ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จากใจคนรัก พิท หมาที่ถูกสาป
  • ขอเตือนนิดนึงละกันนะครับ
    ผู้บริหารที่ดี บางครั้งความผิดพลาดอาจจะเกิดจากบุคคลอื่นเช่นลูกน้องหรือลูกค้า แต่สุดท้ายหนีความรับผิดชอบไม่ได้อยู่ดี
    ยังคงต้องออกมารับปัญหาและนำข้อมูลมาวิเคราะห์เพื่อแก้ไขปัญหาต่อไป ทั้งที่ตนไม่ใช่ต้นเรื่อง แต่จริงๆแล้ว ต้นเรื่องคือเราควบคุม
    การกระทำของบุคคลเหล่านั้นได้ในระดับไหน ถ้าเรามีระเบียบปฏิบัติซึ่งกำหนดไว้ชัดเจนแล้วแต่เขาไม่ปฏิบัติ อันนั้นเราจึงสรุปได้ว่าเขาผิด
    แต่ถ้าเราไม่เคยกำหนดหรือชี้แจงอะไรเลยเขาอาจจะไม่ผิดก็ได้ เพราะถ้าเป้าหมายนั้นเขาทำเพื่อคุณ ใครผิด คิดนะครับ
    สุดท้ายที่สุดแล้ว ในแนวทางการปฏิบัติ หากผู้บริหารกำหนดออกมาแต่ไม่สามารถทำได้เอง จะยิ่งผิด
    และผู้บริหารที่ดี ไม่ควรสบถวาจาอันท้าทายและหยาบคาย ต่อทุกคนที่ต้องเผชิญหน้าครับ มันเป็นการเปิดให้เห็นวิสัยทัศน์ที่แย่นะครับ
    ฝากไว้เพื่อพิจารณานะครับ ท่านประธานบอย
  • ในความรู้สึกบางครั้งคุณ BADBOYก็มากไปในบางกระทู้

เพราะเท่าที่อ่านคือสาระไม่เกี่ยวกับค.BADBOYเลย...

แต่ค.BADBOYชงงงง

จนคนที่อ่านกระทู้อินตาม....

เรื่องบางเรื่องที่ดูเล็กๆก้อเปนเรื่องใหญ่........

เพราะคำพูดไม่กี่คำ.......แต่หลายครั้ง

ถ้าเรื่องไหนที่ไม่ใช่เรื่องเรา

ทำตัวเป็นกลาง และมีจุดยืนเป็นของตัวเองน่าจะดีที่สุด

บอร์ดนี้จะได้มีความรู้สึกไม่แตกแยกขึ้นมาบ้าง ......
  • :o030::o030::o030::o030::o030::o030::o030::o030::o030:
  • ก็หยวนๆกันน่า คดีดังๆในเว็บเขายังจบกันได้ด้วยดี
  • คบกับใครไม่ใด้ ก็ คบกับตัวเองครับ
    พ่อแม่พี่น้องยังมี ลูกเมีย ยังรอกินข้าว
    อย่ายุ่งกับเรื่องคนอื่นเลยดีกว่า
    ผมอ่านกระทู้ของคุณ แล้วมันน่าหมันใส้จริงๆๆครับ
    แต่ไม่เป็นไรครับคนเราย่อมผิดพลาด และ พร้อมยอมรับ และแก้ไขครับ
  • :o030::o030::o030:
  • ถ้าคุณบอยทําในสิ่งที่ท่านอยากจะทําแล้วจะไปแคร์คนอื่นทําไม ชิวิตของท่านไม่ได้อยู่ในการขวบคุม
    ของคนอื่น ใช้มันให้คุ้ม ผมฝึกงานให้คนหลายทวีป สิ่งที่เรียนรู้มากที่สุดคือ สอนงานการคนนั้นมันง่าย
    แต่สอนนิสัยหรือสันดานคนนั้น "ฝันไปเธอะ" เป็นตัวของตัวเองครับท่านประทานพิดโลก ดีที่สุด...:015:
  • :o040::o030::o030::o030::o040:
  • เพื่อนที่รักกันมากที่สุด พอย้ายมาอยู่รวมห้องเดียวกัน กลายเป็นเกลียดกันก็เยอะ
    คนที่เห็นหน้ากันครั้งก็เหม็นขี้หน้ากัน แต่พอได้ใกล้ชิดก็สนิทสนมกัน จนกลายเป็นเพื่อนรักกันก็ไม่น้อย

อย่าเพิ่งรีบตัดสินใครเร็วเกินไป จนกว่าจะได้เรียนรู้กันจริงๆสักระยะ ขอให้เชื่อผมสักครั้งเถอะครับ

ใครเป็นอย่างไร ขอให้เวลาเป็นผู้ให้คำตอบนะครับ
  • ผมเห็นเหตุการนี้มาเป็น10รอบสำหรับคุณ BADBOY เดี๋ยวก็เข้าอีหรอบเดิม ยิ่ง ป๋า ออกมาพูดแบบนี้ด้วยเดี๋ยวก็เอาอีก ผมเห็นเวลาโดนเขาลุมด่ากันจริงๆจังเข้า BADBOY ก็จะเป็นแบบนี้แหละครับ เศร้าซึมยอมรับผิดแต่เดี๋ยวก็เอาอีก เข้ามาในเว็ปอย่างสุภาพชนใด้มั้ยครับไม่ใช่ของขึ้นแล้วเอานิสัยเก่าๆเอาออกมาใช้อีก แบบนี้ไม่ไหวนะครับ ไม่จบไม่สิ้นสักทีครับคุณ BADBOY ผมละอากับคุณจริงๆครับเบื่อคุณมากๆ
    นี้จากที่ผมอ่านนี้คนไม่ใช่น้อยนะครับที่เข้ามาว่าคุณเนี้ยเยอะพอดูทำเอากระทู้หัวข้อที่คุณตั้งเฉาไปเลย พอใด้แล้วครับ กับบทบาต ของคุณ อย่าใส่หน้ากากมาเล่น กับพวกเราอีกเลยครับพอกันที ไม่ใช่ว่าคุณเอา ตัวกระตูนทำท่าทางยอมรับผิดแล้ว มันจะดีขึ้นนะครับ คุณต้องยอมรับความจริงครับ คนในนี้เขาไม่ชอบคุณจริงๆครับ คุณอย่าลืมนะครับว่าที่เวลาคุณใด้ใจแล้วเที่ยวไปด่าคนนู้นคนนี้เขา อะครับ คนเขาไม่ลืมนะครับ แล้วทีนี้จะมาทำเป็นเศร้า มันไม่เข้าเรื่องครับ ทางออกคือ คุณอย่าออกความเห็นในบอร์ดนี้ อีกเลยนะครับเพื่อลอความร้อน
  • ขอบคุณน้าผีครับ

เราต่างช่วยเป็นกระจกส่องซึ่งกันและกัน ก็ฝากคุณบอยลองทบทวนดูนะครับว่าเราโดนติงเรื่องอะไรบ้าง
    หากเห็นด้วยก็ปรับปรุงตัว หากไม่เห็นด้วยก็ไม่ว่ากัน แต่ท้ายสุด จงเป็นตัวของตัวเองนะครับ

ผมอยากเห็น บรรยากาศสนุกสนาน การกระเซ้าเย้าแหย่กันระหว่างเพือนฝูง
    ฝากพวกเราด้วยนะครับ คืนนี้ง่วงแล้ว ราตรีสวัสดิ์ครับ
  • :o030::o030::o009::o030::o030:
  • ประธานบอยก็เป็นแบบนี้แหละครับ โผงผาง แต่จริงใจ

ตัวจริงก็นอบน้อมเป็นกันเอง

เรื่องหมาทางบอร์ด หรือ เรื่องรุนแรงก็แค่ในกระดาน ส่วนใหญ่ มันก็เป็นเหตุการณ์เข้าใจผิดบ้าง เหตุการณ์เลวๆที่หลายๆคนเอามาเขียนลงบ้าง ประธานบอยเองก็อาจจะไวต่อความรู้สึก โผงผางออกมาก่อน

การเป็นคนโผงผาง ไม่ได้หมายความว่าไม่จริงใจ เดี๋ยวเวลามันก็จะทำให้เพลาๆลงเองครับ

เดินต่อไปประธานบอย คนที่รู้จักก็มักจะชอบคุณ เรื่องในบอร์ดหากหนักไปก็เบาลง แล้วก็เป็นตัวคุณเองดีที่สุด

คนรักมีเยอะแลกกับคนเกลียดมีแยะ จะเป็นไรไป ...

เดี๋ยวนี้ น้าผีหลายๆคนก็ไม่เห็นติติงเรื่องพิมพ์ผิดแล้วใช่มั๊ยหล่ะ ... อิอิ เพราะเค้ารู้จักประธานบอยมากขึ้นแล้วไงครับ :013:

เดี๋ยวประธานบอยลดดีกรีความแรงลงมาหน่อย บอร์ดก็ชินไปเองแหละครับ

สีสันดีๆ จากคนจริงใจ ปรับๆกันไป สนุกๆครับพิทบูลโซน

"อย่าไปลบรอยสักออกเพียงเพราะพระบอกว่าไม่ดี แต่ให้เพิ่มสีสันและความนุ่มนวลเข้าไปอีกนิด เดี๋ยวพระก็ชินไปเอง " ฮ่า ฮ่า

:062:
  • เห็นด้วยกัย พี่โจ คับผม

น้า ผี หลายๆท่าน เขาใจดีจะตาย อะไรที่เปลี่ยนได้ก็ทำคับ ทำแล้วมันดีก็ทำคับ

นี้ก็เป็นอีกเช่น เหตุการ ที่คุนบอย ต้องผ่านไปห้ได้และต้องทำให้ น้า ผี เขาเห็นว่าเราทำได้คับ

สู้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:062:
  • ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ เห็นหรือยังว่า สังคมเราแตกต่าง มุมมองแนวคิด ของหลายๆท่านอ่านแล้วอึ้ง
    แสดงว่า เรามีสมาชิกประเภทคุณภาพ มากขึ้นทุกๆวันแล้วครับ

ใครที่เล่นหลายๆบอร์ด คงเห็นความแตกต่าง และเข้าใจดี
    แรกๆมีคนเสนอให้ผม ออกฏระเบีบบ บังคับให้ทุกคนสมัครสมาชิก แต่ผมมองว่าไม่จำเป็น
    ขนาดรัฐธรรมนูญเขียนไว้เป็นเล่มๆ แก้แล้วแก้อีก นักการเมืองมันยังหาช่องโหว่เจอ

ดังนั้น กฏอย่าไปเขียนเยอะ เอาแค่เรื่องหลักๆ พอเป็นแนวทางเอาไว้ก็พอ
    สิ่งที่สำคัญ ก็คือเจตนาครับ เราใช้การขอความร่วมมือ และดูกันที่เจตนาดีกว่า
    การออกกฏมาเพื่อบังคับควบคุม มันก็เหมือนกับไปกระตุ้นให้คนหาช่องเลี่ยง
    เหมือนเกมส์แมวไล่จับหนู ไม่มีวันจบสิ้น มรึงบังคับ กรูหาทางเลี่ยง

แต่การทำอะไรด้วยความสมัครใจ คนทำก็มีความสุข เขาจึงไม่ขัดขืนที่จะปฎิบัติตาม

1. เรามารวมกัน เพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกัน พิตบูล
    2. เจ้าของพิตบูล ควรเข้มแข็ง เด็ดขาด มีวินัย มีน้ำใจ และซื่อสัตว์ต่อตนเอง
    3. เลี้ยงด้วยรัก และ รับผิดชอบ ทั้งต่อตนเอง สัตว์เลี้ยง และผู้อื่น

สั้นๆง่ายๆ แค่ 3 ข้อนี้จบครับ
  • :063::063::063::063::062:
  • :o030:...Mulan...TaJusuNG...elephantjoe...samcha_reddog ...Mafia...:o030:
  • Walk across it to any คุณต้องเดินข้ามมันไปให้ใด้
    ไฟล์แนบ
    1-20100105232156.jpg 33K
  • คุณบอยคับ
    ผมติดตามดูกระทู้ของคุณมาตลอด ไม่รู้ตัวเองเหมือนกันว่าจะเข้าไปดูทำไม เพราะแต่ละกระทู้ มันก็เดิมๆ เหมือนเดิม ที่คุณได้แสดงบางอย่างออกมาผ่าน กระทู้ต่างๆของคุณ ผมบอกตามตรงว่าผมก็มีความคิดเห็นเหมือนพี่ๆ ผี ทั้งหลาย คือไม่ชอบการกระทำของคุณเป็นอย่างยิ่ง อยากให้คุณคิดก่อนที่จะพิมพ์ หรือแสดงความคิดเห็น ที่โชว์พาว ออกมาสักหน่อย เพื่อสังคมนี้จะได้มีความสุขไม่ต้องมา ทะเลาะกันให้เสียเวลา ไหนจะเลีย ไหนจะทับถมคนที่ ทะเลาะกับขาใหญ่ในบอร์ด โอเค ผมเข้าใจว่าทุกคนมีสิทธิ เสรีภาพในการออกความคิดเห็นผมก็เช่นกัน ผมจึงขอใช้สิทธินี่ในการที่จะโพสว่า ให้คุณมองดูตัวเองก่อนว่า เป็นอย่างไร ก่อนที่จะมาระบายอารมณ์ อะไรในบอร์ดแห่งนี่ โอเคมั้ย ผมไม่ชอบคุณเลยหว่ะ ขอบคุณนะ
    โน๊ต...FDP...
  • บ้าพลังดีชอบ
  • ไม่ได้ยุให้ตีกันนะครับ แต่ผมชอบนะครับ แบบที่คุณโน๊ต ทำ

หายากมากที่คนไม่รู้จักกัน จะกล้าวิจารณ์กันตรงๆ ซึ่งๆหน้าแบบนี้
    ผมก็หวังว่า เราซัดกันในบอร์ด แต่ไม่ต้องลากออกมานอกบอร์ดนะครับ
  • :o030:..............................................:o004:................................................:o030:
  • นี่ตาบอย ไม่ต้องมาทำซึม คุยมั่งก็ได้ ฮ่าๆๆๆ
  • โน๊ตอย่างเท่เลยวะ คุณบอยแค่เราหยุดคิดสักนิด เดินช้าลงหน่อย ปรับปรุงในสิ่งที่เพื่อนๆสมาชิกแนะนำ
    ผมเชื่อว่าทุกคนคงจะมองคุณในแง่ดีขึ้นครับ ส่วนตัวผมก็คิดเหมือนโน๊ตมันละ แต่ไม่อยากซ้ำหมูป่วย
    เพราะคนเรามันก็ลืมตัวและมีข้อเสียกันได้ทุกคน ขอบคุณครับ
    mass FDP.
  • คิดให้มากๆเลยครับว่า ทำไมเขาถึงว่าเรา เราผิดอะไร ผิดตรงไหน อ่านเลยครับที่ น้าผีหรือคุณพี่โน๊ตเขา ออกความเห็นออกมา ผิดพลาดตรงไหน ดูเลยครับ คำพูดแบบไหนกิริยาแบบนี้ที่ ส่วนรวมเขาไม่ชอบ เอามาปรับปรุง กับตัวเองเลครับ คนอื่นบนโลกมีเรื่องที่เลวร้ายกว่านี้เยอะแยะเขาก็ผ่านมันไปใด้ เอาในเขาใส่ใจเราดูครับพี่ ท่าคำที่เราจะพิมพ์ออกไปเราฟังแล้วมันดูไม่เหมาะพี่ก็อดใจไว้ครับ คนในนี้พี่น้องกันทั้งนั้น เขาไม่เอาให้ตายกันไปข้างหลอกครับ ปรับปรุงตัวใหม่นะครับพี่ ไม่ใช่ว่าเลิกบ้าพลังแล้วจะไปชมคนนู้นคนนี้แบบเกินเหตุ อันนี้ก็จะดูไม่ดีอีก เล่นแบบกลางๆครับ ไม่เล่นแบบเกินเหตุ คนอื่น100พ่อ1000แม่ ในนี้อาจจะมีลูก ส.ส. ลูกนายทหาร มาเล่นก็ใด้ครับ เยอะแยะไปหมด เราก็ควรจะเดินสายกลางครับ เราทุกคนในนี้เท่าเทียมกันหมดครับ บางครั้งอะไรที่เราไม่ชอบก็ อ่านเฉยๆก็ใด้ครับไม่ต้องออกความเห็น ปรับใหม่พี่แล้วเดินต่อในทางสายกลาง
  • :063::063::063::062:
  • :o034:..............................................:o029:...........................................................:o034:
  • มาให้กำลังใจ ประธานบอย..คับ อยากทำ ก็ทำไป อย่าให้ใคร เดือดร้อน

ไม่ว่าจะทำอะไรก็แล้วแต่ ต้องมีทั้งคนชอบและไม่ชอบ มันของคู่กันอยู่แล้ว

:063:
  • คิดดีทำดีไม่มีใครว่า สู้ๆๆ
  • ปะทานกรู งอล ไม่คุยกะใครเล้ยยยยยย ฮ่าๆๆๆ
  • โห.............กำลังใจล้นหลามเลยวุ้ยประธานกรู...........
    เพิ่งเข้ามาอ่าน....แซ่บหลาย......

แค่นี้จิ๊บๆ ใช่มั้ยท่านประธาน
  • หากแค่นี้ถอดใจ ก็ไปเลี้ยงพุดเดิ้ลเหอะ สังคมนี้ เขาพูดกันแรงแบบนี้อยู่แล้ว