ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แอบไปดู โดโก้ ตัวเป็นๆ
  • ขอนอกเรื่องเจ้าพิทซะหน่อยครับ

วันนี้ผมกะเข้าไปดูชิวาวา แต่บังเอิญว่า ก่อนจอดรถ เห็นหมาตัวใหญ่มาก สีขาว สวยสง่า....

ด้วยความงุนงง พิทบูลก็ไม่ใช่ .... มัน.... โดโก้ หนิหว่า? .....

ไม่คิดว่าจะใกล้ตัวขนาดนี้

ตัวจริงสวยสง่ามากเลย ตัวสูงพอสมควรเลยครับ ตัวนี้หนัก 40 โล ( เจ้าของเค้าบอกว่าผอมไปหน่อยยังไม่ตามเป้า แต่ตัวสูงเกินเป้า)

เก็บภาพมาฝากจากสงขลาครับ
    ไฟล์แนบ
    dogo04.jpg 122K
    dogo08.jpg 121K
    dogo07.jpg 117K
    dogo05.jpg 119K
  • ที่สำคัญตัวนี้เป็นตัวเมียครับ :021:

กำลังรอฮีท 3 อีกไม่นานจะเข้าผสมแล้ว ... ตัวพ่อได้ข่าวว่าหนัก 60 กว่าโล สูงใหญ่กว่าตัวนี้อีก

พอเข้าไปนั่งเล่นด้วยแล้วรู้สึกว่า ตัวเมียตัวนี้เค้านิ่งมากเลย ใจดี ไม่มีคำว่าก้าวราวซักนิดเดียว

ผมเลยขอต่อคิวติดตามผลงานอย่างใกล้ชิด เผื่อจะมีโอกาสได้เลี้ยงหมาสวยๆอีกซักสายพันธุ์นึง :015:

เอารูปมาฝากชาวพิทบูลโซนครับ

หากมีความคืบหน้าอย่างไร จะนำมาแจ้งให้ทราบครับ
    ไฟล์แนบ
    dogo06.jpg 117K
    dogo01.jpg 98K
    dogo02.jpg 123K
    dogo03.jpg 99K
  • ผมก็เคยเข้าไปดูมาแล้วครับที่บ้านนี้ ทั้งแจ็คทั้งชิวาวาเกือบ 30 เยอะจัด
  • ผมแอบเห็นทรงของหูที่เค้าตัด เลยเดาในใจว่าเป็นของหมอตั้มหาดใหญ่ (เพราะโค้งเข้ารูปสวยมาก)

เลยถามพี่เค้าว่า โดโก้ตัดหูที่ไหน .... เค้าบอกว่า เดิมทีตัดมาก่อนหน้า ดูตั้งแบบโดเบอรืแมนเลย ไม่สวย

จากนั้นคุณหมอตั้มแก้ไขให้ .... เลยสวยแหล่มอย่างทุกวันนี้แหละคับ :063:

อะชมชิวาว่าของเจ้าบ้านแถมซักนิดหน่อย มีหลายสิบตัวเลย แต่วันนี้ไม่พร้อมถ่ายเพราะมัวแต่เล่นกับโดโก้จนเพลิน อิอิ

เอาไว้หลังกินเจจะไปเก็บตกเต็มๆให้นะครับ :065:
    ไฟล์แนบ
    001.jpg 102K
    002.jpg 92K
  • เยอะมากเลยเน๊อะพี่เอก .... :062:

ว่าแต่ อยากไปดูสายกัดแถวรัฐภูมิบ้างจังพี่ :015:

หากมีเวลาหลังกินเจ อยากเดินสายอีกซักแป๊ปก่อนไปทำงานหนะครับ ถ้าว่าง แอบเปิดซุ้มพี่เอกหน่อยได้มั๊ย ? :018:
  • เห็นหน้าหักๆของชิวาวาบ้านเค้าแล้ว หันมาดูกระจงของเรา 555 ขี้เหล่โคตร :013:
    ไฟล์แนบ
    006.jpg 99K
    007.jpg 90K
    008.jpg 87K
    009.jpg 57K
  • ได้ครับพี่โจ จะมายังไงโทรมาร่วงหน้าครับ จะได้จัดเตรียมสัมภาระ

พี่โจผมมีเพื่อนรุ่นพี่อยู่คนนึงเค้าอยู่หลีเป๊ะด้วยชื่อโกยาว บ้านแกอยู่โนดไม่ทราบว่าพี่โจรู้จักป่าวครับ ลักษณะแกอยู่สูงผอมครับ
  • อยู่บริเวณไหนของสงขลาครับเผื่องว่างๆจะได้ไปดูบ้าง ขอบคุณครับ
  • โตโก เจ๋งมากพี่โจ ขาวดีจริงๆ
  • ไปยุโรป อเมริกามานับสิบครั้ง ยังไม่มีบุญได้เห็นขาวๆ แบบนี้เลยคุณโจ...:003:
  • ผมจำชื่อคนไม่ค่อยเก่งครับ ต้องเห็นหน้าแล้วถึงจะอ๋อ :001:

อยู่ที่เกาะผมเองไม่ค่อยไปสุงสิงกะใครเค้าซักเท่าไหร่ เพราะที่นั่น คนไปโกยเงินกันเค้าทำผลงานเข้าเป้า เฮฮาปาตี้กันสบาย

ส่วนผมไม่ตามเป้า เดินออกนอกเขตรีสอร์ทนี่ นับนิ้วได้เลยครับพี่เอก เพราะตั้งแต่เช้าจรดเย็น ทั้งเปลี่ยนผ้าปูที่นอน กวาดขยะ ยันทำกับข้าวไปถึงเด็กเสริฟเลยครับ อิอิ

หากชาวหาดใหญ่ ใครอารมณ์ชิวๆ อยากอยู่แบบเกาะๆ มากินมาอยู่ มาช่วยผมกวาดใบไม้ จิบชาร้อนๆ นอนดูฝรั่งอาบแดดได้เลยครับ ยินดี
    เดี๋ยวขอทำงานลำบากซักปีสองปี จะขึ้นไปอยู่กับพี่ๆแถวหาดใหญ่บ้างแว้ว ไปเลี้ยงหมาอยู่บ้านให้บายใจดีกว่า

วันนี้ขอน้ำลายไหล เลี้ยงตัวไหนไม่ได้เลยไปก่อนดีกว่า :021::022:

ขอบคุณพี่เอกมากคับ ผมต้องหาเวลาไปเปิดหูเปิดตาบ้างแน่นอนครับ แอบเล็งตอนขับรถผ่านรัฐภูมิไว้แล้ว... มีพวกรีสอร์ทอยู่ก็ไม่น้อยนะครับ อิอิอิ :065:

-อยู่แถวถนนสะเดาครับคุณKing

-พี่แม๊ต?ตะพานหินรึเปล่าครับ :015: ... สนใจเอาไปเสริมพวกสีเทาๆแดงๆแถวนั้นมั๊ยครับ อิอิอิ

แอบเอาตัวเมียนำเข้าของผมมาโม้ซะหน่อย

ส่งตรงจากปาปัวนีกิวนี พ่อเกิดที่สก๊อตเลนย๊าต แม่เกิดที่เมสซาชูเสสส :032:

ลูกเลยหน้าตาสวยแบบนี้แล .... (ติดเกทับตามรุ่นพี่ซะแล้ว 55)
    ไฟล์แนบ
    004.jpg 119K
  • แต่ทําไมจะมาเลี้ยงชิวาว่าคู่กับพิทบูลล่ะครับ...?
  • Tek CommentTime7 นาทีก่อน | October 14, 2010, 10:20 pm
    ไปยุโรป อเมริกามานับสิบครั้ง ยังไม่มีบุญได้เห็นขาวๆ แบบนี้เลยคุณโจ...

- ผมเอง ไม่ทราบว่าแบบนี้ตามสายพันธุ์เค้าถือว่าสวยรึเปล่า? แต่เห็นตัวจริงแล้ว โค ตะ ระ ชอบเลยครับ

เค้าเอารูปแม่ให้ดู ตัวเล็กกว่าเจ้านี่เสียอีก ผมเลยติ๊ต่างเอาว่า ตัวเมียตัวนี้น่าจะสูงกว่าปกติ

แถมแว่วมาว่า กำลังจะเข้าคู่กับพ่อหมาที่หนักกว่านี้อีกยี่สิบโลกว่า เลยน่าจะสูงปรีดสง่างามทั้งคู่

เดี๋ยวผมติดตามความคืบหน้าให้ครับ ผมเชื่อว่า หลายๆคนต้องสนใจแน่นอน หมาขาวๆสวยๆสูงสง่าแบบนี้

:063::063::063:
  • พี่เต็กคับ ผมเองก็ไม่รู้มันเกิดขึ้นได้ไง? ผมชอบหมาใหญ่ แฟนชอบหมาเล็ก แถมเดินหน้าเต็มตัวอีก ขอมีซักสามสี่ตัว(ตอนนี้ชิมีสอง)

เลยตกลงกันว่า หมาผม ผมฝึกได้ ต้องให้พื้นที่ ให้เข้าใจหมาใหญ่ ถ้าวันไหนพลาดขึ้นมา อย่าโทษหมา อย่าโทษคน ให้โทษเราเองที่ ผิดคิวทั้งคู่ :028: วันนี้ยังไม่ปลูกบ้านเลยนะครับ แต่วางแปลนกันแล้ว 55

ผมเองมีคิวของหมาแดง แล้วเจ้าโดโก้เป้าหมายใหม่เข้ามาอีก .... อนาคตไม่รู้จะเป็นไงคับพี่เต็ก

ตอนนี้ความสุขมันก็ได้แค่ฝัน มันโดนขั้นด้วยเวลา

แต่เดี๋ยวมีเวลา หากได้เลี้ยงตามใจผมหวัง ไม่รู้ว่าจะสุขถามหา หรือทุกข์ถนัดตาหละครับพี่ :001:

หากพี่มีข้อแนะนำดีๆ หรือ ประสบการณ์ดีๆ แนะนำผมได้เลยนะครับ :066:
  • กฏเกรณ์แฟร์ครับคุณโจ แต่เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ แฟนผมเองเป็นคนอยาก
    เลี้ยงหมาพันธุ์ใหญ่ แต่ทุกวันนี้ต้องยอมรับกับความขี้อ้อนของเจ้าเบิกครับ...:015:
    ไฟล์แนบ
    DSC06578.JPG 116K
  • ผมก็รักโดโก้ครับ
    ยังไงถ้าสนใจเข้าไปคุยกันที่นี่นะครับ www.dogoit.com

ลูกหมาสายพันธุ์ดีๆในไทยหาค่อนข้างยากครับ ส่วนใหญ่ในนี้จะทับกับพี่น้องกันเอง(แย่มากๆ)สายเลือดไม่นิ่งเลยถ่ายทอดแต่ยีนส์ด้อยออกมา หน้ายาวบ้าง ดุบ้าง หูหนวกบ้าง จมูกไม่ดำบ้าง

แต่ตัวดีๆสวยๆก็พอมีครับ ยังไงต้องลองๆเข้าไปคุยดูนะครับ
  • Hippo โตถึงใหนแล้วคะ เป็นหนุ่มแล้วมังปานนี้

อัฟให้ดูหน่อยคะพี่โจ
  • ผมเป็นอีกคนที่หลงเสน่ห์เจ้าโดโก้มานานแล้วครับพี่โจ

เมื่อซัก10ปีที่แล้วเคยเข้าไปดูคอกแฟร์เทค แต่ละตัวงามๆทั้งนั้น:063::063:

แต่ติดตรงบริเวณบ้านไม่กว้างพอ แล้วก็ยังเรียนอยู่ด้วย:022::022:

เลยยังไม่มีโอกาสได้เลี้ยงซักที แต่อีกไม่นานคงโดนแน่เจ้าโดโก้....:062::062:
  • คุณโจ สนใจจะสร้างเรือนหอปรึกษาได้นะคร้าบบบบ อิอิ วางแปลนไว้แล้วนิ
    ไฟล์แนบ
    img200609101813218.jpg 64K
  • ถ้าได้พ่อพันธ์แม่พันธ์นิ่ง ๆ ก็จะหามาเฝ้าบ้านซะตัว
  • พี่โจคับ.....พอดีแกละมีโปรแกรมไปเที่ยวหลีเป๊ะ
    แล้วสนใจจะเข้าพักที่รีสอร์ทพี่เลยอยากทราบลายละเอียดน๋อยคับ:015:
    เรื่องราคาที่พัก.....การเดินทาง...บอกลายละเอียดน๋อยคับ
    (มีส่วนลดให้เด็กเบตงป่าว):030::030:
    เบอร์ผมคับ...087-0089893 แกละคับ
    (ได้ยินมาว่าพี่ตี๋มีโปรแกรมไปด้วยคับ.......ถ้าไม่คาดเคลื่อนนะ)
  • -ฮิปโปน่ารักขึ้นครับคุณ yolanda พอดีหมาไม่มีกล้ามเดี๋ยวอัพมาพี่มาร์คจะกดเอาหนะครับ อิ อิ ขอเวลาแปลงโฉมซะหน่อย งิ เดี๋ยวจะหาเรื่องแทรกมาให้ครับ ตอนนี้เป็นหนุ่มขึ้นเยอะเลย แต่ใจดีกับสาวๆและเด็กๆเหมือนเดิม 55 :015:

-มันนิ่งเกินไปหนะครับพี่มุ อิอิ ตัวแม่โดนแจ๊คกดตลอด 55 ใจดีมากๆ แต่ตัวพ่อยังไม่ทราบครับ ได้ข่าวมาจากเมืองนอก สายเลยน่าจะไม่ชิด จะรอดูผลงานเค้าหนะครับ หากมีข่าวดีจะกริ๊งกร๊างไปกระซิบ

-คุณโดมครับ แบบนั้นแลที่ชอบ ฮ่า ฮ่า ใช้บ้านแค่เศษหนึ่งส่วนสี่ของพื้นที่ นอกนั้นสวนหมดเลย ฝันว่าอยากอยู่หาดใหญ่ครับ (หวังว่าคงไม่มีใครเอาสนามหญ้าผมมาเป็นพื้นที่ให้หมาลากยางนะครับ 55 ) อิอิ คุยสนุกๆนะครับ :013:

-คุณแกละครับ เดี๋ยวหลังกินเจจะอัพเดทให้ ผมแนะนำเที่ยวช่วงเดือนธันวา หรือหลังปีใหม่ก็ได้ครับ คนจะพองามไม่แน่นเกินไป เราจะได้มีเวลานั่งคุยนั่งเล่นกันครับ อิอิ ไม่งั้น หากมาช่วงเทศกาล คุณต้องมาช่วยผมเสริร์ฟข้าวนะขอบอก อิอิ

งานผมล่าช้าไปซักนิดต้องขออภัยนะครับ เดี๋ยวอัพเดทข้อมูลให้ เอาวีดีโอบรรยากาศมาให้ชมก่อนครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=oAdejXIHpCQ
  • โดโก้ที่บ้านแจ๊คใช่ป่ะคะ เคยเอามาตัดหูที่ร้านโตขึ้นเยอะเลยค่ะ ^^
  • อยู่แถวถนนสะเดาครับคุณKing ทำแผนที่ให้หน่อยซิครับ หรือบอกว่าใกล้อะไรบ้างที่สำคัญๆนะครับ อยากไปดูแจ็ค โดโก้ตัวนี้จมูกด่างไม่ทราบว่าสายเลือดเป็นยังไง เป็นข้อด้อยของโดโก้เค้าครับ(ถ้าจำไม่ผิด)ลองหาข้อมูลดูอีกทีนะครับพี่ ขอบคุณครับ(ว่าแต่ถนนสะเดานี่ในตัวเมืองสงขลาเลยใช่มั๊ยครับ)
  • ถนนสะเดาซอย3 ขอรับ รั้วบ้านก็ตามรูปเลย อยู่ทางซ้ายมือ (ซอยตัน หาง่ายครับ)

ถ้าสนใจแจ๊คจริงๆ ผมแนะนำฟาร์มที่กทมนะครับ สายพันธุ์เค้านิ่งดี มีพ่อแม่พันธุ์ 50-70 ตัว ลูกมีให้เลือกทุกแบบครับ เดี๋ยวพร่งนี้จะนำเบอร์มาแทรกไว้ให้ คุยง่ายสบายๆครับ :015:

เข้าไปวันไหนโทรชวนผมบ้างตะ 55 อยากไปเก็บตก
  • แอบเอารูปฮิปโปมาฝากคุณ yolanda จ้า (ถ่ายเมื่อตะกี้นี่เอง)

เจ้าฮิปโปอาจจะเปลี่ยนแนวน่ารักไปซักหน่อยกำลังเข้าสู่วัยโหด แต่เจ้าของยังไม่เปลี่ยนครับ น่ารักเหมือนเดิม ฮ่า ฮ่า :013:
    ไฟล์แนบ
    DSCF5972_resize.JPG 84K
    DSCF5975_resize.JPG 87K
    DSCF5976_resize.JPG 81K
    DSCF5977_resize.JPG 102K
  • อีกไม่กี่วันกำลังจะเข้า 5 เดือนเต้มแล้วหละ ตอนนี้ทำได้แค่เดินจูงแถวบ้าน กับไปเล่นตามบันไดต่างๆในเมืองสงขลาหากมีเวลา

เดี๋ยวกลับไปเกาะคงเดินเครื่องออกกำลังกายแบบเต็มตัวแล้วหละ

จะลองแค่วิ่งบนทรายกับว่ายน้ำ แล้วกินบูลลี่แม๊ก ... จบเดือนเมษา คงน่าจะแมนขึ้น อิอิ

ขอบคุณครับที่ยังไม่ลืม :015:
    ไฟล์แนบ
    DSCF5939_resize.JPG 114K
    DSCF5934_resize.JPG 93K
    DSCF5935_resize.JPG 99K
    DSCF5938_resize.JPG 108K
  • ใช้กล้องกับเลนส์ตัวไหนครับ ภาพสวยๆทั้งนั้นเลยครับ ฝีมือเยี่ยมเลยครับ ว่าแต่มีเวปแจ็คที่ว่าด้วยรึเปล่าครับชอบแบบขนสั้นครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • เมื่อมีโอกาสจะไปเที่ยวอีกครับ ผมเคยทำงานที่หาดใหญ่และสงขลาเมื่อ10ปีก่อน ผมรู้จักพิทบูลก็จากที่นี่แหละครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC02726_resize.JPG 112K
  • เจ้าฮิปโปเป็นหนุ่มขึ้นเยอะเลย หัวใหญ่มาก

ท่าทางเอาเรื่องหน้าดู หน้าดูดุมาก ขอให้นิสัยเหมือนเดิมนะคะ

ขอบคุณนะคะที่เอารูปเจ้าฮิปโปมาฝาก

ขอให้เจ้าตัวน้อยแข็งแรง มีกล้ามสวยๆคะ