ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สายจูงราคาถู๊กถูก
  • :o030:ขออนุญาติ คุณอามาร์ค ขอพื้นที่นะจร้า
    :o010:กลับมาครั้งนี้ ต้องขอขอบคุณ คุณลุง คุณน้าทุกท่าน
    ที่ให้การสนับสนุนสายจูงถักเอง (เปิดตลาดช่วงปิดเทอม)
    ทุกวันนี้ มะม้าบอกมีออเดอร์ค่าขนมเกือบทุกอาทิตย์
    ยังไงก็ช่วยเด็กตัวอวบๆกับพิทบูตัวอ้วนด้วยนะจร้า
    (ปะป๊าบอกจะเลี้ยงไม่ไหวแล้ว) :o008:
    ไฟล์แนบ
    ชมพู448.jpg 69K
    น้ำเงินขาว.jpg 70K
    เขียวทหาร448.jpg 75K
    เขียวดำ448.jpg 73K
    เขียวขาว448.jpg 77K
    แดงดำ.jpg 81K
    แดงขาว.jpg 72K
    ชมพูน้ำตาล.jpg 67K
    เขียวอ่อนเหลือง448.jpg 70K
  • :o040:เพียงเส้นละ 200 บาท เท่านั้น
    ติดต่อมะม้าที่ 084-8687884
    ไฟล์แนบ
    น้ำเงินแดง.jpg 72K
    น้ำเงินขาว2.jpg 70K
    น้ำเงินส้ม.jpg 70K
    น้ำเงินดำ.jpg 70K
    น้ำเงินเขียว.jpg 72K
  • :020:บัญชี ปะป๊า
    นิกร วงศ์ฟู
    ธ.กรุงศรี เลขบัญชี 136-1-54917-5
    สาขาแกลง บัญชีออมทรัพย์
    ไฟล์แนบ
    น้ำตาลแดง.jpg 70K
    น้ำตาลเหลือง.jpg 70K
    ส้ม.jpg 68K
    น้ำเงินเหลือง.jpg 73K
  • ผมกัวว่าจะเอาหมาไม่อยู่ดิ
    ไฟล์แนบ
    3152.jpg 118K
  • สายจูงไม่ขาดแน่ๆๆ แต่ขอเกาะดิ
  • ที่บ้านใช้กับเจ้าตัวนี้ เวลาออกไปนอกรั้วบ้านก็ปกติ
    แต่เจ้าแจ๊สเป็นตัวเมีย อายุ 2 ปีกว่า
    นิสัยกุลสตรี ปกติอยู่บ้านปลอกคอก็ไม่ใส่
    ถ้าออกนอกบ้าน ก็ครบชุด
    แต่สำหรับหมาหนุ่ม และนิสัยชอบลาก
    ตื่นเต้นเวลาออกนอกบ้าน หรือหมาใหญ่มากๆ
    ก็ไม่แนะนำเหมือนกัน
    ไฟล์แนบ
    17012010140.jpg 25K
    10032010334-003.jpg 25K
    10102009477-001.jpg 26K
    17012010141.jpg 26K
    04102009450-001.jpg 29K
  • :o010:เป็นเด็กน้อยที่น่าภาคภูมิใจนะครับใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์ ช่วยกันสนับสนุนครับพี่น้องขอเป็นกำลังใจให้
  • ขอบคุณ สำหรับกำลังใจจร้า
    (ขออนุญาติปรับเปลี่ยนขนาดรูปนะคะ ของเดิมใหญ่มาก)
    ไฟล์แนบ
    จ448.jpg 29K
    เหลืองขาว.jpg 79K
    เหลืองดำ.jpg 78K
    เหลืองส้ม.jpg 67K
  • เส้นละ 200 ทุกเส้นเลยหรอคะ
    แล้วมีปลอกขอขายปะค่ะ
    อยากได้อ่ะคะ
    แบบที่มีหนามเยอะๆอ่ะ
    โหดดี
  • :o021: มีแต่สายจูงจร้า
    เส้นละ 200บาท ความยาว 1.30 ม. ทุกเส้นคะ
  • เอ่อ..ถ้าเราลองเปลี่ยนจากขอเกี่ยวแบบธรรมดา
    มาเป็นลูกหมุนสแตนเลส ผมว่ามันน่าจะแข็งแรงกว่านะครับ:o060:
    แล้วก็อัฟ:o001:ราคา+ค่าลูกหมุนอีกนิด ก็โอเคนะครับ...ถักได้สวยมากครับ:o015:
  • :o016:ถ้าทำอย่างนั้น หนูก็กลายเป็นว่าก๊อปปี๊เหมือนของคุณอาคิมเลย
  • ใช่คับเเบบที่ข้างบนเสนอเลย

