ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้หน่อยครับ
  • ทำไมพิทสายกัดเมืองนอกรูปร่างไม่ค่อยเหมือนเมืองไทย เมืองนอกจะออกแนวตันๆกระบอกปากสั้นกว่า หัวค่อนข้างโต
  • อาจเป็นเพราะว่าเมือนอกเป็นเมืองหนาวหมาส่วนมากเลยไม่ค่อยเหนื่อยง่ายเลยเลี้ยงแบบหนาๆเพื่อนเน้นเรื่องการจบเกมส์เร็วบุกแบบหนักๆส่วนเมืองไทยเป็นเมืองร้อนถ้าเลี้ยงแบบหนาๆเหมือนเมืองนอกเกรงจะยืนได้ไม่นานเท่าควร ส่วนเรื่องหน้าตาผมว่ามันก็แล้วแต่สายเลือก
    สังเกตูดูพวกสายเก่าๆที่หนักกระบอกปากก็คล้ายๆหมานอกอยู่เหมือนกัน (นี่เป็นเพียงความรู้อันน้อยนิด ถูกผิดประการไดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)
  • ไม่รู้นะไม่ได้เลี้ยงสายกัด เเต่เท่าที่รู้ของเมืองนอกเขาจะตัวใหญ่กว่าของไทยเพราะเขารัาษาโครงสร้างไว้
    มีรุ่นพี่ผมบอกของไทยหลังๆมาผสมกันไม่คอยรักษาคุณภาพ ออกมาทั้งเล็กทั้งเเหลม (จะเหมือนหมาไทยเข้าทุกวัน)

ยังไงรอผู้รู้ดีกว่านะ
  • ผมขอแอบคิดด้วยคนนะครับ มันเหมือนพี่ดีเจบอกหนะครับ เขารักษาโครงส้ราง แล้วมีวิธีกำจัดหมาที่ไม่ได้มาตรฐาน

บ้านเราออกมากี่ตัว ก็ต้องขายกันให้หมดหละครับ หมาไม่มีคุณภาพก็ส่งมือไปต่อ แล้วไปขยายพันธุ์จนผิดเพี้ยน

ผมชอบหลายๆคอกที่อยู่ในบ้านนี้นะครับ ตรงที่ เค้ารักษารูปแบบและโครงส้รางของหมาแต่ละชุดออกมาดีเหลือเกิน ไม่ผสมมั่วซั่ว

งานออกมามีคุณภาพ ในรูปแบบของเค้า

ภาวะการล้นตลาดของหมา มันหมายรวมถึงราคาและสายพันธุ์ด้วยแหละมั๊ง

พิทบูลกลายๆมีเยอะ มันมีแต่เกิดขึ้นทุกวัน ไม่มีการ"ดับ" ไป ก็ไม่ต้องห่วงเลยครับเรื่องของ รูปร่าง รูปทรง

ย้อนกลับไปมองสิ่งที่เจ้าของบ้านเค้าเป็นห่วงอีกรอบสิครับ การผสมหมาโดยไม่จำเป็น มันก็คือส่วนหนึ่งของปัญหาข้างต้น
  • แล้วหมาตัวที่กระโหลกใหญ่ กระบอกปากใหญ่ เป็นเครื่องชี้ชัดว่าความรุนแรงในการกัดจะมากกว่าใช่หรือเปล่าครับ
    เคยได้ยินมาว่าหมาที่กระโหลกใหญ่ ลูกอึดจะมากกว่า รบกวน dog man ตัวจริงช่วยคลายความสงสัยด้วยครับ
  • หมาที่หัวใหญ่กระบอกปากใหญ่ จะหายใจได้ไม่ดีเท่าหมากระบอกปากยาว แต่ถ้าฝึกมาดีๆตั้งแต่เล็ก ก็ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่ ส่วนพวกหัวใหญ่ ปากใหญ่แรงกัดจะมากกว่าครับ จากที่เคยเล่นสายกัดมาครับ***thai_mk***081-9549220
    ไฟล์แนบ
    k112.JPG 39K
    สู้1.JPG 49K
  • แสดงว่าหมาที่มีกระบอกปากเหล็กแหลมมีแนวโน้มอึดกว่าใช่มั้ยครับ ถ้าเกมส์ยาวๆมีสิทธชนะ