝึกมากับมือ
    ที่นี่จึงไม่มีคนประเภทอย่างที่นั่น และที่นั่นจึงไม่มีคนแถวนี้ไปแวะเวียน

สุดท้ายที่นี่คือที่ๆผมเลือกที่จะอยู่และร่วมกันพัฒนาให้ก้าวเดินต่อไป

..........โดย นายเก่ง R.B.S.

----------------------------

ชัดเจนครับท่าน ...แต่อย่าไปสนใจมันมาก...

TWPA ....เดินทางมาไกล แล้วครับ...และเราจะร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจกันพัฒนาต่อไปเรื่อย... (เหลียวหลัง ดูรอยเท้าได้...แต่ไม่มีเวลา ที่จะหันหลังกลับแล้วครับ...)

พวกเราทุกคน ที่นี่... อยู่กันได้ด้วยใจ...ความรัก สามัคคี ความอบอุ่น และความเอื้ออาทร ที่มีต่อกัน เสมอมา...การให้เกียรติซึ่งกันและกัน จึงเป็นเรื่องสำคัญครับผม...

ในขณะที่ตัวมันเอง ได้แต่นั่งอิจฉา ริษยา และสูญเสียผลประโยชน์ในสิ่งที่ตัวเองไม่ได้ลงทุน ดังนั้น...TWPA คือ หนามทิ่มแทงใจ ของคน ทุเรศ ๆ ตอแหล จัญไร...(ขอโทษที ไม่รู้จะใช้คำไหน มันสะอิด สะเอียน จนบอกไม่ถูก..)

ด้วยความเคารพี่ - น้อง ทุกท่าน
  • อันนี้ก็ คือความระยำของคนอีกเรื่องหนึ่ง ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เอาให้มันส์สนั่นเมืองกันไปเลย

***************************************************************************************************************

เรื่องลากใส้กันนี่ผมชอบ เพราะข้อมูลเต็มมือ ในวงการหมา ใครทำเรื่องหมาๆอะไรไว้ รู้เกือบหมด
    เพียงแต่จะพูดหรือเปล่าเท่านั้น

ไหนๆก็เขี่ยแล้ว จัดให้เสียหน่อย จะได้รู้ว่ากรูของจริงไม่ได้โม้ และกรูก็ไม่ได้มีแผลที่ต้องหลบหน้าหลบตาผู้คนแบบมรึงด้วย

จะบอกอะไรให้เอาบุญ
    เรื่องฝึกพิทบูล ผมมั่นใจว่าผมเก่งกว่าไอ้พวกสิงห์จอมโวเยอะ
    เลี้ยงหมาตัวเดียว ปั้นจนดังทั้งประเทศ แบบนี้ถ้ายังไม่เจ๋งก็ไม่รู้จะเรียกอะไรแล้ว
    ทำให้ได้แบบพี่ก่อนนะน้องแล้วค่อยมาโม้

ส่งหมาลงแข่งไม่รู้กี่ครั้ง หมาก็นิ่งเป็นเสาหิน
    ฝึกแทบตาย ทั้งฝึกเอง จ้างเขาฝึก แต่ปัญหามันไม่ใช่มาจากอะไร
    เพราะสันดานไม่ดี เสือกไปเตะจนหมามันกลัวมันก็เลยประสาทเสีย มันก็เลยไม่ลาก
    รู้อยู่แก่ใจแต่ไม่เคยโทษตัวเอง โทษศูนย์ฝึก โทษกรรมการไปเรื่อยเปื่อย
    แบบนี้นะเรอะที่เขาเรียกว่าพัฒนามาไกลแล้ว คงใช่แต่ไกลจากความเป็นจริงตะหาก กร๊ากกกกก ๆ ๆ ๆ
    กรูจัดงานก็เล่นบทนกสองหัว ตีสองหน้ามาสืบราชการลับ แล้วก็คาบข่าวไปใส่ไฟให้เขาแตกแยก
    วงการลาก ถ้าไม่อิจฉาตาร้อน ยุยงปลุกปั่น วันนี้วงการลากก็คงไปได้ไกลจริงๆ

จะบอกอะไรให้อีกอย่าง เลิกนิสัยนกสองหัวได้แล้ว
    มีน้องๆ ในกลุ่มนั้นหลายคนเขาก็มาบ่นให้ฟัง ว่าอึดอัด
    ผู้ใหญ่ทำตัวไม่น่าเคารพ ปากหวานก้นเปรี้ยว
    ตอหน้าอย่างลับหลังอย่าง แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร พูดอะไรมากไม่ได้

ส่วนเรื่องอาหารขวัญใจมหาชนเอฟวัน ก็ดันขายดีอีก คนอะไรวะ สุดยอด เจ๋งจริงๆ
    แมร่งสอยอะไรตูไม่ได้ ก็โจมตีที่อาหารหมา ระวังโดนตรีนนะมรึง มรึงไม่ชอบแต่คนอื่นเขาชอบนะ อิอิ

เมื่อก่อนใครวะ อยากบรีดหมาขาย อยากมีหมานอก แต่ไม่มีปัญญาเอาเข้า ก็ไปจ้างเขาเอาเข้าให้
    แต่พอเขาเอาเข้ามาให้ ก็ควรรีบจ่ายเงิน เรื่องมันก็จบ ไม่ใช่มาบอกว่า เขาคิดแพงเกินไป
    มาตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ อย่างโน้นอย่างนี้ โดนหักหลัง โดนโกง จนเราสงสารคิดว่าโดนโกงจริงๆ

ไอ้เราก็ขี้สงสาร เห็นน้องมันเดือดร้อน มีเพื่อนจะมาจากอเมริกา ก็เลยอาสาเอาหมาเข้ามาให้
    พอเอาเข้ามาไม่ถูกใจ ก็มาโกรธกรูอีก ไปด่ากรูไว้ทั่ว แมร่งเนรคุณจริงๆนะ
    กรูก็อยากเอาตัวที่แมร่งสุดยอดของโลกมาให้ถ้าทำได้
    เลือกก็เลือกเองแท้ๆ ทำไมไม่โทษตัวเองบ้าง ไอ้ที่งอน ที่ลอบด่ากรูตลอดก็คงเพราะว่าได้หมาไม่ถูกใจนี่ละมั้ง

ทำไมไม่มองมุมกลับบ้างวะ การสั่งหมาหนึ่งตัว ค่าใช้จ่ายเป็นแสน กรูก็ออกให้ก่อน ค่าโทร ค่าเสียเวลา ทั้งหลายก็ไม่คิด
    เพื่อนกรูจะบินมาสบายๆ ก็ต้อง มาเดือดร้อนหิ้วหมาเข้ามาให้ ต้องไปสนามบินก่อนเวลาสี่ห้าชั่วโมง ถ้าไม่ใช่กรู มรึงคิดหรือว่าเขาจะเอามาให้
    เอาเข้ามาแล้วก็ต้องวิ่งเต้น เดือดร้อน เอาหมาออกให้อีก ต้องอดหลับอดนอน ทำยังกะไปลักลอบขนยา
    และถ้าเกิดโชคร้ายหมาโดนยึด เงินกรูหายเป็นแสน ก็ยังไม่รู้จะเก็บเอาจากใคร
    ทั้งหมดที่ทำให้ก็เพราะอยากช่วยน้อง ค่าจ้างก็ไม่ได้เรียกร้องสักสลึง แถมยังต้องมาติดหนี้เขาอีกสองพันเหรียญ

ลองคิดดูและทบทวนดูซิว่า การที่มาด่าผู้มีพระคณแบบนี้ คนอย่างมรึงคบได้หรือเปล่า ไอ้สาดดดดดดดดดดดดดดดด

นี่แค่น้ำจิ้ม ยังมีเรื่องเน่าๆอีกเยอะในวงการนี้ ฟังเมื่อไรก็ฮาเมื่อนั้น :030::030::030:
  • ยังมีเยอะครับพี่น้อง และเรื่องเหล่านี้คือเหตผลสำคัญ
    ที่ทำให้ใครบางคนไม่กล้ามาโผล่ในบอร์ดนี้ :063::063::063:
  • สวัสดีครับท่านมาเฟีย อย่าซีเรียสครับป๋า มนุษย์ทุกคนต่างจิตต่างใจ ต่างที่มา เลือกเฟ้นหาคนที่เราคิดว่าดีที่สุดและเหมาะที่สุดกับเพื่อนที่เราจะมอบให้ .... ในส่วนจิตใจผม มาเฟียคือพี่ชายที่สามารถคุยได้ทุกเรื่อง ไม่ได้มาชมท่าน แต่อยากบอกให้ท่านรู้ว่า มีคนไม่น้อยที่คิดกับท่านเช่นผม .. ด้วยความเคารพพี่ชาย:020::020::020::020:
  • หวัดดี ท่านบิ๊กบัง น้องชายผู้น่ารักและเสมอต้นเสมอปลาย
    สบายดีนะท่าน วันงานไม่มา แช่งนะเว๊ยยยย

เรา (We) ผมหมายถึงคุณกะผม ไม่ได้บอกว่าเราดีโดยไม่มีข้อบกพร่อง ใช่หรือเปล่า ฮ่าๆๆๆ

แต่สิ่งที่เรามีเหมือนกันคือ การกล้าเผชิญความจริง และยอมรับในตัวตนของเราเอง
    เรื่องเลวก็ทำให้เห็น เรื่องดีก็ทำให้เห็น เพราะนี่ละคือคนจริงๆ ไม่ใช่เทวดา
    เพราะความจริงก็คือความจริง แต่จะมีใครกล้ายอมรับความจริง หรือกล้าประจาณตัวเองแบบเราจริงไหมน้อง

เราไม่เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น และเราไม่ได้สร้างภาพเทพตลอดเวลา
    ผมชอบบทความของท่านวะ ตรงใจดี :063::063:

ท้ายสุด
    ผมกล้าพูดว่าผมคือคนเลว และเลวในหลายๆเรื่องด้วย :002:
    แต่ผมไม่ชั่วครับ เย้.............. :063::063::063:
  • นี่ละ มาเฟีย คนที่ผมรู้จักตั้งแต่วันแรกยันวันนี้ สุดๆพี่ข้า ลูกผู้ชายใจไม่ตุ๊ด 55555 .... วันงานไม่พลาดแน่ BB ฟูลทีมครับป๋า :020::020::020::020:
  • ผมก็ไม่ได้บอกว่าท่านเลิศเลอเพอร์เฟค แต่ว่าคบกับพวกท่านแล้วสบายใจดีวะ

มีดีมีเลว แต่ไม่ fake ฮ่าๆๆ :063:
  • หวัดดีครับพี่มาร์คจำผมได้หรือเปล่า ผม กาน ภูเก็ต เองครับพี่:013: ไม่ได้เจอกันนาน ผมเปิดอ่านบอร์ดแถบทุกวันเพียงแต่ไม่ได้เขียนตอบกระทู้เลย อย่าเครียดครับพี่ :065:วันงานผมคงไม่ได้ไป เสียดายเหมือนกันอยู่ที่ภูเก็ตเงียบมากๆ ไม่มีกิจกรรมหนุกๆ เลย:006: ดีใจแทนคนกรุงเทพที่มีคนจัดกจิกรรมดีๆ แบบนี้ขึ้นมาเรื่อยๆ:063: ถ้าผมอยู่ที่กรุงเทพคงไปทุกงานเลย:039:
  • มันจะโกรธจะเกลียดอะไรก็เป็นเรื่องของมัน

แต่อยากให้มันรู้ว่า คุณนภา คนที่บริหารเอฟวันอยู่ ณ ตอนนี้
    คือคน ที่ขับรถไปรับหมาที่เจ้าของมันใจร้าย เอาไปฝากทิ้งไว้ที่ร้านหมอ
    เพราะเจ้าของอยากให้มันมีลูก จะได้ขายลูกมันเอาทุนคืน
    แต่หมาต้องทนลำบากนอนอยู่ในกรงแคบๆทั้งวันทั้งคืน

และคุณนภาคนนี้ ก็คือคนที่ยอมอดหลับอดนอน ดูแลหมาใครก็ไม่รู้ที่มาผสมกับไทเกอร์
    เขายอมลำบากทำให้ เพราะรู้ว่าน้องไม่ค่อยมีตังค์กำลังเดือดร้อน และอยากให้น้องได้ค่าหมาคืนเร็วๆ
    และก็ยังเป็นคนที่ตากฝน เป็นธุระเอาหมาใครอีกก็ไม่รู้ไปผสมเทียม
    และเขาก็ยังเป็นคนช่วยออกเงินแอดวานซ์ ก่อนการนำหมาเข้าทั้งหมดให้มันด้วย

และก็เพราะศึกชิงน้ำเชื้อหมา ทำให้คนหน้ามืดตามัว ไม่รู้พี่รู้น้อง ยอมแทงข้างหลังเพื่อน

ใช่แล้ว สิ่งที่เขาทำ มันไม่ใช่ธุรกิจ มันคือมิตรภาพ มันคือความหวังดี และกระทำไปโดยบริสุทธิ์ใจ
    :064::064::064::064::064:

อ่านแล้วอึ้งไหมครับพี่น้อง :034::034::034:
  • หวัดีครับท่านกาน สบายดีนะครับ

ไม่ได้เครียด ไม่ได้รู้สึกอะไรหรอกครับ ขำๆ
    แค่อยากกระชากหน้ากาก พวกคนดีมีอุดมการณ์จอมปลอมบางคนเท่านั้น :005:
  • มาเยี่ยมว่ะ พี่น้องงงงงงงงงงงง เย้!
  • อืม! ว่ะพี่น้อง อันว่ากรูนี่ก็ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมพี่น้อง ณ.pitbullzone ซะนาน พี่กรู[มาเฟีย] ก็ยังมีเห็บเกาะอยู่เหมือนเดิม เห็บเหี้ยๆนี่ก็กัดไม่เลิก

เก่ง RBS หรือเก่งกำแพงเพชร[เมื่อก่อน] ก้ยังเป็นไ อ้เก่งคนเดิม พี่[มาเฟีย]อย่าว่าผมเคยเป็นเพื่อนที่เคยโดนไ อ้นี่เสียมหลังอีก เพราะผมไม่เคยเห็นมันเป็นอย่างที่พี่ว่า คนอย่างมันไม่เคยผิด ไม่เคยมองตัวเอง ไม่เคยถือพี่ถือน้องกับใครในที่นี้อยู่แล้ว กับเพื่อนเหลียงมันยังหลอกซะทุกวันนี้ยังนั่งงงอยู่เลย

เซียนหมาแดง รู้ลึกรู้จริงรู้แม่งทุกเรื่องเกี่ยวกับหมาแดง ถุย!!!!!!!!!! รู้จริงๆ มรึงเอาหมาลูกผสมพิท+เฟร้นมัสตีป มาหลอกผสมชาวบ้านเค้าได้หน้าตาเฉย ก็ผสมมาก็บอกเค้าไป จะต้องแอบอ้างเป็นพิทแท้ทำกระดออะไร เอ!หรือว่าจ่ายตังไปแล้ว ยังไงก็ต้องเอาว่างั้น ความซวยมันไปตกกะลูกเด็กเล็กแดงที่ไม่รู้เรื่องนะมรึง เวร!!!!!!!!!!

เมื่อก่อนอยากมีหมานอกกะเค้าบ้าง ก็ได้นี่หว่า ก็มีตังอ่ะ! ก็ไม่มีใครเค้าว่าไรมรึงหลอก แต่พฤติกรรมที่มรึงทำกะพี่มาร์คพี่นภานี่มันใช้ไม่ได้ เอาหมาไปฝากพี่เค้า เค้าต้องเก็บหมาให้ อุ้มไปทำโน้นให้ทำนี่ให้ ขี้ก็ต้องเก็บ หิวก็กินของเค้า เค้าได้อะไรจากมรึงซักบาทมั้ยนั่น จะบอกอะไรให้นะ ที่เค้าทำให้ทั้งหมดน่ะ เฮียเหลียงโว้ย!!!! เค้าเกรงใจไ อ้เหลียงมัน พวกกรูรักกัน เพื่อนของเพื่อนกรูก็คือเพื่อนของกรูด้วย พอได้ลูกหมาสมใจ ก็ไ อ้ที่รับปากว่าจะส่งคืนลูกหมาตัวนึงกลับให้ลินดาหล่ะเพื่อน ทำไง คารารวยเอ้ย! พี่กรูก็ต้องจ่ายเค้าไปอีก2000 เหรียญ

ไ อ้คนที่ต้องไปรับใช้หนี้ให้มรึงนี่ก็เอาอีก เกรงใจเพื่อนเหลียงอีก เอาน่ะช่างมัน น้องๆทั้งน้านนนนนน อ้าววันนี้เป็นไงพี่! ไ อ้ที่ว่าชอบtiger นักหนา อยากได้ทายาทtiger นักหนาแล้วเป็นไง ผมจะรักมันให้มากๆ ผมจะเก็บมันไว้เอง เป็นไงบ้างพี่น้อง มันขายแดกไปตั้งเท่าไร ก็ขายในบอร์ทแห่งนี้นี่แหละ โห!แม่งช่างทำไปได้ คนหัวฟวย เย้![แล้วกรูจะเย้! ทำไมว่ะ]

ก็แล้วไ อ้เรื่องขายหมาแดงแล้วจะเอาเงินส่วนหนึ่งตั้งกองทุนหมาแดงฟวยอะไรนั่นอีก ประเด็นคือ ดูดีมาก เก๋มาก เท่ห์สุดๆ เก่งกำแพงสุดยอด รับผิดชอบต่อสังคม ปรมมือกันทั่วหน้า แล้วเป็นไง ขายลูกหมาได้กี่ชุดไปแล้ว ไหนกองทุนหมาแดงอยู่ไหน หรือมรึงเอาตังไปซื้อทิสชู่เช็ดปาก สาดแม่งทำเอาคนอื่นกลายเป็นหมาไปเลย โฆษณาซะหรู สุดท้ายไม่มีเหี้ยอะไรเลย แล้วไ อ้พวกที่ตอนนั้นพากันปรมมืออีก ไหนหาให้ดูหน่อย กองทุนหัวฟวยน่ะอยู่ไหน?

ตอนพี่กรูไปจัดงานลากที่เพชรอีก ทำเป็นเอาหมามาลงแข่ง ตอนนั้นใครเค้าดูก็รู้ว่ามรึงมาแบบไหนสาด ไม่มีใครโง่กว่าใครหรอก แม่งมา2หัวเลย คุยกะเราตาขยิบไปอีกข้างนึง ส่งซิกส่งข่าว ทำให้เพื่อนฝูงแตกกัน ทำไปทำไม มันได้อะไรคุ้มนักเหรอ สุดท้ายไม่เกินอีก100ปีที่มรึงเห็นเดินๆอยู่นี่ก็ตายกันหมดแล้ว คิดมากน่า ส้นทีน

พี่น้องครับ ขอบอกว่ามันบังเอิญจริงๆ ผมไม่ได้เข้ามาที่นี่นานมาก ตั้งแต่เปลี่ยนรูปร่างบอร์ดไปนี่แหละ ไม่ค่อยชอบว่ะ ชอบของเดิมมากกว่า มันส์กว่า แต่พอได้เข้ามาจากแรงกระชากจากน้องๆที่ตามกันจัง[ไม่ได้สำคัญอะไรหรอกจ้า คือน้องๆมันว่ามันเหงาว่ะ] โห!กลับมาเจอข้อความเหี้ยๆ เลี่ยนๆนี่อีก ทำไมว่ะพี่น้อง นี่มรึงไม่คิดจะเปลี่ยนความคิดให้มันดีขึ้นเลยเหรอ เช้นนนน่ะ เช้นนน ฟวย!!!!!

พอหละ เรื่องของไ อ้หน้ามึดนี่ยังอีกเยอะ ไว้วันหลังค่อยว่ากันใหม่

สุดท้าย ขอบอกว่าเรื่องมันจบก็ให้มันจบไปอย่าแง้มขึ้นมาอีก เพราะแผลมรึงเองก็ยังอีกเยอะ ที่นี่น่ะเค้าอยู่กันแบบพี่น้องเพื่อนฝูงกันจริงๆ เค้ารักกันจริงๆ แบบมรึงน่ะที่นี่ไม่มีแล้ว สูญพันธุ์ไปแล้ว จะเล่นกันก็เล่นกันดีดี อย่าอ้อมค้อม อย่าตอแหล ใครผิดเดี๋ยวมีคนจัดการเอง ของจริงอ่ะ อยู่ที่นี่โว้ย PITBULLZONE
    ไฟล์แนบ
    44364436.jpg 65K
  • คนในรูปข้างบนนี่คือคนที่ชื่อ เก่งกำแพง หรอคับ..
  • ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย นี่เฮียใหญ่ครับพี่น้อง เวรกรรม หาเรื่องให้กรูแล้ว เย้!
    ไฟล์แนบ
    a379614.jpg 32K
  • :013::013::013::013::033::033::013::013::013::013:
    ชอบคำ อยู่กันอีกไม่เกิน 100 ปี ก้อตายกันหมดแล้ว...
    อ้าว แล้วจะไปโกรธเค้าทำไมล่ะ
    ถ้า อีก 100 ปี เค้าไม่ตาย เราไม่ตาย เค้าจะเป็นคนที่คุณรักมากที่สุดในโลกเลยนะ จะบอกให้...
  • :029::029: อ๋อๆ คนเสื้อขาวนี่ใช่ป่าวๆ จะได้จำไว้...:020::020:
  • สุดยอดเลยอะป๋ามาร์คคนผิดเนี่ย
    ไม่รู้จะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนแล้ว
    อายแทนเลยคับน่าเอาบิ๊ปคลุมหัวจริงๆ
  • ว้าววว ไม่รู้จะ ยังงัยเลย แต่เป็นกำลังใจให้พี่มาเฟียนะ ทุกคนที่พิทบูลโซนก้อคงคิดเหมือนกัน เราชอบในความเป็นคนตรงของที่นี่ ด่ากันก้อตรงตรงไม่ต้องมาลับหลัง ชื่นชมที่พี่มาเฟียเป็นแบบนี้ล่ะ มีน้อยแล้วคนแบบนี้ ขออนุรักษ์ ไว้สักคน อย่าทำลายของหายากอย่างพี่มาเฟียเลยเน้ออออ
    พี่มาร์คสู้ สู้ ....
  • เอ๋ แต่คนเสื้อขาวนี่ เฮียเหลียงนะ คุณ RAMA9
  • เสื้อขาวก็ไม่ใช่ เพราะเขาคือเหลียง วังเวงขาลุยครับ
    และผมยืนยันว่าคนนี้ ถึงจะพูดจาโผงผาง แต่ไม่แทงหลังเพื่อนแน่นอน

ขำๆนะพี่น้อง บอร์ดนี้มันก็แบบนี้ละครับ อะไรก็พูดกันตรงๆ ผมว่ามันจริงใจดีครับ
    ประเภทคุยกันคำ ชมกันสามคำ คงไม่ใช่ที่นี่แน่นอน

ขออภัยด้วยครับ สำหรับหัวข้อที่ไม่สุภาพ แต่ผมไม่ชอบคนประเภทกรูดีอยู่คนเดียว ฝ่ายตรงข้ามชั่วหมด
  • ไอ้ pitdeer มรึงจะลงรูปอันสุดรันทนของกรูทำ ปิอะไรฟะ

ยังไม่พอ ยัง ต่อด้วยภาพ เทพเหลียง ทนายzone อีก เค้าจะเข้าใจผิดได้โว้ย

ป๋า เรื่้องแบบนี้ ขำขำวะ สิ่งที่ผ่านมา มันก็วัดอะไรได้หลายอย่าง

มาเฟียมใครไม่คบ กรูคบ

ช่วงนี้ ศก.โลกยิ่งผืดๆ ชวนปวดหัว

คำว่าเพื่อน มัน เขียนง่าย แต่ หาลำบาก ต้องลองๆๆ แลัวรู้

พอรู้แล้วซึ้งๆๆ

ว่าไป F1 ยิ่งด่ายิ่งดังวะ
  • เป็นกำลังใจให้คับพี่มาเฟีย สำหรับผมพี่น่าคบเพราะผมไม่เคยคิดจะไปหาผลประโยชน์อะไรกับพี่ แต่สำหรับคนที่จะมาหาผลประโยชน์กับพี่ผมว่าพี่เป็นคนคบด้วยยากเพราะพี่ฉลาดเกินกว่าจะมาให้เขาหลอกง่ายๆ คนอย่างนั้นเลยไม่ชอบพี่เยอะไง แค่นี้พี่คงเข้าใจ
    ส่วนตัวผมชอบคนนีสัยอย่างพี่นะ
    รักนะสู้ๆๆ
    5555555555
    ไฟล์แนบ
    IMG_3892.jpg 62K
  • แม๊ กระทู้นี้ไม่เข้าไม่ได้ครับผม แผล่บ แผล่บ
  • ผมชอบคนประเภท ดีบ้างเลวบ้าง เพราะมันคือตัวตนของคนจริงๆครับ
    ผมไม่เคยคาดหวังว่าเพื่อนผมทุกคนต้องเพอร์เฟค ทุกคนมีความจำเป็นต่างกันเราต้องเข้าใจ
    เราก็เลือกเฉพาะส่วนที่ดีของเขา และสังคมแห่งนี้มันเพื่อมิตรภาพและความบันเทิง
    เราจะไปคาดหวังอะไรกันหนักหนา ดีบ้าง เลวบ้าง แต่ไม่ชั่วเป็นใช้ได้

แต่ผมไม่ชอบประเภท เทพจำแลง ทำตัวดีเหนือคนธรรมดา มันเลี่ยน มันจะอ๊วก เพราะมันผิดวิสัยของมนุษย์
    ประเภทสร้างภาพว่าตัวเองดีคนเดียว คนอื่นโดยเฉพาะคนที่คิดไม่เหมือนตัวเองต้องชั่วหมด
    คนแบบนี้ มันคบลำบาก เพราะแมร่งแกล้งทำดี แต่เวลาดีแตก คนพวกนี้แมร่งถ่อยสุดๆ

และบอร์ดนี้คือของแสลงสำหรับคนประเภทนั้น

ด้วยความเคารพ

หมายเหตุ ท่านเคน ท่านชมหรือด่าวะ ฮ่าๆๆๆๆ :005:
  • ไม่รู้เรื่องเลยเพราะเห็นทะเลาะกันใหญ่เลยขี้เกียจอ่านมาอีกทีก็เป็นบอร์ดใหม่:m013:
    แต่ที่แ่่น่ๆ ชอบเฮียวะ น่ารัก กวนทีน แนวดี ก็เห็นกลุ่มหมาดำน้ำนี้ละได้ใจ:m032:
  • โกรธคือโงโมโหคือบ้าครับ
    โกรธไปมันก็ไม่มีอะไรดี โกรธไปเราเองก็เสียจิตรเปล่าๆ ใครเอื้ยเดี้ยวมันก็ไม่มีใครครบเอง
    ปล่อยให้ธรรมชาติลงโทษ
    โมโหไปเส้นเลือดในสมองแตกตายมาหลายคนแล้วเป็นห่วงพีน้องครับปลงได้ก็ปลง
    คนเราจะอยู่กันนานเท่าไหร่ รวยแล้วไงพวกคบด้วยมีแต่เกาะแดกหาคนจริงใจได้กี่คน
    จนแล้วไงเพื่อนที่คบอาจจริงใจกว่าเพราะไม่มีผลประโยชในการคบหา55555
    จนหวะแต่คบใครจริงใจหวะ
  • :052::052::052: ส่งท้ายปีเก่า....ต้อนรับปีใหม่... :052::052::052:
  • :m094: เกือบ...ยิง...ผิดตัวแล้ว!!

