ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คุณมีความคิดเห็นยังไงเกียวกับปลอกคอไฟฟ้า...!!!
  • คุณคิดว่าปลอกคอไฟฟ้าสามารถเอาพิทบูลอยู่ไม่
    ช่วยกันเเสดงความคิดเห็นหน่อย

http://www.sitmeanssit.com/zencart/index.php?main_page=product_info&cPath=3&products_id=10&zenid=cea3c90f76cdaf8a03d87e3415846ec7
  • จำได้ว่ามีคนเคยเล่าให้ฟัง คอกใหญ่หมาแดงนี่ละ
    รู้สึกว่าจะเอาไม่อยู่นะ ช๊อตจนคอเป็นแผล ก็ไม่หยุดครับ
    เดี๋ยวอย่างไร แกเข้ามาเห็นคงร่วมแชร์ประสบการณ์ครับ
  • สวัสดี มาเฟีย คงกล่าวถึง รามสามผมเป็นแน่ ฮ่าๆๆ

เอาไม่อยู่จริงๆ สำหรับหมาแดง จากประสพการณ์จริง บางตัว แต่บางตัวก็เอาอยู่

แต่ล้วนๆเลยนะ อยู่ที่ใจของหมาตัวนั้นๆเอง

เมื่อก่อนอยู่ในที่แคบ เคยใช้รบกวนข้างบ้านเขา

ไอ่ครั้นจะไปต้ดกล่องเสียงก็สงสารมัน

454 JoJo ฺBlitz นี้ช๊อดจนเห็นได้ช้ด จนไฟแตกมันก็จะเห่า

ช๊อตจนคอเน่าไปหมด ฮ่าๆๆ

คือใจมันไม่ยอม แต่เดี๋ยวนี้สบายมีแรงเห่าเท่าไหร่ เห่าเข้าไปเลย

สรุปอยู่ที่หมา แหละครับ ถ้าใจมันเซาะมันจะยอม แต่ก็ต้องใส่ตลอดร่ำไป

ถอดเื่อไหร่ก็เห่าเมื่อนั้นแหละครับผม
  • ถ้าจะแก้เสียงเห่า ลองวิธีธรรมชาติก่อนครับ เห่าไม่มีสาเหตุเราต้องไม่ยอม
    จัดการไอ้ตัวต้นเสียงก่อนเลยครับ

เมื่อก่อนดีวันก็เห่าไม่หยุด หนวกหูโคตรๆ เริ่มตัวหนึ่งก็ตามทั้งศูนย์
    แต่เดี๋ยวนี้ดีขึ้น เห่าเมื่อไรโดนดุ ค่อยสบายหูขึ้นมาหน่อยครับ
  • จะบอกชื่อคอกก็กลัวจำผิด เฮียใหญ่ออกมาเฉลยเอง ขอบคุณครับ
  • 555 หมาเเดงรามสามสุดยอดจริงๆ
    ที่รามสามใช้ไม่สทราบว่า ตัวที่ใช้เป็นตัวที่ปรับกำลังไฟได้หรือเปล่าครับ

ถ้าเราเอามาใช้งานเวลามันวิ่งไปไล่กัดหมาอีกตัวละครับ
    หมายถึงวิ่งไล่กัดนะครับ ไม่ได้ใช้ตอนที่กำลังกัด (คิดว่าตอนกำลังกัดคงเอาไม่อยู่ๆเเล้ว)
    ทุกท่านคิดว่ามันจะหยุดวิ่งไล่ไม...!!:m113:
    หยิบตัวอย่างคลิปนี้มาฝากครับ

http://www.youtube.com/watch?v=DHAQkT4C9VA
  • น่าสนนะครับพี่ดีเจ :063:

แต่ตั้งข้อสังเกตุนิดนึงหน่อยนะครับ

กว่าเค้าจะหลาบกับไฟฟ้า ดูเหมือนล่อซะหอบเลย คือทำอะไรไม่ได้แล้วจริงๆ

กับคนเสื้อแดง เค้าเลิกกัดไปซะงั้น แล้วไม่ทราบคนนอกรึเปล่าอีกคนที่เดินเข้ามาก็ลูบหัวได้สบาย

แต่ระหว่างถ่ายวีดีโออยู่ หมายังเหนื่อยอยู่รึเปล่าครับ แล้วหากต่างเวลากัน พี่ว่าเค้าจะเหมือนเดิมรึเปล่า คือ อารมณ์จี๊ดขี้นมาอีก

แล้วเทปนี้เป็น เคสทดสอบเพื่อขายสินค้ารึเปล่า?

อันนี้ไม่ได้มองแง่ไม่ดีนะครับ แต่อยากรู้ว่า ด้วยจิตวิทยา พิทบูลเค้าหลาบตลอดรึเปล่า หรือมันต้องใช้ควบคุมไปพักใหญ่ๆเลย

ถ้าหมาบ้านทั่วไปน่าจะได้ผลชะงัก แต่กับพิทบูลเนี่ย ... กลัวจะเหมือนที่เฮียใหญ่ว่าจังครับ

ถ้าเครื่องมือใช้ได้ดี เจ้าของพิทบูลหลายๆตัวคงปล่อยหมาเพิลนเลย อิอิ

ขอบคุณพี่ดีเจครับ :005:
  • เสริมนิดหนึ่งครับ ที่ผมหาข้อมูลจาก Google ในไทยจะมีขายตามเว็บ
    "ปลอกคอไฟฟ้า" แต่การทำงานเเบบส่งคลื่นเสียง UltraSonic ที่สุนัขได้ยินเท่านั้น เพือทำให้หมาหยุดเห่า
    (ไม่ใช่เครื่องช็อตไฟฟ้า ไม่ใช่สเปรย์ทำให้แสบตา ) ทำให้สุนัขเกิดความรำคาญ
    เเล้วหยุดเห่าเพราะความรำคาน (เเล้วจะมาบอกว่าปลอดคอไฟฟ้าได้ไง)
    งง..! เหมือนกัน

แต่ที่เห็นของเมืองนอกเป็นระบบไฟฟ้าจริงๆ ปรับกำลังไฟได้ แต่ราคายังไม่รวมภาษีก็เอาเรื่องอยู่เหมือนกัน
    แต่ถ้ามันได้ผลจริงก็ยังพอมีความหวังบ้าง ไม่ได้เพือหมาเรานะ เพือหมาจอนจัด

เพราะบ้างครัั้งก็หนี้มันไม่พ้นจริงๆ ไม่ว่าจะพาไปไกลขนานไหน คิดว่าไม่มีหมามันก็มีจนได้
    พิทบูลยอมรับ ฝึกดีระดับหนึ่ง แต่พอมันเจอหมาเเล้วอยู่ไกลจากเราสะหน่อยเอาเเล้วเริ่มเเล้ว
    เรียกให้ตายมันวิ่งอย่างเดียว หมาตัวไหนเป็นนักวิ่งลมกรดก็โชคดีไป ตัวไหนวิ่งช้าโชคร้ายก็...!!! นะ

อีกอย่างเวลามันวิ่งไล่กัดหมาอีกตัว หูมันหนวกอย่างเดียวไม่ว่า ตามันบอดด้วย..!!
    รถซ้ายขวาไม่เคยมอง คงมีสักวันกรรมมังคงตามทัน คงได้ไปมุดใต้ท้องรถสักวัน..!! ห่วงมันจริงๆ
  • เห็นภาพเลยครับพี่ :001:

ที่เกาะ มีหมาจรจัด แบบ กัดหมาตัวอื่น สร้างความวุ่นวายมากเลย รบกวนทั้งนักท่องเที่ยวแล้วก็เป็นตรายกับเด็กเล้กด้วยครับ

ฝรั่งก็แปลก หากเรายกไม้ไล่ตี เค้าก็ว่าเรา บางทีมองหัวจรดตรีนเลยครับ เหอะๆ ตูเถื่อนขนาดนั้นเลย
    หากเราเฉยๆดูแล้วทำงานต่อ เค้าก็มาถามว่า ทำไมไม่ทำอะไรซักอย่าง

ถ้าปลอกคอไม่แพงนะ งานนี้ ไอ้สามตัวนั้นได้ใส่แน่ๆ หึหึหึ

แต่ถ้าแพง จะขอบริจาคแถวๆนี้แหละ อิอิ :018:
  • dogtra 280 ncp Platinum ดูๆตัวนี้ไว้อยู่ครับ แต่ราคาเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน $224.00
    ยังไม่รวมภาษี ถ้ารวมภาษีก็ตกประมาณเก้าพันกว่าๆ คงต้องเก็บเงินสักพักใหญ่ๆ
    ไฟล์แนบ
    dogtra 280 ncp Platinum.jpg 21K
  • ถึงคุณ elephantjoe

