ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำถามซ้ำเดิมๆๆ แต่ไม่รู้จริงๆๆครับ *** pitbull ชลบุรี ***
  • คือ แบบว่า ผมเพิ่งเข้ามาเล่นในเวบ pitbullZone

แล้วก็เลี้ยง pitbull เป็นตัวแรกครับ

เอามาตั้งแต่ยังไม่ได้ 40วันเลย

ตอนนี้ 3เดือน กะ 20 วันแล้ว

หนัก 12 กิโล

ชื่อ เฉาก๋วย

รู้สึกว่าเลี้ยงแล้วอะไรๆๆ ในชีวิตเป็นระบบดี

เข้าเรื่องเลยนะครับ ที่มาตั้งกระทู้นี้

เพราะอยากรู้เรื่องการสร้างกล้ามเนื่อให้หมาอะครับ

ก็พยายามอ่านนะครับ รู้ ว่าต้อง กินโปรตีนเสริม แล้วก็ พามันฟิตร่างกาย

แต่การฟิตร่างกายนี้แหละครับที่ไม่รู้จริงๆๆ

ว่าต้องทำอะไรบ้าง

ถ้าเคยพูดไว้แล้ว ขอ Link ที่นะครับ

ขออถัยนะครับถ้าเป็นการถามซ้ำ
  • เออ ถึง พี่แต๊ก Tb ผมน้องที่พี่เจอะที่ ร้านขายอาหารสุนัขที่ บางแสน อะครับ

แถวๆๆ วังมุขแลนด์ ที่พี่ชวนผมไปมิตติ้ง

แต่ไม่ได้ไปเพราะฝนตก

ยังไงมีอะไรแนะนำด้วยนะครับ

เดี๋ยวเอารูปไอ้เฉาก๊วยให้ดู กะลังจะพาไปตัดหู

Pitbull ชลบุรี ************
  • รูปนี้ตอน เดือน กว่าๆๆครับ

ตอนนี้ 3เดือนกว่าๆๆ แล้ว เดี๋ยวพาไปตัดหูก่อน

จะถ่ายมาให้ดูนะครับ
    ไฟล์แนบ
    dog.jpg 100K
  • ไฟล์รูปใหญ่ไป ขอ อภัยครับ
  • ลูกหมาก็ปล่อยให้เขาวิ่งเล่นโดยอิสระ หรือพาจูงเดิน ออกกำลังกายก็เพียงพอแล้วครับ
    การออกกำลังกายให้สมกับวัยจะช่วยให้กล้ามเนื้อได้พัฒนา จะส่งผลถึงเรื่องโครงสร้าง รวมถึงกระโหลกด้วย

หมาที่กินแล้วก็นอน จะอ้วนจนหัวหลิม การพัฒนากล้ามเนื้อก็ต่ำ มีแต่ไขมัน

การออกกำลังกายจะทำให้กระดูกพัฒนา ส่งผลให้กระโหลกเจริญเติบโตด้วย
  • ขอบคุณมากๆๆ ครับพี่

ผมน้องที่คุยเอ็มกะพี่อะครับ ไม่รู้จะจำได้มั้ย

ที่มีสอนมา เอาไปคิดได้เยอะครับ

ขอบคุณมากครับพี่

พ่อแม่เป็นสิ่งที่ควรบูชาและเคารพ

ขอบคุณอีกทีครับ
  • โววว์ น้องคิงใชไหมครับ จำได้ ๆ
    เห็นวันนั้นหายไปเลย ยังมีเบอร์พี่อยู่ใช่ไหมครับ

ถ้ายังไงเข้ามาพูดคุย เล่น ในห้องพิทชลก็ได้นะครับ http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12349&page=29

ยินดีต้อนรับครับ น้องคิง
    ส่วนเรื่องคำแนะนำ ถ้าพี่รู้ก็ยินดีให้คำปรึกษาครับ
  • ขอบคุณมากๆๆครับ พี่แต๊ก

ยังมีครับเบอร์พี่อะ

มาบางแสนยังไงมาคุยเล่นกันครับ

085-8175614

เบอร์ผมครับ