ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

::: จากใจทีมงาน NAKORNPATHOM MEETING 2010 :::
  • มาถึงนาทีระทึกใจ ไฮไลท์ของงาน มหกรรมชักเย่อแห่งประเทศไทย

ลงขันทีมละ 1000 บาท ได้ 5 ทีม... พระราม 3, ชลบุรี, บัฟฟาโล่โบน, ลพบุรี-ตาคลี, แพทริออต

ซินแส รับอาสาเป็นกรรมการแบ่งสาย

มี 5 ทีม แต่ พระราม 3 เข้าไปรอชิง???? ส่วนอีก 4 ทีมชักกันเหงื่อแตก 555
    ไฟล์แนบ
    DSC_0252.JPG 70K
    DSC_0251.JPG 78K
  • คู่แรก แพทริออต VS ลพบุรี-ตาคลี

ลพบุรี-ตาคลี ชนะไป เข้ารอบ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0256.JPG 67K
    DSC_0255.JPG 69K
    DSC_0254.JPG 66K
    DSC_0253.JPG 65K
  • คู่สอง บัฟฟาโล่โบน VS ทีมชลบุรี

พี่จักรเล่นของครับ ไหว้ครูก่อน บัฟฟาโล่โบนเล่นเทกระจาดเลย กลิ้งสิครับ 555 (ตากล้องผมถ่ายไม่ทัน)

ทีมชลุรีเข้ารอบไป
    ไฟล์แนบ
    DSC_0260.JPG 69K
    DSC_0259.JPG 71K
    DSC_0258.JPG 69K
    DSC_0257.JPG 70K
    DSC_02562.JPG 67K
  • คู่ที่ 3 รอบตัดเชือก ทีมลพบุรี-ตาคลี VS ทีมชลบุรี

งานนี้ต้องยกให้ ลพบุรี-ตาคลี ครับ จอมพลังทั้งน๊านนนน
    ไฟล์แนบ
    DSC_0262.JPG 67K
    DSC_0261.JPG 66K
  • มาถึงรอบชิง... พระราม 3 ที่นอนรอกางมุ้งอยู่แล้ว VS ทีมลพบุรี-ตาคลี ที่ชักจนเหยื่อแตก

เหตุการณ์ก็ปกติดี แต่แล้ว พระราม 3 กลับควักท่าไม้ตาย แยกร่าง เพิ่มคนเข้าไป

บัฟฟาโล่โบนทนดูม่ายด้ายยย กรูเข้าไปช่วย ลพบุรี-ตาคลี 555 พระราม 3 กลิ้งระเนระนาดเลยคร๊าบบบ

ฮาอิ๊บอ๋ายยยย สนุกชิ๊ปเป้ง 5555

ลพบุรี-ตาคลีชนะไปครับ ได้ครองแชมป์มหกรรมชักเย่อแห่งประเทศไทย ครั้งแรกไปครอง
    ครั้งหน้าอย่าลืมมาป้องกันแชมป์นะจ๊ะ
    ไฟล์แนบ
    DSC_0263.JPG 69K
    DSC_0264.JPG 74K
    DSC_0265.JPG 71K
    DSC_0266.JPG 66K
  • งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา...

แล้วเราจะกลับมาพบกันใหม่ ครั้งหน้า กับบรรยากาศแบบนี้...

มีพิทบูล มีเพื่อน ทุกๆ ท่านคร๊าบบบ
    ไฟล์แนบ
    010920101533.jpg 21K
    DSC_0188.JPG 85K
    DSC_0187.JPG 85K
  • ขอชมจากใจครับ................สุดยอดมาก.............เมื่อไหล่น้าจะมีงาน ลาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ บ้างครับป๋า
    ไฟล์แนบ
    bj3.jpg 64K
  • ขอขอบคุณทีมงาน นครปฐม ทุกท่านที่ต้อนรับเป็นอย่างดีครับ
    จากใจ ทีมหาดใหญ่
  • ชอบชักเย่ออะ มันมาก55555+
  • สุดยอดครับงานนี้ ดูเป็นโปรเพสชั่นนอลมากกกกก
  • :020::063::063::063::020:
  • สุดยอด เลย ครับ :006::006::006::006:
  • :063::063::063::063::063:จาก:033:
  • สนุกมากครับ คนทำงานย่อมเกิดความผิดพลาดได้เสมอ ปีหน้าเอาใหม่นะครับ
  • ขอบคุนสำหรับทีมงานนครปฐมมากคับที่จัดงานหนุกๆอย่างนี้ขอบอกว่าสนุกมากคับพี่ปีหน้าเอาใหม่นะพี่เอาให้สนุกๆมากกว่านี้นะคับบายยยยยยยยยยยยย
  • :063::063::063::063::063::063::063::063::063::063:
  • อย่าลืมมางานลพบุรีบ้างนะครับ
    ....เต็มที่เลยครับงานนี้.......จัดไปครับสำหรับคนรักพิบูลมาร่วมสนุกกันนะครับ...ขอบคุณครับสำหรับงานดีๆของพวกพี่ๆนครปฐมสนุกครับกันเองดีครับ....
  • สนุกมาก ขากลับมีหัวหมาสีแดงอยู่ท้ายรถด้วยหัวนึง ม่ายรู้มางาย สวดยอดดดดดดดดดด เย้!
    ไฟล์แนบ
    28-06-49 134.jpg 38K
  • จัดได้ดีครับ แต่น่าจะบอกพวกเลวๆหน่อย

ห้องแอไม่ควรสูบบุหรี่ งานนี้เด็กๆมากันเยอะ

แต่แม่งมาสูบบุหรี่ในห้องแอ

อยากสูบแม่งไม่ออกไปด้านนอกวะเลวจิงๆ เป็นคนในกลุ่มBBเนี้ยแระ
  • :o067:เฮียใหญ่ถ้าจะเมาได้ที่:o067:
  • ไอ้ผี...ถ้าห้ามหมาไม่ให้มันเยี่ยวในงานได้ นั่นแหละค่อยมาห้ามพวกกรู..!!
    งานนี้มันงาน พิทบลู ถ้าอยากเดินเฉิดฉายไร้มลพิษ ไปงานประกวด ปอมฯ-พูเดิ้ล งานพิทบลู มันไม่เหมาะกับมึงแล้วหล่ะกรูว่า
    ไฟล์แนบ
    mg1_jpeg-158.jpg 44K
  • สวัสดีครับทุกท่าน ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกลา แต่ ่มิตรภาพ และ ความผูกพัน

