ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มิ้ตติ้งค์กลางทะเล ไม่ลองไม่รู้
  • เชิญ พี่น้องพิทบูลโซนร่วมมิตติ้งค์กลางทะเล เกาะมานวิชัยพัทยาอาหารเครื่องดื่มเพียบร่วมกันหาประสบป์การณ์ใหม่ๆ

ใต้น้ำพบกับ สุดหล่อขาโจ๋ประจำบอร์ด มาร์คมาเฟีย เฮียใหญ่ราม3 ยุธScubapit ปอนชลบุรี บิ๊กชิว ฮาราจุ๊กกรู๊ หนวดกีต้าร์ปลอม

และหนุ่มหล่อสาวสวยอีกเพียบ ทริปนี้เราเหมาเรือทั้งลำ กิจกรรมที่มี ฟังเสียงกีต้าร์เพราะๆ เล่นน้ำบนเกาะส่วนตัว ตกปลาพาเพลิน

และร่วมถ่ายรูปสวยๆจากสุดยอดตากล้องระดับประเทศโดย ยุธScubapit และเค้าเอง

ใครที่สนใจทริปนี้ และอยากทดสอบลงใต้น้ำสัมผัสกับอีกโลกถ้ามีเวลาเราจะสั่งให้ครูพาลงใต้น้ำโดยไม่เสียค่าใช้จ่ายแค่ลงขำๆ

ถ้าเป็นที่อื่น 4000 แต่ทีมลงพาลงฟรีครับ

วันเดินทางเสาร์ที่18 หาที่พักที่พัทยาหรือจะตามลงเรือวันที่ 19 ที่แหลม มาลิฮายพัทยาใต้ สำหรับค่าใช้จ่าย

นักดำน้ำ 2000ไม่รวมค่าอุปกรณ์ สำหรับ ไปโดดน้ำเล่นถ่ายรูปตกปลา คิด 400บาทครับไปร่วมกันสนุกๆขำๆ ทริปนี้เราจัดให้สอง

ผู้เฒ่า มาเฟียและเฮียใหญ๋ ซ้อมไว้ก่อนเดินไปดำน้ำฟิลลิปินส์ครับ

ป.ล สำหรับกลุ่มต่างๆที่เชิญ มาเฟียเฮียใหญ่หรือผมไว้ที่จะไปงานมิตติ้งค์จังหวัดของท่านถ้าไม่มางานนี้ถึงงานท่านเราไม่ว่างครับ อิๆ

http://wijarn.blogspot.com/2009/07/blog-post_27.html ภาพสวยๆจากเกาะมานวิชัยครับลงชมดูกัน
  • น่าสนใจอย่าแรงงงงครับ
  • ขอดำน้ำแก้เครียดให้สะใจสักครั้งครับ ห่างหายมานาน งานยุ่ง ชีวิตรอบๆตัวก็ยุ่งวุ่นวาย
    ขอหลีกหนีความวุ่นวายไปแหวกว่ายใต้ทะเล ฟอกปอดเสียหน่อย
    ไฟล์แนบ
    1220878150.jpg 67K
    mafia scuba.jpg 6K
  • มะวานลองเช็คๆเสียงดู ก็มากันเยอะละที่คอนเฟิร์มมาก็ ตามนี้
    DIVER 1.MAFIA THE HAMMER HEAD SHARK ฉลามหัวขวด เอ้ย...ฆ้อน
    2.เฮียใหญ่ GREAT WHITE SHARK นักล่าทรงรักบี้ เพนกวิ้น เอ้ย...ฉลามขาว
    3.เฮียเหลียงMR.BLUE MARINE เจ้ากระทงร่ม นักล่า น้ำคาวปลา เอ้ย...นักล่าปลากลางน้ำ
    4.ยุสสส KING OF MANTA RAY กระเบนราหู ผู้มีลีลา พริ้วไหว ( ไม่ต้องลุ้น อันนี้ความจริง ของดีว่าไปตามดี555)
    5.ปอน BARACUDA MAN "BARA MAN" จิ้งจอกแห่งท้องทะเล
    6.ธี "ปลาเข็ม" นึกฉายามันไม่ออกอะ เอาแมร่งง่ายๆไปก่อนละกันน้อง 555
    7.ปอม orga เจ้าวาฬเพชรฆาต
    8. แนน MERMAID เงือกสาว แห่งโลกสีคราม ( อันนี้ เมีย อวย เค้าหน่อย...)
    9.นุ่น
    10.??????? น้องมายด์ สมาชิกใหม่ โสด ขาวโบ๊ะ ฟูลออพชั่น รอคอนเฟิร์มชัวร์ก่อนเลย

