ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอาหมามาให้ติชมครับ 4 เดือนแล้ว
  • ติชมกันได้เลยนะครับ

แค่อยากรู้ว่าหมาขอผมเป็นอย่างไร

เพราะมันคือตัวแรก แล้วผมก็ไม่รู้ด้วยว่าพ่อแม่มันหน้าตาแบบไหน

ที่เลือกมันเพราะชอบครับ จะออกมาแบบไหนก็รักมันครับ
    ไฟล์แนบ
    aa2.jpg 88K
    ww2.JPG 95K
    ee2.jpg 49K
    rr2.jpg 85K
  • เรื่องหูของมันผมคิดไว้แล้วว่าจะไม่ตัดครับ

จะเอามาฟิตร่างกายแทน ให้ดูเด่นที่ร่างกายดีกว่า

เรื่องของเรื่องสงสารมันอะครับ
  • พ่อ-แม่ เขาไปไหนครับ ทำไมไม่เห็นหน้าตา...
  • ดูเท่ดีนะครับ ดูหน้ามันโหดเเต่น้อยเลย

สุดยอดครับ
  • คือมันเป็นความผิดของผมเองอะครับ

ไม่ยอมศึกษาให้รู้เรื่องให้ดีเสียก่อน

พออยากได้อะไรก็เอาเลย

หมาของผมตัวนี้ก็เหมือนกัน

พออยากได้ก็ไปซื้อเลย

ซื้อมาจากจตุจักร (ชลบุรี) อะครับ

เลยไม่เคยเห็นพอ-แม่มัน

แต่ตอนนี้กลับหลงไหลมันอะครับ

นอนเตียงเดียวกันกะผมเลย

ตอนนี้มีความรู้พอสมควรแล้วครับ ที่เอามาให้พี่ๆๆดูกันเพราะอยากรู้เฉยๆๆครับว่าผมเลี้ยงมันดีพอมั้ย

มันลักษณะใช่ได้มั้ย แค่นั้นเองครับ
  • คุณ santijar ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ

เดี๋ยวพอมันอายุได้ 8 เดือนผมจะเริ่มฟิตมันแล้วครับ

ลองดูครับ ไม่ค่อยเป็นหรอกครับหมาตัวแรกเลย
  • อย่าเลี้ยงบนพื้นกระเบื้อง

เดี๋ยวจะข้อสะโพกจะเป็นเรื่องนะครับ

หมาสวยดี
  • ถ้าคุณชอบออกกำลังเล่นกีฬา หมาตัวนี้ช่วยคุณได้
  • น่ารักน่ากิน เหมือนชอคโกแลต
  • สีสวย หน้าดุดี ครับ 8เดือนฟิตกล้ามสวยแน่ๆ
  • โตขึ้นสวยเเน่นอน...ฟันธง....ไม่ทราบซื้อร้านไหนคับ.
    ..วันนั้นผมไปเห็นมีร้านนึงมีพิทบูลตัวเมียตัวใหญ่อยู่ตัวนึงวิ่งเล่นอยู่ในร้าน..น่ารักดี....อิอิ
  • @ ผมจำเป็นต้องให้มันอยู่บนพื่นกระเบื่องเนื่องจาก สถานที่มันไม่อำนวยอะครับ แต่ ผมพยายามพามันออกไป เล่นข้างนอกบ้านตลอด

แบบว่าสนามหญ้าแถวๆๆบ้านอะครับ เวลาในบ้านที่มันอยู่ต่อวันก็ไม่กีชมเองครับ ขอบคุณมากๆๆครับที่แนะนำ เห็นเค้าว่าถ้าเป็นข้อ

สะโพกนี้ลำบากเลย

@ ใช่ครับผมชอบเล่นกีฬามากๆๆครับ พามันวิ่ง ทุกวันอะครับ ผมจะเหนื่อยก่อนมันตลอด แต่ส่วนใหญ่มันยังเป็นลูกหมาอะครับ

ผมเลยปล่อยเค้าวิ่งเล่นกะหมาตัวอื่นๆๆ กลัวพาเค้าวิ้งเยอะไปเดี๋ยวหนักเกินไปอะครับ

@ รอ 8 เดือน จะลองฟิตดูครับ ตอนนี้ก็พอฟังคำสั่งได้แล้ว คำสั่งเบื่องต้นนะครับ
  • ซื้อมาเท่าไหร่ครับ สวยนะเนี่ย (โชคดีที่รอดมาได้)
  • พาเขาไปวิ่งตามพื้นปูนหรือสนามดินบ้างนะคับ ให้อยู่แต่พื้นกระเบื้องเด๋วขาเสียรูปเอา
  • เพราะไม่มีความรู้จริงๆๆครับเลยไปซื้อที่จตุจักร

