ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ความประมาทแค่เสี้ยววินาทีฝากไว้เป็นอุทาหรณ์
  • คุณ tutie คับ

เค้าบอกว่าแรงกัดของฟิลล่าแรงกว่าพิทบูลใช่ไม่คับ
  • ก่อนที่ผมจะมาเลี้ยงพิท เคยมีคนเล่าให้ฟังว่า เค้าเลี้ยงโดเบอร์แมน กับพิทอยู่ แต่ขังกรงไว้คนล่ะกรง แต่กรงไม่สูงนัก (ข้างบน ไม่มีอะไรกั้น )พอกลับมาบ้านตอนเย็น โดเบอร์แมนนอนตายในกรง น้ำลายเต็มตัว เค้าก้องงว่าเป็นอะไร พอมาดูพิทกรงข้างๆ หน้าแหกยับเยิน คิดดูสิครับว่า มันปีนข้ามไปอีกกรงนึง ไปกัดโดเบอร์แมนตาย แล้วปีนกลับมานอนในกรงเหมือนเดิืม แสบไหมล่ะ ฮ่าๆๆๆ
  • คิดเป็นเปอร์เซ็นผมว่าบางแก้วมีโอกาศชนะ1% อีก99%ผมให้พิท ลองหักลบดูนะครับ ถ้ายังไม่เห็นกับตาอย่ามาคุยว่าบางแก้วกัดเก่ง อย่าว่าแต่บางแก้วเลยครับ อากิตะใหญ่กว่าเยะยังหนีเลยครับ
  • พิทบูลเป็นหมานักสุ้คับ
    ถึงไม่ฝึกก็เป็นนักสุ้ยุดี

ถึงจะเลี้ยงแบบบ้านๆขนาดไหนก้เถอะ
  • ขอสักนิดนะครับ อ่านยาวมากหลายความคิดเห็น
    พิทบูลเป็นสนัขที่กัดเก่งจริงครับผมยอมรับ แต่...!!!!

ไม่พิทบูลจะเก่งเท่ากันหมดทุกตัว ต้องมีตัวที่กัดไม่เก่ง กัดเก่ง กัดเก่งมาก เก่งมากๆๆ

ผมยกตัวอย่างคน คนเราต่อยกันเป็นทุกคนถึงไม่ฝึกก็ต่อยเป็น
    แต่ถ้าลองคนที่ต่อยเป็น ไปต่อยกับนักมวยละ...!!!
    คุณว่าคนที่ต่อยเป็น จะต่อยนักมวยที่ต่อยอยู่เป็นประจำได้สักกี่มัด

เหมือนกันกับพิทบูลที่เราเลี้ยงตามบ้าน ที่พอมันเห็นหมาวิ่งผ่านหน้าบ้านก็จะเป็นจะตาย
    ยากออกไปกัดเขา (บ้านผมเรียกว่าอัตพาล) ชอบหาเรื่องเขาไปทั้ว ทั้งๆตัวที่เดินผ่านหน้าบ้านเขาเป็นนักเลง

เขาตีเขาต่อยมาตั้งแต่เป็นเด็กปากกัดตีนถืบ เวลาติดสัตว์กัดกับหมาตัวผู้ตั้งกี่ตัวกว่าจะได้ตัวเมียมาเป็นของมัน

แต่ไอ้พิทเราถึงเวลา...!! เดียวก็มีสาวๆมาถึงบ้านใส่รถมาประเคนให้ถึงที่
    แถมมีคนสองสามคนมาช่วยจับให้อีก ไม่ต้องไปกัดแย่งกับหมาที่สี่ห้าตัว เกิดเป็นพิทมันดีจริงๆ :013:

หากจะมองว่าพิทแพ้สุนัขพันธุ์อืนไม่เป็นอย่าไปมองกระจกด้านเดียว เพราะตัวที่มันเข้าไปกัดด้วย กระดูกมวยมันอาดคนละเบอร์:013:
    :013::013::013::013:
  • ลักษณะ การกัด ของบางแก้ว ที่ว่า คม