ส่วน NON-DIVE (ไปเที่ยว ดำสน๊อคเกิ้ล ผิวน้ำ) คนละ 400 บ.
    1.บิ๊กชิว และทีมงาน BB 52
    2.เอลฟ์ แชมป์ว่าว สโตรกแมน
    3.หนวด กีตาร์ปลอม ลงทะเบียนพร้อมกีตาร์ปลอมตัวเก่ง ไปขับขานเสียงไพเราะ สะแด่วหู บนเรือ
    4.เดียร์
    5.ตี๋ หน้าขาว
    6.เพื่อนธี
    7.เพื่อน ธี
    8. นก

พี่น้องท่านใด สนใจ ก็ลงชื่อไว้ที่นี่ได้เลยนะครับ งานนี้ จอนนี่ เหลียง ขอสวนบทบาทช่างภาพ เบอร์ หนึ่งประจำทริป
    ถือเป็นโชคดี ของเพื่อนๆที่ มือกล้องระดับนี้ จะมาชักภาพให้เป็นที่ระทึกนะครับ ที่ตั้งใจไว้เราอยากให้ขึ้นไปเที่ยวบนเกาะด้วย ถ่ายรูป เดินเล่น เล่นน้ำ ดำดูปะการัง ผมและทุกๆคนเองก็ไม่เคยไปที่นี่เหมือนกัน แต่เห็นแล้ว ว้าว...มีแบบนี้ที่พัทยาด้วยหรอ
    ไฟล์แนบ
    0002.jpg 107K
  • อดอีกแล้ว ติดงานถ่ายภาพ :002:
  • ภาพใต้น้ำ จากพัทยา เหมือนกันคราวที่แล้ว
    ไฟล์แนบ
    IMG-9416.jpg 40K
    IMG-9404.jpg 36K
    IMG-9397.jpg 48K
    D1-0186.jpg 46K
  • ไปหาความสุขด้วยกันนะพี่น้อง
    ไฟล์แนบ
    sipadans-(20-of-122).jpg 69K
  • พระรามสาม non dive เยอะหน่อย เรือจะเอียงข้างก็คราวนี้

1. เฮียย้ง พญามังกรเขียวเขี้ยวกุด
    2. เจ๊จูน หงษ์เหนือมังกร
    3.เฮียต้อม พริ้วไหวดุจสายลม
    4.เจ๊นก ตามติดดุจเหยี่ยว
    5.หมีดำ มังกรดำขี้งอน
    ุ6.นีนีนี ง้อไม่เป็น
    ึ7.เฮียบี เทพสามตา( เอ่อหลาง )
    8.เจ๊มุก เห่าฟ้า (สมุนคู่กาย เอ่อหลาง ) พร้อมฝูง....อีก 3 หน่วย
    9.กระหล่ำ ปี็คารู ฮ่าๆๆ
    10.โจ้ โนบิตะ ๆๆ
    11.วาส .....(ถามโนบิ เองวะ)
    12.คัง อยากเก็บเธอไว้ทั้ง 2 คน
    13.ก้อย หนองบัว ขอเป็นหนึ่งในใจเธอ
    14.ตี๋ ศิษย์ก้นกุฎิ
    15.เฮียเพ้ง สักไม่เสร็จ
    16.พงษ์ สักรามาสามทีม
    เฮ้อ ไม่รุ้จะลงเยอะทำไม สรุป ฟูลทีม
  • ขอเบียดสักที่นะป๋า Non-dive ถนัดกินลม-ชมวิว ครับ
  • แค่ทีมรามาสามก็ล้นเรือแล้ว สรุป เต็ม แล้วมั้ง ฮ่าๆๆๆ
  • ขอสรุปเลยนะครับ เจอทีมงานพระรามสามเข้าไป เต็มลำเรือเลย ขอปิดเพียงเท่านี้

