ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

4 เดือนครึ่ง ไอ mook
  • พี่ๆครับกำลังซนเชียวเจอปัญหาเกี่ยวกับ โรคผิวหนังครับใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยอันนี้มาให้เม้นครับเดินเล่นทุกวัน
    ผมว่าเค้าแพ้ที่ครีมอาบน้ำ ช่วงนี้หาหมออยู่
    ไฟล์แนบ
    IMG_1071_resize.JPG 101K
    IMG_1070_resize.JPG 103K
    IMG_1069_resize.JPG 109K
    IMG_1068_resize.JPG 110K
    IMG_1066_resize.JPG 106K
  • เพิ่ม+
    ไฟล์แนบ
    IMG_1082_resize.JPG 116K
    IMG_1081_resize.JPG 112K
    IMG_1080_resize.JPG 108K
    IMG_1072_resize.JPG 100K
  • ยุงกัดหรือป่าวถึงดูเหมือนเป็นโรคผิวหนัง
    ถ้าเป็นโรคผิวหนังก็ไปซื้อยาที่ร้านขายอาหารสัตว์
    ทั่วไปแล้วบอกเค้าว่าเอายาแก้โรคผิวหนัง
    1เม็ดคลุมได้1เดือน
    ลองกินดู
    ผิดพลาดขออภัยด้วยนะคับ
  • -ขอบคุณครับ คุณ jewonmko มากครับ จะนำไปใช้
  • 4เดือนกว่านี้น้ำหนักเท่าไหล่ครับ

ของผมก็4เดือนกว่า ดูผอมๆ น้ำหนัก 16.5 ไม่ทราบว่าเบาไปไหมครับ
  • :019:เห็นด้วยกับความคิดที่1 ครับ ถ้ายุ่งกัด+เห็บหมัด

แต่ถ้าเป้นแชมพูอาบน้ำล่ะก็
    ขอแนะนำว่า อย่าเทหรือราดน้ำยาลงบนตัวหมาโดยตรง
    จะทำให้ผิวหนังแพ้ ขนร่วง เม็ดตุ่มคันก็ตามมา
    ใช้เทลงกะละมังผสมน้ำแล้วอาบน่าจะดีกว่า
    หรือถ้าหลีกเลี่ยงแชมพู(หมายถึงอาบน้ำเปล่า)ได้
    ดีที่สุดครับ

แล้วก็ไม่แน่ใจว่าที่ให้หมากัดแล่นนั่น
    เล่นแบบชักเย่อป่าวครับ หมาอายุยังน้อยนะครับเดี๋ยวฟันจะผิดรูปไป
    ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย ครับ :019:
  • แค่แทะๆหนะครับลดกลิ่นปากครับ
  • ขอเมลหน่อยได้ไหม มีคำแนะนำให้
  • :013:kamaboonta@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ghost