หาได้จืดจางเบาบางลงไปไม่ ยังคงครุกรุ่น อบอุ่นเสมอ ในบรรดาเพื่อนๆชาวพิทบูล

พิทบูลนำวิถีทางให้พวกเรามาพบมาเจอกัน จากต่างที่ต่างถิ่น แต่เราก็ร่วมรวมกันได้

น้ำใจที่เพื่อนพ้องน้องพี่ นำมาร่วมรวมกันในงานนครปฐมนี้มากมายเป็นอย่างยิ่ง

เรื่องสนุกผมว่าเป็นผลพลอยได้ แต่น้ำใจและมิตรภาพ นี่ยิ่งใหญ่กว่าหลายเท่านัก

งานนี้ สนุก อร่อย เฮ มันส์ และ ได้บุญกันทั่วกัน

ขอขอบคุณทีมงานนครปฐม มา ณ.ที่นี้อีกครั้ง ที่ทุ่มทรัพย์ ทั้งกาย และใจ

โดยไม่ห็นแก่เหน็ดหนื่อย สำหรับงานนี้ หากไม่มีหัวแรงอย่างทีมงานนครปฐม

ไฉนเลยพวกเราจะได้มาเจอกัน มาสนุก มีความสุขกันแบบนี้

ขอให้ทุกท่านเจริญๆ โดยทั่วหน้ากัน สรุปและเป็นงานที่ดี

เกินที่จะบรรยายเป็นอักษรเพียงไม่กี่ประโยคได้ เยี่ยมครับ

แล้วเราจะมารวมกันใหม่ครับ
  • :063::063::062::062:
  • ถึงบิวและน้องๆกลุ่ม BB พี่ขอเถอะครับ งานนี้เราผิดจริงๆ ครับ อย่าต่อล้อต่อเถียงเลย เดี๋ยวยาวครับ พี่ว่ารับฟังเอาไว้ดีกว่าครับ
    การสูบบุหรี่ในห้องแอร์ ตอนนี้มันเป็นกฏหมายบังคับไปแล้วครับ แต่บรรยากาศ วันงานพี่เข้าใจ มันสนุกสนาน มันก็มีหลุดกันบ้าง

น้าผี ผมขอก็แล้วกันนะครับ เอาเป็นว่าผมตำหนิน้องๆ ให้แล้ว และนิสัยบิวจริงๆ ก็ไม่มีอะไร เป็นคนรักสนุก รักพวกพ้อง
    ในฐานะผู้นำในกลุ่ม ก็อาจจะออกตัวรับแทนน้องๆ ผมก็เข้าใจความรู้สึกของเขาครับ

ไม่ได้เข้าข้างนะครับ ผมก็เห็นว่าน้องๆ เขาผิดจริง ก็ตำหนิไปตามที่เห็น
    ไม่อยากให้เป็นศึกหลังจบงาน เพราะบรรยากาศกำลังดีๆ อยากเห็นความสมานฉันท์ครับ

ขอบคุณทุกท่านหากจะรับฟังนะครับ
  • พวกเราทีมงานนครปฐมทำงานกันเหนื่อย กับการจัดงานครั้งนี้
    แต่ผลที่ออกมา บอกตามตรงว่าหายเหนื่อย แถมมีกำลังใจอย่างมาก
    ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ พวกเราชาวพิทบูลที่ทำให้งานประสบผลสำเร็จ
    หากไม่มีพวกคุณ งานก็คงไม่ออกมาสวยแบบนี้
    จากทุกๆกำลังใจ ทุก ๆ คำติชม
    ขอบคุณมากๆ ขอบคุณจากใจ

ไว้เจอกันใหม่โอกาสหน้า ครับ

พวกเราทีมงานนครปฐม :m110: :m110:
  • อะไรๆ ไม่สนหรอก ใครจะทำไร
    แต่ที่น่ายินดีด้วยกับรางวัลอันทรงเกียรติ ก็ตรงรุ่นเพศผู้ 3-6เดือนSTANDARDนี่ครับ
    ผู้ที่ชนะที่1 จากค่ายEPK นี่สุดยอดจริงๆ ผมว่าอีกไม่น่าเกินเดือนน่าจะผสมได้แล้ว
    อยากรู้เคล็ดลับการเลี้ยงของพี่เค้าจริงๆ ว่าเลี้ยงยังไง หมาไม่ถึง6เดือน ดูหน้าหมา แก่พอๆกับพ่อพันธุ์ที่บ้านเลย

