ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนคุณ PcK รบกวนให้ความกระจ่างหน่อยครับ
  • ไปช่วยตัวเองก่อนดีไหม
    นึกว่าจะให้มันผ่านไปแล้วไป
    แต่เจ๊ก็เหมือนเดิมคือกวนตีนเหมือนเดิม
    จะปรองดองได้อย่างไรคงไม่ใช่กับเจ๊แน่ก็ปากอย่างนี้
    ปรับปรุงอะไรคงไม่ได้แต่เวลาคงเหลือไม่เยอะแล้วคงรออีกไม่นาน
    ว่างว่างก็ซ้อมอมเหรียณไปก่อนแล้วกันนะอย่าไปอมตีนแทนละ
  • เจ๊ๆๆ วิกผมหายไปไหนอ่ะ กร๊ากกก
  • เรื่องกล้องเฮียเหลียง หล่นตกตึก น้ำเข้า อ่ะ เค้าพูดเองมีไรรึป่าว Pck ..?
  • PcKสงสัยชีวิตจริงไม่มีใครคบ เห็นเพื่อนๆเขาแซวกันในกลุ่มคงอิจฉา แล้วตอบอะไรจากเก่งๆกลายเป็นเอ๋อไปซะแล้ว
  • จังหวะดีเหลือเกิน ครึกครื้น คนเยอะ เข้าทางเรา........ ขาย ครับ ขาย มีประตูม้วน มา ขาย ใครจะทำโรงรถ จะเอาไปติดบ้าน เรามีประตูมือ 2 มาขาย ไอ้แบบที่ดึงลงมาปิดอ่ะ ความกว้าง 4 เมตร ดึงลงมาปิดได้ยาว ประมาณ 3 เมตร สีไข่ไก่ นะจ๊ะ แพงกว่าสีเทาๆ นะจะบอกให้ ของใหม่ 15000 เราขาย 5000 เท่านั้น แต่ละชิ้นสภาพดีมาก ของครบนะเสาข้างมีพร้อมหมด คือไปประมูล ตลาดใหม่มาสร้างเสร็จแล้วแต่ไม่มีคนเช่า เรื่องมันก้เลยเศร้า ก็มาจบที่ร้านของเก่าอย่างผมนะซี โทรเลย 0849473387 0859556967 บริการส่งทางเครื่องบินถึงหน้าบ้าน แต่ บ้านใครไม่มีสนามบินเป็นของตัวเอง ก็ช่วยไม่ได้ ขับรถมาเอาเองละกันมีทั้งหมด 53 ชุด อยู่ ชลบุรี แค่นี้แหละเห็นคนเยอะอดไม่ได้ พี่ pck สักชุดไม๊ครับ
  • :013::013:อยากได้ครับประตูเลื่อน แต่เครื่องพอจะลงจอดได้มั้ยครับ ที่บ้านมีแต่สนามกอล์ฟ :013::013:
  • CommentAuthorPcK CommentTime9 ชั่วโมงก่อน | September 13, 2010, 10:50 am [มีการแก้ไข]
    เปิดเวปมา ตกใจหมดเลย ตั้งกระทู้ทักทายผมแต่เช้า

เรื่องการเอาพ่อสุนัขผสมกับลูกของมัน เป็นสิทธิส่วนบุคคล เป็นประสบการณ์ในการเรียนรู้ของบรีดเดอร์ ไม่สามารถตัดสินถูก-ผิด เข้าใจว่า UKC และ FCI ยังไม่มีกฎระเบียบห้ามเลย คนเรากว่าจะคิดว่าตัวเองรู้เรื่องสุนัขได้ดีพอ คนๆนั้นต้องมีประสบการณ์พอสมควร อาจมีผิดพลาดทั้งที่ตั้งใจ และไม่ตั้งใจ หรือเป็นความรู้เท่าไม่ถึงการบ้าง ความผิดพลาดในการเรียนรู้ของแต่ละคนเป็นมโนธรรมที่อยู่ในใจตัวบุคคลของแต่ละคน ไม่ใช่หน้าที่ของเราที่จะเข้าไปก้าวก่ายเขา

และเพื่อยืนยันว่าเจตนาของกระทู้ดังกล่าวไม่ใช่กระทู้ล่อเป้าอย่างที่พยายามถูกโยงให้เป็น จึงขอแสดงความเสียใจที่จะไม่มีการชี้แจงในประเด็นทีเป็นการพาดพิงกระทบต่อผู้อื่นที่อาจทำให้เขารู้สึกเสียหาย
    ใช้เวป ในทางที่เป็นประโยชน์ในเชิงสร้างสรรค์ต่อสังคมดีกว่านะครับ
    ..........................................................................................................................
    ต้องการอะไรหรอ
    แล้วเปนอะไรมากมั้ย
    เท่าที่จำได้ตอนนี้รู้สึกว่าที่พี่มาร์คแกเปนผู้อุปการะคือ
    1.บีเจ
    2.คิลเลอ(ของผู้กองอ๊อด)
    3.เรดแมชชีน(ใช่ปะเฮียจำไม่ได้)
    ตัวแรกมีลูกแค่ไม่กี่ตัวแล้วคัดการผสมแม่พันด้วยซึ่งถ้าจะเอามาผสมพ่อกะลูกคงเปนไปไม่ได้แน่
    ตัวที่สองยังซิงยังไม่มีเมียอายุก็สามปีกว่าแล้ว
    ตัวสุดท้ายเปนหมัน
    ...........................................................................................................................
    ข้อมูลที่ผมพูดมาน่าจะถูกต้องนะคับ

มืงบ้ามั้ยเนี่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
  • เอ้อเว้ย!!! ผมอยากรู้จักตัวเป็นๆของคุณ PCK จริ๊งงงง มิตติ้งนครปฐมไปนะ
    ไปสนุกด้วยกัน แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ไปนะๆๆ
    :m030:
  • wow ชอบๆๆๆ
  • รอฟังข้อมูลคุณpckอยู่ดูแล้วยังหาเนื้อไม่ได้เลย อ่านดูแล้วมีแต่น้ำล้วนๆ:m076::m076::m076:
  • เฮ้ย เจ๊ตื่นดิวะเช้าแล้วนะโว้ยไปมุดหัวล้านอยู่ไหนวะ
    ให้มารอแต่เช้า ไม่เห็นตอบเลย เมื่อคืนโดนหนักรึไง
    พรชวย หัวไช
  • เอาแค่ขำๆ อย่าซีเรียสครับพี่น้อง

เจตนาผมแค่แหย่แกเล่นจริงๆ เห็นหลักการดี ข้อมูลเยอะ เถียงกับแกก็สนุกดี ได้ฝึกอะไรหลายๆอย่างด้วย
    แต่ไม่นึกว่า เคสนี้ เฮียแกจะหาทางออกไม่เจอ เลยใช้วิธีนี้ ฮ่าๆๆๆ
  • คาดว่าตอนนี้กำลังหากระทู้เก่าๆ จะเอาเรื่องไหนมาแถดีหว่า ทุกคนไม่ใช่ว่าดีไปหมด แต่คนหนึ่งมีความจริงใจ อีกคนมองโลกในแง่ร้าย ว่าไปก็น่าสงสาร แต่แก่ป่านนี้คงเปลี่ยนยาก จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด
  • พี่น้องพิทบูลครับอย่างที่มาเฟียว่าเอากันขำอย่าให้ถึงกับหมดช่องไปเลยครับ

คุณ PCKครับผมรู้คุณมีข้อมูลมากบางครั้งมันก็ใช้ไม่ได้เสมอไปครับ ฟังเขาเล่าว่า อาจจะใช่ น่าจะเป็น ล้วนแล้วแต่เดาทั้งนั้น

ถ้าเราเอามาเป็นแนวทางก็โอเค แต่ถ้ามาบังคับใช้กับคนอื่นเรียกว่าอวดรู้ รู้ไม่จริงครับผมเห็นความตั้งใจของคุณและคิดว่าเป็น

ประโยชน์ แต่มันยังไม่ถูกทางเหมือนเอามะพร้าวห้าวมาขายสวน สอนชาวประมงจับปลาทั้งๆที่ตัวเองมีอาชีพขายปลาในตลาด

แค่คำว่าคล้ายเฉยๆ ลองใหม่ครับเราเลี้ยงหมาไม่จำเป็นต้องหาเพื่อนด้วยการโชว์เทพ เลี้ยงหมาคุยเรื่อง มด แมวก็ไม่ผิด เฮียใหญ่

แห่งราม3 เคยกล่าวไว้ประโยคนึง "มึงจะเลี้ยงหมามากี่ปีหรือจะมีหมากี่ตัวไม่ได้แปลว่าเค้าจะยอมรับว่ามึงเก่ง" เอาใหม่ครับถนัดอะไร

เอาแบบนั้นมีประโยชน์ทั้งนั้น จะสอนวิธีการทำทอดมันให้เหนียว เจียวไข่อย่างไรให้หอมอร่อยก็ได้รับการยอมรับได้

ผมฝากไว้ประโยคนึงครับ คุณหรือผมหรืออีกหลายๆคนเราแล้วแต่มีอายุแล้วมีการศึกษา(คุณมากกว่าผมทั้งหมดทั้งอายุและการศึกษา)

การที่เด็กหรือน้องจะยกมือไหว้ไม่ใช่เรื่องยากแต่ที่ยากกว่าทำอย่างไรให้เค้ายกมือไหว้ตลอดไปและไหว้ได้สนิทใจนี่สิ เวลานี้มีน้องๆ

หลายคนจิกกระบาลเรียกคุณเสียๆหายๆทั้งที่ไม่รู้จักมันเกิดจากอะไรครับ ผมว่าไม่น่าอ่านไม่น่าดูเลย
  • ปกติเฮียเหลียงชอบแนวฮาร์ดคอร์ แต่คราวนี้มาแนวประณีประนอม ซึ่งไม่ค่อยได้เห็นกันบ่อยๆ อยากให้นำไปคิดทบทวนดูนะครับ
    ทะเลาะกัน เกลียดขี้หน้ากัน ไม่ยากครับ แต่การมีเพื่อนดีๆ มีความจริงใจ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลย

บอร์ดนี้ไม่ได้มีเจตนาทำมาให้คนเกลียดกันครับ
  • ผมว่า PCK วกวนและมีปัญหาเรื่องจุดยืน ผมมีคนที่วกวนประมาณนี้ล่ะครับอยู่ในบริษัท มีข้อมูลเยอะ ความรู้เยอะ การศึกษาดี แต่ไม่ได้มีประโยชน์อะไรเลย ไม่มีประโยชน์เลยจริงๆ

หรือว่าคุณ PCK โกรธอะไรพี่ Mafia แล้วไม่กล้าหาเรื่องตรงๆหรือเปล่าครับ เลยได้แต่เลียบๆเคียงๆ แถๆไถๆ ไปเรื่อย อยากรู้

คือ ผมอ่านแล้วก็สนในน่ะครับ ว่าคุณ PCK ทำไมต้องวกวนด้วย ช่วยตอบหน่อยนะครับ เอาแบบแทงใจชั๊วเลยนะครับ จะเป็นพระคุณมากครับ
  • น้าผีใช้คำว่าเจ๊ เดี๋ยวคุณ PcK จะเหมาว่า ผมแปลงเป็นผีมาอีก :018:

เกี่ยวกับคุณ PcK ผมขอเขียนยาวหน่อยนะครับ หากใครไม่อยากอ่านข้ามไปได้เลยนะ ให้สติและมุมมองท่านโยตรงครับ

คำว่า "มาร์ค มาเฟีย"

...โลกนี้มันกลมครับ ผมได้ยินคำนี้ก่อนจะรู้จักพิทบูล ก่อนจะรู้จักเวปนี้บ้านหลังนี้เสียอีก คำว่า มาร์ค พิทบูล หล่นมาใกล้ๆหูผมนับสิบราย

ด้วยความเคารพครับ 3รายชม 7รายสวด .... อย่างโน้นบ้าง อย่างนี้บ้าง สารพัด นานาจิตตัง ที่สำคัญ บุคคลที่สนิทผมทั้งนั้น

ผมเข้ามาอ่าน เข้ามาศึกษาหาความรู้ในเวปนี้ เห็นอะไรหลายๆอย่าง แต่ผมเองอยากบอกหลายๆท่านรวมทั้งท่าน PcK ว่า

ไม่มีงานวิจัยไหน หรือ ทฤษฎีจากแดนศิวิไลใดๆ จะสรุปให้เราได้ทราบว่า "หู"ของคน ทำงานด้วยกลไกอันใด

แต่ในทางปรัชญาและทางศาสนา เค้าเปรียบไว้ให้คิดเสมอว่า คนเรามี หูสองข้าง มีตาสองดวง ... เพื่อให้ "ไว้ฟังไว้เห็นซักข้าง" อีกข้าง "ใช้ไตร่ตรอง"

ปล่อยให้สมองได้ทำงาน ปล่อยให้หัวใจได้สูบฉีด อย่าหยุดและสรุปความคิดไว้แค่ "หู" หรือ "ตา"

งานมิตติ้งแรก จึงเป็นสิ่งที่ผมผลาดไม่ได้ครับ ผมหนีแฟนนั่งรถแท๊กซี่ไปคนเดียว โดยไม่รู้จักใครเลยในงาน

ความเป็นมิตร และความเป็นผู้ใหญ่ของใครหลายๆคน ส่งมาให้เห็นเต็มๆตา ทั้งเฮียใหญ่ ทั้งเฮียเหลียง ทั้งพี่ยุทธ ทั้งบิ๊กชิว และอีกหลายๆคนรวมทั้ง ชายที่ชื่อ "มาร์ค มาเฟีย" .....

เค้าอยู่กันแบบนี้แหละครับ เป็นกลุ่มที่แฮปปี้ มีความสุขและแน่นแฟ้นดีมากๆกลุ่มนึง โดยไม่จำต้องสร้างภาพหรือแคร์สื่อใดๆ

นั่นคือสิ่งที่ผมได้รับมาครับ...

เหมือนอย่างที่เฮียเหลียงบอกไว้ "ไม่จำต้องคุยเรื่องหมา ไม่เห็นต้องพูดเรื่องผลประโยชน์"

หันหน้าเข้าหากัน ทำสิ่งดีๆ ทิ้งผลประโยชน์และความขัดแย้งไว้นอกบ้าน งัดเรื่องดีๆมาช่วยกันไม่ดีกว่าหรือครับ

ถ้าเปรียบบ้านหลังนี้เป็น "ร้านอาหาร" .... ป๋ามาร์คเป็นเจ้าของร้าน เป็นพ่อครัว เป็นเด็กเสริฟ ทำงานทุกอย่างในร้าน ....

ทุกๆคนที่เข้ามากินข้าวที่นี่ ต่างทราบดีครับ ว่า เจ้าของร้านคนนี้ มีทั้งได้รับ และ มีทั้งการให้ หรือ คืนสิ่งดีๆให้สังคม

มันย่อมดีกว่า พวก "แดกอย่างเดียวไม่คายเลย" อยู่แล้ว

มาถึงพี่ PcK บ้างละ ..

ท่านได้เดินเข้ามาในร้าน แล้วอาหารที่สั่ง หรือการบริการ บังเอิญ "ไม่ถูกปากและไม่โดนใจ"

สิ่งที่ท่าน หรือ คนส่วนใหญ่จะต้องทำ คือ "กูไม่มาร้านนนี้แล้วหละ "

หรือเลือกเดินไปบอกเจ้าของร้านโดยตรงว่า "อาหารคุณเค็มไป เปรี้ยวไป หรือการบริการห่วย" อันนี้บอกเลยว่า ได้ใจเจ้าของแน่นอน กับการ พูดและบอกตรงๆ ในฐานะเคารพซึ่งกันและกัน

แต่สิ่งที่ท่านกลับเลือกทำคือ การเดินกลับมาร้านนี้ใหม่อีกครั้ง แล้วคอยนั่งโต๊ะลูกค้าคนนู้นที คนนี้ที แล้วพยายามบอกต่างๆนาๆว่า อันนี้ไม่อร่อย อันนั้นไม่ดี บริการแย่ ราดหน้าที่มาเสริฟ มีร้านที่ดีกว่านี้ เค้าไม่ได้ทำกันแบบนี้ซักหน่อย เจ้าของร้านมาเปิดร้านอาหารได้ไงวะ

ท่านนั่งว่าเจ้าของร้านและร้านแห่งนี้ โดยขณะที่ เค้ากำลังทำงาน และส้รางสรรค์สิ่งดีๆให้กับคนที่แวะเวียนเข้ามา

ท่านลองเปรียบเทียบดูสิครับ ... มันไม่ใช่วิถีที่ควรจะทำเลยใช่มั๊ย?

ลูกผู้ชายมีทางเลือกสองอย่างครับ คือ ไม่แดกละร้านนี้ กับ เดินไปบอกเค้าตรงๆ ร้านพี่สวยและดีนะ แต่....

และกระทู้นี้ เป็นกระทู้ที่เจ้าของร้านอาหาร ได้ถามไถ่ท่านมาแล้วว่า มีปัญหาอะไรกับ "ร้านแห่งนี้รึเปล่า?" มาคุยกันสิ ตรงๆ

จะมีซักกี่แห่งที่จะเปิดโอกาสให้ "ท่านที่ดูถูกและบรัฟเจ้าของร้านตลอดเวลา" ..

อย่าทำอย่างที่พี่ทำอีกเลยครับ ไม่มีใครดีไปซะทั้งหมดหรอก ด้านดีด้านเสียทุกคนมีหมด

ท่านก็มีความรู้ ป๋าก็มีความรู้ และผู้ใหญ่หลายๆคนในเวปก็มีความรู้ ... ช่วยกันเอาเรื่องดีๆมาวาง มาบอกกันในเวปดีกว่ามั๊ย?

มานั่งร้านเค้า อย่าเหน็บเค้า แต่จงมองสิ่งที่เค้านำเสนอ

"ชอบก็ช่วย.... ไม่เห็นด้วยก็จากไป....."

ง่ายนิดเดียวครับ....

ด้วยความเคารพ ผมเชื่อว่า "ท่านชอบ"

หันมาช่วยกันดีกว่า

นะ

ผมคงไม่มีโอกาสตามตอแยกระแซะกับท่านบ่อยๆอีกแล้วครับ เพราะต้องลงใต้ทำงาน

หมดลิ่วล้ออย่างผมไปหนึ่ง อิอิ

แต่จะให้ดีกว่านั้น ..... หากเดินเข้าร้าน เอามีดเอาไม้ทิ้งไปซะ

ท่านช่วย ซื้อพริก ซื้อมะนาว ซื้อกุ้งตัวโตๆ เอามะพร้าวหอมๆมาซักหน่อย มาทำต้มยำอร่อยๆกินในร้านดีมั๊ยครับ ทางป๋ามีครัว มีใบมะกรูด มีข่า มีถ้วยและจาน พร้อมบรรยากาสดีๆไว้รออยู่ :015:

เจ้าของร้านไม่ได้หล่อเป็นอย่างเดียวนะ เหนื่อยก็เป็นนะท่าน อิอิอิ :015:

ขออภัยที่เขียนซะยาว :001:
    ไฟล์แนบ
    DSCF2892_resize.jpg 121K
  • เบื่อพวกเทพชิเป๋ง...ดีแต่ยกตนเหนือนท่าน
    เห้ย...มนุษย์หนอ มนุยษ์ขี้เหม็น
  • แล้วมึงเปนเหี้ยไรอ่ะ niropast
  • ท่านโจ จะดีใจหรือเสียใจดีหว่า
    เพื่อนๆของท่าน ชม 3 สวด 7 ผลการประเมินความนิยมแค่ 30% สอบตกนี่หว่า ฮ่าๆๆ
  • ฮ่า ฮ่า ดีใจสิพี่ เพราะคนสวดบางท่าน ผมหันไปเห็น F1 สีม่วง เป็นโกดังเลย :013:

ความคิดไม่ตรงกัน เป็นเรื่องปกติครับ เอาใจทุกคนมันลำบาก เป็นตัวเองดีที่สุดแล้วครับ

เคารพสิ่งที่ทำ ไม่เอาประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้อง ผมว่า เรื่องขัดแย้งมันไม่เกิดแน่ๆ

หากมีเวลาว่างๆ ได้นั่งจิบเบียร์เย็นๆด้วยกัน จะแอบถามหน่อย ว่า ไปทำอะไรให้เค้าสวดเยอะจัง อิอิ :018:

ล้อเล่นครับ ไม่ได้มีอะไรมากมาย ทุกคนผมเคารพหมด แต่ความเห็นไม่ตรงกัน ก็บ่นๆกันบ้างนิดหน่อย

บ่นเรื่องอาหารแต่กลับซื้ออาหารของท่านซะแทบทุกราย :028:

บ่นเรื่องแนวทางของคุณมาเฟียร์แต่กลับชี้ให้ผมมาศึกษาในเวปพิทบูลโซน :028:

นานาจิตตังไม่ใช่เรื่องร้ายแรงอะไรครับ

ผมเลยอยากยกประเด็นมาให้คนกำลังที่คิดและผ่านไปผ่านมาว่า "อย่าใช้หูคิดแทนหัว" แล้วชีวีจะเป็นสุขครับ อิอิ

บ้านเมืองไทยที่ทะเลาะและบาดหมางกันโดยใช่เหตุ ก็เพราะหูนี่แหละครับ ..... :015:
  • ท่านโจ สรุปได้ดีมาก
    ผมคงไม่ต้องพิมพ์อะไรอีกแล้ว
    และผมคิดว่า พี่ PCK คงเข้าใจอะไรทั้งหมดแล้ว

แต่ตอนนี้ตัวผมเองชักจะไม่เข้าใจละ
    ถามหน่อย ฮึ่ม....ป๋า ไปเปิดร้านขายข้าวตั้งแต่เมื่อไร....? ไม่เคยชวนเลย แล้วแบบนี้ว่ารักกันจริง :026:
  • ท่านโจ ความจริงสิ่งที่พี่กลัวก็คือการโดนคนเกลียด และหากเลือกได้ พี่ก็อยากให้คนรักพี่ทุกคนละครับ

แต่ในโลกแห่งความเป็นจริง มันยากเย็นเหลือเกินที่จะอยู่ท่ามกลางคนที่รักและชื่นชมเรา โดยไม่มีใครหมั่นใส้เราเลย
    พี่จริงเลือกความเป็นตัวของตัวเองดีที่สุด เพราะมันคือตัวตนของเราจริงๆ จะกี่ปีกี่เดือนเราก็เป็นของเราแบบนี้
    ให้คนเขารู้เลยว่าเราเป็นคนอย่างไร นิสัยผมเป็นแบบนี้นะ รับได้ไหม หากเขารับเราได้เขาเห็นด้วย เขาก็จะปรับตัวเข้าหาเราเอง
    หากเขารับไม่ได้ เดินจากไปไม่ว่ากัน ดีกว่าทนพายามคบกันโดยการยอมตามเขาทุกเรื่องเพื่อเอาใจ เราคงทนไม่ได้นานแน่ๆ

หากแนวทางเราดีจริง เขาปรับหาเรา เขาจะปรับแค่คนละอย่าง แต่หากพี่ต้องปรับหาคนร้อยคน ก็ต้องปรับร้อยอย่างคงไม่ไหว
    วันนี้ยอมเพื่อนน้อยลงหน่อย แต่เอาคนที่นิสับไปกันได้ คบแล้วสบายใจ ดีกว่าเพื่อนเพียบ แต่ยามทุกข์ปรึกษาอะไรไม่ได้เลย
  • ที่ป๋าพูดมาผมก็เข้าใจป๋าทั้งหมด

แต่พอยท์มันอยู่ที่ ป๋าไปเปิดร้านขายข้าวเมื่อไร......? ทำไมผมไม่รู้:026:
    ไฟล์แนบ
    similan-033.jpg 41K
  • แฮ่ๆ:030: แหม๋พี่ยุทธ ผมก็ไม่รู้จะเปรียบอะไรดีอะเน๊อะ จริงๆเป็นตัวผมเองต่างหาก ที่เปิดร้านขายข้าวเมื่อห้าปีก่อน เชคเหลี่ยมแล้วน่าจะเอามาเปรียบเปรยได้ น่าจะเห็นภาพง่ายดี เลยจับป๋าไปเป็นพ่อครัวซะเลย อิอิ

ขอบคุณพิทบูลโซนครับ :063::063:

เอาเพลงมาฝาก เข้ากับบรรยากาศดีๆครับ

ไม่ต้องเขินนะท่าน(....) ออกมานั่งฟังด้วยกันเถ๊อะ กับเพลงเพราะๆความหมายดีๆ

มอบให้ทุกคนที่อยู่ในกระทู้นี้เลย :015:

http://www.youtube.com/watch?v=V1bFr2SWP1I&feature=related

มีพิท มีเพื่อนครับ :063:
  • :063::063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    IMG_3102.jpg 91K
  • :o035: PCK มอบตัวเถอะครอบครัวและทางบ้านให้อภัยแล้วตอนนี้รอหลังอยู่หลังประชาสัมพันชั้น 1

ถ้ายังไม่มาอีก พวกเราจะยกพลไปล้อมทำเนียบ :o019:
  • คนแบบนี้ไปกดดันมาก ฆ่าตัวตายเลยนะเออ 555+

คล้ายจาพนม "ทางออกกูอยู่ไหน"
  • โอ้ยแค่นี้เจ๊มันไม่ฆ่าตัวตายหรอกคับ
    ไม่สะเทือนเจ๊หรอก มาทั้งวินเจ๊ก็ไหว

ไอ้แค่เนี้ยเรียกว่า ชิวชิว
    มันไม่สนใจด้วยซำเพราะถ้าเป็นผมอยู่ไหนแล้วไม่มีความสุขก็ไม่
    อยู่ ไม่ว่างก้ไม่มาก็แค่นั้น
    วันไหนเจ๊อยากลับฝีปากก็มาเองแหละ
    ไม่ต้องห่วงเจ๊แกเป็น อมตะ ถ้าไดโนเสามันอึดเท่าเจ๊ป่านนี้คงมีอยู่ในเขาดินแล้ว
  • เป็นเต่าหัวหดไปซะแว้ว พีซีเค
  • ท่านpck เอาให้กระจ่างหน่อย ถ้าไม่งั้น จะเป็นเพือนช่าวลำพูน (บ้างคน) พูดดี หลักการดี แต่ทำไม่ดี เอาของเหี้ยไปหาแดง
  • ไห้โอกาศ แก หน่อยครับ คนเรา ผิดพลาดกันได้ ไม่ทำอะไรก็โดน ถึงจะทำก็โดน ถอยเกินไปก็โดน สู้เกินไปก็โดน เเล้วจะเอายังไง เเล้วจะทำยังไง เเล้วมันจะไม่ตายได้ไง หุหุ ก็อปเพลงมาลงไม่ได้ ทำไงหว่า
  • พี่สมพงษ์ พูดให้คิดอีกแล้ว ขยายหน่อยดิพี่ ฮ่าๆๆ

ไม่ได้เสี้ยมนะแต่อยากรู้ครับ
  • สนับสนุนป๋าครับ..ขยายให้หน่อย ไม่รู้ฟัง
  • ถอยดีกว่า ไม่เอาดีกว่า
    เอาปิ๊ปไหมpck คุมก็ได้เตะก็ดี นะนะนะ
  • เป็นกำลังใจให้มิสเตอร์ พีนะครับ

ไม่มีใครพิมอย่างข้างบนให้มิสเตอร์ พี(ck)บ้างเหรอครับ

เค้าน่าจะรอกำลังใจอยู่นะ

ถ้าไม่มีกำลังใจ ขอเป็น บันใดก็ได้

ผมว่าเค้าอยากลงแล้วละ
    อ่ะเอาเป็นว่าผมหาให้เอง
    ไฟล์แนบ
    ldsk400p.jpg 24K
  • ทั้งป๋ามาร์ค เฮียเหลียง และพี่ยุทธ หยิบยื่นความคิด และมุมมองแห่งมิตรภาพให้แทนบันไดแล้วหละ....

แต่รอมาจนบัดนี้ .... ดูจะนิ่งเงียบ ไม่มีแม้เสียงลมที่พัดหวิวหรือใบไม้ที่แกว่งไกวเลย :011:

น่าเสียดาย....