ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

RAMA3 ไม่ทอดทิ้งกัน (สัญจร)
  • เนื่องด้วย พี่น้องคนไทย ตอนนี้เดือดร้อนน้ำท่วม ตรงกับวันหยุดพอดีครับเลยขออาสาไปช่วยเหลือพี่น้องคนไทยด้วยกันหน่อยครับ
    ล้อหมุนตอน9:00เช้า จุดมุ่งหมายแรกแม็กโครรังสิตเพื่อซื้อของไปบริจาค
    ไฟล์แนบ
    บ้านหมื่1.jpg 72K
    บ้านหมื่2.jpg 71K
    บ้านหมี่3.jpg 78K
    บ้านหมี่5.jpg 72K
    บ้านหมี่6.jpg 79K
  • ซื้อของเสร็จเรียบร้อบยแล้ว ตอนนี้ก็ถึงเวลาเพ็กของ เพ็กกันในรถเลยเพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา

จุดมุ่งหมายแรกเพื่อนในบอร์ดเราก่อนเลยที่ลพบุรี แบบนี้เหละครับที่บอกว่ามีพิทมีเพื่อนไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว
    ไฟล์แนบ
    บ้านหมี่15.jpg 73K
    บ้านหมี่7.jpg 76K
    บ้านหมี่9.jpg 74K
    บ้านหมี่10.jpg 76K
  • ขอบคุณน้ำใจคนไม่ทิ้งกัน เทอญ
  • ตอนแรกขับไปก็คิดว่าท่าไม่ดีแล้ว ไม่เห็นจะมีน้ำท่วมเลย มาผิดทางมั่ยเนี้ย แต่พอโทรคุยกับทางลพบุรีแล้วก็เข้าใจ ยังไม่ถึง ต้องไปอีกนิด

เมื่อไปถึงแล้วเข้าใจครับน้ำท่วมแล้วเค้าลำบากยังไงไปไหนก็ไม่ได้กลัวของหาย น้ำสะอาดก็ไม่ค่อยมี ไฟฟ้าก็โดนตัด น้ำใจเล็กๆน้อยๆของพวกเราก็ยังทำให้ทุกคนยิ้มได้ในความลำบากอย่างนี้
    ไฟล์แนบ
    บ้านหมี่25.jpg 78K
    บ้านหมี่12.jpg 74K
    บ้านหมี่14.jpg 69K
    บ้านหมี่13.jpg 78K
    บ้านหมี่11.jpg 71K
  • เมื่อถึงที่แรกเราก็ทำการแจกกันก่อนเลยครับ ว้าวรู้สึกดีจัง

ขอบคุณ คุณสมิงบ้านไร่นะครับที่ช่วยคอยบอกทางให้ตลอด
    ไฟล์แนบ
    บ้านหมี่19.jpg 72K
    บ้านหมี่17.jpg 79K
    บ้านหมี่18.jpg 80K
    บ้านหมี่20.jpg 78K
    บ้านหมี่22.jpg 78K
  • นี้ครับคำขอบคุณเป็นรอยยิ้มสำหรับพี่น้องคนไทยด้วยกัน

และเราเดินทางต่อไปครับ จุดมุ่งหมายอำเภอบ้านหมี่ครับ เค้าว่าที่นี้โดนหนักอยู่

ระหว่างทางขอพักเติมพลังกันก่อนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    บ้านหมี่28.jpg 71K
    บ้านหมี่27.jpg 80K
    บ้านหมี่29.jpg 71K
    บ้านหมี่24.jpg 81K
    บ้านหมี่26.jpg 78K
  • บ้านหมี่โดนหนักกันจริงๆครับ ถึงขั้นต้องนั้งเฝ้าดูน้ำเลยว่าจะมายังไง สะพานจะพังมั่ยเรียกว่าลุ้นกันตลอดเวลาครับ

แต่รู้สึกดีครับน้ำใจคนไทยเราช่วยกันแบบว่ามากมายครับตรงไหนเข้าไม่ได้เข้ายากทุกคนล้วนอยากรีบเข้าไปช่วย
    เป็นที่แรก เห็นแล้วนี้เหละครับน้ำใจคนไทย
    ไฟล์แนบ
    บ้านหมี่38.jpg 76K
    บ้านหมี่39.jpg 78K
    บ้านหมี่37.jpg 76K
    บ้านหมี่35.jpg 73K
    บ้านหมี่31.jpg 76K
  • สุดท้ายขอขอบคุณเฮียใหญ่และเพื่อนๆพระราม3ทุกคนนะครับ รวมถึงเพื่อนๆที่ไปไม่ได้และได้ช่วยกำลังทรัพย์ผ่านมาในครั้งนี้
    ครั้งหน้าวันจันทร์ทางพระราม3จะไปจังหวัดสุพรรณนะครับ เพื่อนชาวพิบลูที่สุพรรณใครเดือนร้อนติดต่อได้ที่ส.ท.เอกเลยครับ ขอบคุณพี่น้องคนไทยทุกคนครับที่ไม่ทอดทิ้งกัน
    ไฟล์แนบ
    บ้านหมี่44.jpg 73K
    บ้านหมี่41.jpg 77K
    บ้านหมี่42.jpg 73K
    บ้านหมี่40.jpg 72K
    บ้านหมี่32.jpg 77K
  • โอ้ไอ้เราก็ว่าไมวันนี้เงียบๆ ที่เเท้ไปกันหมดเลยนี่เองวันจันทร์มีต่อเหรอพี่

เดี๋ยวติดรถเสี่ยหล่ำไปด้วยนะ

ดูจากรูปเเล้วยีนว่าตอนนี้ที่เค้าต้องการนี่ไม่ใช่เงินบริจาคเเล้วละพี่ :o008:
    ไฟล์แนบ
    1434.jpg 69K
  • นับถือน้ำใจครับ
  • ปัย ดั้ว ตัว เอง เลย............

สุด ยอด คัฟ..............นับ ถือ!!

คน จริง มี น้ำ จัย.....เฮีย ใหญ่ rama 3...............
  • สุดยอดครับ Rama3:063:
  • :006: นับถือน้ำใจมากเลยครับ Rama 3 สุดยอด :063::063::063:
  • :063::063::063: วันจันทร์เจอกันครับ
    ***โซนสุพรรณพี่น้องท่านใดได้รับความเดือดร้อนน้ำท่วมหนัก ต้องการความช่วยเหลือ ติดต่อที่ผมได้เลยที่ 0841460202 0812995653 ด่วนนะครับ วันจันทร์จะไปแจกของกันครับ
  • เยี่ยมยอด...
  • เฮียครับมาแล้วทำไมไม่โทรหาครับ...จะพาไปลุย...ขอบคุณครับสำหรับความช่วยเหลือ..พิบูลลพบุรีคลับ..
  • สุดติ่งครับ เยี่ยมยอดจริงๆ พี่ใหญ่สกูบ้าพิต นำทัพเองเลยเที่ยวนี้
    นี่ละพิตบูลแมนตัวจริง เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ

สองคำนี้ครอบจักรวาล รักหมา รักเพื่อน รักคนไทย
    รับผิดชอบ ต่อตนเอง ต่อผู้อื่น และต่อสังคม

คนที่วันๆ สนใจแต่ปั๊มหมา สนใจแต่ตัวเอง เข้ามาบอร์ดเฉพาะตอนมีลูกหมาขาย
    ไม่เคยเหลียวมองคนรอบข้าง ไม่เคยทำอะไรตอบแทนสังคม ผมอยากให้ดูเอาไว้เป็นตัวอย่างนะครับ
  • :006:คารวะ งามๆเลยครับ ทุกท่าน
    น่าเห็นใจอย่างแรง
  • :063::063::063::063::063::063::063::063::063:

สุดยอดเลยคับ
  • ราม3 สุดยอดครับ
    ทำเลย ไม่ต้องพูดมาก เยี่ยม
  • พวกเฮีย ๆ สุดยอดครับ :063::063:

วันจันทร์ก็กัน ที่สุพรรณครับผม :006:
  • น่ายกย่องน้ำใจคนไทยครับ ยิ่งดูก๊วนข่าวเช้าวันหยุดเมื่อเช้ายิ่งปลาบปลื้มใจเป็นที่สุดครับ
  • :063: สุดยอดครับ

ค่ายรามา3 มีผู้นำดีๆ กับน้ำใจดีๆของทีมงาน ยอดมากๆครับ:010::063:
  • นี่สิครับ......สุดยอด

(อยากไปด้วยจัง)
  • ความดีที่ยิ่งใหญ่ คือ การให้และเสียสละ ยอดเยี่ยมมากครับ คุณคือ ความภูมิใจชองชาวพิทบูล
    ไฟล์แนบ
    12-10-10-0650463.jpg 93K
  • ขอปรบมือดังๆให้ RAMA3 ครับผม :006:
  • สุดยอดเลยครับ ดูละมีความสุขแทน
  • :o020:สุดยอดเลยครับเฮีย พระราม3สุุดยอดดดดดดดด:o020::o020::o020:
  • :063::063::063::063::063:มีผู้นำดีๆแบบนี้ ขอให้มีแต่ความสุขตลอดไป ทั้ง แก๊งเลยนะครับ สุดยอด จริงๆ
  • :063::063::063:

:o030::o030:
  • เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคม เยี่ยมไปเลยครับ...
  • ปลื้มใจจัง
  • :063::063::063::063::063::063::063: นับถือครับ
  • :006: นี้แหละคับคนไทยขนานแท้ :006:
  • ไม่บอกกันมั่งเลย..:016:
    แต่เยี่ยมมากค่ะพี่ๆrama3:006:
  • มนุษย์เรามีสองกลุ่ม ใหญ่ๆ

กลุ่มหนึ่ง มุ่งหาทางตอบแทนสังคม ช่วยเหลือผู้อื่น
    อีกกลุ่ม มุ่งหาทางเอาเปรียบสังคม เอาเปรียบผู้อื่น