อิจฉาๆๆๆๆๆ
  • :m016:ใจล่มๆๆคับท่าน บิว คนเรามันผิดกันได้เนอ :m030:
  • :m116:แม้ว่าจะไม่เข้ามาแล้วเชียว ถ้ารับแทงที่งานตรูเสียตังชัว:m116:
  • อ้าว จะไม่เข้ามาเพราะอะไรหรือท่านบอย โดนผีกัดนิดหน่อย ถึงกับถอดใจเลยหรือ
  • :o002:ไม่ใช่ ป๋า ท่านบิวแย่ผมเล่นที่งานว่าร้อยเอาบาทเดียวผมต้องเข้ามาในกระทู้ หรือตั้งกระทู้ วางเดิมพัน 3000 แต่ผมไม่ได้รับคำท้าไม่งัน...:o003:...ไม่เข้าไม่ได้รู้ตัวเองมันจะลงแดงดิ:m125:
  • *** น้าผีก็เขยี่ยน่าดูเลยนะคร๊าบๆๆๆ 555555555 ***
  • เป็นผมก็จะแทงข้างพี่บิวนะ เพราะถึงยังไง๊ยังไง ก็ต้อง "คลิ๊ก" เข้ามาดูล่ะ เขาเรียกว่า อาการ "เข้าเส้น" :o013:
  • ไม่เข้าสามวันก็ลงแดงแล้ว
  • ผมยังงงเลยรุ่นแสตนดาร์ค24เดือนในประเทศ
    ไอ้พักได้ที่1 ไอ้มาราธอนได้ที่3
    ผมยังงงเลยไอ้ฟักมันสวยตรงไน?
    ติดใจกรรมการก็ตรงนี้และ
  • *** อ้าวๆๆๆอ๊อฟ กจ. ท่านโดนซะแว้วนะ 5555555
    จิงๆๆการประกวดมันก้ค้านสายตากันเกือบทุกรุ่นนะคร๊าบๆๆ
    เพราะเหตุที่คนเรามีความชอบที่แตกต่างกันไงคร๊าบๆๆ
    เราอาจจะมองว่าตัวนี้สวยกว่าตัวนั้น แต่คนอื่นอาจมองไม่เหมือนเรา
    งานประกวดที่จัดขึ้นโดยทีมนครปฐม ก็มีกรรมการ
    ที่มีความรู้เรื่องพิทบูลไม่ใช้น้อย และเราก็ต้องให้เกรียรติ
    กรรมการทั้ง3ท่านในคำตันสินที่ออกมา ไม่ว่าจะโดนในใคร
    รึไม่โดนใจใครเป็นเรื่องธรรมดา แต่ยังไงผมเชื่อว่า
    ถ้าหมาคุณสวยจิง ไม่จำเป็นต้องได้รางวัลก็ดังได้ไม่แพ้
    หมาที่รางวัลแน่นอน

ต้องขอบคุรทีมงานนครปฐมอย่างมากๆที่จัดงานดีๆๆ
    ให้พวกเราชาวพิทบูลได้รวมสนุกกัน ผิดบ้างถูกบ้าง
    เป็นเรื่องธรรมดา สิ่งดีๆๆจดใจไว้นานๆๆ แต่สิ่งไม่ดี
    ก็ทิ้งไว้เบี้ยงหลังยามก้าวออกจากงาน เป็นอันจบ ****
    ไฟล์แนบ
    67230_168886569794421_100000192376653_616755_3625717_n.jpg 77K
  • อ้าว อ๊อฟ เอ็งโดนอีกแล้ว งานจบผีไม่จบหว่ะ แล้วเอ็งนี่ยัดใต้โต๊ะไปเท่าไหร่วะ
    แต่น้ำกระเจี๊ยบยังอร่อยเหมือนเดิม เจอกันงานหน้าเอามาเยอะหน่อยนะ
    เผื่อเอากลับบ้านอ่ะ ไม่โลภหลอก (สักสองลังนะ) เอาจริง
    ไฟล์แนบ
    P1030548.JPG 44K
  • :032::063::063:
    รวมๆแล้วผมว่างานครั้งนี้ผ่านมาตรฐานเกินครึ่งคับและอาจมีแค่จุดบกพร่องเล็กๆน้อยคับ

ส่วนเรื่องผลการประกวดหมายอมรับว่า แต่ละครั้งที่จัดการประกวด แต่ละปีที่ผ่านมา สุนัขบ้านเราพัฒนาก้าวหน้าไปไกลเกินคาด
    แต่ละตัวแต่ละรุ่นจะมีการประกวดและมีตัวแข่งขันกันมากขึ้น ทำให้มีข้อคิดและมุมมองที่ต่างกันออกไปคับ แต่จุดหมายหลักคือ สามัคคีคับ

