ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขออนุญาติ ขายครับ
  • image
    image
    image
    รูปภาพ
    เกมส์แต่งตัว เกมส์ต่อสู้ เกมส์ทําอาหาร

ตัว ตัวผู้ ลายเสือครับ เค้าฝากขายครับ เห็นว่าเปิด 5500 ยังไงลองโทรคุยนะครับ 0801199011 เเล้วจะอัพ ทีหลังนะครับ ลองโทรไปคุยก่อน ที่เจ้าของยังไม่เอาภาพลงเอง เพราะที่บ้านเค้ากำลัง ติด เน็ตใหม่คับ
    ปล. หมาไม่ใช่ของผมครับ
  • ลูกเจ้าไอ หน่อมเเน้ม ละซีท่า ที่ถามว่า "สาเหตุที่ลูกหมาเกิดมาตัวเล้ก"
    อายุมันยังน้อยไปหน่อย
  • อยู่ จ.ไหนครับ ขอรูป พ่อ - แม่ของมันด้วยดิ
  • ไม่ใช่ลูกหน่อมเเน้มครับตอนนี้ลูกหน่อมเเน้มอยู่้ทีผม1ตัวคับเอามาเเล้ว ครอกนี้พ่อบูลลี่คับ อยู่ จ. ตากคับ เบอร์โทรให้ไปเเล้ว โทรไปคุยเองนะคับไม่เกี่ยวกับผม เค้าฝากขายครับ เเล้วรูปจะอัพให้ทีหลังนะครับ น้องเค้าติดเน็ต เสจเเล้ว เค้าน่าจะอัพเองครับ รูอพ่อเเม่ขอช้าหน่อยนะคัรับ อยู่คนละอำเภอคับ ยังไงลองโทรไปก่อนนะคับ อีกเบอร์นะครับ 055-891163
  • รูปภาพ
    เกมส์แต่งตัว เกมส์ต่อสู้ เกมส์ทําอาหาร

นี่คือลูกหน่อมเเน้มครับ ลูกหมาที่เอามาลง คุณไปตกลงราคากันเองครับ
  • ตั้งชื่อให้มันแมนๆหน่อยนะ
  • อยากกระทืบปากแม่งนัก
  • ตัวหัวขาวๆๆลายเสือเหมือนหมาผมตอนเล็กๆๆ เลย

คิดถึงมันขึ้นมา ((ตอนนี้นอนหงายท้องอยู่ในกรงและ))
    ไฟล์แนบ
    hhhhh.jpg 118K
  • ที่เขียนมานี่ ว่าตัวเองแต่เช้า รู้สำนึกก็ดี ไอ้ผี 8.46am
    ผู้ดูแลบอร์ดก็รู้เห็นเป็นใจ เอาอกเอาใจผีจำพวกนี้เสียเหลือเกิน
  • PcK สงสัย อยาก โดน ระวังปากหน่อยนะจะมาไหว้ขอร้องทีหลังไม่ได้หลอกนะ
  • ขอโทษนะครับ ท่าน PcK ผมไม่มีเวลามานั่งไล่อ่านได้ทุกกระทู้หรอกครับ
    กระทู้ซื้อขายหมา ไม่จำเป็นผมก็ไม่เข้ามาอ่านเลยด้วย ไม่รู้จะเข้ามาอ่านเพื่ออะไร
    ผมไม่มีความจำเป็นต้องหาหมาเพิ่ม ที่เลี้ยงอยู่ตอนนี้ก็ดูแลไม่ไหวแล้ว
    การเล่นบอร์ด บางครั้งก็ต้องดูแลตัวเองด้วย จะให้คนอื่นมาช่วยดูแลให้ก็คงไม่ไหวครับ

ผมทำบอร์ดให้เล่นกันอย่างเสรี มันไม่ดีตรงไหนครับ
    อย่าด่าคนดูแลบอร์ดนักเลยครับ หลายคนเล่นมานานก็ไม่เห็นเขาจะโดนด่า
    หัดโทษตัวเองบ้างนะครับ อย่าโทษแต่คนอื่น ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

ผมไม่รู้น้าผีไปโกรธเคืองอะไรถึงต้องด่าด้วยถ้อยคำที่รุนแรงขนาดนั้นด้วยครับ
    พ่อแม่เป็นของสูง ใครโดนด่าก็ต้องโกรธ นึกถึงใจเขาใจเราบ้าง ผมต้องขอลบออกนะครับ
  • คนที่มีปัญหากับคนอื่นไปทั่ว ผมไม่อยากให้ตีโพย ตีพาย โทษนั่นโทษนี่ จนเลอะไปหมด
    ท่านไม่สงสัยอะไรบ้างหรือว่า ทำไม ตัวเราถึงเข้ากับใครก็ไม่ได้เลย เรามีอะไรผิดปกติหรือเปล่า
    ลองถอยหลังออกมาสักก้าว แล้วมองกลับเข้าไปใหม่ ปัญหามันอาจจะอยู่ที่ตัวเราเองก็ได้
    หัดลองโทษตัวเองดูบ้าง มันอาจะทำให้เราอยู่ร่วมในสังคมได้อย่างมีความสุขขึ้น

