ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

marisa มากระทู้นี้ด้วย
  • กระทู้นู้น มันไปหน้าสองแล้ว เผื่อลืมว่าทำรัยเอาไว้
    ไฟล์แนบ
    untitled5.jpg 59K
  • เอาๆ พรรอบโลกเอาเลย5555555555+ ชอบมากกกกกระทู้แบบนี้ อุดมการณ์สูง ความกระตือรือร้นสูง แต่ก็งั้นๆ ไม่รู้ทำไมพี่แกเปิดกระทู้ทีไรโดนด่าทุกทีสิน่า
  • มาติดๆ
    ไฟล์แนบ
    marisa11.jpg 64K
  • อย่าเบ่งมาก รำคาญ
  • ทำเป็นยกหลักธรรมมาสอนสุดท้ายปี๊ดแตก
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=18098&page=1
  • เตือนแล้ว ไม่อ่านเอง ช่วยไม่ได้เด้อ
    ไฟล์แนบ
    ด่ากัน34.jpg 24K
  • เจ๋งมากmarisa ล๊อกอินมาโพสเลยน่าส่งเสริม คนจิงต้องแบบนี้มีไรว่ากันตรงๆ น่าส่งเสริมไม่ใช่ออกมาเบ่งซะคับโลกเลย
  • ไม่ได้เบ่ง แต่ป้าพร คนจริง 555555555

เอาหนังตัวอย่างมาให้ชม หน่อย

อย่าเบื่อเด้อ
    ไฟล์แนบ
    ฟ้ามีตา1.jpg 110K
    ฟ้ามีตา2.jpg 108K
    ฟ้ามีตา3.jpg 97K
    ฟ้ามีตา4.jpg 109K
    ฟ้ามีตา5.jpg 66K
  • อยากรู้มั้ย ผลเป็นเช่นไร

ป้าพร เดินเรื่องเอง ไม่ต้องอาศัยเส้น

สุดท้ายระดับผู้การ พาตำรวจสี่นายมาขอขมา พร้อมกับจ่ายค่าเสียหาย

ค่าเสียหายไม่ได้เอาไปไหน เอาไปให้วัด เพื่อขออโหสิกรรมกัน

โทรถามคุณดอง หมัดเดียว ตามเบอร์โทรข้างบนได้
    ไฟล์แนบ
    สี่หมื่น1.jpg 38K
    สี่หมื่น.jpg 53K
  • อยากรู้จังค่ะป้าไปวัดปฏิบัติธรรมที่วัดไหน
  • ใครอยาก ลองของ เชิญ
    ไฟล์แนบ
    อิ.gif 37K
  • ป้าเอ๊ย แวะมาให้สตินิดหนึ่งนะ เขาล๊อคอินมันมายังดีกว่ามาแบบผีนะ อย่างน้อยป้าก็รู้ว่าชื่อนี้เขาไม่เห็นด้วยกับป้า
    หากเป็นผีมาด่า ถึงป้าจะโกรธ แต่ก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร ต้องอาศัยการเดา และพอเดาผิดคน ป้าก็เสียหายอีก
    และที่ป้าบอก ผีเป็นคนใกล้ตัว ผมว่ามันเป็นการหว่านแหมากเกินไป ถึงจะไม่ระบุว่าใคร แต่มันก็คาใจ
    ท้ายสุด คนใกล้ตัวป้าก็จะกลายเป็นคนไกลตัว และห่างออกไปเรื่อยๆ

โลกไซเบอร์ ล๊อดอินมาด่า ผมไม่เคยโกรธ เพราะมันคือกระจกเงาที่ดี อ้างอิงได้
    ด่าจริงก็นำไปพัฒนาปรับปรุง ด่าเรื่องไม่จริงก็ด่าสวนกลับ แลกกันคนละหมัด เอาเหตุผลมาหักล้าง
    แต่เป็นผีมาด่า จับได้ ผมเอาเรื่องเพราะถือว่าคนไม่จริง ลองไปทบทวนดูนะครับ

อย่าหาว่าสอนเลยนะ ป้าทำแบบนี้ อีกหน่อยคงล๊อดอินก็จะมีแต่คนชื่นชม
    ส่วนคนด่าก็จะมาแบบผี ตลอด และป้าก็จะเจอแต่ผี ตามรังควาญตลอดไป

ผมไม่แสดงความเห็นแล้วนะ พูดไปเยอะแล้ว
  • ต้องขอขอบคุณที่เตือนสติ นะป๋า

คนหยั่งป้าพร ก่อนโพส จะคิดไตร่ตรองอย่างรอบคอบ ถึงผลได้ผลเสีย

เป็นผีมา ป้าพรไม่ว่า เพราะผีก็คือผี เราคลิกปิดปัญหาก็จบ ป๋าก็รู้ ว่าป้าพรเช็คได้ ไม่ต้องร้องขอไอพีจากป๋าด้วย

เล่นบอร์ดมาสองปี เคยว่าใครมั้ย? เพราะคิดว่าคนเรามีด้านดีด้านเสีย นี่หมายถึงได้คบหาเป็นเพื่อนกันนะ

แต่ ไม่เคยคุย ไม่เคยเสวนา แล้วมาโพสที่ป้าก๊อปไว้ มองในแง่ไหน ก็ไม่สมควร

เข้าไม่ได้ไม่เห็นด้วยกับเนื้อหา แต่เบียดเข้ามาเบรค แต่โทษที ผิดจังหวะไปหน่อย

ป้าพรทำมาหากินสุจริต ไม่ว่าจะปุ๋ย หรือไม้ม๊อบ อันนั้นเข้ามาว่า ป้ายังเฉยๆ

แต่ถัดมาอีกความเห็น ใช้สติพิจารณาไตร่ตรองดูนะป๋า ว่าสมควรไหม

ป้าให้เกียรติ คนทุกคนเสมอภาคกัน การเล่นหยอกล้อ ก็ไม่ถือสา แต่อย่าลามปาม ถ้าไม่ใช่คนที่ป้าบอกว่าเป็นเพื่อน โอเค๊

เพราะฉะนั้น เมื่อตัดสินใจแล้ว นั่นคือ หนทางของป้า

ขอบคุณที่ห่วงใย อันเพื่อนดีมีหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
    ไฟล์แนบ
    ขอบคุณ3.gif 9K
  • อ้อ
    ไฟล์แนบ
    มาธิ.gif 20K
  • ตามสบายครับ ผมกลับชอบให้คนล๊อคอินมาด่า มากกว่าผีครับ
  • ผมไม่พอใจใคร ผมก็ล๊อคอินว่ากันตรงๆ อยากให้รู้ไปเลยว่าผมไม่เห็นด้วย ผมคิดแบบนี้นะ
    มีเหตุผลดีกว่า ก็ว่ามา ผมเชื่อว่าการที่คนให้การยอมรับ เพราะผมเป็นแบบนี้ ตลอด สิบกว่าปีแล้ว
    และทุกเรื่องที่ผมพูด ผมมั่นใจว่า เป็นประโยชน์แก่ส่วนรวม เรื่องไร้สาระ ผมไม่ยุ่งอยู่แล้ว
    ใครอยากค้าขาย ตามสบาย เงินทอง ไม่มีใครไม่อยากได้ แต่ขออย่างเดียวทำอย่างมีจรรยาบรรณ

เฮฮาก็พอได้ แต่จะมานั่งไล่จับผิดคำพูดคน ก็ไม่ทำ กระทู้บางประเภท แทบไม่เคยคลิกเข้าไปอ่าน

