ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เป็นฮีสแล้วไม่รู้จะนำไปผสมที่ไหน
  • สวัสดีคัป... พี่ๆชาวลพบุรีและชาวpitbullzoneทุกท่าน...
    เนื่องจากผมเป็นคนหนึ่งที่เลี้ยงสุนัขพันธุ์พีทบูลเช่นกัน
    ผมมี 2 ตัว เป็นตัวเมียทั้งคู่คัป... ตัวหนึ่งเป็นเรสโนส์ ตัวหนึ่งเป็นบูลลี่
    ตอนนี้สุนัขของผมได้เป็นฮีสแล้วทั้งคู่คัป...
    เนื่องจากผมไม่รู้จักใครที่เลี้ยงพีทบูลในเขตลพบุรีเลยซักคนเดียว
    ผมจึงอยากจะขอคำแนะนำเรื่องที่อยู่ของผู้ที่รับผสมพีทบูลในเขตลพบุรี
    หรือว่าเบอร์โทรศัพท์ติดต่อกับท่านผู้ที่รับผสมพีทบูลในเขดลพบุรี
    เพื่อที่ผมจะได้นำสุนัขของผมไปผสมอะนะคัป...
    ขอรบกวนช่วยชี้แนะด้วยคัปผม... (ขอบคุณไว้นะโอกาศนี้ด้วยคัป...)
  • ไม่มีรูป หรือสายเลือดบอกประวัติอะไรเลยหรอ
    อยู่ลพบุรีเหมือนกัน สนใจก็โทรมาอ่ะนี่ เบอร์0890869396(เฉพาะบูลลี่นะ)
  • ฮีสแรกหรือเปล่า

หมาอายุเท่าไร

ควรผสมหรือยัง
  • เวรกรรมจริงๆ หากคนเลี้ยงหมาพิตบูลทุกคนเป็นแบบนี้ อนาคตพิตบูลบ้านเราจะเป็นเช่นไร

ไม่มีสังคม ไม่รู้จักใคร ไม่มีการเตรียมความพร้อมไว้ล่วงหน้า ไม่มีการศึกษาข้อมูลก่อน
    และก็ไม่มีข้อมูลอะไรแม้กระทั่งของตัวเองเลย ฯลฯ

ถึงเวลาหมาเป็นฮีด ออกประกาศหาคู่เพื่อจับผสม มีลูกออกมาก็คงเอามาประกาศขาย
    แล้วหากขายไม่ได้ ขายไม่หมด จะทำอย่างไร คิดเผื่อไว้หรือยังครับ

ส่วนไอ้คนที่เสนอตัวพ่อพันธ์ให้ ก็ไม่คิดจะถามข้อมูลอะไรก่อนเลยหรือ
    หรือคิดจะเอาแค่ค่าผสม แม่หมาเป็นอย่างไรกรูไม่สน ผิดหวังอย่างแรง

สงสารหมาที่อยู่ในมือคนพวกนี้จริงๆครับ ชิวิตมันไม่ต่างจากเครื่องจักรผลิตลูกสุนัขเลย
    ดูคลิบคนจับลูกหมาโยนลงน้ำก็เศร้าพอแล้ว เจอกระทู้นี้อีก วันนี้คงเศร้าทั้งวันแน่

ขอโทษนะครับ ทนไม่ไหวจริงๆ ผมว่าคุณเล่นผิดเว็บแล้วแน่ๆครับ
  • Mafia :063::063::063:
  • สนับสนุน ท่านมาเฟีย เช่นเดิมครับ อยากให้สังคมพิทบูล ดีขึ้นๆ นะครับ
  • คุณ zeeza หมา สวยนี่ครับ อยู่แถวไหน ผมก็อยู่นครสวรรค์ อยู่แถวอาชีวเนี่ยครับ เป้นะครับ ยังไง แอดมาคุยกัน pae_pitbull@hotmail.com แล้วจะรอนะครับ
  • ถ้าเป็นไปได้:067:ฮีสนี้ปล่อยให้มันผ่านไปก่อนก็ได้แล้วหาข้อมูลเพิ่มเติมให้มากๆ แล้วค่อยมาว่ากันใหม่:065:
  • ไม่มีข้อมูลอะไรแบบนี้ ไม่รู้จักใครเลยแบบนี้
    เอามันไปทำหมั่นเลยดีกว่า อย่าเอาไปผสมเลย
  • :063::033:ลพบุรีเค้าก็มีสมาคมผู้เลี้ยงพิบูนะ มีผู้เลี้ยงเยอะ เข้าไปด้านซ้ายมือ

ในกระทู้ปักหมุดดูนะ Lobburi Pitbull ลพบุรี ลองเข้าไปนะ:033::033:

:033::033::040:เรามีพ่อพันธุ์ อยู่หลังโลตัสลพบุรี โทรมาคุยได้

จะได้มารู้จักผู้เลี้ยงพิตบูลในลพบุรี:040::040:

:038::038::047:โทรมาเลยน้า 089 – 9009558

E-Mail : pao_mandy@hotmail.com
    ไฟล์แนบ
    _DSC0503_resize.JPG 121K
    _DSC0488_resize.JPG 119K
  • น้องเป๋า อย่าเพิ่งมั่นใจขนาดนั้น แม่หมามีส่วนสำคัญมากกว่าพ่อหมาอีกครับ
    การบรีดหมา ต่อให้พ่อสวยหยาดเยิ้ม แต่แม่หมาไม่เข้าท่า โอกาสที่ลูกหมาจะออกมาดี น้อยมากๆ
    ไม่อย่างนั้นป่านนี้หมาสวยๆเต็มเมืองไทยแล้วครับ ดังนั้นก่อนจะรับบรีดให้ใคร ขอดูแม่หมาหน่อยก็ดีครับ

ลูกหมาหนึ่งคอก แม่หมามีอิทธิพลมากกว่า 60% พี่มักจะแนะนำคนที่โทรมาปรึกษา
    ให้ดูที่แม่หมาก่อนเลย หากแม่หมาไม่ผ่าน ต่อให้ลูกหมาน่ารักแค่ไหน ก็ลืมมันไปซะ
  • เหอๆ ใจเย็นๆก่อนครับ ไม่จำเป็นว่าหมาเราเป็นฮีทแล้วจะต้องหาคู่มาผสม แล้วไม่ใช่เรื่องว่าเราฝืนธรรมชาติด้วย

เห็นด้วยกับพี่มาร์ค แม่หมามีอิทธิพลมากกว่าพ่อหมา จากที่ลองสังเกตุมาหลายครอกแล้วที่เกิดขึ้นในบอร์ดแล้ว

มันเป็นอย่างนั้นจริงๆเลยครับ
  • ผมก็อยู่ลพบุรีครับอยากเลี้งมองหาอยู่เหมือนกันครับถ้ามีโอกาสคงได้พบกันครับ
    ผมเอ็กซ์ครับ 0891990244 พวกพี่ๆอยู่แถวไหนกันครับยังไงถ้าว่างก็ทิ้งเบอร์หรือติดต่อกันมาน่ะครับ
  • ที่ อเมริกา นี่ พ่อพันธุ์ตัวดังๆ เค้าจะเลือก แม่พันธุ์ที่โครงสร้าง รูปร่าง ผ่านเท่านั้นถึงจะรับผสมครับ
    ไม่งั้นตายครับ ไม่เลือกแม่ทับเอาตังค์ๆ ลูกหมาออกมา เหมือนฆ่าพ่อมันเองด้วย .