ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูท่าทางว่า การแข่งขันลากน้ำหนัก จะมีปัญหาซะแล้ว ช่วยๆกันหน่อยครับ
  • อ่านข่าวได้ที่นี่ครับ
    http://pet.kapook.com/view17878.html

:m025:
  • ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ เพราะการลากน้ำหนักไม่ได้ใช้ของล่อและสายจูง ภาพพจน์ด้านการบังคับให้สุนัขทำไม่มีเลย สุนัขมันเลือกทำด้วยตัวมันเอง เมื่อสุนัขรู้ตัวว่าน้ำหนักมากเกินไปลากไม่ไหวมันก็หยุด กว่าเจ้าของและสุนัขจะฝึกซ้อมด้วยกันจนรู้ใจกันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ

ถ้าส่งเจ้าหน้าที่ที่ไม่อคติกับสุนัขพันธุ์นี้เข้ามาดูจริง คิดว่าคงเข้าใจได้ไม่ยาก กิจกรรมดีๆของสุนัขพันธุ์นี้ก็จะยังคงอยู๋และพัฒนาต่อไป
  • ไอเวรตะไลไส้ กิจกรรมดีดี จะเเบนอีกเเล้ว ไอพวกเนี้ยเเมร่ง มันเคยเลี้ยงพิท มั้ยว่ะ หมาทุกตัวต้องเข้าไปฝึกในค่ายทหารหรือยังไง คนเลี้ยงเก่งๆเค้าก้ทำได้ ไอที่มันกัดคนเค้าอะ หมาทุกชนิดละว้อยย ไม่ใช่พิทบูล ชนิดเดียว ไอหำลิง
  • "ขณะ นี้ร่าง พ.ร.บ.ป้องกันการทารุณกรรมและการจัดสวัสดิภาพสัตว์ พ.ศ...
    ได้ผ่านการพิจารณากลั่นกรองจากสำนักงานคณะกรรมการกฤษฎีกาแล้ว และ
    อยู่ในขั้นตอนที่จะนำเสนอคณะรัฐมนตรีพิจารณารับทราบเพื่อนำเข้าสู่รัฐสภา
    เพื่อประกาศใช้เป็นกฎหมายต่อไป" :064:

ไม่รู้ใช้อะไรคิด
  • วันก่อนก็มีตำรวจสายตรวจวิ่งผ่านมาเห็นหมาผมกำลังลากยางอยู่
    จอดมอไซค์แล้วเดินมาบอกว่า ระวังเจอข้อหาทารุณกรรมฯ ผมเลย
    บอกไปว่า พี่เคยดูที่เค้าแข่งลากน้ำหนักอ่ะป่าวที่ สเก็ตข่าว เค้าเอา
    มาออกอ่ะ มันเป็นเกมส์ครับเพ่ ไม่ใช่ การทารุณฯ อย่างที่น้าผีบอก
    การจะให้สุนัขลากมันไม่ใช่ง่ายนะครับ ถ้ามันไม่ให้ใจเราไม่มีทาง
    หุหุ
  • ถูกครับ กิจกรรมดีๆ และก็มีไม่กี่พันธุ์ที่ทำอย่างนี้ได้
    แต่สำหรับพิทบูล มันเป็นกิจกรรมประจำของมันอยู่แล้ว
    อย่างว่าอ่ะครับ พวกไม่เคยเลี้ยงหรือศึกษามันจริงๆ
    มันเลยเอา สันตีน มาคิดออกกฎหมายบ้าๆ และก็ไม่ใช่
    แค่พิทบูลที่เคยเป็นข่าว แต่ถามว่าไอ้ร็อต ทำไม ไม่ไป
    ห้ามหรือประจานพวกนั้นบ้างอ่ะ แม่งลำเอียงกันชัดๆ ไอ้ สัด
    :016::016::016::016::016:
  • ไอ้พวงสวรรค์มันคิดไม่ได้ครับ มันไม่เคยเลี้ยงและคลุกคลีกับพิทบูล น่าจะศึกษาให้ดีก่อนออกมาโชว์โง่เน๊าะ
  • หน้าเบื่อจริงๆ พวกนี้เอาเวลาไปจับคนร้ายดีกว่าไหม มานั่งคิดเรื่องไร้สาระแบบนี้
  • เรารวมตัวกันติด กฏหมายนี้ทำอะไรเราไม่ได้หรอกครับ หากเราต่างคนต่างเดิน เราเสร็จแน่

เราต้องกิจกรรมนี้ให้คนเขายอมรับ การชี้แจงด้วยคำพูด ไม่มีทางสู้เราทำให้เขาเห็นจริงๆ
    เราต้องทำให้กิจจกรรมนี้เป็นกิจกรรมปกติที่ชาวพิตบูลเล่นกันอย่างแพร่หลาย
    เป็นกิจกรรมของชาวพิตบูลทุกคน ไม่ใช่กิจกรรมที่เล่นกันเฉลาะในวงจำกัดแคบๆ หรือกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งครับ
  • งั้นก็กีฬายกน้ำหนักคงต้องร้องเรียนว่าเป็นการทารุณมนุษย์ซินะครับ
    แม่มคิดกันได้ไงพวกนี้
  • เวงกำ ถ้าวิทยาศาสตร์พิสูจน์ได้ว่าพิทบูลลากน้ำหนักขนาดไหนจึงจะเหมาะสมได้
    นักกีฬายกน้ำหนัก ก็คงไม่ต้องทำลายสถิติกันพอดี เพราะมันไม่เหมาะสมทางวิทยาศาสตร์ใช่ป่าว...โก๊ะ 555
  • http://www.khonloy.com/forum/download.php?id=876&sid=ae6491459fbd70178615088fad339e83ใ ลองอ่านดูครับ ไม่เกี่ยวกับที่เราทำเลย สักนิด อ่านดีดี นะครับ
  • นี่หละครับ คนออกกฎหมาย ไม่ได้มีประสบการณ์เกี่ยวกับกรณีนั้น
    ก็เลยเกิดกฎหมายบ้องตื้นขึ้นหลายๆอัน ที่ไว้เป็นช่องทางหากินให้กับคนบางกลุ่ม
    หรือทำขึ้นเพื่อให้ตัวคนที่ออกกฎหมายบ้องตื้นตัวนี้ คิดว่าที่พวกเอ็งถูกบังคับกันทั้งประเทศหนะ เพราะตรูเฟ้ย....

คนที่เคยฝึกหมาลาก จะรู้ดีว่าถ้าเราไม่ให้ใจมัน ไปบังคับมันหละ ยากส์ที่มันจะสู้แบบถวายหัวในเกมส์กีฬาประเภทนี้ และทุกคนจะรู้ว่าวันที่เราซ้อมกับวันที่เราแข่งนั้นต่างกัน วันที่แข่งหมามันเองก็เหมือนรู้และมักเต็มที่ให้กับเจ้านายที่มันรักและบูชา จนตัวเองแทบจะไม่เชื่อว่ามันทำได้มากขนาดนี้เชียวหรือในวันที่แข่งขัน
  • พิทบลูใครไม่เลี๊ยงย่อมไม่เคยรับรู้เลยว่ามันเป็นเช่นไร มาออกกฎ แบบนี้ มันไม่เป็นกลางเอาซะเลย ทีเอาม้ามาแข่ง ใช้ยานั้น ใช้ยานี่ให้มากินให้ฉีดยังไม่มีใครมาว่าอะไร แต่นี่พิทบลู มันทำอะไรก็ผิด จะให้เอาเข้าฝึกในศูนย์ ทหารหมดเลยรึยังไง ไอคนออกกฎ บ้านมันเลี๊ยงพุดเดิ้ลมั้ง
  • ประเทศไทยจะเจริญกว่านี้หากไม่มีนักการเมือง

ระบบราชการเสียหาย ใช้คนไม่เหมาะกับงาน จ้องแต่จะโกงกิน เล่นพวกพ้อง กฏหมายปัญญานิ่มหลายๆฉบับจึงออกมาบังคับใช้

วันก่อนขับรถอยู่รถเกือบตกถนน มีข่าวว่า กำลังเสนอกฏหมายให้เด็กเกิดใหม่ต้องมีบัตรประชาชน โคตแม่ง ไม่รู้ใช้อะไรคิด
    มีปัญหาเร่งด่วน โดยเฉพาะเรื่องปากท้อง ปัญหาคอรัปชั่น ความปลอดภัยของประชาชน ทำไมมันไม่เร่งทำบ้างว่ะ สาดด
  • ไม่รู้จะพูดอย่างไร แต่พร้อมจะลุยทุกเมื่อ:020:
  • ไอ้ พวกที่มันไม่ได้รับผลประโยชน์ มันก้อ ยังงี้แหละ กีดกัน ขัดขวาง ก้อลองมันได้ผลประโยชน์ดูชิ ไม่อยากจะเอ๋ยผลประโยชน์ต้องมาก่อน ความถูกต้องมาทีหลัง พวกสองมารตสถาน เอาดี แต่พวกตัว ผลประโยชน์ต้องมาก่อน เลวจิง
  • เวง คำเดี๋ยวที่พูดได้ครับ ถ้ากิจกรรมแบบนี้ถือเป็นการทารุณ งั้นการจูงหมาเดินประกวดมันก็คงทารุณเหมือนกัน
    เพราะไม่มีหมาที่ไหน อยากมาประกวดหรอก มีแต่คนที่บังคับมัน
  • กฏหมายจะใช้ได้จริงต้องมาจากการยอมรับของคนหมู่มากในสังคม
    ดังนั้นการทำกิจกรรมของกลุ่มคนที่เลี้ยงสุนัขส่วนใหญ่ยอมรับว่ามันเป็นกีฬาทุกอย่าก็จบ
  • :o051:
    ควายชัดๆ มันทารุณสัตว์ตรงไหน กิจกรรมดีๆที่ให้สุนัขได้ออกแรง ถ้าแบน มีเฮแน่ๆ:o054::o051::o052:

พูดนู้นพูดนี้ต้องให้มันลองมาเลี้ยงดูเอง
  • ไอพวกกระโหลกหนาปัญญานิ่ม :m025:
  • ลองให้รายได้พวกเวรนั่นมันซักสิบเปอร์เซ็นของการแข่งขันสิครับ

เดี๋ยวมันออกมาว่า "การลากน้ำหนัก เป็นการส่งเสริมกายออกกำลังกายที่ดีระหว่างคนกับสุนัข".... ฮา

พวกนี้ขาดประโยชน์ก็ไม่เหลียวแล หนักกว่านั้นคือมันแทบไม่ศึกษาเลยด้วยซ้ำ ตามองแบบไหน สมองก็คิดแบบนั้นแหละ

ชาวพิทบูลรวมตัวกันให้ติดนะครับ สู้ๆ :062:
  • จัยเยนๆกันก่อนนะคับ เท่าที่อ่านดู กรมคุ้มครองผู้บริโภค เอ๊ย ค้มครองหมา(หมาผมผมคุ้มครองเองด้ายคัย)จะมาดูงานลากเพื่อดูว่า มีการทารูนหมา ทรมานหมา ทำหั้ยเกิดความเจ๊บปวดต่อหมามั๊ย งั้นก้อสบายจัยด้ายคับพราะบรรยากาสงานลากนั้นอบอุ่นมากคับ ผมกัวอย่างเดียวถ้าเค้ามาตรวจ กัวเหล้าที่เตรียมมาจะเปลื้องไปกับพวกเจ้าหน้าที่นะสิคับ555 (อย่าฟ้องผมนะคับ)และอีกอย่างถ้าเกิดเค้ามาเห็นหมาผมแลบลิ้นใส่ เค้าจะหาว่าหมาผมล้อเลียนเจ้าหน้าที่รัดอะดิคับ สนุกๆนะคับท่านเจ้านายยยยยยยยยย
    ไฟล์แนบ
    DSCF0077.JPG 78K
  • แบร่ๆๆ
    ไฟล์แนบ
    DSCF0040.JPG 120K
  • แม่งควายชัดๆ แล้วทีใช้ควายไถ่นาให้ข้าวมึงแดรก มึงไม่ออกกฎละ ไอ้ควาย แล้วไซบีเรีย เมร่งลากเลือนละไอ้ควาย แล้วช้างไทยที่ใช้มาแต่นานละไอ้บ้า เมร่งคิดได้ไงว่ะ จับแมร่งไปไถ่นาทีครับเจ้านาย
  • ป๋าครับผมว่าเราน่าจะแสดงพลัง ให้คนภายนอกได้เห็นน่ะครับว่าสิ่งที่เราทำอยู่กันนี้มันเป็นเกมส์กีฬา เท่านั้นหากรอช้าผมว่าจะไม่ทันการน่ะครับอีกหน่อยไม่งั้นหมาแนวกิจกรรมจะกลายเป็นตำนานเท่านั้นครับ
  • ประเทศ จ๊อกกะหลอกพันธ์นี้ แมร่งก็มีม็อบไม่จบไม่สิ้นหรอก คนกวนตีนสุดโต่งมันเยอะมาก แล้วถ้าในมือมันมีอำอาจนะ ก็ไม่ต้องสืบเลย เจริญๆ ไม่รักประเทศไม่ขึ้นหรอก จากผีไทยใจหมา
  • พีี่ๆก็อย่าให้มันลากสุดติ่งนักเลย เอาแค่พอฟิตมั่งเหอะ ไม่เท่หรอกนะลากที่ละเป็นตันอะ อย่าเิท่กันนักเลย เทคโนโล เค้าพัฒนาไปไกลแล้ว รู้จักม๊ะคูโบต้าอะ ควายมันสบายไปแล้ว
  • การกีฬาหรือการพนัน
  • กีฬามันมีดีอยู่ในตัวอยู่เเล้ว คนนั่นเเละ ไปทำเสีย หมา อย่างผม ไม่เกี่ยวนี่หว่า
    image
  • CommentAuthorGhost CommentTime10 ชั่วโมงก่อน | October 15, 2010, 11:16 pm
    การกีฬาหรือการพนัน

ถ้าหาที่เล่นไม่ได้เดียวผมพาไปเล่นครับ อยากเล่นอะไรประเภทใหนเดียวพาไป แถวที่ผมอยู่มีครบ ใจกลาง กทม.ด้วย

แต่ไอ้การที่สั่งห้ามกิจกรรมประเภทนี้ เพราะเหตุผลส้นตีนแบบนี้ผมรับไม่ได้

การลากน้ำหนักเป็นกิจกรรมที่สร้างสรรอย่างเห็นได้ชัด และไม่มีการทารุณสัตว์แต่อย่างได

หมามันลากของมันด้วยใจ ด้วยแรงเชียร์ของเจ้าของ เป็นการสื่อสารทางใจระหว่างมนุษย์กับสัตว์
  • กีฬาหรือการพนัน

ไม่น่าเชื่อ คำถามแบบนี้ ยังมีคน(ผี)กล้าถามอีก
    จะสื่ออะไรนี่ เจ๋ง หรือ นิ่ม ฮ่าๆๆๆ
  • กีฬาเล่นที่สนาม การพนันเล่นที่บ่อน แล้วมานไปเกี่ยวกานตงไหนว๊ะ คับน้าผีผผผผผผผผผผ
  • เอาเวลาไปจับโจรใต้นะไป้ ไปจับคนโกงกินน่ะไป ไปจับคนฆ่าคน คนข่มขืนคนน่ะไป้ ไอ้เรื่องชั่วๆล่ะไม่ยอมออกกฎสรรหามาจับล่ะ.

จะมาจับพวกที่ทำกิจกรรมดีๆ เวง ไม่ได้เอาเชือกไปมัดคอหมาเเล้วลากซักหน่อย หมามันลากเองต่างหาก หมาเขาถูกฝึกมาอย่างดีเเล้ว
    เเล้วมันทรมานสัตว์ตรงไหนวะ

เเล้วไอ้พวกที่ฆ่าหมาใช้ไม้หน้าสามตีหมา กระทืบหมา เเขวนคอหมา เเดกหมา พวกมึงไม่ไปตามจับมันล่ะ นี่พวกกูจะทำกิจกรรมดีๆกลับมาหาว่าพวกกูทรมานสัตว์ ถ้าพวกกูฝึกลากเเล้วไม่ดี สงสัยพวกกูต้องฝึกให้กัดคนอย่างพวกมึงเเล้วมั้งถึงจะดี 555+ กรรม ทำดีเสือกไม่ได้ดี

ขอโทษเจ้าของพื้นที่ด้วยนะครับ.... ผมฟิวส์-ขาดจริงๆ ไม่รู้ว่าเขาคิดได้ไงว่าทรมาณหมา ประเทศนอกเขายังทำกันเลยเเละผมเชื่อว่าถ้ามันไม่ดีจริงๆประเทศนอกเขาไม่ทำกันหรอก บ้านเราเป็นเเบบนี้ไงถึงยังไม่พัฒนาอะไรกัน เรื่องโง่ล่ะฉลาดกันนัก
    เเล้วเมื่อไหร่ บอลไทย..จะได้ไปบอลโลก....หา...(อย่าบอกนะว่าไม่เกี่ยว ก็เหมือนกันนั่นเเหละ) 555+
  • เหนื่อยจังกับประเทศไทย พวกข้าฯ นายว่าขี้ข้าพลอย ปากว่าตาขยิบ เกาไม่ถูกที่ ไอ้ ตร.เหมือนกัน เด๋วมึงเจอแบบ 3 จว.แล้มึงจะหนานะ และไอ้พวกที่ชอบว่าคนอื่นเขาเล่นการพนันน่ะ แม่งคิดได้ไง มึงมาดูว่าเขาแข่งขันกันยังไง (ใจไม่เย็นแล้ว)
  • ไม่ได้รู้ส้นตรีนอะไรเลย ลากเป็นตันเค้าก็ลากบนล้อ ไอ้หำ ถ้าวาง กับพื้นแล้วเอาหมามาลาก คงทำไม่ได้ต้องใช้บิดาพวกท่านมาลากแทนว่ะ อย่ามายุ่งกับเราเลย ว่างนักก็ไปช่วยน้ำท่วมก่อนไป