1. บางแก้วกัด เหมือน หมาทั่วไป
    2. พิท บูล กัด แล้ว ล็อค

กลาย เป็นว่าถ้าดูๆ ไป พิท บูลมีแผล เยอะ กว่า เพราะ โดน กัด เยอะกว่า

แต่ พิท น้อง กว่า แต่ คำ โต กว่า หนักกว่า แผลฉีกกว่า

บางแก้ว กัด ไม่ล็อค ไม่เน้น เลยดู แผล เดิน กว่า

จนมอง ว่า กัดคม กว่า น่าจะเป็นอย่างงี้ นะครับ
  • บ้านอีป้าห่านั่นอยู่ไหน ช่วยบอกผมที
  • ผมว่า ที่บางแก้ว (ของเค้า)ชนะเรดโน้ด
    เรดโน้ดตัวนั้นอาจจะอายุยังน้อยรึป่าว..ถ้าไล่เลี่ยกัน โพ้ม ม่ายเชื่อ.......:o071:
  • :016:เอาน่า เราก็ให้ หมาบางแก้วตัวนี้ชนะบ้างเป็นไรไปล่ะครับ ให้มันเป็นเทพไปสักตัวนะครับ

มีมากี่กระทู้แล้วครับที่ เรียกเราๆท่านๆมาอยู่ในวังวนของอารมณ์แบบนี้กันอีกแร้ว นึกดูดีๆครับ

คุณจะเป็นไปตามเกมส์นั้น กันอีกละนะ เมคเซ้นท์กันหน่อย รู้ว่าถูกต้องแล้วจะพูดให้ถูกแบบไหนอีกนี่
  • http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=64.0
    ความจริงของพิทบูล
    กรามมันไม่ได้ล็อคซักหน่อย
    แรงในการกัดก็ไม่ได้มากมาย
    อย่ามั่วนักเลย
  • :064::064:คิดได้ แต่อย่าไปลองทำนะ...มันบาป
  • จะกัดหนักกัดเบาแค่ไหนไม่สน จะทดสอบด้วยวิธีการอะไรก็ไม่เกี่ยว จะกัดเหล็กขาดหรือกัดไม้จิ้มฟันยังไม่หักก็ไม่ใช่ประเด็น
    เขาสนแค่ว่าใครกัดเก่งกว่ากันเท่านั้น ในสนามกัดหมา เขาไม่ได้กำหนดว่าพันธ์อะไร ขอเพียงน้ำหนักตัวเท่ากันได้ทั้งนั้น ส่งลงสนามมาเลย
    ผู้ชนะก็คือผู้ที่ชนะ แพ้ก็คือแพ้ ไม่ต้องอ้างอิงหลักฐานใดๆ ไม่ต้องเอารูปถ่ายมาโชว์ด้วย

เบื่อพวกหลักการเยอะ ทฤษฎีจัด อยากรู้พิสูจน์กันเลยก็สิ้นเรื่อง
  • คุณ มาเฟียจำไอ้ตี๋น้อยหมาผมได้ไหมครับ ที่ผมเคยตั้งกะทู้ไว้ว่า "พิทบูลโคตรกะจอก"
    ก็เพราะมันโดนบางแก้วไล่กัดแล้วมันไม่สู้ แล้วเจ้าของบางแก้วมันก็พูดไว้ว่า นี่เหรอพิทบูลโคตรกะจอกเลยว่ะ
    ผมก็เลยมาถามพี่ๆน้องๆในนี้ถึงวิธีที่จะทำให้มันสู้ แล้วคุณมาเฟียกับพี่น้องๆในนี้ก็ช่วยกันแนะนำผม ตั้งแต่วันนั้นเป็นต้นมาไอ้หมานรกตัวนั้นกะลิ้วล้อของมันอีก4ตัว มีบางแก้ว1ตัวและพันธุ์ทาง4ตัว ไม่กล้าแม้แต่จะมองผมเลย
    วันเริ่มสตารท์ ผมก็จูงไอ้ตี๋ของผมไปขี้ตามปกติ ไอ้หมานรกก็เห่าขู่ตลอด ส่วนเจ้าของมันตามฟอม์ยืนดูอย่างเดียวไม่มีแม้แต่จะปรามหมามันซักนิดไอ้(...) ผมก็เลยจูงไอ้ตี๋ไปหน้าบ้านแมร่งเลย ไอ้หมานรกก็เดินกร่างเข้ามาทันทีไอ้เจ้าของมันก็ยืนดู ผมเลยวิ่งนำไอ้ตี๋เข้าไปหาไอ้หมานรกพร้อมทั้งพูดว่า"ตี๋เอาๆๆ"เท่านั้นแหละครับ นัวเนีย บางแก้ว1 พันway4 รวมเป็น5ต่อ1 ไอ้ตี๋มันไม่สนใจตัวอื่นมันเล่นแต่ไอ้หมานรกตัวเดียว ส่วนไอ้ลิ่วล้อก็เข้ามารุม ไอ้ตี๋ก็ไม่สน แป๊บเดียวไอ้หมานรกก็ร้องอย่างกะถูกน้ำร้อนลวกวิ่งหนีเข้าป่าไปแบบหางจุกตูด ส่วนไอ้พวกลิ้วล้อก็แตกกะเจิงไปคนละทิศละทางเลย ผมเห็นหน้าไอ้เจ้าของแล้วสงสารเลยหน้าแมร่งซีดเป็นเป็ดต้ม มันไม่กล้าพูดอะไรซักคำได้แต่วิ่งไปดูหมานรกของมัน ตั้งแต่วันนั้น พอผมจูงตี๋น้อยออกมาแมร่งเงียบกริบไม่กล้าแม้แต่จะมองมาทางผมเลย ส่วนไอ้ตี๋ผมมันก็จะลุยถ้าเดียวกระชากโซ่แทบขาดเวลาเห็นไอ้หมานรกตัวนั้น นี่แหละ พิทบูลหนึ่งในดวงใจ
    )
  • อย่าเอาอะไรมาเปลียบกันเลย ผมเห็นกะตาว่าพิตที่เลี้ยงไวมันกัดตะข่ายกรงแล้วกระชากชิกออกมาจะกัดกัน(เป็นตัวเมียตัวแซบเลย) ดีที่จับได้ทัน ครั้งที่ 2 ตัวผู้กัดกัน (ไม่เห็น )มาเห็นอีกที่ ตัวที่ตายกระโหลกยุบ น้ำหนัก 45 โลได้

บอกไวก่อนอย่าประมาด เดี่ยวท่านจะเสียใจภายหลัง
  • ขอบ คุณท่าน ผี ที่ ลิง ค์ มาให้ ชม นะครับ

คำว่า ล็อค สำรับม่ได้ หมายความ ว่า มีกล ในการ ล็อค

แต่คำว่า ล็อค ของ ผม คือ การกัดไม่ปล่อย ครับ

ส่วนเรื่องแรงกัด ผม เชื่อว่า แรงกัด มันมากว่า อยู่ ดี ถ้า ตัว ที่เอาไป เปรียบตัวเท่า กัน

ทั้งหมด

เพราะ สังเกตุ ง่ายๆ หมาที่ กระบอก ปาก สั้น ใหญ่ กับ กับยาวเล็ก ต่างกันมาก

แต่ ถึงยังไง ก็ควรเลี้ยงด้วย ความระวัง นะครับ

ไม่ว่า บท สรุปความเชื่อแต่ละท่าน จะเป็นยังไง ก็ขึ้นอยุ่ กับท่าน

มัน จะสูง หรือต่ำ ก็ อยู่ ที่ท่าน ลิขิต เอง ครับ

ไม่อยาก ออกความเห็นแล้ว

แต่ สำหรับ ผม มอง ให้ มัน สูง ครับ

ขอบคุณครับ :015::065:
  • ทฤษฎีจ๋ามาเลย พอมีคนเสริมเข้าหน่อย

ผมาว่า ถ้าเข้าใจคำว่า "เกมส์" มันก็จบแล้วหละ

มันอาจจะกัดกระสอบแขนไม่ดีพอ แต่ลองคิดดูสิครับว่า ถ้าเป็นเหตุการจริง

หากมีคนร้ายซักคนหรือชายที่เทสล้มลง ระหว่าง พิท ร๊อต กับ แชฟเพิร์ด ตัวไหนจะสร้างความรุนแรงได้มากกว่ากัน....

หรือเปลี่ยนเป็น ถือไม้สู้กับหมา ลองดูสิครับว่า ตัวไหนจะเผ่นก่อน

หมาสามตัวผมว่าทุกคนรู้แก่ใจ หากเครื่องเดินเต้มสูบเหมือนกัน การทำลายล้าง คำตอบมีอยู่แล้วหละ

ไม่ใช่ มีแค่ข้อยกเว้นนิดหน่อยโผล่เข้ามาแล้ว จะมายืดอกบอกว่า "มันเป็นแบบที่กูว่านะเฟร้ย"

คงอยากจะเถียงป๋าซะทุกประเด็น ขอมีซักช่องเหอะ .... เหอะๆๆๆ

ช่วงนี้ป๋าเมื่อยแขนหน่อย การ์ดตกเมื่อไหร่ปั๊บ เสียบทันที 55
  • ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของศาสนา หรือการเมือง รวมถึงเรื่องหมา ถกเถียงกันทีไร ... เหนื่อยครับ...:m105:
  • หมาบางแก้ว และหมาจร จอมยุทธข้างถนนที่แสนจะเก่งกาจของใครบางคน
    ก็คือหมาธรรมดาทั่วๆไป ไม่มีตัวไหนโดดเด่นในเกมส์การต่อสู้ เขาจึงไม่นิยมใช้หมาเหล่านั้นในเกมส์เลือดเกมส์นี้
    แต่ก็ยอมรับว่าหมาเหล่านั้นล้วนผ่านศึกมาอย่างโชกโชน มันเก่งและเก๋ามากในการเอาตัวรอด
    เพราะมักจะใช้วิทยายุทธ วิชาตัวเบา วิ่งหางจุกตูดเสียเป็นสวนใหญ่ ฮ่าๆๆๆ