ถ้ามีคงไม่เอาที่นั้น

ไม่ได้ดูถูกหรืออะไรนะครับ แต่ร้านที่ผมไปซื้อ(ขอไม่เอ่ยชื่อ)

ทำผมผิดหวังมากๆๆ ครั้งแรกที่ซื้อเอารูปพ่อหมามาให้ดูแต่ด้วยความไม่รู้ ว่าพิตบูจะดูว่าดีไม่ดีๆให้ดูพ่อ+แม่ เลยไม่ได้ดูไรมากมายมองผ่านๆ

พอศึกษาไปได้สักพักผมก็โทรกลับไปเพื่อ อยากเห็นหน้าพ่อ+แม่มัน จิงๆๆไม่เห็นก็ไม่เป็นไรหรอกครับ เพราะผมเลี้ยงมันให้แต่สิ่งดีๆๆเต็มที่เท่าที่จะทำได้

ทางร้านกลับบอกว่ารูปอะไรหรอไม่เคยมีจะเอาที่ไหนมาให้ดูเค้าเคยให้ดูจริงๆหรอ!!!!!!!!!!!!

หมาร้านเค้านิมีพ่อแม่โชว์ตลอด พ่อแม่มีแต่สวยๆๆ ลูกสวยชัว

ผมงง เอ้า กูจะโกหกเมิงให้ได้อะไรวะ ไม่แคร์หรอกครับแค่แม่กะพ่อหมา

เดี๋ยวจะฟิตหมาแล้วเอาไปเหยียบหน้ามัน

ผมว่าการเลี้ยง ดู อาหาร กิจกรรม สำคัญกว่าเยอะ แต่ถ้าสายเลือดดี ก็ดีไป

ผมซื้อมาในราคา 5000 บาทครับ มีหมาที่เค้าเอาหมาวิ่งข้างบ้าน

มีใบเพ็ด ซื้อมาในราคา 15000 ไม่ได้ว่าหมาใครนะครับ แต่จากการฟังคนรอบข้างพูดมา หมาผม สวยกว่าเยอะ

ทั้งๆๆที่ซื้อมา 5000 เพราะอะไร ก็ หมาผม ผม ให้กินในสิ่งที่ควรกิน ออกกำลังกายตลอด ดูแลอย่างดี ฝึกเป็นระบบ

แต่หมาเค้านี้เอาไว้ในกรงตลอด ขังไว้ตลอด หมาผมหนัก 16 โล ตอนนี้ 4เดือน

หมาเค้า 10 โล อายุเท่าๆๆกัน แต่อย่างๆๆน้อย หมาผม ก็ทำให้เค้าเค้ามีกำลังใจที่จะหันกลับมาดูแลหมาด้วยใจรักไม่ใช่แฟชั่น

ตอนนี้เค้าบอกว่าจะพา หมาออกกำลังกายทุกๆวัน ที่พิมพ์มาทั้งหมดไม่ได้อวดเก่งนะครับ

ผมก็ศึกษาแล้วนำไปใช้ ความรู้เอามาจาก เวบ PitbullZone ทั้งหมด

ทั้งอาหาร การเล่น สปริงโพล การให้มันลากเรา ที่ได้หมาแบบนี้ ไม่รู้เพราะผมเลี้ยงดี รึ ผมดวงดีได้หมาสายเลือดดีมานะครับ

แต่ผมคิดว่า ภาพรวมๆๆ แล้วมันอยู่ที่เราด้วยว่าจะให้ความสำคัญมันมากน้อยแค่ไหน แล้วจริงๆๆแล้วก็ไม่รู้ด้วยว่าหมาผมสวยแค่ไหน

รึลักษณะยังไงดูไม่เป็น แต่เลี้ยงมันด้วยใจรักเดี๋ยวก็ออกมาดีเอง

ขอบคุณครับ
  • อีกครั้ง...มันโชคดีมากที่มีนายเอาใจใส่ขนาดนี้
  • เหมือนลูกสาวตัวอยู่บ้านเลย อายุจะ 4เดือนแล้ว เด่วว่างๆจะลงรูปให้ ติชม:015:
  • ขอบคุณสำหรับ คำชมนะครับ คุณ Tyson

เอามาโชว์เลยครับ คุณ Tumdale อยากชมครับ

ว่างๆๆไปคุยเล่นกันได้ที่ บอร์ด พิทบูลชลบุรี ศูนย์รวมคนหน้าตาดีได้นะครับ

ที่นั้นมีพี่ๆๆ เค้าให้ความรู้เยอะครับ เจอะกันครับ
  • สีสวยดีครับ
  • :063::063::063::063::063: