ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

The Old Family Red Red Nose คราสสิค ตำนาน และ อมตะ
  • :006:ผมไปเซฟรูปมาจากบอร์ดนอก เห็นว่ามันน่าสนใจดีเลยเอามาฝากกันครับ
    หลายๆคนคงเคยไปดูกันมาแล้ว หากท่านใดมีเพิ่มเติมก็เอามาลงแบ่งกันชมได้นะครับ
    :063::060::063:
    ไฟล์แนบ
    geronimo.jpg 51K
    corvinosjackie.jpg 57K
    centipede.jpg 13K
    979.jpg 58K
    536.jpg 17K
  • สำหรับผมต้อง เรดโนส เท่านั้น
    ไฟล์แนบ
    wisesmaximillian.jpg 27K
    sbigboy.jpg 19K
    reno.jpg 12K
    redsatan.jpg 44K
    redboy.jpg 22K
  • เฮ้ย เอามาลงให้คนอื่นอ่านด้วยซิ มาทำให้หลายคนอยากแล้วจากไป เดี๋ยวเละนะจะบอกให้ ฮ่าๆๆ
  • พี่ มาร์ค หมายถึง ลิ้งค์ บอร์ดนอกมาใช่ป่ะครับ เดี๋ยวลิ้งค์มาให้ครับ.
    กว่า หมาแดง จะมีวันนี้
    ไฟล์แนบ
    HANSONJOMITE.jpg 11K
    fletcherchavis.jpg 12K
    CHILLIPEPPER.jpg 10K
    CatesandChNigerino.jpg 33K
    068_68_00-2.jpg 104K
  • :063:
    ไฟล์แนบ
    user69_pic734_1241071709_thumb.jpg 6K
    kojack1.jpg 18K
    HPIM2180a.jpg 84K
  • http://www.americanbullyworld.com/UnitedRednoseWorld/showthread.php?t=13344
    ตามลิ้งค์ข้างบนเลยนะครับ พี่ มาร์ค และทุกท่าน
    ไฟล์แนบ
    redstar.jpg 45K
    flametreeshawnee.jpg 43K
    bj4.jpg 43K
    52723519d13575e53834dd0246a48b69.jpg 34K
    8879d2796574f6475892fafd855326e3.jpg 43K
  • rednose never die:063::063::063:
    ไฟล์แนบ
    Harley-rednose-2-1-1[1]3[1].jpg 31K
  • http://www.americanbullyworld.com/UnitedRednoseWorld/showthread.php?t=13344
  • สวยๆ ทั้ง นั้นเลย พี่ เชน ผมเป้นครสวรรค์ ปากน้ำโพ ครับ
  • ชอมมากครับสุดยอด :063::063:
  • อยากทราบลักษณะเด่น ของ Ofam ครับ
  • ของเพื่อนผมคนนี้เค้าเรียก Old Family Red Red Nose รึเปล่าเอ่ย...

เคยอ่านที่พี่มาร์คอธิบายไว้แว๊ปๆ ว่าตาต้องเป็นสีเหลือง(รึเปล่า?) ถ้าจำผิดต้องขออภัยครับ

สายนี้ดูมีสเหน่ดีนะครับ :063:
    ไฟล์แนบ
    DSCF9516_resize.JPG 112K
    DSCF9517_resize.jpg 122K
    DSCF9530_resize.JPG 100K
    DSCF9531_resize.jpg 99K
  • หมาแดงสิเจ๋งที่สุด โหดดิบ เลือดขึ้นหน้า ยอมตายไม่ยอมเสียศักดิ์ศรีให้ใครไม่ว่าใหญ่มาจากไหน สุดยอดนักสู้ "rednose pitbull":063:
    ไฟล์แนบ
    a Red land 7-3-10 184.jpg 95K
  • ท่าน โจ และ ท่าน chuchi ครับ
    ผมขออกตัวก่อนนะครับ ถึงผมจะเป็นคนที่ชอบสุนัขในสายนี้ มาตังแต่เมื่อเกือบ10ปีที่แล้วก็จริงแต่ผมก็ยังเป็นแค่มือสมัครเล่นเท่านั้น จุดเริ่มต้นคือ ได้เห็นรูปหมาแดง ตัวอ้วนหน้าดุ ย่นนิดหน่อย ขนแดง อกขาว โดนใจ นั่งอยู่ในพงหญ้า รูปนี้อยู่เกือบหน้าสุดท้ายของ นิตยาสาร สวนจัตตุจักร ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่ใน หมวด เชิญส่งภาพประกวดสุนัขจากทางบ้าน และ ผมโชคดีมากกกก ที่ต่อมาได้มีโอกาสเป็นเจ้าของ เรด เลมอน ลูกสาวของ หมาแดงตัวนั้น ซึ่งต่อมาพ่อหมาแดงตัวนั้นก็ได้กลายเป็นตำนาน หมาแดง ของเมืองไทยและจะเป็น อมตะ สำหรับผมต่อไป.คงรู้นะครับว่าผมหมายถึงใคร
    ลักษณะเด่นๆเลยก็คือ
    ตาสีทอง ผ่องอำไพ หรือ เหลือง บุษราคัม แล้วแต่คนจะเรียกครับ ขนแดง จมูกแดง เล็บแดง ที่สำคัญเรื่องใจครับ ส่วนรูปร่างลักษณะก็มีตั้งแต่ เตี้ยล่ำ จ้ำม่ำ ยัน สูงชะรูด ตูดปอด ยอดขุนพล และถ้าจะให้ชัวร์ว่าหมาตัวไหนมีสาย โอล์ดแฟมอยู่บ้างมากน้อยเพียงใดก็คงต้องไปไล่สายเลือดจาก เพดดีกรี ของสุนัขแต่ละตัวเอาน่ะครับ บางตัวก็สี ฟางข้าวแห้ง สีครีม แฟนซี ก็มีครับ.
    โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง ผมมันก็แค่ มือสมัครเล่น นะครับ ดูเยอะ อ่านเยอะ แต่ไม่ค่อยจำครับ :013:
    ไฟล์แนบ
    produced_pj.jpg 46K
    tank.jpg 10K
    barker kojack.jpg 13K
    13-2.jpg 28K
    REDNOSE_B_NEW112.jpg 55K
  • :022:R.I.P Chevelle วงการหมาแดงี่ อเมริกาได้ สูญเสียหมาแดงตัวเจ็บไปอีกหนึ่งแล้วครับ :039:
    ไฟล์แนบ
    ChevelleRIP5150.jpg 22K
  • ฝากลูกสาวใว้ 1 ตัว ไม่รู้ว่าใช่ป่าว แต่ขอบอกว่าสุดๆครับตัวนี้
    ไฟล์แนบ
    DSC_0321.jpg 44K
  • เจ้าของสุดๆๆกว่า555 สบายดีนะครับ พี่เอก พี่ตี๋ :001:
  • แบบนี้ได้เปล่าไม่รู้ เจ้า กาก้า
    ไฟล์แนบ
    DSC_0445k2.jpg 79K
    DSC_0444k2.jpg 78K
  • มี เสน่ห์ โคตรๆๆๆๆ
  • นังหมูแดงนี้หมาแดงทั้งลักษณะและสายเลือดครับ มีสายเลือดทั้งไทเกอร์และแจมแจม และซาราโปวา อมตะหมาแดงรุ่่นบุกเบิกของไทย มีลักษณะครบเลย ขนแดง ตาเหลืองอำพัน จมูกแดง เล็บแดง ที่เด่นคือเป็นโซลิดเรดครับ
    ไฟล์แนบ
    redmuscle262.jpg 92K
  • สุดยอดยังไงท่านโต้ง

บายดีครับโต้ง แล้วโต้งเป็นไงบ้าง ไปดูรูปได้ที่ห้องหาดใหญ่น่ะครับ
  • แฮะๆๆ ..........ที แรก นึก ว่า ถาม เรา!!...

ผม ก้อ ชื่อ โต้ง คัฟ..
  • โต้ง 29 พี่สบายดีครับ โต้ง เอารูปสมุนแดงๆมาดูบ้างดิ
    คุณ เนียวาน่า นี่อยู่ พัทลุง ใช่ป่ะครับ
    คุณ โต้ง อยู่ มีหมาแดงใช่ป่ะครับ คุ้นๆเหมือนเคยเห็นกระทู้ของคุณโต้ง
    เอก อุ้งเท้า มันใหญ่ใช้ได้นะลูกใครอ่ะ
    หมูแดง นี่ ถ้าฟตกล้ามขึ้นมา สุดยอด ยางเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    angel1023.jpg 72K
  • สาย Red hot และ Red Myth สวยๆ
    ไฟล์แนบ
    redmythsxena2.jpg 32K
    redmythswrath.jpg 40K
    redmythsboy2.jpg 39K
    redhotstiger2.jpg 20K
  • ท่านตี๋ ตกไปอีกข้อคือ ผิวหนังแดง หรือชมพูครับ
  • อ้ะเจ้ยยย จริงด้วย ขอบคุนครับ พี่ มาร์ค :001:
    ไฟล์แนบ
    KubarsGoldenBud[1].jpg 22K
  • ขอเก็บกระทู้หน่อยครับ
  • :063: โดม เมื่อก่อนผมมีรูป ลูก หลาน ของ The Duke เพียบเลย ลูกดุ๊ก สีดำก็เคยมีนะ เสียดายไม่ได้เก็บเอาไว้เลย ท่าน.
    ไฟล์แนบ
    redmythxena.jpg 91K
    redmythsxena-1.jpg 54K
  • พี่ตี๋เสี้ยนเรดบูลลี่ลอกฝรั่งมาทั้งดุ้นเลยนะครับ

http://www.americanbullyworld.com/UnitedRednoseWorld/showthread.php?t=13344
  • ตามที่ท่านตี๋ แจ้ง
    " ลักษณะเด่นๆเลยก็คือ ตาสีทอง ผ่องอำไพ หรือ เหลือง บุษราคัม
    แล้วแต่คนจะเรียกครับ ขนแดง จมูกแดง เล็บแดง ที่สำคัญเรื่องใจครับ"

ถามอีกหน่อย ส่วนใหญ่ที่เห็นในเมืองไทย (ขออภัย ผมมือใหม่ครับ)
    จะีมีลักษณะ ตาเหลือง ขนแดง จมูกแดง เล็บสีชมพู เรื่องใจไม่รู้

ที่นี้มาว่าเรื่อง "เล็บแดง" ต้องแดงยังไงครับ แล้วต้องแดงทั้งหมด
    หรือว่าแดงเป็นบางส่วน เพราะเท่าที่เคยเห็นในเมืองไทย ส่วนใหญ่เล็บ
    สีชมพูหมด เล็บแดงก็แดงไม่เต็ม อย่างนี้ถือเป็น สาย Ofam ได้อ่ะป่าว
  • ไอ้อ้วนของผมจะลดอ้วนแล้วมีกล้ามแบบนี้ได้ปะเนี๊ย
    ไฟล์แนบ
    redstar2.jpg 45K
    DSC01296_4R_1.JPG 79K
  • น้าผี กลับไปอ่านตั้งแต่ต้นนะ ผมก็บอกตั้งแต่โพสแรกแล้วไงว่าผมไปเซฟรูปมาจากบอร์ดนอก และผมก็ทำลิ้งค์ต่อไปให้แล้วด้วย แต่มันไม่ขึ้นเป็นสีฟ้า แล้วก็มีน้าผีใจดีอีกท่านนึง ทำให้อีกครั้ง ก่อนจะพูดอะไร ว่าใคร ก็อ่านและใช้หัวให้ดีๆก่อนนะ น้าผี.ผมเอามาจากไหนก็ไม่เคยปิดครับ แถมเวลามีกระทู้ขายหมาหรือลูกหมาผมก็เคยเอามาลงบ่อยๆ ไม่ใช่ประเภท เคยขอคำแนะนำเค้า เคยอ่านหรือเห็นรูปสวยๆของเค้า ลอกเค้ามาแต่ไม่เคยกล่าวถึงเค้าเลยแบบนั้นมันน่าอายครับ น้าผีนี่ก็ไปบอร์ดนอกบ่อยๆนี่ครับ วันหลังถ้าเห็นอะไรน่าสนใจก็เอามาลงแบ่งๆกันชมบ้างนะ เพราะผมเชื่อว่ามีคนชอบดูอยู่ไม่น้อยครับ.รูปนี้ผมก็ไปเซฟของเค้ามาอีกเหมือนกันครับ
    ไฟล์แนบ
    hrl7.jpg 53K
  • chuchi CommentTime2 ชั่วโมงก่อน | October 25, 2010, 9:05 am
    ตามที่ท่านตี๋ แจ้ง
    " ลักษณะเด่นๆเลยก็คือ ตาสีทอง ผ่องอำไพ หรือ เหลือง บุษราคัม
    แล้วแต่คนจะเรียกครับ ขนแดง จมูกแดง เล็บแดง ที่สำคัญเรื่องใจครับ"

ถามอีกหน่อย ส่วนใหญ่ที่เห็นในเมืองไทย (ขออภัย ผมมือใหม่ครับ)
    จะีมีลักษณะ ตาเหลือง ขนแดง จมูกแดง เล็บสีชมพู เรื่องใจไม่รู้

ที่นี้มาว่าเรื่อง "เล็บแดง" ต้องแดงยังไงครับ แล้วต้องแดงทั้งหมด
    หรือว่าแดงเป็นบางส่วน เพราะเท่าที่เคยเห็นในเมืองไทย ส่วนใหญ่เล็บ
    สีชมพูหมด เล็บแดงก็แดงไม่เต็ม อย่างนี้ถือเป็น สาย Ofam ได้อ่ะป่าว

เรื่องเล็บนี่ ผมเคยเห็นเหมือนท่านน่ะครับ ชมพูบ้าง แดงบ้าง แดงเข้มเลยผมก็เคยเห็นนะ ไม่ค่อยแน่ใจว่าเค้าจะเหมารวมกันเป็นเล็บแดงหมดหรือไม่ ถ้าให้ชัวร์ ก็ดูบรรพบุรุษของสุนัข ดีกว่าครับท่าน ผมไม่เก่งอิงลิชเลยไม่กล้าแปล ผมเคยเจอบทความที่เค้าเขียนถึง ofrn นะครับ
    พี่ มาร์ค แกก็เคยเขียนถึงนะครับ เดี๋ยวจะลองไปค้นดูนะท่าน
  • http://www.pitbullzone.com/webpage/Mag online/47/mag185.htm
    ลองดูนะท่าน ส่วนเรื่องเล็บนี่ รอ พี่มาร์ค หรือท่านอื่นๆมาตอบละกันนะครับ.
  • ผม เคย มี หมา แดง.เพศเมีย!! ชื่อ กาก้า!!

แต่ เค้า จาก ผม ปัย นาน แร๊ว คัฟ ...พี่ ตี๋!!!

หมา แดง เจ๋ง สุดๆๆ เนอะ พี่ ตี๋.......(เรา คอ เดียว กัน)..55+
    ไฟล์แนบ
    afj4b3247614-01[1].jpg 3K
  • Old Family Red Red Nose
    ทีลืมไม่ไำด้เลยคือ Tiger ถ้าไำม่มีำำำ Tiger ผมคงไม่รู้จัก พิทบูล :063:
    :031::031:
    ไฟล์แนบ
    Tiger04.jpg 53K