ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลูกสาวเป็นตุ่ม
  • สมาชิกใหม่ค่ะ น้องพิทบลูเป็นตุ่ม ลักษณะคล้ายขี้เรื้อนแห้ง ทำไงก็ไม่หาย ไมรู้เกิดจากอะไร ฮือๆๆๆๆๆๆๆ กลุ้มใจมาก
    อยากให้ผู้รู้แนะนำวิธีหน่อยค่ะ อยากให้หายค่ะ:002::002: เอารูปลงไม่ได้อะ ใครรู้ช่วยบอกที

http://upic.me/show/16147362
    http://upic.me/show/16147369
  • ถ้าเป็นตุ่มขึ้นธรรมดา ให้ลองใช้ ยาม่วง หรือ เบตาดีน ดูครับแล้วก็อย่าพยายามให้เค้าไปนอนในที่เปียกๆ แล้วก็ลองหาสาเหตุว่าเค้าแพ้อะไร

เช่น น้ำยาถูพื้น เป็นต้น ไอ้ที่บ้านผมนิก็เป็นครับแต่ดีขึ้นแล้ว
  • และก็ระวังเรื่อง ยุง นะครับ เสริม
  • :001:ลองทำแล้วค่ะ ม่ายหาย ก้างมุ้งให้นอนด้วยค่ะ เรื่องมันเศร้า ลำพูน
  • EM หละครับ ได้ลองหรือยัง ไม่งั้นก็ ส่ง รพ.สัตว์ เลยจ้า
  • ลองใช้ EM แล้วงวดนี้ตุ่มมันเยอะ เป็นทั้งตัวเลย จับขนมัน มันก็ขนลุก เรามองมันก็ขนลุกคุ่ะ น่าเกียจ
    เลยตัดสินใจพาไปหาหมอค่ะ กินยา 3 วันตุ่มยุบเลยค่ะ แต่หมอให้กินติดต่อกัน 14 วัน แล้วไปหาอีกรอบ หมอนัดวันที่ 8 นี้ค่ะ
    ยังไงลองวิธีที่เพื่อนแนะนำก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นก็ไปหาหมอนะค่ะ
  • ผมช่วยเอารูปลงให้แล้วนะครับเผื่อพี่ๆท่านอื่นจะได้เข้ามาชมง่ายๆ จะได้หาวิธีรักษากันครับ สู้ๆๆนะครับ
    ดูแล้วเหมือนยุงกัดจัง
    ไฟล์แนบ
    140720101117.jpg 60K
    140720101111.jpg 57K
  • :030:ขอบคุณอ้าย indyunzenzer นักๆๆเน้อเจ้า
  • ดูจากรูปแล้วในกรง พื้นมันเป็นไม้นิคับ ...

ถ้าเราล้างกรง หรือฝนตกหนักแล้วสาด เข้ามา พื้นไม้นี่แหระคับมันเป็นตัวเก็บความชื้น ...

และความชื้นนี่แหระคับ เป็นสาเหตุให้เกิดเชื้อรา เชื้อราบนผิวหนัง ...

ของโผมก้อเป็นคับ หาหมอเลย ฉีดยา + ยากิน ...

แล้วหาซื้อแชมพู DermaPet (เดอร์มาเซบซ์) มาอาบ 3 วันครั้ง แล้วหาหมอตามนัดอีกทีคับ ...

หรือ Holistic Shapoo เป็นสารสกัดตะไคร้หอมมีคุณสมบัติในการไล่แมลง ไล่ยุง ด้วย
    และปกป้องหนังจากเชื้อราและยีสต์ แชมพูตัวนี้เป็นโครงการพัฒนาสมุนไพร
    ของคณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ...(Dr.merqe)

ของโผมก้อใช้อยู่ทั้งสองอย่างเลยคับ ขวดละ 165 บาทไทย คับ ...

ของโผมฝนมันตกหนักคับ น้ำสาดเข้ามาในกรงทำให้เกิดความชื้อแล้วก้อเป็นเชื้อรานี่แหระคับ ขนจะหลุดเป็นกระจุกน้อย ...:o008:
  • ไม่เป็นไรครับช่วยๆๆกัน สู้ๆๆ
    ไฟล์แนบ
    118[1].jpg 97K
  • คำตอบที่ 1
    ไฟล์แนบ
    ประโยชน์ของน้ำสกัดชีวภาพ2.doc 32K
    IMG_4235_resize2.JPG 83K
    100_8725_resize.JPG 104K
  • คำตอบที่ 2
    ไฟล์แนบ
    การย่อภาพ_resize.jpg 66K
  • อืม...คุณ boby ค่ะ ละตัวยาหรืแชมพูที่ใช้นี่ซื้อที่ไหนค่ะ อยู่ลำพูน-เชียงใหม่ค่ะไม่รู้ที่ซื้อค่ะ
    แฮะ....แฮะ ขอบคุณล่วงหน้าค่า:013::013:
  • น้ำสกัดชีวภาพนี่ซื้อที่ไหนได้บ้างค่ะ แล้วเค้าใช้กันอย่างไรค่ะ
    กรุณาบอกด้วย ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆค่ะ คืออยู่ที่ลำพูนไม่รู้เรื่องซ้ากอย่าง
    แต่อยากทำให้เค้าหาย :024::024:
  • สกปรก และ อับชื้น
  • น่าจะหาซื้อได้ตามร้านped shopทั่วไปให้ดีผมว่าพาไปหาหมอตรวจดูก่อนว่าเป็นเชื้ออะไรหมอน่าจะฉีดยาให้หรือให้ยามากินนะครับ ขอให้หายไวๆนะจ๊ะเมื่อก่อนเรนเจอร์ก็เป็น (ควรดูแลภาชนะใส่ข้าวใส่น้ำให้สะอาดและพื้นกรงด้วยนะครับ):m008::m008::m008:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0093.JPG 90K
    IMG_0107.JPG 87K
  • 0879205639 เรามียาทาสูตรสมุนไพรแบบทามาบอก ฟรีๆ
  • ผมเองก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากนัก
    แต่จากประสบการณ์น้อยนิดขอแนะนำ ให้ไปฉีดยาที่เป็นตัวเดียวกับยาป้องกันพยาธิหนอนหัวใจ
    มันช่วยเกี่ยวกับเรื่องโรคเรื้อนและเรื่องขนด้วย คือหมาที่บ้านก็เคยเป็นแต่หายแล้ว ฉีดสองเดือนครั้งครับ ลองดู
  • ถึงมีตุ่มยังไงก็สวยครับ