เจอกันวันออกทริปครับ
    ไฟล์แนบ
    12398602833289.jpg 71K
  • สรุปนะครับ

DIVER 9 คน
    1.MAFIA THE HAMMER HEAD SHARK ฉลามหัวขวด เอ้ย...ฆ้อน
    2.เฮียใหญ่ GREAT WHITE SHARK นักล่าทรงรักบี้ เพนกวิ้น เอ้ย...ฉลามขาว
    3.เฮียเหลียงMR.BLUE MARINE เจ้ากระทงร่ม นักล่า น้ำคาวปลา เอ้ย...นักล่าปลากลางน้ำ
    4.ยุสสส KING OF MANTA RAY กระเบนราหู ผู้มีลีลา พริ้วไหว ( ไม่ต้องลุ้น อันนี้ความจริง ของดีว่าไปตามดี555)
    5.ปอน BARACUDA MAN "BARA MAN" จิ้งจอกแห่งท้องทะเล
    6.ธี "ปลาเข็ม" นึกฉายามันไม่ออกอะ เอาแมร่งง่ายๆไปก่อนละกันน้อง 555
    7.ปอม orga เจ้าวาฬเพชรฆาต
    8. แนน MERMAID เงือกสาว แห่งโลกสีคราม ( อันนี้ เมีย อวย เค้าหน่อย...)
    9.นุ่น
    ******ทริปนี้เรามีเพื่อนร่วมทริป ไปกะเราด้วยอีก 5คน เป็นนักเรียนใหม่ สาวสวย 2คน และ เพื่อนๆนักดำน้ำ ชาย2 หญิง1 คนคับผม*****

non-dive 24 คน

1.เอลฟ์ แชมป์ว่าว สโตรกแมน
    2.หนวด กีตาร์ปลอม ลงทะเบียนพร้อมกีตาร์ปลอมตัวเก่ง ไปขับขานเสียงไพเราะ สะแด่วหู บนเรือ
    3.เดียร์
    4.ตี๋ หน้าขาว
    5.เพื่อนธี
    6.เพื่อน ธี
    7. นก
    8. เฮียย้ง พญามังกรเขียวเขี้ยวกุด
    9. เจ๊จูน หงษ์เหนือมังกร
    10.เฮียต้อม พริ้วไหวดุจสายลม
    11.เจ๊นก ตามติดดุจเหยี่ยว
    12.หมีดำ มังกรดำขี้งอน
    ุ13.นีนีนี ง้อไม่เป็น
    ึ14.เฮียบี เทพสามตา( เอ่อหลาง )
    15.เจ๊มุก เห่าฟ้า (สมุนคู่กาย เอ่อหลาง ) พร้อมฝูง....อีก 3 หน่วย
    16.กระหล่ำ ปี็คารู ฮ่าๆๆ
    17.โจ้ โนบิตะ ๆๆ
    18.วาส .....(ถามโนบิ เองวะ)
    19.คัง อยากเก็บเธอไว้ทั้ง 2 คน
    20.ก้อย หนองบัว ขอเป็นหนึ่งในใจเธอ
    21.ตี๋ ศิษย์ก้นกุฎิ
    22.เฮียเพ้ง สักไม่เสร็จ
    23.พงษ์ สักรามาสามทีม
    24. JAY JAY อย่างไร ลงคอนเฟิร์ให้ด้วยนะ ถ้าไปยังทัน พี่เปิดให้ SPECIAL

ใครมีเสื้อชูชีพ แว่นดำน้ำ ตีนกบ FIN ก็เอาไปด้วยนะครับ ส่วนราคา DIVER 2000บ. NON-DIVER 400 บ.

ส่วนเรื่องห้องพัก ที่ใครจะไปร่วมวงก่อน ในคืนวันเสาร์ เด๋วจะมาถามนะ.....
    ไฟล์แนบ
    a389012.jpg 23K
  • งานนี้ต้องขาด จิ๊กโก๋ประจำบอร์ดของเรา บิ๊ก ชิว ณ วังค้างคาว
    ช่วงนี้บรีดหมาออกมาขายดิบขายดี ต้องติดภาระกิจส่งหมาไปต่างประเทศถึง 2 ประเทศ
    ยังไงทริปหน้าห้ามพลาดนะเพื่อนฝูง:065:
  • ไรว่ะ บิ๊กชิว เที่ยวนี้ท่านเสียใจแน่ๆ รับรองแตกต่างจากครั้งที่แล้วแน่นอน
  • โชคดีทุกท่าน
    ระวังคลื่นลมแรง นะครับ

เดี๋ยวผม กะ มุ และพี่น้องบางส่วน
    คอยเฝ้า ทำนุ บำรุง สาวสวยที่ งานModel & BigBike 10,000F เอง....