ลองทำเเล้วลงให้ดูด้วยคับ ผมจองอันนึงคับ

เอาสีส้มดำอะคับ ขอเบอร์ติดต่อไว้ด้วยคับ
  • แนะนำให้ลอง ไปเสนอวางขายตามเพทชอป ด้วยครับ ลองทำราคาเผื่อ ค่าแรงด้วยนะครับ จะได้มีกำลังพัฒนาสินค้าให้ดีขึ้นเรื่อยๆครับ
  • มุกที่เคยสั่งสายสีชมพูค่ะ
    เหนด้วยกับพี่ๆข้างบน เพราะขอเกี่ยวแบบข้างบนเอาเด็กไม่อยู่จริงๆค่ะ
    ตอน 2-3 เดือนยังพอไหว แต่โตกว่านั้นหน่อย เอาไม่อยู่ หักคาสายจูงเลยค่า
  • :o006:จร้า ปิดเทอมหน้าขอเวลาหาซื้ออุปกรณ์ก่อนนะจร้า
    ขอบคุณพี่มุกมาก แบบใหม่ทำเสร็จจะลดให้พิเศษจร้า
  • :o060::o060::o060:ถ้าคิดว่าเป็นการก๊อปปี้..งั้นก็ต้องใช้อุปกรณ์ที่มันแข็งแรงหน่อย ก็โอเคครับ..:o060:
  • ตัวสายสวยและแข็งแรงดีครับ แต่ลูกหมุนต้องปรับปรุง ผมลองใช้แล้ว หมากระชากไม่กี่ทีลูกหมุนหัก 2 เส้นที่ซื้อมาใช้ได้ไม่เกินสัปดาห์หักทั้งสองอัน ก็เลยไปหาข้อต่อที่แข็งแรงมาประยุกต์ใช้กับสายเดิม สรุปลูกหมุนแบบตามภาพเอาพิทบูลไม่อยู่ครับ
    แนะนำให้ใช้ลูกหมุนหรือข้อต่อที่เป็น แสตนเลส หรือ เหล็ก เอาแบบดีๆ ไปเลยครับ ส่วนราคาอัพอีกนิดก็ได้ มันดีกว่าที่ราคาถูกแต่ใช้การไม่ได้......
  • ขอแนะนำและเป็นกำลังใจครับ

1. อยากให้เพิ่มความแข็งแรง ตรงขอเกี่ยวครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะก๊อปปี้ใคร มันไม่มีลิขสิทธิ์ครับ
    2. ทำความยาวประมาณหนึ่งเมตรด้วยครับ สายจูงพิตบูลยาวมาก อันตราย เขานิยมประมาณ 80 cm- 1 เมตรครับ
    3. ราคาขาย หากเราขายถูกมากเกินไป มันจะไปตัดราคาคนอื่น และร้านค้าจะมารับไปขายต่อก็ไม่มีกำไร เราก็เสียโอกาสในการขยายตลาดครับ ควรมีสองราคา ขายปลีกกับขายส่ง ขายปลีกทีละเส้นก็กำไรเยอะหน่อย ขายส่งได้จำนวน แต่กำไรต่อเส้นน้อยหน่อย

ขอให้ขายดีนะครับ
  • ต้นทุนลูกหมุนและขอเกี่ยวสแตนเลส อาจจะแพง
    แต่ทำออกมาแล้วขายเส้นละ สี่ห้าร้อยก็ยังขายได้ครับ

