ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บลูลี่คืออะไร แล้วบลูลี่ไม่ดุจิงหรือคับ
  • บลูลี่สีอะไร เปนอย่างไง แร้วไม่ดุจิงหรือ อยากรู้คับ คัยรู้ช่วยบอกหน่อยคับ
  • แล้วแต่คนเลี้ยงหรือป่าวคับ
    ผมก็ไม่รู้
    น่าจะเป็นอย่างที่ผมคาดการนะ
  • ลองดูครับ บูลลี่มันไม่ใช่พิตบูลครับ มันพัฒนามาจากพิตบูล เรียกง่ายๆว่า อะไรที่เป็นพิตบูล มันจะไม่มีในบูลลี่ครับ
  • พูดจาทำเป็นน่ารัก เขียนไทยให้ถูกต้องได้ไหม จะสิ้นชาติอยู่แล้ว
  • อ่านแล้วอ่อนใจ เป็นต่างชาติหรือปล่าวเจ้าของกระทู้ถ้าไม่ใช่ปรับปรุงภาษาเขียนหน่อย กูทำใจไม่ได้ว่ะ
  • บูลลี่

เปนหมาที่น่ารั๊กมากอ่คร่

ม่ายดุอย่างที่คิด

เค๊าเปนหมารั๊กเจ้าของ

ขี้อ้อน

ที่บ้านลี้ยงอยู่ 1 ตัวเค๊าน่ารั๊กมากค่ะ

ยังไงเค๊าจาดุร้ายหรือไม่ ก็อยู่ที่คนเลี้ยงดูคร่ะ

ถ้าเลี้ยงดีรับประกันไม่ดุชัวคร่ะ

แต่ต้องหมั่นเอาใจใส่น๊คร๊

ยังไงต้องลองเลี้ยงเองและจารุ๊ว
  • อีนี่ก็ญวนอีกคน น่าเอาไปอนุบาลหมีน้อย
  • ไม่ตลกเลยค่ะ ไม่น่ารักด้วยครับ น่าสมเพช
  • จริงครับ มีบ่อยมากที่เขียนมาแบบนี้ ภาษามันวิบัติน่ะครับ มีผิดกันบ้างเล็กน้อยพอให้อภัยน่ะครับ แต่ประเภทที่เป็นนิสัยนี่ซิ
  • บลูลี่สีอะไร เป็นอย่างไง แล้วไม่ดุจริงหรือ อยากรู้ครับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

บลูลี่คืออะไร แล้วบลูลี่ไม่ดุจริงหรือครับ

พอใจยัง ไอ้ผี (ผมแค่พิมแค่นี้ถึงกับสิ้นชาติเลยหรือไงว่ะ)
  • เป็นคนไทยเขียนภาษาไทยให้ถูกต้อง
  • ก๊ากกกก ขำว่ะ
    ดีแล้วน้องบีเอ็ม เขียนภาษาไทยให้ถูกต้อง
    ขอบใจนะไอ้น้อง

คำว่า "ขออนุญาต" อีกคำ พวกที่มาขออนุญาตขายสุนัขในบอร์ดนี้ ชอบใช้ "อนุญาติ" กรุณาเขียนให้ถูกต้องหน่อย ไม่มีสระอิ
  • พี่โมโห ซะงั้น พี่ผิด นะครับ

บลูลี่ คือ พิทบลูนี่แหละครับ ที่ถูกแยก ออก จากพิทบลูทั่วไป เพราะ รูปร่าง หุ่น นิสัย

ที่แตกต่าง จาก พิทบลูทั่วไป

ส่วนดุ หรือ ไม่ดุนั้น แม้ใครจะบอกว่าไม่ดุ ยังไงผมไม่เชื่อ เลือดย่อมข้นกว่าน้ำ ดุกับหมา เหมือนพิทบลูทั่วไปเลย

ประสบการ์ณส่วนตัว จากหมาที่บ้านครับ มีสายโชว์ 1 ตัว บลูลี่(เมีย) 1 ตัว ดุ กว่าสายโชว์ อีกครับ 555+
  • ภาษา พ่อ ภาษา แม่ มึงคนไทยหรือเปล่า
  • แร๊วงัย

น่าชื่นชมคลในกระทู้นี๊จัง

ก๊ากกกกกกกกกกก

หน้าจับปายเปนคูสอนพาสาไทยไห้หมด

ชาติคงจะเจริญ

แต่ก็คงจะเจริญมิ๊ได้ร๊อก เพราะ ชาติจะเจริญหรือไม่เจริญ

จะคงอยู่ต่อไปหรือไม่

คงจะไม่ไช่การพิมพาสาไทยไห้ถูกต้องอย่างเดียวหรอกมั้ง

มันคงอยู่ที่สมองคลไทยอิกด้วย

ว่าจะทำไห้ชาติเจริญอยู่อั๊บป่าว

หรือว่าคงม่ายนานคงจะสิ้นชาติจิงๆ

จบการรายงาน....ผีน้อย
  • ไอ้ผีเหี้ย