สำหรับผี หากอ่านผ่านได้ก็ทำเป็นไม่เห็นไปบ้าง
    แต่ถ้าเกินขอบเขต จับได้ จัดหนัก ให้ไปต่อยตีกับใครคงไม่ไหวแล้ว
    ผมให้เงินทำงาน เลี้ยงเหล้าน้องๆห้าพันบาทเท่านั้น เอาเจ็บ เอาอาย เอาตาย ได้ทั้งนั้น
  • :006:ขายของกับในเน็ตต้องทำใจ ไม่รู้ว่าโกงหรือไม่โกงบ้าหรือปันญาอ่อน มีเยอะ คนไม่ได้พูดกันต่อหน้า แต่ใช้นิ้วพิม จะเอาไรมาก ผมจะพูดให้ผมเป็น เทพเจ้า ก็ยังได้ คิดก็พิม ทุกคนมีความคิดต่างกัน อย่าอยู่ในอาจม อย่า โชว ความบ้า อย่าว่าตัวเองดี แล้วคุณ จะมีความสุข ละก็ไม่มีใครมาว่า [สมชิกใหม่] < ^^
  • :o045:ใจเย็นๆครับ ใกล้ฤดูหนาวแล้ว:o010:
  • เวปนี้นักเลงเยอะเนาะ ใช้ตังแค่ 5 พันก็สังตีสั่งฆ่ากันได้แล้ว...แจ๋ววะ!!
    แต่สงสัยว่าไม่น่าจะเป็นนักเลงนะ น่าจะเป็น..เปน...เป็น....อันตพาลมากกว่า
    ขนาดกำนันนักเลงจริงของจริงๆๆ...ว่าแจ๋วๆ เสธแดงว่าเจ๋งๆ ยังเดี้ยงเลย
    ไม่ได้ว่าใครนะแค่อยากตือนสติ บ้านเมืองมีกฏหมายนะครับ
  • น้าผีจะลองดูก็ได้นะ โปรดอย่าร้อนตัว สันดานป่วนจนชินใช่ไหม แตะไม่ได้เลยนะ

แหกตาอ่านให้เข้าใจก่อน สำหรับผีบางตัว มันสมควรโดนครับ
    เขาทำเว็บไว้สำหรับหาเพื่อน แต่เมร่งมากวนส้นตีน จะเก็บไว้ทำพ่อหรือครับ

ผมไม่ใช่เพื่อนเล่นของคุณ ขอร้องครับ
  • โคตรเกลียดเลยไอ้พวกชอบจับผิดคำพูดนี่ คอยตัดมาเฉพาะบางท่อน เอามาเป็นประเด็น
    อ่านภาษาไทยไม่แตกฉาน ถึงแปลเจตนาจริงๆของคนสื่อไม่ออก สงสัยพ่อแม่ไม่ใช่คนไทยว่ะ
  • ร้อน แรง...................................
    แค่ทัศนะคติไม่ตรงกัน ความสัมพันธ์ อย่าร้าวฉาน

ชีวิตนี้ เดี๋ยวก็ ลงโลงกันหมด หนีไม่พ้น เฮ้อ...............
  • เห็นใจคุณมาร์คนะ แต่ถ้าบัวจมโคลนไปแล้ว ก็ไม่ต้องไปสนใจครับ เสียเวลาเปล่าๆ เอาเวลาไปฟิตหมาดีกว่าเนอะ อิอิ

จาก ผีเบื่อพร
  • เก่งกันอีกแล้ว

ผีแวะมาดู......
  • ปัญหาหมาจร เกิดจากรถสกลไปไม่ทั่วถึงก็ได้ครับ
    ขำขำนะครับ
  • ผมว่าน่าจะทางใครทางมันนะครับ แล้วแต่จะคิดนะครับ
    ป้าเค้าก็ไม่ผิด คุณมาเฟียก็มีเหตุผล ผมมองว่าทุกๆคนมีความคิดเป็นของตัวเอง
    และมีเหตุผลอยู่ในตัวของทุกคนอยู่แล้ว ก็ควรจะเคารพความคิดของคนอื่นม่างแล้วกันนะครับ
    ส่วนตัวแล้วเวฟนี้เป็นเวฟที่ดีมากครับ มีทั้งความรัก ความช่วยเหลือ เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ ความเอื้ออาทร
    อย่าให้อารมย์ทำให้ความรู้สึกดีๆในเวฟนี้หายไปนะครับ คุณมาเฟีย
  • ถ้า marisa เป็นเพื่อน เป็นคนรู้จัก แรงกว่านี้ ป้าพร ก็รับได้

แต่ขอโทษที ป้าพร ไม่ใช่เพื่อนกับคุณ โอเค๊
    จ๊ะเอ๋! แหม นู๋ไม่คิดว่าป้าเป็นเพื่อนหรอกค่ะ พอดีหนูยังไม่แก่มากขนาดนั้น