หมาพิตบูล หมาที่ก่อกำเนิดและมีชีวิตรอดมาได้ เพราะการเอาชนะคู่ต่อสู้ในสนามกัดมาเป็นร้อยปี
    บรรพบุรุษได้ถ่ายทอดพันธุกรรมความเป็นนักฆ่ามาสู่ลูกหลาน จนเป็นส่วนหนึ่งของดีเอ็นเอมาจนทุกวันนี้
    หมาพิตบูลกัด ทั้งหมาบางแก้วที่เลี้ยงอยู่ตามบ้าน และหมาจรข้างถนนตายไปแล้วไม่รู้กี่ตัว
    แต่ชาวพิตบูลเขาเห็นจนชินชา ก็จึงรู้สึกเฉยๆกับเรื่องแบบนี้

แต่วันหนึ่งมีคนเกิดจินตนาการฝันไปว่า เห็นบางแก้วกัดพิตบูลเกือบตาย
    ก็เลยเอามาคุยเหมือนกับมันเป็นเรื่องจริงและเป็นวีรกรรมแสนยิ่งใหญ่ของบางแก้ว ฮา...................

อะไรจริงอะไรเท็จ ผมว่าทุกคนรู้อยู่แก่ใจตัวเองครับพี่น้อง ฮิ้วๆๆๆๆๆ

แวะมาแหย่คนเล่น ขำๆยามเช้านะครับ
  • เห็นด้วยกับพี่คับ ต่างกรรมต่างวาระ
    ความเกมต่างกันมาก
    พิตชนะเกือบทุกครั้งพลาดหนึ่งตัวบางแก้วเลยเป็นตำนานนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่ 555
  • ใครเคยเจอ พิทบูลปะทะ ฟิล่า บ้าง ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ
  • ไม่ได้สนใจประเด็น จขกท โว้ย
    แค่ร่วมชื่นชมบางแก้ว นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่ต่างหาก
    กระทืบหมาจะสะใจเหมือนแตะปากคนปากหมามั้ยน้า..
  • อุอุอุ มีลามปามนะครับ.... :067:
  • ไม่ใช่เรื่องแปลกเลย ที่หนูหรือสัตว์ตัวเล็กๆ กัดสวนจนหมาเลือดพุ่งกระฉูด หมามันอาจจะประมาทเห็นตัวเล็กๆเลยยื่นจมูกไปดม
    หรืองูเห่าตัวเล็กๆจะ ฉกโดนหมาตาย เพราะว่ามันเกิดขึ้นได้เสมอๆ แต่มันไม่ใช่เป็นเพราะว่าหนูเก่งหรืองูเก่ง

แต่บางแก้วกัดพิตบูลตาย เป็นเรื่องที่แทบจะเป็นไปไม่ได้ เล่าให้ใครฟังมีหวังขำกลิ้ง ฮ่าๆๆๆ

แซวเล่นขำๆแก้ง่วงนะครับ
  • ความจริงก็คือ ความจริง วันยันค่ำ คนที่เลี้ยงหมาพันธ์ อื่นเค้ารู้กันหมดว่าพิทบูล น่ากลัวแค่ไหนถ้าเอามากัดกัน หมาถ้ากัดกัน ตัวไหนแข็งแรงมักจะได้เปรียบ เพราะว่า มันจะใช้การชิงจังหวะ เพื่อที่จะกัด ในจุดที่หมาอีกตัวจะแก้ไม่ได้ อันนี้ เป็นข้อดีของพิทบูล มันรู้จังหวะ ที่สำคัญ มันแข็งแรง ในการปล้ำ เพื่อที่จะแย่งจังหวะนั้นๆเอาไว้ ถ้าบางแก้วแน่จิงไม่ต้องมากัดกันหรอก แค่เอามาลากของแข่งกับพิทบูล ก็แพ้อยู่ดี แล้วถ้ามากัดกัน ให้เด็กๆมาดู ยังรู้เลยว่า ตัวไหนจะชนะ อย่าแกล้งทำเป็นไม่รู้หน่อยเลยครับ ฮ่าๆๆๆ
  • :m068::m032::m068:เมื่อก่อนผมเล่นไก่กัดปลาทำบ่อนไก่่เล่นมวยทุกอย่างที่เล่นได้ผมเล่นมาหมดรวมทั้งหมากัดกันก็เล่นผมเป็นมือน้ำของ