เตือนด้วยความเป็นห่วงและปราถนาดีครับ
  • ผมไม่รู้ว่าคุณ PcK ทำไมถึงชอบ เหน็บแนม พี่มาร์ค อยู่เรื่อย ๆ นะครับ แรก ๆ ก็เห็นว่าแตกต่างแต่ไม่แตกแยก ตอนนี้ ไม่ใช่แตกแยกอย่างเดียว ท่าทางจะแตกหักแล้วล่ะ เหอ ๆ

แต่ิสิ่งที่ผมอยากบอกก็คือ ผู้ดูแลบอร์ดนี้มีคนเดียว สมาชิกในบอร์ดมีมากมาย การเปิดเวปบอร์ดเพื่อให้ความรู้ เพื่อแสดงความคิดเห็น ต้องมีผู้เห็นด้วยและไม่เห็นตัวกับเรา ไม่ใช่อะไรไม่ถูกใจหน่อยต้องมาทำนิสัย ตุ๊ด แต๋ว พยายามว่ากราดไปถึงผู้ดูแลบอร์ด

ในสายตาผม พี่มาร์ค เป็นคนเริ่มอะไร ๆ เกี่ยวกับพิทบูลหลายๆอย่าง เปิดเผย มีตัวตน เป็นกลาง และชัดเจน ตั้งแต่วันแรกที่ผมได้รู้จักจนถึงวันนี้ ก็ยังชัดเจน

ผมว่าเจ้าของบอร์ดไม่ต้องรู้เห็นเป็นใจ ก็มีคนไม่ชอบ PcK อยู่ไม่น้อยเช่นกันนะครับ
  • :m011::m011:น่าเห็นใจนะครับคุณมารค์นั่งอยู่ดีฯก็มีคนมาว่าอีก เนื้อไม่ได้กินหนังไม่ได้มารองนั่งเอากระดูกมาแขวนคอแท้ฯ เอาใจช่วยเต็มที่นะครับสู้สู้.....:m011::m011::m011:
  • ขอโทษคุณ Mafia นะครับที่เข้าใจผิด และจะลองทบทวนตัวเองดูตามที่แนะนำ
    เรื่องที่เข้าใจว่าผมขัดแย้งกับคุณ Mafia ในใจผมไม่ได้คิดอะไรเลย แค่คิดว่าเป็นการคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในเรื่องประเด็นของการเลี้ยงสุนัขที่ยังไม่เข้าใจตรงกันเท่านั้นเอง เดี๋ยวว่างๆจะโทรไปคุยปรับความเข้าใจเป็นการส่วนตัวดีกว่านะครับ