ในคลิปจะเห็นว่าหมาเมือโดนก็จะหยุด แต่ก็อีกนั้นเเหล่ะนานขนาดนััั้นหมามันเหมือนเเล้ว
    คงไม่มีเเรงสู้ แต่ปลอกคอไฟฟ้าไม่ได้มีแต่เอาให้ใช้เเบบในคลิปที่ให้ชมนะครับ
    มีใช้ในการฝึกกันด้วยแต่ปรับมาใช้กำลังไปที่อ่อนลงครับ ลงเข้าไปชมครับ

http://www.youtube.com/watch?v=fWh8KpLV-2M
  • :063: ดูคลิปนี้แล้วนั่งยิ้มเลยอะ

ขอบคุณมากครับพี่ดีเจ
  • ความคิดเห็นหรอครับ

ผมว่าไม่ได้อยู่ที่ใจหมาหรอกครับหยุดไม่หยุด

อยู่ที่ใจคนนี่แหละใส่ได้ไงวะไฟอ่อนไฟแรง แม่งก็ไฟเหมือนกัน

ขนาดไฟแม่งดูดจึกนึง เยี่ยวแม่งแทบเล็ด

บาปครับพี่อย่าใช้เลย สงสารหมามัน ลองดูวิธีการฝึกดีกว่าครับ
  • ถ้าจะกำหลาบเวลาไปกัดตัวอื่นผมว่าไม่น่าเอาอยู่นะครับ
    เพราะเพื่อนลูกพี่ผมเอาอิดแดงทุบจนอิฐแตกมันยังไม่ปล่อยเลยครับ
  • ถึงคุณ pungpung08
    ใจเย็นๆครับอย่าพึ้งเป็นเดือดเป็นร้อนเเทนหมา
    ผมตั้งกระทู้ขอความคิดเห็น ไม่ต้องเเรงก็ได้ครับใจเย็นๆ:015:
    ผมไม่ได้เข้ามาเปิดกระทู้บ่อยๆ นานๆจะมีกับเขาสักกระทู้
    ลองหาข้อมูลเรื่องนี้ดูก่อนดีไมครับแล้วเราคอยมาว่ากันใหม่ ว่ามันไม่ได้มีเเต่โทษ
    ประโยชน์ของมันก็มีในทางบวก นิยมใช้กันอยู่ในกลุ่มของผู้ฝึกสุนัขสายใช้งาน (อารักขา)

ปล.หากมันมีเเต่โทษจริงสมาคมพิทักษ์สัตว์ กรีนพีซ เขาคงไม่ยอมให้มีการค่าขายครับ
  • :001: ไม่รู้สิครับ ปลอกคอไฟฟ้า ไม่เห็นด้วยเท่าไร ผมว่า
    ปล่อยมันตามธรรมชาติดีกว่า ถ้ามันเห่ามาก ก็จัดการ
    หรือดุมันแบบเอาให้อยู่อ่ะครับ เพราะถ้าดูปลอกที่เรา
    ใช้กันทุกวันนี้ก็ทำให้มันเห็นเป็นรอยแล้ว ถ้าจะเป็น
    ปลอกคอไฟฟ้าผมคงไม่เห็นด้วยอ่ะครับ เห็นใจ พิทบูล
    มันอ่ะครับ :001:
  • ฮ่าๆๆๆ รู้จะฮาร์ดคอ กันทุกกระทู้เลย ไม่ว่าจะขายกล้อง หรือโพ๊สวิธีการถ่ายรูป มีประเด็นได้ตลอด

ใจเย็นๆนะครับ
  • อู๊ย ผมไม่ได้ใจร้อน

แต่ดูมันโหดร้าย ด่าดัก ไว้เผื่อ เพื่อนๆๆ จะแผลง ไปซื้อมาใช้

555+ ไม่เป็นไรผมขอโทษ
  • คุณ pungpung08 เป็นคนมีอารมณ์ขันดีจังผมชอบน:013:ะ
    มีด่าดักไว้ด้วย :063:

ไม่ว่ากันครับ ผมว่าคงไม่มีใครแผลงคิดซื้อมาลองเล่นหลอกครับ
    ราคาเครื่องหนึ่งตกเกือบหมื่น และเป็นสินค้าต้องสั่งจากต่างประเทศ
    หรือว่ามีขายในประเทศผมก็ไม่สทราบถ้าคุณ pungpung08 รู้จังเเห่งซื้อในไทย
    รบกวนบอกผมด้วยจะเป็นพระคุณ:015:

085-880-8980 Dj_kankaw1981@hotmail.com ดีเจ.แก่นแก้ว boo dog pub ระยอง

ปล.ปลอกคอไฟฟ้าที่มีขายในไทยตามเว็บเป็นปลอกคอที่ทำงานด้วยระบบปล่อยความถี่เสียง
    เพื่อทำให้หมารำคาน เเละหยุดเห่า แต่เรียกกันว่าปล่อกคอไฟฟ้า หรือปลอกคอหยุดเห่า
    ราคาเท่าที่สทราบ 350-500 บาท ครับ
  • ย้อนกลับไปด้านบน อิอิ ต้องมีมือสองจากเฮียใหญ่แน่ๆ ฮ่า ฮ่า ฮ่า :013:
  • @ คุณโจ้ ขอบคุณที่จุดประกาย :013:
  • ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันแต่ไม่มีที่ซื้อครับ
  • คุณ king ลองสั่งซื้อจากทางเว็บดูสิครับ