ซุ้มตะวันแดงขอนแก่นของป๋าน้อยตะวันแดง เซียนเขาเรียกสามตะวันแดงไม่ใช่แค่ในขอนแก่นแต่เซียนในภาคอีสาน

รู้จักผมดีเล่นมานานกว่ายี่สิบปีเห็นไก่ชนกันวันนึง40-50คู่ดูหมากัดวันนึงบางวัน5-6คู่ก็มีอาทิตย์นึงช่วงออกพรรษาก็จะ

ตะเวณเล่นแทบทุกวันที่ไหนมีไก่ชนมีหมากัดก็จะตามไปเล่นส่วนใหญ่จะตามบ่อนป่าบางทีก็ตามไปเล่นหมาที่เขาติดมัดจำกัดกันอยู่ที่ไหนเซียนรู้จักดี ผมได้รู้จักพิทบูลก็จากสังเวียนเลือดนี่แหละที่ผมประทับใจในตัวมันมาจนทุกวันนี้

มันติดตาผมมาตลอดเมื่อก่อนผมก็มีสายกัดเลี้ยงไว้ที่ซุ้มไก่ให้ข้าวแต่ละทีลูกน้องต้องใช้ไม้เขี่ยให้มันเพราะซื้อมากัด

โดยเฉพาะไม่เคยดูแลอย่างที่เลี้ยงในบ้านทุกวันนี้ ตามที่ผมเคยเห็นมาก็ไม่เคยเลยที่จะเห็นบางแก้วหรือหมาอื่นกัด

กับพิทในสังเวียนมาก่อนมีแต่พิทกับพิทเท่านั้นที่มีคนก้ลานำมาเดิมพันกัน แต่ถ้ามีคนกล้าจริงผมก็ขอต่อ5/4 3/2ล่วง

หน้าเลยนะครับรองเท่าไรก็ว่ามาเลยเพราะปล่อยหางไม่นานรับรองราคายาวแน่ๆ นี่ผมว่าตามสายตาพวกเซียนพนันนะครับ

สนุกๆกันอย่าซีเรียส( ความเห็นไม่ตรงกันการพนันจึงตามมาปัจจุบันเลิกหมดแล้วครับเพราะลูกพี่ผมหันไปทำมวยแทน):m068::m032::m068:
  • PcK CommentTime3 วันก่อน | August 29, 2010, 1:40 pm
    พวกตระกูลสุนัขบางแก้ว สุนัขจรจัด พวกนี้มันกัดได้คมกว่า
    เห็นกัดกับพวกสุนัขฝรั่ง เลือดสาดทุกทีทั้งที่ตัวเล็กกว่า
    เห็นอยู่รายหนึ่ง บางแก้วกัดซะพิทบูล(เรดโน๊ต)ยอม ตัวผู้ด้วยกันทั้งคู่ ขนาดพอกัน
    ทุกวันนี้ เขาล่ามบางแก้วไว้ ปล่อยพิทบูล ก็อยู่ร่วมกันได้
    ถ้าล่ามสลับ มีหวังพิทบูลตาย
    ------------------------------------------------------------------------------------
    จากที่ก๊อปปี้คำพูดท่านมาตามข้อความข้างบน
    ใจจริงก็อยากจะพูดว่า โอกาสที่บางแก้วกัดพิตบูลตาย เป็นศูนย์

แต่ที่เลี่ยงมาใช้คำว่าแทบจะเป็นไปไม่ได้ก็เพราะไม่อยากโดนคนหมั่นใส้
    โลกนี้ไม่มีอะไรร้อยเปอร์เซนต์ แต่ที่ท่านเขียนมามันเหมือนจะฟันธงไปแล้วว่า
    พิตบูลตัวนั้นไม่มีทางสู้บางแก้วได้ ผมว่าท่านมั่นใจเกินไปหรือเปล่า
    ท่านรู้จักพิตบูลจริงหรือเปล่า หรือแค่เห็นเขาเลี้ยงก็เลี้ยงตามเขา
    จริงแยกไม่ออกว่า ประสิทธิภาพการทำลายล้าง ของพิตบูลกับบางแก้วมันเอามาเทียบกันไม่ได้

และผมเชื่อว่าหากปล่อยให้สองตัวที่ว่ากัดกันจนตายไปข้างหนึ่งจริงๆ
    มีคนพร้อมจะเทลงขันฝั่งพิตบูลเพียบแน่ๆครับ
  • "อ่านข้อความของ PCK เหมือนอ่านเรื่องเขี้ยวเงินยังงายไม่รู้" 555

แต่จากประสบการณ์ที่เคยเจอพิทกับบางแก้วกัดกัน

พิทผมแผลเยอะกว่า แต่บางแก้วไม่เห็นเลือดมากนัก แต่ขาหักทั้งสองข้าง พักฟื้นหลายเดือนกว่าจะดีขึ้น !