ที่ป้าพ่นๆมาเนี่ย มีแต่เรื่องธรรมะ ซึ่งไม่ได้เข้าอะไรกับตัวป้าเลย

มีแต่ยกยอปอปั้นตัวเอง ไม่อายเหรอคะ อีกอย่างไม่ได้หยอกล้อ แล้วก็ไม่ได้ ไม่ได้ลามปามค่ะ

ก็หนูคิดว่าป้าเป็นแบบนั้นจริงๆนี่ อวดตัวตลอด พูดจาก็ไม่เข้ากับอายุเลย ติงต๊องยังไงก้อม่ายยยรู้

แล้วตกลงที่หนูแสดงความคิดเห็นไป ป้าจะเรียกค่าเสียหายเท่าไหร่คะ F1 ซัก 2 ขีดมะ ฮี่ๆๆ
  • กลัวจังเลยป้า แก่แล้วนะป้า อย่าไร้สาระให้มากเลย ไม่อายเหรอคะ กินยาระงับประสาทมั่ง
  • marisa จะว่าอย่างไร ก็เป็นเรื่องของ marisa

แนะนำให้หาที่ปรึกษาเก่ง ๆ ด้วย

ว่าข้อความที่โพสนั้นเข้าข่ายอะไร

เรามีสิทธิ์ ไม่ชอบใคร ก็ได้ เรามีสิทธิ์แสดงความเห็นแย้งได้อย่างสุภาพชน

แต่ ต้องไม่เป็นการก้าวล่วงสิทธิเสรีภาพส่วนบุคคล

นี่โพสออกมาเองนะ ว่าไม่ได้มีอายุเท่ากัน แล้วยัง "เก่ง" ขนาด นี้ เอาวะ ขอลองวิชาดูซักตั้ง ไม่ได้ใช้มานานแล้ว 55555555

โอกาสทองของคุณหมดลงแล้ว

จบข่าว
  • :027:อายุขนาดนี้น่าจะมีความคิด กลับไปนอนคิดดีกว่านะป้า จะไปฟ้องศาลพระภูมิต้นไหนก็ตามใจ

ไร้สาระจริงๆ:012:
  • ผมขอโทษคนที่ไม่เกี่ยวข้องนะครับ ยอมรับว่าวันนี้หงุดหงิดครับ

ผมพูดถึงผี ผีซึ่งเป็นใครก็ไม่มีใครรู้ ผีดีก็เยอะ แต่ผีบางตัวมันป่วนจนน่าหมั่นใส้ ป่วนได้ทุกเรื่อง
    และผมมั่นใจว่าผมเป็นคนพูดตรงมากที่สุดแล้ว ทุกคำที่พูดมันออกมาจากใจ คิดแบบไหนก็พูดไปแบบนั้น
    ไม่ต้องตีความกันตามตัวอักษร และผมก็เชื่อว่า 99% ของคนในบอร์ดนี้ รู้เจตนาว่าผมต้องการสื่ออะไร

แต่ผมขอพูดเลยนะว่าเกลียดมากๆ คนที่ชอบตัดตอนคำพูดคนมาเฉพาะบางช่วงแล้วเอามาบิดให้เป็นประเด็น

การขอโทษ ไม่ใช่เรื่องเสียฟอร์มครับ ผมผิดผมก็กล้าที่จะขอโทษ และไม่อายด้วย
  • เรียน สมาชิกทุกท่าน ที่เข้ามาอ่าน

เจตนาที่ตั้งกระทู้ขึ้นมา เพื่อจะบอกว่า มารยาทในการโพส นั้น ควรอย่างยิ่งที่จะได้ผ่านการไตร่ตรอง คิดก่อนพิมพ์

เพราะในโลกไซเบอร์ กับโลกแห่งความเป็นจริง มันไม่ได้แตกต่างกัน แต่ยังคะนองสนุกสนาน เพราะยังไม่เจอของจริง