ราคาสองร้อยมันถูกก็จริง แต่ใช้กับพิตบูลไม่ได้แน่ๆครับ อันตราย
  • :m000::m001::m001:
  • เห็นด้วยค่ะ ถ้าเปลี่ยนตะขอ เราว่าขายดีแน่นอน
  • เปลี่ยนเป็นหัว ทองเหลือง ก็ได้นะครับ ดีกว่านี้มากมาย เอาใหญ่ๆ หน่อย สายยาวไม่เกิน เมตร ครับ กำลังดี
  • แนะนำอีกอย่างครับของชุดนี้ถ้าอยากให้ขายออก ลองหาดูบอร์ดหมาเล็กต่างๆครับ น่าจะขายได้เพราะราคาถูกกว่าท้องตลาดเยอะอยู่ครับ

ถ้าเปลี่ยนตัวลูหมุนให้แข็งแรง ความยาวไม่เกินเมตร แล้วลงมาขายอีกทีนะครับ
  • เพิ่มขนาดสายอีกหน่อยก็ดี สายเดิมดึงแล้วเจ็บมือ รับไว้พิจารณาด้วยนะคะ
  • to; คุณoombluezone

ขอความกรุณานะคะ สำหรับมุกคิดว่าของเค้าไม่ได้ห่วยแตกและแย่จนเกินเยียวยา จริงๆแล้ว เพียงแค่แจ้งให้เค้าแก้ไขรายละเอียด(สุภาพแบบที่คนอื่นพึงประทำกัน)ก็คงจะเพียงพอ ดูเหมือนจะดิสเครดิตคนทำมาค้าขายกันหน่ะค่ะ อยากให้พูดกันดีๆเท่านั้น ไม่ได้มีเจตนาอื่นใดนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
  • แก๊งเดียวกันดิออกตัวจัง
  • ไม่ใช่แกงค์เดียวกันหรอกค่ะ ไม่ได้รู้จักกัน เคยแค่สั่งของเค้ามาใช้กับลูกชายที่บ้านเท่านั้น หากคุณได้ขึ้นไปอ่านcommentข้างบน แค่อยากจะขอความกรุณาพูดจาภาษาดอกไม้ ไม่ใช่พูดจาแบบโกรธกันมาเป็น 10 ชาติ
    :m113:อยากให้พึงกระทำกันแบบสุภาพชนเท่านั้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ
  • เขาพิมพ์งัยครับ อ่านไม่ทัน.............
  • จร้า น้อมรับความคิดเห็น และกำลังใจของทุกคน

มะม้า ภูมิใจลูกคนนี้มาก น้องเค้าตั้งใจถักสายจูงช่วงปิดเทอมที่ผ่านมา
    เพราะเค้าไม่อยากต้องเสียเงินซื้อสายจูงแพงๆ
    โดยอาชีพ น้องไม่ได้เป็นแม่ค้า น้องเป็นนักเรียน
    และน้องทำด้วยหัวใจ หัวใจที่รักพิทบูลของเค้า
    บ้านเรามีพิทบูลตัวเมียหลายตัว แต่พวกเราไม่เคยหากินกับมัน
    ไม่เคยเพาะพันธุ์ลูกหมาขาย ไม่เคยเลี้ยงมันผิดธรรมชาติ ไม่เคยให้มันกินยา หรือฉีดยาคุมกำเนิด
    ถึงเวลาติดสัตว์ เราก็ปล่อยธรรมชาติ เพียงเราคอยนับวันปลอดภัย
    สิ่งที่น้องทำมันใช้ได้จริงในครอบครัวของเรา
    พวกเราไม่ได้ตั้งใจคิดหลอกขายของไม่มีคุณภาพให้พวกคุณ ทุกครั้งที่มีออเดอร์มาน้องเค้าจะดีใจทุกครั้ง
    ....แต่เมื่อเช้าได้เห็นความผิดปกติของน้อง ซึม ไม่ค่อยพูด เหมือนกำลังคิดอะไรอยู่
    จึงสอบถาม.....น้องมาบอกว่า จะเลิกถักสายจูง เพราะพวกน้าๆอาๆบอกว่ามันไม่แข็งแรง
    มะม้า จึงต้องขอโทษทุกท่านด้วย ไม่ได้ตั้งใจให้ใครพอใจหรือไม่พอใจ และขอบคุณข้อเสนอแนะต่างๆที่ให้ไว้
  • อย่าเลิกถักเลยคับ พวกเราก็เเค่เเนะนำว่าถ้าทำเเล้วมันเเข็งเเรง

มันก็เหมาะสมกับพิตบลู เเละ ที่เสนอไปก็เเค่เเนะนำกับตัวน้องเค้า

ไม่ได้มีเจตนาอื่นหรอกคับ สู้ๆนะคับน้อง เป็นกำลังใจให้คับ
  • แวะมาเชียร์ให้น้องสู้ต่อครับ

สิ่งที่น้องทำ พี่มาร์คขอชื่นชมครับ
    มันมีคุณค่ามากกว่าชีวิตของพวกสวะสังคมที่วันๆไม่สร้างสรรค์อะไรให้แก่ชีวิต
    นอกจากก่อกวนขอสวนบุญไปวันๆ

ผมไม่เข้าใจว่าทำไม คนบางคนไม่รู้จักแยกแยะ ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
    สงสันมันสมองยังไม่พัฒนา ให้อภัยเขาเถอะน้อง
  • น้องทำดีเเล้วล่ะ หาเงินใช้ด้วยตัวเองทำเวลาว่างให้เกิดประโยชน์ เก่งจัง...

คือพี่ขอเเนะนำนิดนึงนะ น้องก็ทำเเบบ 2 เกรดไปเลย เกรดเเรก เกรดธรรมดาก็คือที่น้องขายนี่เเหละ 200 บาท เเล้วน้องก็ระบุไปเลยว่าใช้กับหมาพันธุ์เล็ก หรือ พิตบูล อายุน้อยๆกี่เดือนก็ว่ากันไป (คือ น้องต้องเอาสายจูงไปทดสอบก่อนหรือไม่ก็กะเอา พี่ว่าพิตบูลน่าจะใช้ได้ไม่เกินอายุ 3-5 เดือนนะ
    ส่วน เกรดที่ 2 คือเกรดอย่างดี น้องก็ไปเปลี่ยนตะขอเอาเเบบใหญ่ๆหน่อย เเละต้องเเข็งเเรง เเล้วน้อง ก็บวกราคาเพิ่มไป เพราะต้นทุนอันนี้มันต้องเเพงกว่าอันเเรกจิงปะ. ก็ขายประมาณซัก 450-500 หรือเเล้วเเต่น้องเห็นว่าสมควร

เเต่สายที่น้องทำมานี่สวยจิงๆ สีสัน สดใสดี สายของน้องพี่ว่าไม่ขาดอยู่เเล้วล่ะ อยู่ที่ตะขอ น้องลองเอาไปคิดดูนะ พี่ว่าน่าจะดี
    ทำสอง เกรดไปเลย 555+
    พี่เป็นกำลังใจให้นะ สู้ๆ เเล้วถ้าน้องทำอีกเกรดออกมาพี่จะอุดหนุนนะ เเต่อย่าลืม เอารูปมาลงด้วย 555+
    MakotoHIN29 PitBull
  • คุณ watcharamon อธิบายให้น้องเค้าเข้าใจด้วย ว่าที่ น้าๆ อาๆ เค้าติติง ก็เพราะอยากให้ตัวสินค้ามีการพัฒนา ส่วนฝีมือการถักของน้องนั้น ดีอยู่แล้ว มันเป็นความผิดพลาดในการเลือกใช้อุปกรณ์เท่านั้น เพราะเท่าที่ใช้มาตัวสายยังใช้ได้ดีอยู่เลย อย่าเพิ่งเลิกเลยเดี๋ยวถ้าสายเดิมหมดอายุเมื่อไหร่จะช่วยอุดหนุนอีก
  • :063::063:มุกมาเป็นกำลังใจให้น้องอีกคนค่ะ
    จริงๆอย่างที่พี่ๆข้างบนบอกนะ น้องถักสวย สีสันสวยถูกใจความทนใช้ได้ ขาดแค่ปรับแต่งอุปกรณ์นิดหน่อยเอง
    อย่าเพิ่งท้อนะคะ พี่จะเป็นอีกคนที่จะรออุดหนุน พี่รอว่าเมื่อไหร่ถ้าหนูเปลี่ยนตะขอให้แข็งแรงกว่านี้ พี่จะได้สั่งอีกนะ
    อย่าท้อๆ เราทำดีแล้ว เก่งมาก สู้ๆ
    :m113:
  • บางครั้ง การติ จะนำไปสู่การพัฒนา นะครับ
    อุปสรรคแค่นี้อย่าเพิ่งท้อ สิ ครับ...........เป็นกำลังใจให้ ครับ:o015:
  • เห็นไหมกำลังใจเพียบ หากทำเยอะๆ เอาไปขายส่งตามร้านก็ได้
    หากไม่มีร้านไหนเอา เดี๋ยวพี่มาร์คช่วยขายครับ
  • อุปกรณ์ลูกหมุนไปหาตามคลองถมจะได้ราคาถูกมาก ต้นทุนเราจะได้ต่ำไปด้วย กำไรก็เยอะขึ้น
    หรือพี่ๆคนไหนรู้แหล่งซื้อของได้ถูกก็แนะนำน้องเขาด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • :063: สู้ๆ :063: รออุดหนุนอยู่จ้า
  • :o030:ขอบคุณคร้า

เล่นซะไม่กล้ามาเปิด บอร์ด อ่านเลย

(แต่มันอดคิดถึงไม่ได้)

นู๋..มันต้องสู้อยู่แล้ว

:m067:ขอ....สอบให้เสร็จก่อนนะจร้า

น้าๆลุงๆ
  • ใจเราต้องแกร่งแบบพิตบูล เราชนะได้ทุกอุปสรรค รวมถึงปราบหมาบางแก้วครับ ฮา...................
  • ตามมาปราบบางแก้วถึงนี่เลยหรือครับ ป๋า (ฮา..........)
  • กับหมาพิตบูล บางครั้งวิธีการอ่อนโยนมันไม่ได้ผลครับ เพราะหมาบางตัวมันมีความเป็นตัวของตัวเองสูง ชอบเอาชนะ
    ความเข้มแข็งเด็ดขาดเท่านั้นถึงจะควบคุมมันได้ อันนี้มันเป็นลักษณะเฉพาะตัวประจำสายพันธ์ของเขา
    คนที่เลี้ยงพิตบูลโดยผิวเผิน หรือคนที่รักการประกวดหมาจะไม่มีทางที่จะเข้าใจ

ผมอยากให้คนนุ่มนวลอ่อนโยน ไปลองจูงเจ้าคิลเลอร์ หรือเจ้าไจแอนท์ที่ดีวันดูสักครั้ง ผมว่ามีหัวทิ่มแน่ ฮา.................
    ขนาดทั้งดึงทั้งกระชากยังเอาไม่ค่อยอยู่ มัวมานิ่มนวลอ่อนโยน แบบเลี้ยงพุดเดิ้ล คงเอามันอยู่หรอกครับ

น้องหากจะเอาใครสักคนเป็นตัวอย่าง ขอให้นึกถึงพี่มาร์คนะครับ
    เพราะพี่มาร์คคนนี้นี่ล่ะ ที่เป็นแบบอย่างและเป็นตัวแทนของคนจริงๆ ไม่ดัดจริตหรือเสแสร้ง
    ไม่ดีจนเว่อร์ และก็ไม่เลวจนรับไม่ได้ คือปนๆกันไป มีดีบ้าง เลวบ้าง แต่ไม่ชั่วแน่นอน
    และสิงหนึ่งที่พี่มาร์คภูมิใจก็คือ พี่ไม่ชอบเอาเปรียบหรือไปคตโกงใคร อาจจะพูดตรงไปหน่อย
    ดังนั้นเลือกเอาแบบอย่างเฉพาะสิ่งดีนะครับ สิ่งไหนไม่ดีอย่าเลียนแบบโดยเด็ดขาด ฮ่าๆๆๆ