กัดกับหมาบ้านปากล่างหลุดออกมา พี่ชายต้องบนเจ้าแม่กวนอิมว่าจะไม่กินเนื้อถ้าหมาตัวนี้หาย ทุกวันนี้พี่ญาติผมก็ยังไม่กินเนื้อครับ ^_^
  • :029:อยากเห็นบางแก้วในตำนานของคุณ PCK ซะแล้ว

อายุเท่าไหร่น้ำหนักตัวเท่าไหร่ครับ ?

GR ch. Marcho ฝากถาม ^^
    ไฟล์แนบ
    GrChMacho2.jpg 38K
  • ไฉน กลายเป็นเรื่อง ไก่ ไปได้นะ คุยเรื่องหมาแท้ๆ อิอิ
  • โธ่ท่าน golf ถ้า ตอนโน้นมันมีnet นะ ไอ้หมาตัวในรูปคงไม่มีใครรู้จักแล้ว เค้าคงรู้แต่ บางแก้ว
    GRCH บางแก้ว แล้วเดี๋ยวถ้าไอ้คนเขียนไอ้เขี้ยวเงินมันว่างมันบอกว่าจะเอาไปเขียนต่อรุนลูกรุ่นหลานจะได้รู้จัก
  • "เปรียบก็อาจคงเหมือน ไก่พม่า กับไก่ไทยนั่นแหละ ฟิตต่อฟิตด้วยกัน ไก่พม่าตีอย่างไรไก่ไทยถึงสู้ไม่ได้ คนเล่นไก่ด้วยกันย่อมรู้ดี ความอึดความหนักของไก่ไทยไม่ทันได้ใช้หรอก "

ถ้า PCK เปรียบเทียบแบบนี้แค่คิดก็ผิดแล้วครับ

--- คุณเปรียบเทียบพิทบูลเป็นไก่ชนได้ แต่บางแก้วคุณจะมาเปรียบเทียบเป็น ไก่ชนไม่ได้

ไก่ไทย และ ไก่พม่า สู้กัน ถ้าจะเปรียบเทียบแบบนั้นก็คือ พิทบูลทั้งสองตัวแต่คนล่ะสาย ( นั่นล่ะmatch กันได้ )

ถึงมันจะเป็นหมาเหมือนกันก็จริง แต่ว่าจุดประสงค์การบรีด พิทและบางแก้วมันต่างกัน และมันก็คนล่ะพันธุ์ ถ้าจะเปรียบให้ถูกต้องเป็น

"ไก่ซารามอ กับ ไก่ชนครับ" ไก่เหมือนกันแต่คนล่ะพันธุ์ สู้กันถึงจะถูก ( เทียบกรณีนี้เป็นไก่ชนสองตัวไม่ได้ )

----มันไม่ใช่พันธุ์เดียวกันแต่ต่างสายอย่างที่ PCK เปรียบเทียบไว้!!!!!----- เพราะคุณกำลังเปรียบเทียบว่าบางแก้วคุณเป็นพิทบูลอยู่

" บางแก้วประทะพิทบูล มันไม่เท่ากับ ไก่ชนไทย ประทะ ไก่ชนพม่านะครับ"

การเปรียบเทียบผิดอาจจะทำให้ประเมินผิดได้ ...

สรุป ในความคิดผมฟิตกันเพื่อสู้กันจริงๆ บางแก้วตายตั้งแต่ตอนฟิตแล้วครับ

ด้วยความเคารพ !

GOF_BB

ปล. ในรูปไก่ซารามอ
    ไฟล์แนบ
    22554861.jpg 28K
  • ก็มันจะตะแบงมัมมมก็ตะแบงไปเรื่อย
  • ช่วงนี้กำลังยุ่งกับการตกแต่งบ้านเลยไม่ได้เข้ามาแทรกเลย อิอิ

ขอเอาน้ำเย็นๆมาส่ง เอาดนตรีมาขับกล่อม จะได้เบาใจลงหน่อย

เพลงเก่าๆ สบายๆ รุ่นใครหลายๆคนครับ Bull Moon

http://www.youtube.com/watch?v=2AkU9iXdhY4&feature=related

ถ้าเปรียนเป็นบทเพลงคลิปนี้กันเล่นๆ

ขอให้พี่มาร์เป็นเสมือนคนร้องทางขวา

คุณ PcK เป็นคนใส่แว่นดำทางซ้าย

น้าผีและผมรวมทั้งอีกหลายคนคงยืนสามคนตรงกลาง

อิอิ ......

สนุกๆกันนะท่าน
  • ทะเลาะกันเหมือนตอนผมเป็นเด็กเลย...ไม่มีใครยอมใคร:013::013::013:
  • ทะเลาะที่ไหน แค่ความเห็นไม่ตรงกัน แล้วก็เอาเหตุผลมาหักล้างกัน ฝึกสมองและไหวพริบครับทั่น

เตรียมตัวลงเลือกตั้งเล่นการเมือง ฮา.....................
  • คนปกติเค้าจะมาเขียนล่อเป้าเหรอครัป
    ก็เลยต้องสนองมันซะหน่อย พวกเค้าจะได้ตายตาหลับ
  • หากรู้ไม่จริงก็ไม่ต้องนำเรื่องไก่มาโยงก็ได้ซุ้มไก่ผมได้ชื่อว่าเป็นซุ้มไก่พม่าอันดับต้นๆในภาคอีสานผมยังหมดตูดกับ

มันมาไม่รู้เท่าไร่แล้ว บางทีไปเจอไก่ไทยมุดมัดดีๆตีหลังตีตัวหนักๆก็จอดแล้ว ไม่ต้องพูดถึงพวกป่าก๋อยเพราะมันจะ

กัดจะถอนซะจนพม่าคุณออกอาวุธไม่ทันสุดท้ายก็แหกปากร้องลั่นทุกตัว ผมเลิกไปบ่อนไม่ใช่ว่าผมจะเลิกคบกับเพื่อน

กับพี่ที่ทำบ่อนไก่ทำซุ้มไก่นะครับ ถ้าคุณมีไก่พม่าที่ว่าแน่ๆนำมาติดมัดจำชนกันได้เลยบอกรอยมา ผมมีก๋อยชุดกระชาก

วิณณานรอรับอยู่ ส่วนถ้าคุณไม่รังเกียจจะนำบางแก้วในตำนานคุณมาเทสดูก็ได้เพราะผมมีสายกัดเพศผู้อายุสองปีอยู่หนึ่งตัวไม่เคยผ่านการเทสที่ไหนมาก่อนเลย (ไก่ที่คุณpckว่าตัวละ200-300 นะผมไม่รู้จักเพราะเมื่อ5-10ปีก่อนผมซื้ไก่ล่อไก่เป้าก็ตัวละ500-1000 แล้วนะครับแล้วไก่ที่ผมเลี้ยงชนก็ผ่านเดิมพันหลักหมื่นขึ้นทั้งนั้นผมเคยเลี้ยงพม่าชนเดิมพันสุงสุด

ข้างละห้าแสนห้าหมื่นบาทรวมกันก็เป็นล้านเมื่อ5-6ปีที่ผ่านมานี่เองที่บ่อนบ้านไผ่ขอนแก่นเล่นกันได้เสียหลายล้านบาท

เจ้าของบ่อนก็ยังมีชีวิตอยู่ยืนยันได้ชนกับป่าก๋อยอ.ชนบทลองถามเซียนไก่ดูได้เลยว่าไก่ชบาสีโยของผมเป็นยังไง)

ไม่ได้มาท้าให้ใครทดสอบนะครับ แต่สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ปล.บ่อนตลาดนัดก.ไก่ขอนแก่นชนวันอาทิตย์ครับนี่เบอร์ผมถ้ามานะครับเดี๋ยวผมจัดให้ 0896223988สาม:m008::m008::m008::m006::m006:
  • จะว่าไป อ่านกระทู้นี้ได้ครบทุกรส โหด มัน ฮา สาระ บันเทิง และ ความรู้ ฯลฯ
    ชอบแบบไหน ชอบอะไร ก็เลือกเอาไปใช้กันเองนะพี่น้อง ฮิ้วๆๆๆ
  • อย่าเพิ่งรีบจบนะครับ กระทู้นี้ ผมกำลังเพลินเลย อิอิ
  • อุตส่าห์เลี้ยวไปแล้ว เจอคุณสามจอดรถอยู่อีก ท้ายกระบะมีไก่ชนเพียบเลย ฮ่า ...

เอ้า ใช้หมองนั่งสมาธิก่อน จะไปยังไงต่อดีหว่า?

http://www.youtube.com/watch?v=Ie7mborKcHc&feature=related
  • แตกต่างทางความคิด แต่แตกต่างอย่างสร้างสรรวุฒิภาวะเต็มเปี่ยม เยี่ยมจริง!!!
    elephantjoe ก็จัดเพลงมาโคตรเข้าอ่ะ จะตามอ่านต่อ
  • :m019::m019::m020:เพลงไพเราะมากนะครับคุณโจไว้มีโอกาศคงได้พบกันชอบรีสอรท์คุณมากเลยพอดีปีนี้เพิ่งไปหัวหินรอเด็กปิดเทอมปีหน้า

ถ้ามีโปรแกรมไปทะเลรับรองได้เจอกันแน่เดี๋ยวเรียกแฟนผมมาดูก่อนผมว่าเค้าต้องชอบแน่ๆ ตอบข้ามกระทู้เลยฮ่าๆ

ปล.แถวนั้นมีนกกรงสวยๆเยอะไม้จะได้หาตังไปซื้อและจะได้พิจารณาเป็นที่แรกที่จะไป:m001::m001::m001:
  • เดี๋ยวเอาเพลงจากเดี๋ยวเปียร์โนหวานๆมาบรรเลงให้ฟัง รอฟังนะท่านโจ
  • กรงนกอะไรครับ นกจุกหรือกางเขนดง อิอิ

กรงนกจุกช่างฝีมือแหล่มๆก็มี ช่างหนุ่ยปัตตานีแหละครับ เป็นมิตรสหายพอพูดคุยกันได้บ้าง

หรือร้านบ้านนกสงขลาก็จะเน้นกรงของช่างพรครับ

ส่วนช่างฝีมือดีที่สตูลมีเก็บตัวอยู่คนนึง แต่งานไม่ค่อยเสร็จ 555

หากเป็นกรงนกกางเขนดง ก็ช่างแวนาทวีครับ รับประกัน :063:
  • อะอะ ดักคอพี่มาร์คดีกว่า อะอะ

เล่นเปียโนด้วยเท้ารึเปล่าเอ่ย อิอิอิ :018:

พี่เรียกผมโจเฉยๆก้ได้ครับ เดี๋ยวคนเค้าไม่รู้ว่า พี่กับผมอายุห่างกันเยอะ :013:

ฟังเพลงรอพี่มาร์คดีกว่า

http://www.youtube.com/watch?v=V5vJ54TqI4A&feature=related
  • สำหรับคนอื่นอาจจะเฉยๆ แต่สำหรับผมมันคือการบรรเลง Piano ที่ทำให้ผมมีความสุขที่สุดครั้งหนึ่งในชีวิตครับ

http://www.youtube.com/watch?v=z1gXlj94lPU

Happy birth to you my Dear
  • จัดให้สองเพลงรวด ไม่รู้ถูกใจไหมท่านโจ ฮ่าๆๆ

http://www.youtube.com/watch?v=YrwqeHtIKzo

ของขวัญวันเกิดลูกสาวครับ ขอเห่อหน่อยอย่าว่ากันนะทั่นนะ มีอยู่หน่อเดียวนี่ละ
  • ดีเลยครับคุณโจแบบนี้ต้องไปให้ได้ นี่ก็กรงช่างพรครับผมได้มาตอนยังไม่ดังเลยครับ

ช่วงนี้บ้านผมมีแต่เรื่องแย่ๆเช้าวันก่อนวันก่อนเจ้าสามเซียน นกแข่งตัวรักของผมตัวนึงได้จากผมไปตื่นมาเห็นผิดปรกติ

เพราะมันไม่ร้องให้ฟังเลยเปิดผ้าคลุมดูเห็นมันนอนหูบิดคอบิดอยู่พื้นกรงเลยจับขึ้นคอนก็ไม่ยอมเกาะคอน

เลยลองเอากล้วยวางบนพื้นกรงมันก็จิกกินได้ปรกติเลยปล่อยไว้อย่างนั้นนานซักพักผมเลยมาดูทีนี้มันชักใหญเลย

ไม่นานก็ตายคามือผมเลยหมดเวรกรรมซะทีมันคงแก่มากแล้วอายุปีนี้ก็15ปีพอดีเลย มันติดเชื้อนิวคาสเซิ่ลนะครับ

เพราะผมไม่ได้ทำวัคซีนมาหลายปีแล้ว ลาก่อนสามเซียนปิดตำนานนกขาเป๋ซักที หลับให้สบายนะลูก:m019::m019::m019::m019:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0031.JPG 105K
    IMG_0034.JPG 70K
    IMG_0112.JPG 66K
    IMG_0114.JPG 62K