เห็นป้าพร เป็นคนง่าย ๆ แต่จริงๆ ไม่ใช่นะเออ อันไหนทนได้ก็ทน แต่เมื่อไหร่ที่หมดความอดทน จะ แสบ มากกกกกกกก ขอบอกกกกกก
  • เอาลาเว้ยเฮ่ย อีกคนจะถอนหงอก อีกคนก็ ..เดี๋ยวเจอตอคุณนาย.. สรุปด้วยน้าว่าใครแพ้ใครชนะ อยากรู้เหมือนกัน แต่แอบลุ้นเชียร์marisaจ๊า
  • สงสัยป้าจะไปปฎิบัติธรรมกับพระถังซัมจั๋งมากไปหน่อย ถึงเกิดอาการเพี้ยนแหลก

เวลาว่าคนอื่นว่าได้ พอโดนมั่งทำจี๊ด รีบๆหน่อยนะป้า กลัวรอจนแก่เหมือนป้า

อีกอย่างนะ ป้าก้อควารคิดก่อนพิมพ์บ้าง จะโม้ จะเวอร์ยังไง ก้อเพลาๆหน่อย ไม่อายมั่งเหยอ ตัวพร
  • ทำลืม ไปอย่างน้อยสามเดือน เพราะขั้นตอนเยอะ

1 เช็คไอพี

2 แจ้งความเพื่อขอเช็คเครือข่าย

3 แจ้งทางเครือข่าย เพื่อขอรายละเอียด ชื่อเจ้าของ เบอร์โทร และสถานที่โพส (ใช้เวลานานพอสมควร)

4 กลับไปแจ้งความดำเนินคดี อีกครั้งหนึ่ง

5 รอจนท. ตำรวจ ซึ่งมีสองหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง รวบรวม หลักฐาน (นานนนนนนนน มาก)

6 ออกหมายเรียก

7 สอบพยาน

8 เจ้าทุกข์ ไม่ยอมให้ปรับ เพราะคดี ดูหมิ่นซึ่งหน้าเป็นคดีอาญาต่อแผ่นดิน ยอมความไม่ได้

9 สรุปสำนวน ส่งฟ้องต่อศาล

เอาน่า ไหนๆ ก็ยอมขัดถูตำราล่ะ ช้าหน่อย กองเชียร์ marisa อย่าเพิ่งเบื่อนะ
  • ก๊ากกกกกกกกกกกกกก ไม่ได้เบ่ง แต่คนจริง คนจริงอย่าแก้ไขข้อความ อย่าลบกระทู้นะ
    ถึงมาริสา มาริสาเอาใจพี่ผีไปเลย ที่ช่วยเป็นกระบอกเสียงให้หลายๆคนที่ไม่อยากจะมีปัญหาไร้สาระแบบนี้
  • โหป้า ทำไงก้อไม่เลิกเพ้อเจ้อเหรอเนี่ย มองรอบด้านมั่งจิคะ แก่แล้ว ทำไมชอบให้คนหัวเราะเยาะ

เอาเวลาไปเลี้ยงหลานเถอะค่ะ ไร้สาระจริงๆ อยากทำอะไรก้อทำ ไม่ใช่ดีแต่เห่าหอน เก่งไม่กลัว กลัวโม้ค่ะ
  • ไปข้างนอกก่อนนะคะ ดึกๆกลับ อยากมาดูป้าแกโชว์ออฟต่อ

โกรธคือโง่ โมโหคือป้า..พร
  • เหนื่อยแน่ เจอหมูไม่กลัวน้ำร้อนแบบนี้
  • เอาล่ะ ไหนๆ เจ้าของเวป ก็เข้ามาเจิมแล้ว

ขอใช้สิทธิ์ ขอไอพี ทุกความเห็นค่ะเพื่อลัดขั้นตอน
  • สองกระทู้เลยนะ เพราะต้องเอาไปแจ้งความทั้งสองกระทู้
    ไฟล์แนบ
    ขอบคุณ4.gif 9K
  • ป้าจะเก็บมาเป็นจริงเป็นจังทำไม -*-
  • ป้าพรครับ ผมมีเรื่องจะปรึกษาป้าหน่อยอะครับ เกี่ยวกับตำรวจนี้แหละครับ

รบกวนผมขอเบอร์ป้าหน่อยได้ไหมครับ ?? ถ้าได้ยังไงส่งเบอร์มาทางเมลผมก็ได้ครับขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับป้า

okujaba@hotmail.com
  • แอดมาเลย lumpotorn@hotmail.com
    ไฟล์แนบ
    แพ่งอาญา12.jpg 24K
  • ป้า ขอไอพีกลางบอร์ดแบบนี้ ป้าคิดว่าผมจะลำบากใจไหมครับ
    และถ้าผมเอาไอพีให้ป้า ป้าคิดว่าผมจะโดนสมาชิกด่าไหมครับ

โดยจรรยาบรรณของคนดูแลบอร์ด ผมก็ต้องรักษาความลับของสมาชิก โดยเฉพาะคนที่ล๊อคอินเข้ามาเล่น จริงไหมครับ
    ผมไม่ได้ปกป้องคุณ Marisa นะครับ เพราะเขาเล่นอยู่ในบอร์ดนี้และมีตัวตน ลองไล่ดูกระทู้เก่าๆก็เจอตัวครับ
    ดังนั้นเคสนี้ ไอพีไม่จำเป็นเลยครับ เขามีรูป มีเบอร์โทรที่อยู่ อยู่ในบอร์ดนี้อยู่แล้ว ลองหาดูดีๆ ครับ

และป้าลองคิดดู หากใครขอไอพี ผมก็เปิดให้ง่ายๆ แล้วใครจะกล้าล๊อคอินแล้วแสดงความเห็นละครับ
    เขาก็มาในรูปผีกันหมด จริงไหมครับ แต่การขอไอพี ผี หากผมเห็นว่ามันก่อกวนจริง อันนี้ก็ไม่น่าเกลียดที่จะเปิดเผย
    เพราะผีบางตัว หากมาก่อกวน ผมก็ไม่ชอบ อยากตามจับเหมือนกัน แต่ผีที่แสดงความเห็นแบบทั่วๆไป
    มันก็ไม่สมควรที่จะเอาไอพีเขามาโชว์ ป้าว่าจริงไหมครับ
  • ขอกลางบอร์ดน่าเกลียด ไม่เป็นรัยป๋า

เด๋วป้า ทำหนังสือ ขอเป็นทางการก็ได้

ตอนแรกจะให้เพื่อนที่ทำเวปพันทิป แฮกให้ แต่ ไม่ดีกว่า

เหตุเกิดที่นี่ ก็ขอที่นี่ดีกว่า อายเค้าเปล่าๆ เพราะกระทู้นี้ลิ้งค์มาจากพันทิปด้วย 5555555
  • ที่ขอเพราะ ต่างกรรมต่างวาระ

ไม่มีเหตุให้บรรเทาโทษ จ้า

เพราะถ้าไอพีไปโผล่เป็นผีอีก งามไส้เลย
  • :o008:ว่าแต่ marisa ไปจุดไฟไรป้าไว้เนี่ย ดูแล้วเดือดเลย
  • ทุกอย่างคือน้ำจิ้มของชีวิต อย่าเอามาเป็นของแสลง ข้างหน้าวันพรุ่งนี้คือเรื่องปากท้อง

ไม่มีใครที่เอาใจเรา ดีกับเราไปทุกอย่าง ไม่มีใครที่จะพูดเอาใจเราแบบไม่ลืมหูลืมตา จริงบ้างไม่จริงบ้างต้องปล่อยวางต้องเปิดใจแล้วตั้งแต่มานั่งจับเมาท์

แม้แต่คนที่รักกันเป็นแฟนกันบางครั้งยังทะเลาะกันขัดใจกัน แล้วนับประสาอะไรกับโลกเสรียามนี้

แต่นี่แหละคือสีสันของเว๊บ....เว๊บหมาหน้าตาโหดๆ จะหวานเหมือนเว๊บ ETUDE ได้ไง ใช่ไหมจ๊ะ
  • :027:ใขเย็นๆป้าไม่ได้อ่านมาพักเดียวป่วนกันดีจริงๆ
    ขอให้จบสวยๆครับมีเรื่องไรก็ค่อยๆคุยกันครับ