เด๋วปัด อิ อิ
  • พิทเลียเพื่อนรัก แล้วมรึงจะลงรูปกรูทำไมว่ะ สันดาลแทนที่จะเอาหล่อๆหน่อย มาว่ากันต่อเรื่อง หมาๆ มาเฟียเป็นพี่ชายเป็นเพื่อนที่แสนดีสำหรับผม เก่ง กำแพง ก็เป็นน้องที่ดีสำหรับผมอีกเช่นกัน ฉะนั้นในกระทู้นี้ ผมคงไม่สามารถ จะว่าใครได้ หยิกหนังเจ็บเนื้อ แต่ขอบอก น้องรักของพี่ คนเราถ้าขากความ กตัญญูรู้คุณ คงเจริญยาก เล่นกันให้พองามให้รู้จัก พี่จักน้อง ผมไม่พอใจใครผมไม่เคยตีรวม บอกตรงๆ อ่านแล้วไม่ค่อยปลื้มอ่ะ ขอแค่นี้ละกัน
    ไฟล์แนบ
    4-0-hu2e6mby-1.jpg 90K
  • โอ้ววว แม่จ้าววววววววว

ก่อนปิดศักราช มันร้อนดีจริงๆ พรุ่งนี้ว่าไง พี่น้องงงง

โฮะๆๆๆ
  • ***** ผมคงดูอย่างเดียวดีกว่าไม่กล้าไปวิจาร์ย เพราะตัวเองก็ไม่ดีเท่าไหร่55.+++ ***

ดีคร๊าบๆพี่มาเฟีย...และพี่ทุกท่านๆๆๆๆ.....มันก้คงต้องเป็นธรรมดาของคนที่ดังแว้วก็ต้องมีคนอิจฉา

เลยต้องมีการสอยลงมา หาเรื่องได้ได้ทุกเรื่องแหละคร๊าบๆๆๆๆ....คงจะหลีกนี้ลำบาก..แต่นั้นก็อยู่ที่

การกระทำครีบๆๆพี่ ว่าเราทำอะไรมันเห็นๆๆกันอยู่ๆๆๆๆๆ...คนเราคงไม่ได้ดี100 นะพี่...

ผมว่าถ้าคบคนแล้วแต่จิงใจ กับคบคนดีแต่ไม่จิงใจ คงเลือกคบคนเลวดีกว่านะคร๊าบๆๆๆ.....อย่างน้อยก็ยัง

จิงใจบ้าง5555..++++

****** โทษทีคร๊าบๆๆๆพี่ 20 นี้คงไม่ได้ไปเสียดายมากๆๆ ติดงานซะงั้นนะ *******
    ไฟล์แนบ
    Image578 (Custom) (Custom).jpg 37K
  • :001: หวัดดี ท่านพี่ ทุกท่าน

ไม่มีความเห็นเพราะเป็นผู้น้อย อิอิ

เพ่ ๆ พรุ่งนี้ น้องผมรับปริญญา ถ้าเสร็จเร็ว อาจได้แว่บไปนะจ๊ะ จุ๊กกรู๊
  • ยินดีด้วยโว๊ยยยย น้องกรูเป็นบัณฑิตแล้ว เย้............ :039::006:

งานนี้ลอยตัวหนีอีกแล้ว เสียชื่อ โก๋โอ๊ค อดีตตำหนวดบอร์ดหมด :005:
    ว่าจะเอาหมาแดงผูกโบว์ไปแสดงความยินดีเสียหน่อย
    แต่เปลี่ยนใจแล้ว อากาศมันร้อนสงสารมัน กลัวหมาตายด้วย
    แต่จะไปมอบวันหลังก็ไม่ขลังอีก :030:

ใช่ คิน เห็นด้วยวะ
    โลกนี้ ไม่มีใครเพอร์เฟค และคนเพอร์เฟคก็ไม่มีในโลกใบนี้ด้วย :063::063::063:
    จะทำอะไรก็ทำไป แต่อย่าให้ใครเดือดร้อนเป็นพอ สู้ๆ นะท่าน :065:
  • อยากรู้อะครับ
    TWPA คืออะไร
  • ผมก็ไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไรมากนะ แต่เท่าที่เห็นมันก็เรื่องๆเดิมๆ ที่สามารถมาเล่าได้ยันลูกบวชเลย ผิดถูกก็ว่ากันไปตามเนื้อเรื่อง

ผมกับพี่มาร์ทก็รู้จักกันมาพอสมควรแล้วผมว่า พี่คนนี้ใครว่าไม่ดีผมก็ไม่รู้เหมือนกันแต่สำหรับผม ผมรับได้ในสิ่งที่พี่เค้ากระทำไม่ว่าจะถูกหรือผิดเพราะคำว่าเพื่อน(เพราะนิสัยพี่เค้าถ้าเค้าทำผิดหรือทำอะไรที่ไม่ดีผมสามารถออกความคิดเห็นได้พี่เค้ารับฟังแต่จะทำตามรึเปล่าผมไม่รู้แต่แค่นี้ก็พอแล้ว)

ส่วนพี่นภาก็เหมือนพี่สาวผมคนหนึ่ง(มีบุญคุณกับผมมากๆด้วย)เท่าที่ผมรู้จักผมขอบอกเลยว่าพี่นภาเป็นคนดีมาก อย่าดึงเค้ามายุ่งเลยในเรื่องพวกนี้เลย

สำหรับผม ผมก็เป็นตัวของผมแบบนี้ เพื่อนผม พี่ๆผม เฮียๆทั้งหลาย สำหรับผมบุคคลพวกนี้คือเพื่อนผมที่ผมพูดได้เต็มปากและจริงใจด้วย100% เพราะผมเลี้ยงหมาและได้เพื่อนครับไม่ใช้เลี้ยงหมาแล้วหาเรื่อง

ปล.ตรูก็ไม่ใช้คนดีห่าอะไรนักหนานัก ทั้งเสียงดัง ขี้โวยวาย ขี้เมา เอาแต่เที่ยว แต่พวกเพื่อนๆพี่ๆเฮียๆทั้งหลายก็รับตรูได้ ด่าตรูบ้างตรูเถียงบ้าง แต่ยังไงตรูก็รักพวกเค้าทุกคนเพราะคำว่าเพื่อนโว๊ย!
    ไฟล์แนบ
    1023_090135.jpg 75K
  • เป็นมหากาพย์ ไปชะแล้ว
  • ไม่สมควรอย่างยิ่งในการใช้คำหยาบ.. เวปสาธารณะชน ยังมีเด็กๆ และเยาวชน ที่ต้องการเข้ามาศึกษา หาความรู้..
    โดยเฉพาะ วมต. ควรเป็นตัวอย่างที่ดี..

ปล.ขออภัยหากไม่พอใจ..
  • ผมว่าเด็กๆ สมัยนี้ มัน ด่ากันเป็น โดยไม่ต้องสอน หรอกมั้ง ครับ ไม่เชื่อพี่ Ghost ไปฟังลูกพี่ หรือ หลาน พี่คุยกับเพื่อนเค้าสิ

อยู่ที่ วิจารณญาณมากกว่า ที่มันจะเลือกรับอะไรไป ก็รู้กันอยู่ ถ้าอายุมันถึงจุดหนึ่ง เราก็เลี้ยงเ้คาได้แค่ตัว ส่วนความคิดเค้าเราบังคับไม่ได้อยู่แล้ว

เ ราทำเได้แค่เพียงพูดให้รู้ถูกผิด หรือ ชี้นำ เท่านั้น อยู่ที่ผู้ปกครองปลูกฝังเค้ามาแบบไหนมากกว่า เ ด็กๆสมัยนี้เค้าฉลาดกันมากกว่าที่ผู้ใหญ่คิด

เราจะตามเค้าทันไหมแค่นั้น มีแต่พวกผู้ใหญ่หัวเก่า ที่คิดว่า เด็ก ม.6 โตเป็นควาย มันจะเลียนแบบเกมส์ โดยไร้ความยั้งคิด

มันวางแผนมาแล้วสิไม่ว่าแต่ขาดความชำนาญ ผมก็ยังไม่เคยมีลูกนะ แต่สังเกตุจากคนรอบข้างและตัวเองเท่านั้นครับ แต่ว่าผมไม่เห็นด้วยกับ Ghost
  • :063::063:ให้ความเห็นซักเรื่องครับ เอฟ1 ยิ่งด่ายิ่งดังจ๋า เป็นกำลังใจให้เฮียตลอด
  • :063:เยี่ยมครับ F1 ผมใช้มาตลอดอะ เป็นปีละ:o008: แต่คนที่บ้านดันลากกระสอบกับพื้นตราเจือกจางหายไปเลย:o029: ตั้ง4ถุง:o007: เลยไม่ครบเซงเลยทีนี้:o059:จะแลกเสื้อซักหน่อย:o028:
  • แหม F1 เห็นสี ก็รู้แล้วว่า ยี่ห้อ อะไร ท่านใหม่ เอามาแลกเหอะ ป๋า เค้าคงจะให้หรอก ป๋าเค้าไม่ใจร้ายหรอ โฮ่ๆๆ
  • สวัสดีครับป๋า มาเฟียและพี่น้องทุกท่าน:017:
    วันนี้โคตรยุ่งเลย เปิดแต่เช้าอ่านได้กระทู้นึงงานเข้า เป็นอย่างนี้ตลอดทั้งวัน ตกเย็นมาเคลียร์งานเสร็จกะไว้ว่าพรุ่งนี้ออกลุยงานเลี้ยงเรา แต่หัวงานสักหน่อย พอมาเปิดเห็นชื่อกระทู้ เอาละ...ตู งานเข้าอีกละ ส่วนตัวผมผมคิดว่า เก่ง กำแพงก็เป็นคนที่น่ารักคนหนึ่ง แต่ช่วงนี้อาจโดนอะไรเข้าสิงห์อยู่ เรื่องนั้นผมไม่พูดละกัน:056:
    แต่คนอย่างพี่มาร์ค ป๋า หรือ มาเฟีย ที่ผมเรียกวนไปวนมาอยู่สามสี่ชื่อนี้ ซึ่งยังเคยเล่าให้มาเฟียฟังเองเลยว่า ครั้งแรกที่ผมพบกับป๋าเค้าผมไม่อยากคุยด้วยเลยกับคนที่ชื่อมาเฟีย เพราะไม่เข้าใจว่าทำไม ทุกคนถึงต้องพรุ่งประเด็นไปที่พี่มาร์ค แต่พอคบกันแล้ว ตัวผมเองก็ไม่รู้ ไม่มีเหตุผล แต่ในวันนี้ผมพูดได้เต็มปากว่า คนคนนี้เป็นเพื่อนผมและเป็นพี่ชายผม คนคนนี้เป็นคนที่เป็นคนจริงๆ:060
    ไฟล์แนบ
    DSC06821.jpg 77K
  • 5 5 5 +

ไม่ใช่ผมรับปริญญา ซะหน่อย น้องของผมตะหาก ถ้าพี่ท่าน เอาหมาแดงผูกโบว์มา ผมยึดเลยนะ
    ไฟล์แนบ
    zztop_14-10-02.jpg 36K
  • อ่านมานานแล้ว ชักอยากรู้จักตัวเป็นๆ ของพี่มาเฟียซะแล้วว่าจะคมจริงเหมือนกับตัวหนังสือหรือปล่าว ........
    คนใจนักเลงแบบนี้หายาก
    น่านับถือ +++ คนนิสัยแบบนี้เพื่อนตายจะเยอะ

พรุ่งนี้เจอกัน:062:
  • TWPA. ย่อมาจาก
    T Thailand
    W Weigth
    P Pulling
    A Amaricanpitbul

ไม่ค่อยแน่ใจครับ น่าจะใช้เคยเจอจากกระทู้เก่าครับ:028:
  • "มาร์คมาเฟีย" จริงๆเป็นคำที่เรียกเพี้ยนมาจากคำว่า "มาร์คกลัวเมีย" ฉะนั้นมิต้องสงสัยเลยว่ากะทู้นี้อุบัติขึ้นเพราะอารมณ์ชั่ววูปที่นึกขึ้นมาได้ในบัดเดี๋ยวนั้น ที่ไอ้น้องเก่งเคยกระทำอะไรไว้ จริงๆมาร์คเป็นคนดีมาก เป็นลูกผู้ชายตัวจริงแต่เจี้ยวเล็ก[อันนี้ไม่ใช่ความผิด] เย้!
    ไฟล์แนบ
    a379638.jpg 21K
  • วันนี้ถ้ายังไม่มีใครมาตามจะแกะรอยคนดังมาให้ทั่วๆนะพี่น้อง เย้!

ท่านต่อไป เป็นผู้เฒ่าฝั่งพระราม3 ดอทคอม [อิอิ เสร็จกรู]
    เฮียใหญ่จริงๆแกแก่มากแล้ว อีกไปกี่ปีก็จะ80แล้ว แต่แกไปดึงหน้ามา หน้าแกเลยดูอ่อนกว่าวัย น้องๆบางคนถามว่าขนหน้าอกที่เห็นสวยๆน่ะ ตามสายพันธุ์จีนแต้จิ๋วของพวกเราไม่น่าจะหงิกได้ขนาดนั้น[อันนี้ฟังจากน้องๆสาวๆที่เฮียแกเคยเปิดให้ดูที่ซุ้ม] อันนี้ขอชี้แจงเป็นกรณีพิเศษว่าที่จริงขนหน้าอกที่น้องสาวถามมานั้นคือขนที่เคยอยู่ข้างล่างน่ะครับ แต่เฮียแกให้หมอดึงหน้า หมอแม่งก็เลยดึงขี้นมาหมดเลย ก็เลยเป็นอย่างที่เห็นนี่แหละ แต่แต่แต่ แม่งมีหย่อมเดียวว่ะพี่น้อง เย้!
    ไฟล์แนบ
    28-06-49 056.jpg 46K
  • ต่อไป เย้!

เหลียงวังเวง นักเลงปากซอย!!!!!!!!
    เฮียคนนี้เติบโตมาในช่องของpitbullzone ด้วยการเลี้ยงพิท3สี รุ่นคลาสสิคของตี๋เบตง เมื่อก่อนมีหมา3สีตัวนึงใครถามว่าทรงอะไรอ่ะพี่ครับ เหลียงวังเวงจะตอบว่า"เป็นแบบคลาสสิค"

เมื่อก่อนเป็นผีซะส่วนใหญ่ [แต่เป็นผีช่วยเพื่อน] สาดไปทั่ว ไม่มีหลักการ ไม่มีอุดมการณ์ ไม่มีจริยธรรม สุดท้ายไม่มีอะไรจะทำ ในรูปเป็นผู้อยู่เบื้องหลังของคนในข่าว เป็นบุรุษไปรษณีย์ด้วย เย้!
    ไฟล์แนบ
    28-06-49 044.jpg 89K
  • ต่อไป ตุ๊ดๆๆ เปลี่ยน!!!!!!!!

"หมีโลตัส" ไอ้นี่มิใช่บ้านอยู่แถวโลตัส เป็นเพราะชอบเมาแล้วอ๊วกใส่ถุงโลตัสเป็นนิจ

ประวัติคร่าวๆก็ยืมของใครแล้วไม่ชอบคืนดีดี ต้องให้ด่าออกอากาศก่อนถึงจะยอมคืน เพราะฉะนั้นอย่าให้เหี้ยนี่ยืมของเป็นอันขาด เรื่องอื่นคบได้ ฟังธง เย้!
    ไฟล์แนบ
    a369118.jpg 63K
  • ขอใช้สิทธิที่ถูกพาดพิงจากท่านผู้อภิปรายไปเมื่อสักครู่55 บายดีนะท่าน เดียร์ เอาไอ้ที่เก็บไว้มาดูมั่งดิ (หมานะ):065:
    CommentAuthorJoe88 CommentTime44 นาทีก่อน
    TWPA. ย่อมาจาก
    T Thailand
    W Weigth
    P Pulling
    A Amaricanpitbul

A = Association มั๊งครับ อย่าว่ากันนะครับ ช่วยๆกัน :019:
    ไม่ค่อยแน่ใจครับ น่าจะใช้เคยเจอจากกระทู้เก่าครับ
  • คนสุดท้ายของวันนี้ เย้!

"พี่ทาเคชิ" คนนี้เมื่อก่อนเป็นคนเคยดังในพิทบูลโซน แต่พักหลังโดนกระแสเหลียงฟีเวอร์มากลบ เลยเงียบๆไป พี่คนนี้เป็นคนดี เพราะอย่างน้อยไม่เคยเป็นผีไปด่าใคร [แต่เคยปลอมตัวไปด่ามาเฟียทีนึง อิอิ]

พี่ทาเคชิ/ ฝากมาบอกเพื่อนๆว่า ปีใหม่นี้ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนเป็นคนดีของสังคม ไอ้ที่กลัวเมียก็ให้เลิกซะ ไอ้ที่ใช้ยาให้เจี้ยวใหญ่ขึ้นก็เลิกซะนะ ไอ้ที่ชอบพูดเอาดีใส่ตัวเอาชั่วฝากเพื่อนก็เพราๆๆลงหน่อย แล้วก็ช่วยไปเลือกคุณปลื้มเบอร์8 ว่ะพี่น้อง เย้!

งานปีใหม่พรุ้งนี้พี่ทาเคชิ ฝากมาว่าคงไปไม่ได้นะครับ เพราะติดภาระกิจสำคัญมาก เนื่องด้วยเมียจะไปเดินแบบที่โรงเรียนลูกจ๊ะ จึงบอกมาเพื่อทราบ เย้!

สุดท้ายรักกันนะ รักกันมากๆหล่ะทุกคน พี่ทาเคชิหวังว่าเรื่องเหี้ยๆจะต้องผ่านไป จะคงเหลือไว้แค่เรื่องขำๆนะ สุขสันต์สุขสันต์นะทุกคน เย้!
    ไฟล์แนบ
    83918391.jpg 51K