สำหรับการเข้ามาโพส์ทในกระทู้นี้ เพราะอยากเข้ามาทักทายคุณ basake ซึ่งเคยคุยกันมาก่อนในกระทู้ที่แล้ว
    เรื่องสุนัขที่ชื่อ หน่อมแน้ม ที่เขารักมากได้เสียชีวิตลง อ่านแล้วซึ้งมาก เข้าใจในความรู้สึกนี้ดีและเห็นใจอย่างมากด้วย เพราะเคยประสบกับตัวเองมาก่อน คุณ basake เล่าว่า หน่อมแน้ม ได้ผสมพันธ์ก่อนเสียชีวิต และได้ลูกสุนัขออกมาแรกเกิดตัวเล็ก จึงนำมาตั้งเป็นกระทู้ขอคำปรึกษาสาเหตุในเรื่องนี้ในกระทู้ที่แล้ว ซึ่งผมก็ได้ให้ความเห็นไปหลายความเห็น กระทู้ขายลูกสุนัขชุดนี้ เลยเข้าใจว่าเป็นลูกของหน่อมแน้ม ก็อยากเข้ามาเป็นกำลังใจให้เขา รวมทั้งลูกสุนัขที่เขาเลี้ยง แต่ถ้าวิธีการสื่อข้อความทั้งหมดที่โพส์ททำให้ผู้เข้ามาอ่านเข้าใจเป็นอย่างอื่น ก็ขอโทษทุกท่านมา ณ ที่นี้ก็แล้วกันนะครับ
  • คุณมีปัญหาอะไรกับ มาเฟีย บอกไปตรงๆ เลยคับ ทำตัวไห้ เเมน ๆ กว่าชื่อ หมาผมหน่อย อีกอย่างนะคับ หมาผมจะตั้งชื่ออะไรมันเรื่องของผม อย่าตบหัว ลูบหลัง
  • คุณ basake ครับ ผมขอโทษจากใจจริงนะครับ ถ้าความเห็นผมทำให้คุณคิดไปเป็นเช่นนั้น ก็แค่อยากร่วมเอ็นดูกับเขาไปด้วยเท่านั้น
    คืดเช่นนั้นจริงๆ
  • กระทู้นี้ ถ้าทางจะร่มเย็นดี
    :042:
  • เเค่คุณ คิดว่า เป็นลูกหมาของ ไอ เเน้ม มันก้อผิดเเล้วคับ เรื่องลูก หมาตัวเล็กหรือไม่เล็ก ไม่เห็นเกี่ยวอะไรกับลูกไอเเน้ม สักหน่อย เพราะลูกไอ เเน้ม ผมก้อซื้อมา ผมไม่ได้ไปกดเอามา เเล้วหมาครอกนี้ไม่ใช่หมาผม เค้าฝากขาย ตอนนี้เค้าติดเน๊ต เเล้ว ยังไงต้องขออภัยทุกท่านนะครับ เรื่องรูปพ่อหมาเเม่หมา เรื่องนี้เดี่ยวเจ้าของหมาเค้ามาเคลียให้ครับ มะวานถามน้องเค้าเเล้วมี โทรมาหลายสายคับ ผมเป็นคนกลาง เอาเป็นว่าไปคุยเรื่องราคากันเองนะคับ ส่วนผมมีหน้าที่อัพรูปให้น้องเค้าอย่างเดี่ยว ไม่มีเปอร์เซ็นต์ซื้อ ขาย เพราะไม่รู้จะเอาไปทำไม คนจะเจริญเติบโต อยากพัฒนา ต้องสนับสนุน ข้อมูลคร่าวๆเรื่องพ่อ หมา อยู่ อ.เเม่สอด จ.ตาก เป็นบูลลี่ ไม่เเน่ใจเรื่องใบครับ เเม่หมา อยู่ จ.ตากครับ ตัดสินใจเอาเองครับ ไม่เกี่ยวกับผมนะ ออ่ อีกอย่างนะครับเรื่อง ไอ เเน้ม หมาผมอะ มันตายไปเเล้ว ไม่เกี่ยวด้วยอย่าไปดึงมันมา
  • ไม่น่าจะทำให้เป็นเรื่องใหญ่เลยนะคะ ขอบคูณนะคะพี่บาสที่ขายให้
    รูปที่ลงน้องหมาอายุแค่ 19 วันเองนะถ้าจะให้โตกว่านี้คงต้องให้กินรำกับหยวกกล้วยแล้วล่ะ
    ส่วนพ่อแม่หมาเดี๋ยวจะลงให้ดูนะคะแน้มเค้าไปดีตั้งแต่แม่หมายังไม่ได้ทับเลยค๊า อา อา อา
  • นั่น เจ้า ของหมามาละ มีไรคุยกับเค้าได้เรยคับ ส่วนรูปถ่ายมาเเล้วเอามาให้ด้วยนะคับจะอัพให้ ลองเอาการด์กล้องไปไห้ร้านดูคับ เเล้ว ซื้อตัวเสียบมาด้วย กล้อง ผมมันก้อเน่า เเล้ว เเบตเสื่อม ส่วนวิธีเปลี่ยนขนาดรูป มาบ้านเเล้วจะบอกไห้ครับ ถ้าจำไม่ได้
  • image

เเม่หมา ครับ
  • image

อีกรูปครับ ลูกหมา รอเคลีย์กล้องก่อนครับ เดี่ยวอัพชัดๆให้ดูครับ
  • พี่ที่อยู่ชุมพรรูปแม่หมาลงให้ดูแล้วส่วนพ่อหมารอ2-3วันนะคะเดี๋ยวจะเอามาให้ดูขอบคุณค่ะ
  • อัพรูปไวไวน้อง ลูกค้ารอ
  • พรุ่งนี้ชัวๆ ครับพี่น้องครับ ผมจะขึ้นแม่สอดไปเอารูปไอบลูลี่ตัวดีมาให้พี่น้องดูครับ พี่น้องครับ มีใครจะฝากเอาอะไรมั๊ยครับพี่น้องครับ
  • หมู่ ป่า ดอยมูเซอ ครึ่งโลน้อง + เเคบหมู ร้านเจ๊อ้วน 3ถุง ร้อยย
  • บอกช้าจังทำไมไม่สั่งพรุ่งนี้เลยออกจากบ้านตั้งแต่6โมงแล้ว
  • ตัวนี้แหละค่ะพ่อหมา Thabullค่ะชื่อมัน
  • ขอหลายๆ มุม หน่อย ครับ มีรูป อะไร อัดมาเรยน้อย เอามาเป็นชุด พ่อ+ เเม่ +ลูก
  • image
    GIRL & GIRL & GIRL
  • สนใจติดต่อ 0801199011/0812816128
  • ง่า อุส่าติดตามดูตลอด ไอ้ตัวที่สนใจดันเป็นตัวเมียอีก -*- (อยากเลี้ยงตัวผู้ครับ)
  • ต้องเห็นตัวจริงค่ะ แล้วจะรู้ว่าน้องหมาของเราสวยทุกตัว บางทีเห็นแล้วอาจจะเลือกไม่ถูกก็ได้