ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"ข้าวปุกงา" นี้หมาหรือปลาคราฟ
  • วันนี้ฝนไม่ตกเลยพาเด็กๆออกไปเล่นน้ำกัน
    ไฟล์แนบ
    DSC06048.jpg 75K
    DSC05964.jpg 90K
    DSC05974.jpg 98K
    DSC05981.jpg 79K
    DSC06019.jpg 78K
    DSC06020.jpg 74K
    DSC05959.jpg 59K
    DSC05952.jpg 62K
    DSC06039.jpg 68K
  • หมาสวยดีครับ อยู่เหนือเหรอครับ เห็นชื่อหมา ออกเหนือ
  • หายไปนานเลยอ่า

กลับมาสวยมากเลยตัวใหญ่มาก
  • น่าอิจฉาจัง ลูกของอ้อ ได้เล่นแต่น้ำทะเล คลื่นซัดซะหงายท้อง ไม่เป็นอันว่ายเลย คลื่นแร๊งแรง
    ไปทะเล อาทิตย์ละครั้ง บ่อยไปมั้ยคะ กลัวอันตรายจากการกินน้ำทะเล วันนี้เพิ่งกลับมา เปียกทั้งหมาทั้งคน
    ยิ่งรถ เละเทะ ไปด้วยทรายกะน้ำเค็ม ขี้เกียจล้าง ช่างมานนนนนนน เพลีย!
  • อยากดูภาพใหญ่ๆกว่านี้จังเลย หมาน่ารักดีครับ
  • เคยเห็นที่งานเชียงใหม่
    ยังน่ารักเหมือนเดิมครับ
  • หัวข้อกระทู้ "ข้าวปุกงา" นี้หมาหรือปลาคราฟ

หมาคราฟ อิอิ น่ารัก
  • นี่หรือลูกหมาที่นั่งในรถ โตขึ้นเยอะ สวยดีครับ เหมือนปลาคราฟจริงๆ
    ไฟล์แนบ
    DSC04558.jpg 81K
  • สวย ทุก ตัว เลย คัฟ..

เลี้ยง ดั้ย ดี มากๆๆ:063::063:
  • 4 ตัวเลยยยยย กรี๊ดดดดด น่ารักกกกกกกกกก ๆๆ
  • สวยไปอีกแบบ มีลูกเมื่อไหล่ บอกนะ

ning_15@hotmail.com
  • :032:น่ารักครับ :032: :065:เลี้ยงดีคุณภาพจึงออกมาดี :065: :008: ทำดีได้ดี :008: :063:GOOD:063:
  • น่ารักทุกตัวเลย สวยๆ ทั้งนั้นเลย น่าอิจฉาจังเลี้ยงตั้ง 4 ตัว เลี้ยงได้ไงเนี่ย มันไม่กัดกันเหรือคร๊าบสงสัยอะ
  • หมาเลี้ยงมาดี สุขภาพจิดดี คนสุขภาพจิตดี PetFamily ...
  • โหๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ารักทุกตัวเลยครับ อ้วนจ้ำมำเหมือนเดิมเลย นับถือเลยว่าเลี้ยงได้ดีมากๆ ภาพแรกอยากเห็นภาพชัดๆหน่อยครับ
  • เลี้ยงได้สมบูรณ์ทุกตัวเลยครับ ขาวสะอาดอีกด้วย...:015:
  • ขยายให้ดูกันถนัดๆแล้วนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC05154.jpg 76K
  • สวยเเละน่ารักทุกตัวเลยครับ
  • :004: เด็กๆโตเร็วจังครับ แล้วดูมีความสุข เลี้ยงดีมากเลยครับ :004:
    ไฟล์แนบ
    DSC04366.jpg 119K
  • ชอบอ่ะ

เลี้ยงรวมๆ กันแล้วน่ารักมากเลย
  • ไม่อยากจะนึกตอนอยู่บ้าน คงราบเป็นหน้ากลอง เหอ เหอ:001::001:
  • :m001:สุดยอดครับ น่ารักมากมาย:m001:
  • ไม่ทราบเหมือนกันครับ

แต่ดูแล้วนะจะเปนหมานะ

เพราะปลาไม่น่าจะใส่ปลอกคอได้....
  • มีตาสองสีโตย..
  • น่ารักมากมาย
  • ปลาคาฟจริงๆๆ
    น่ารักทุกตัว
  • เห็นแล้วสบายตา สบายใจ อยู่อย่างมีความสุขทั้งครอบครัวเลย:063:
  • ความสุขเล็กๆ อบอุ่นด้วยภาพ
  • เยี่ยมเลยน่ารักเหมือนดิมนะครับ
  • :o027:...............คนเลี้ยงดี+หมาก็สวยดี=สุดยอดไปเลย.............:o027:
  • นี่เเหละบ่งบอกได้เลย ว่าเจ้าของมีการเอาใจใส่มากเเค่ไหน ทั้งสวย ทั้งสมบูรณ์
    เลี้ยงหลายตัวรวมกัน เจ้าของต้องใจเย็นโคตรๆ ไม่งั้นปวดหัวตาย
    ผมว่าไม่ใช่ปลาคาฟหรอก วัวนมชัดๆ.
  • ขอสูตรการกิน ของน้องหมาหน่อยสิครับ ทำมัยถึงได้ ล่ำบึกจัง ขอชมจากใจ
  • น่ารักมากครับ ดูมีความสุขกันจังเลย น่าอิจฉามากครับ
  • ขอบคุณทุกๆความคิดเห็น ก็เอาใจใส่คอยสังเกตุอย่าตามใจเค้าให้มาก(ต้องให้กิน) เรืองกินก็มีแต่อาหารเม็ด กับนม(นมผง)
    พาออกกำลังกาย บ่อยเท่าที่เราสะดวกแล้วกัน เด็กๆจะได้ไม่เครียด
  • น่าร๊าก.....................มากเลย ความสุขทีหลายคนไม่ได้สัมพัสมัน
  • เท่มั่กๆ
  • สวยดีน่ารักมากๆ