น้องนัท ใครชอบหว่า
    แอบมาให้ชมเล่น อย่าก๊อปไปนะ.........555

ฮ่าๆๆๆ ลบ รูปสุดสวย น้องใส่ชุดว่ายน้ำไปแล้ว
    (ผี ยังแอบเห็น หร๋อ เนี่ย)
    ไฟล์แนบ
    P1110365_resize.JPG 97K
  • กว่าจะถ่ายเสร็จคงดึก กลับมายังทันครับ
  • น้องนัทขนขายาวจัง
  • มันส์หละครับพี่น้อง เต็มทีมขนาดนี้ เดียวต้องให้ช่างพง มาเพิ่มให้วันจันทร์นี้ซะแล้วเดียวไม่เทพ 555
    เอาให้เสร็จเลย จะเอาไปประกบกับเฮียย้งหน่อย
  • :022:

รอชมภาพสวยๆครับ ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยเที่ยวสนุกทุกท่านครับ :063:
  • อย่าลืมเก็บภาพมาฝากนะคร้าบ....:m047::m047::m047:.
  • โอ้ ยังเหลือที่นั่งสำหรับนั่งเรือเล่นไหมเนี่ยเฮียๆทั้งหลาย

ล่อไปจะ 40 คนแล้วเนี่ย :o026:

ราม 3 ก็ล้นเรือแล้ว 5 5 5 :o022: 16 คนกับสมุน 3 หน่วย
  • ปกติ นอนไดว์จะน้อยกว่าไดว์เว่อร์ เที่ยวนี้ล้นหลาม
  • เที่ยวนี้ เดี๋ยวจะดูเหลี่ยม พาขึ้นไปเที่ยวบนเกาะด้วย
    ใครมีกล้องก็เอาไป งานนี้ เดี๋ยวให้จอนนี่ เหลียง โชว์ฝีมือให้
    ไฟล์แนบ
    similan-049.jpg 34K
  • :o040:สุดติ่งจิงๆๆ..........ป๋าๆๆทั้งหลาย.........ในวันขางน้าคงมีโอกาศได้ไปกะเขาบ้างเนาะ:o040:
  • อดซะแว้ว :002:

ดันไปชวนแฟนกับเพื่อนๆ pitbull ไปแล้ว... hahaha...

ไม่เป็นไรครับ เปลียนเป็นไปถ้าเที่ยว pattaya แทน :027:
  • ใครพลาดทริปนี้ มีอีก 1 กิจกรรมมันๆ
    ให้สมาชิกได้สนุกกันอีกนะคะ มีพิต มีเพื่อน ขอให้สนุกกันทุกท่านคร้า
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=17549&page=1#Item_32
  • jay _jay พูดถูกจาย
    จิงๆด้วย พลาดทิปนี้ หรือแกล้งป่วยไม่ไปทริปนี้ ไปทริปที่เจบอก สบายสบาย

ฮ่า ฮ่า จบทั้งสองทริป แย่งกันโพสรูป บอร์ดแฮ้ง ไปเลย......จ๊าก

แล้วเจไปไหน ป่ะ
    พี่ชวน เป๋า พี่ชาย ของปาย ไปที่งานด้วย ครับ
  • ก็น่าไปทุกที่นั่นหละ
    แต่พอดี ดันมาตรงกันหมด ทั้งตารางของ SCUBAPIT ที่จะไปดำน้ำกัน
    ทางรามาสามก็ชวนขี่ฮาเล่ย์ไปเขาใหญ่ ของท่านจุ๊บ ก็มาชวนถ่ายภาพอีก
    เลยเกิดรักพี่เสยด่าน้องลากมันลงทะเลกันให้หมดเลยละกัน

ข่าวดี เมื่อ 31 สิงหาที่ผ่านมา เค้าเจอตัวในคลิปนี้ด้วย ถ้าเราโชคดี หวังว่ามันคงอยู่รอต้อนรับเรา.....
    http://www.ch7.com/news/news_thailand_detail.aspx?c=2&p=376&d=101784
  • ช่วงนี้ฝนตก ขอให้วันที่ออกทริปแดดออกจัด ๆ นะครับ
    จะได้ถ่ายรูปสวย ๆ มาฝาก ส่วนทางนี้เด๋วผมจัดให้
    นางแบบสวย ๆ น่ารัก ๆ ผมดูแลให้เป็นพิเศษ :019: