ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยตอบทีครับ
  • สุนัขที่บ้านโดนยุงกัดที่บริเวณหัวครับเป็นแผลเยอะ
    จะรักษายังไงดีครับ

...ขอบคุณมากๆครับ
  • ผมใช้ยากันยุง อ่ะครับ แบบเป็น สเปรย์
  • อันนี้เอ๋ก็ไม่ค่อยรู้นะค่ะ เพราะส่วนใหญ่กิมจิมันชอบนอนหน้าพัดลม แต่สงสารหมาคุณจัง เอ๋ไปขุดกระทู้เก่า ๆ มาให้ ลองดูนะค่ะ
    ไม่รู้เหมือนกันว่าได้ผลรึเปล่า
    Ghost Jun 30th 2010 | June 30, 2010, 11:07 am
    เดี๋ยวนี้เขาทันสมัยไปถึงไหนกันแล้ว คุณเจ้าของไปที่โรงพยาบาลสัตว์บอกว่าขอซื้อยาหยอดกันยุง 1 หลอด หลอดละ 380 บาท 1 หลอดกันยุง+ป้องกันโรคผิวหนังได้ด้วย เรียกว่า 2 in 1(ยาเป็นของนอกต้องหาซื้อโรงบาลที่ดูทันสมัยหน่อยพวกคลีนิคเก่าๆเลิกหวังว่า จะมีขาย) ระยะเวลาป้องกัน 1 หลอด ต่อ 1 เดือน ผมซื้อมาใช่ตลอดเลย ดีโครตๆ เวลาหยอดเสร็จห้ามโดนตัวสุนัขเป็นเวลา 1 ชั่วโมง
  • อย่าลืมถ่ายพยาธิหนอนหัวใจให้มันทุกเดือนด้วยนะค่ะ เพระาพยาธิตัวนี้มันมากับยุงค่ะ