เหนื่อยแทนคนจัดงาน และเข้าใจกรรมการ ตัดสินทุกท่าน ขนาดผมเองยังลุ้นเหงื่อแตกเลยคับ มีแต่ละตัว งามๆทั้งนั้น งวดนี้

เป็นกำลังใจให้ ทีมนครปฐม และทีมต่างๆที่ร่วมงาน จนไปถึง ทีมต่างๆที่คิดจะจัดงานคับ นายแน่มาก

ขอบใจอนาคินที่พูดได้ตรงใจ เพราะบางสนามเราแพ้เราก็คิดแค่ว่า งานหน้าเอาใหม่ หรือคิดอีกแบบก็ที่บ้านไม่มีที่วางถ้วยแล้ว อิๆๆ

ได้เลยพงศ์ งานหน้าจัดไปบึ้มๆเลย ฮ่าๆๆ

งานนี้บอกได้คำเดียวได้บุญ( แบบทันตาเห็น อิๆๆ ) ได้เพื่อน ได้สนุก

พี่บิวใจร่มๆคับพี่ พี่ผีเค้าว่าไอ้คินมันผมเห็นมันสูบ อิๆๆ ว่าแต่เสื้อน่ะ มีอีกไหมวันงานไม่เอามาให้เลยนะ อิๆๆ:013:
  • อ้าว ไอ้มาราธอนตรูโดนพาดพิงซะแล้ว เหอๆๆๆ

ท่านอ๊อฟ ผมออกตัวก่อนเลยผมไม่เกี่ยวเน้อ..

จริงๆ ไอ้มาราธอนผมได้ที่ 3 ก็นับว่าบุญแล้วเพราะ
    บอกตรงๆว่าเตรียมตัวมาไม่ดีเท่าไหร่ เรื่องการเดิน
    เพราะในงานมันตื่นจริงๆครับ

เวลามันเดินไม่คุ้นพื้นสนามด้วยเพราะงานแรก เดินไป
    ดมไป ตอนเข้ารอบมา ก็ดีใจแล้วครับ ไม่คิดว่าจะได้
    รางวัลด้วยซ้ำไป

แถมมันยังไม่ค่อยยอมโพสโชว์อีก

ยังไงเสียกรรมการก็พยายามเต็มที่แล้ว ไว้ปีหน้างานนครปฐม
    จัดแล้วให้แจ๋วกว่าปีนี้นะครับ......

:m001:
  • ดีนะ Bison ผมไม่โดนไปด้วย พอดีเราลงรุ่นเดียวกันอ่ะครับพี่ experimental
    แต่วันประกวดไอฟักสวยจริงครับ เฟิร์มขึ้นเยอะเลย ยินดีด้วยครับพี่อ๊อฟ
  • ขอแสดงความดีใจอย่างโคตรๆกับ EPK ด้วยนะครับที่สามารถชนะหมาผมได้ และแหกตาผู้ชมแล้วก็กรรมการได้อย่างสง่างาม ในรุ่นสุนัข 3-6 เดือน เยี่ยมมากกกกกกกก
    ไฟล์แนบ
    777777.jpg 93K
  • ตอนที่ตัวนี้อายุ 4 เดือน กับวันเวลา ที่โพส เนียนไม๊หล่ะ 5555555++
    ไฟล์แนบ
    33333333333333333333.jpg 73K
  • เฮ้อออออออ กรรมมม
    งานเข้าจนได้ สงสัยยาวอีกแว๊ว
  • คับพี่ experimental เรื่องแบบนี้ผมมองออกคับพี่ อย่าไปซีเรียสคับงานหน้าเตรียมตัวมาร่วมสนุกกันใหม่คับ อย่าไปเครียดอิๆๆ
    ยังไงก็ยินดีและดีใจด้วยนะคับ :063:

แหม !! ! ท่านเอกเจ้าไบซันก็ไม่ธรรมดานะงานนี้ ยินดีกับรางวัลเช่นกันคับ สงสัยงานหน้าเราทั้ง3คงต้องทำการบ้านแต่เนิ่นนะคับ ยอมรับว่างานนี้อ้ายฟัคก็ตื่นใช่ย่อย เดินผิดกระบวนหมดเลยเหมือนกัน งานหน้าเรามาร่วมสนุกกันใหม่นะคับ ทุกท่าน :063::065:

มีการบ้านตอนดึกอีกแล้วคับพี่มาร์ค อิๆๆ:026::065:
  • สนุก มากๆ เลยครับ แต่ไม่ได้ ถ้วยยยยยยย เซ็ง 55555
  • งานดีเยี่ยงนี้สมควรจัดไปยาวๆครับ

ขอบคุณทีมงานนครปฐมที่สรรค์สร้าง งานดีดีแบบนี้ให้พวกเรา

ขอบคุณครับผม
    ไฟล์แนบ
    IMG_5394 (Medium).JPG 85K
  • ผมในฐานะกรรมการ อยากจะบอกว่า ทุกๆ คนที่ขึ้นมาประกวดน่ะ เพื่อนผมทั้งน๊านนนน ผมดูหมาเป็นหลัก

สำหรับ ไอ้ฟักน่ะ พอมายืนเทียบกันแล้ว สวยจริงๆ ของจริงครับ ใครไม่ชอบเจ้าของ ก็อย่าดูถูกหมาสิครับ
    ผมเองก็ไม่ชอบเจ้าของเหมือนกันนะ "นายอ๊อฟ" 555 ชอบ "นายเอก" ที่ 2 มากกว่า :o021:

แต่...หมาสวย สมบูรณ์แบบ ก็ต้องให้เขาล่ะครับ
    ส่วนที่ 2 ก็สมศักดิ์ศรี เฉือนกันนิดเดียวตรงส่วนหัว เท่านั้นแหล่ะ

อย่าให้อารมณ์ อยู่เหนือเหตุผลนะเพื่อนๆ

ส่วนกรณี EPK ผมเสียใจจริงๆ ครับ ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ก็ไม่น่าทำกันได้เลย

ทางทีมงานต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
    เพราะเราไม่สามารถเช็คอายุของสุนัขได้

ในอนาคต เราอาจจะต้องนำใบเพ็ดดีกรีมาลงทะเบียนด้วย เพื่อเช็คเรื่องอายุ
    ส่วนตอนลงทะเบียน ผมมีเคล็ดลับมาแก้ไขให้เร็วขึ้นแล้ว...เอาไว้คราวหน้านะครับ

"ติ" เพื่อ แก้ไข ยินดีครับ แต่ต้องเคารพเหตุผลซึ่งกันและกันด้วยนะ:o030:
    ไฟล์แนบ
    DSC_01622.JPG 76K
  • ต้อมTNT บูลลง บูลลี่ จะต้องมีใบในการลงประกวด เขาไม่ว่าหรอกนะ:013:
    แต่หมาแดงเขาขอนะ หมาแดงนะใจๆใจ อยู่แล้ว ถ้วยนะเป็น มายา เราเอาเฮฮาใว้ก่อนเนาะ:005:
  • น่าจะให้ลูกเมียของไอ้บัฟฟ่าโล่บิวมาดมควันบุรี่ของกูมั่งนะ
  • *** อืมๆๆๆงานเข้าอีกแว้้วๆๆๆๆ อ๊อฟคุรนิชอบมาพาดพิงผมตลอดเลยนะ

หาเรื่องเค้าไปเรื่อยนะ 555555 รุ่นอ๊อฟต้อง ยกให้ฟัคจิงๆๆวันนนั้น

ส่วนรุ่นที่มีปัญหาไม่ได้ดูจิงๆๆๆว่าขนาดไหน แค่ความจิงมันขึ้นอยู่กับจิตใจ

แก้ไขอะไรไม่ได้ คงไม่ใช้ความผิดของทีมงานนครปฐม แต่มันความผิดใคร...... ***
  • ไว้มางานนครสวรรค์กันบ้าง นะ ครับ ขอบคุณครับ