ทีนี้ทำไมไม่พูดกันล่ะอย่าเลี้ยงรวมหลายตัว เดี๋ยวมันจะกัดกันวันนึงจะเกิดเรื่อง พวกปากหมาไปไหนหมด เห็นมีแต่คนชม

ผมชอบนะครับสุดยอดแล้วแบบนี้
  • หมาน่ารักมากเลยครับ ขาวสวยมาก
  • สีสวยจัง สีเหมือนวัวนมเลย ชอบๆๆๆ
  • ถ้าอยู่เหนือจริงแจ๋วเลยครับ เคยไปวัดทางเหนือ บนภูเขา หมาแต่ล่ะตัว ล่ำๆทั้งนั้นแข็งแรงมากๆๆ น้องๆพิทบูล สวยๆเลย หมาแข็งแรงมากๆๆ แต่อากาศ กลางวันในที่แจ้งร้อนแผดเผาเข้าร่มหนาวครับ แต่อากาศดีครับ

ลายนี้ เจอเยอะๆสวยดีครับ อย่างกับ วัวนมแน่ะ
  • กูวิเคราะห์ให้ฟังไอ้ผี หมาที่เห็นในรูปน่าจะเป็นพี่น้องกัน(ดูจากลาย) มันเลยทำให้เกิดการทะเลาะน้อยลง ประกอบกับในรูปดูสภาพตัวหมาแล้ว ออกไปทางบูลลี่ จึงทำให้ความเป็นพิตบูลน้อยลง(นิสัย) แต่รับประกัน กัดกันแน่นอนรอก่อน รอให้ซักวันมันทะเลาะกันก่อน เดียวรู้
  • เปง ภาพ ที่ น่า ประ ทับ ใจ:o040: จิงๆ เลย

ชอบๆ:063:
  • ดอ้ว ภาพใหญ่แล้วขอบคุณมากครับ ดูแล้วชื่นใจเลย น้ำแถวเหนือน่าเล่นมากมาย
  • แหม ไม่รู้ไปฝึกที่โรงเรียนไหน เค้าสอนขับรถให้ด้วยอ่ะครับ
  • มากันเป็นแก๊งค์ ชื่อแก๊งค์อะไรครับเนี้ยพี่น้อง
  • เหนื่อยมั้ยครับ 555
  • โทดนะคับไม่ทราบว่าอยู่ที่ปายหรือป่าวคับ พอดีว่าจะขึ้นไปเที่ยวประมานเดือนธันวาคมคับ แล้วพอจะมีลูกหมาให้ติดตามอีกหรือป่าวคับ คือกะว่าขึ้นไปกะว่าจะไปซื้อลูกหมาที่นูานเลยครับ เพราะว่าลูกหมาน่ารักมาก
  • ลูกหมาชุดนี้ คุณVanfa เขาบรีดขึ้นมา แล้วเขาก็เก็บไว้เลี้ยงเอง ไม่ใช่ไปหาซื้อมาครับ
  • แว๊กกก น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ชอบๆๆๆ
  • โห
    เลี้ยงไหวได้ไงอ่ะคับ
    ผมเลี้ยงแค่เจ้าไข่ต้มตัวเดียวก้จะแย่ยุแล้ว
    นับถือ
    แต่น่ารักเป็นบ้าเลย
    เหมือนฝาแฝดเลยคับ
  • ดาวเด่น เวลาใส่สายจูง จะเดินนำหน้า ไม่ยอมอยู่ด้านหลัง ออกแนวลาก ๆ ยิ่งโตยิ่งแรงเยอะ
    ข้าวหลามตัด จะเดินอยู่ด้านหลัง ไม่นำหน้า ทำให้คนจูงอยู่ตรงกลาง โดน สองตัวนี้ลากเป็นประจำ บางทีก็เลยต้องลากกันเป็นขบวน
    ดาวเด่นสงสัยจะชอบลากน้ำหนัก ใส่สายจูงที่ไร มันเตรียมลากทุกทีเลย ..... บางท่ก็รั้งไว้ไม่อยู่
    ข้าวหลามตัดจะนิ่งมาก นิ่งที่สุดในบ้าน แต่ถ้ามีหมาหรือคนแปลกหน้า มาแถวบ้าน มันจะยืนจังก้าไม่มีถอยเลย ส่วนตัวอื่น ๆ วิ่งไปวิ่งมา โดยเฉพาะดาวเด่น ออกแนวกลัว ด้วยซำ

เอ สามหนุ่ม สามมุมนี่ ถ้ามันโต จะฟัดกันหมัยเนี่ยะ แต่ละตัว ดูอ้วน ๆ ท้งนั้น