การทำความดี บางครั้งไม่ต้องรอครับ เลือกเอาเองเด้อจะอยู่กลุ่มไหน ฮ่าๆๆ
  • ขอคารวะเช่นกันครับ
  • ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ ยังไงพรุ่งนี้ใครว่างขอเชิญนะครับ สุพรรณบุรีติดต่อได้ที่ส.ท.เอก0841460202ได้เลยครับ
    เห็นข่าววันนี้ตลาดสามซุกโดนซะเเล้วยังไง ก็ช่วยๆกันครับ คนไทยด้วยกัน
    ไฟล์แนบ
    บ้านหมี่8.jpg 74K
  • เมื่อว่าไปลพบุรีมา ช่วงแรกเหมือนหมีว่าแหละครับ นึกว่าน้ำท่วมลดลงแล้ว

ขับไปขับมา โทรสอบถามเพื่อนเราชาวพิทบูล ที่ใช้user neme ว่า สมิงบ้านไร่ ว่าที่บ้านหมอน้ำท่วมนัก

เห็นว่าเป้นทางผ่านเลยแวะเข้าไป ปรากฎว่าท่วมหนักเลย แต่ก็เห็นน้ำใจชาวไทยนี่ไม่แล้งจริงๆ

ที่น้ำท่วม เห็นแล้ว ปลื้มใจ กับน้ำใจ ที่ส่งข้าวสารอาหารแห้ง น้ำดื่มนี่เพียบไปหมด ตลอดระยะทาง

ถามมาตลอดทาง ใครๆก็บอกว่า บ้านหมี่นี่สุดๆแล้ว พวกเรา รามสาม จำต้องแวะ เข้าไป

และก็อย่างที่เห็นแหละครับ อาการ สาหัส มากๆเลย ท่วมกันแบบว่าไม่ต้องบรรยายเลย

จมมิด ไปเลย บ้าน 2 ชั้น เหลือ เพียงชั้นเดียว บ้านชั้นเดียวก็ไม่เห็นเลย เศร้าใจมาก

ขากลับไคร่ควรตลอดทาง พวกเราชาวกรุงเทพ กินอิ่น นอนอุ่น ได้ ก็เพราะ พวกเขาเหล่านี้

ที่เป็นด่านกันชน กั้นน้ำ กักน้ำ ชลอ เอาไว้ ให้ท่วม เทือกสวนไร่ นา ไป เพื่อให้พวกเราชาวกรุงเทพ

ที่ว่าเป็นเมืองเศษฐกิจหลัก ไม่ต้อง ฉิบหายกัน ประกอบกับช่วงระยะเวลานี้ถึง สิ้นเดือน

เป็นช่วงข้างขึ้น พระจันทร์เต็มดวง ทำให้แรงตึงผิวของน้ำสูงนูนขึ้นมาก ระดับน้ำทะเลก็เลยนูนสูง

ทำให้น้ำบนแผ่นดิน ระบายลงทะเลไปได้น้อย ไม่แน่กรุงเทพช่วงปลายอาทิตย์นี้ได้เห็นน้ำท่วมแน่เลย

ลพบุรี อ่างทอง อยุธยา ปทุมธานี และ นนทบุรี จึงจำต้องเป็นแก้มลิง เพื่อ โอบรับน้ำไปก่อน

ผมผ่านมาตลอดระยะทาง บางแห่ง น้ำเริ่มส่งกลิ่นแล้ว เพราะ หน่วยราชการ

เอารถดินปิดทางเดินน้ำนี่เห็นมากับตา ช่วยกันหน่อย มีน้อยๆ ช่วยน้อย ช่วยกัน

อย่าทอกทิ้งกัน เขาเป็นคนไทยที่ประสพภัย โดยไม่สามารถป้องกันตัวเองได้เลย

นาทีนี้น้ำใจ และ กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ ที่พอจะประโลมให้มีความรู้สึกที่ดีขึ้นเท่านัั้น

อย่านึกว่าเป็นเรื่องไกลตัว เลย
  • พรุ่งนี้ พวกเราจะไปสุพรรณกัน ใครสนใจที่จะร่วมกันไป ติดต่อ สท.เอก ได้เลยครับ

เจอกันที่สุพรรณ ครับผม

สิ่งที่นำไปช่วยเหลือถ้าจะเทียบไปมันน้อยนิดมากเลย แต่ที่เรานำไปคือน้ำใจ

และ กำลังใจ ไปสู่เขา ผู้เดือดร้อน ผู้เผชิญภัยทางธรรมชาติ คราวนี้ถือว่าหนักหนานัก

สุดท้ายอย่าทำลายธรรมชาตินะครับ มิฉะนั้น ธรรมชาติจะทำลายเราครับ
  • เห็นพี่น้องคนไทย ขนของใส่รถกระยกสูงไปไม่ขาดสาย ขับผ่านหน้าบ้านไปเห็นแล้วขนลุก น้ำตาใหลเลย น้ำใจยิ่งกว่าน้ำที่ท่วมเสียอีก
    ขอบคุณมากๆๆครับ
  • ที่สุพรรณผมประเมินว่าให้ความช่วยเหลือระดับกลางๆพอครับเพราะถนนหลายสายในสุพรรณยกระดับป้องกันน้ำไว้แล้ว แต่บ้านไม่ได้ยก..อิอิ+
    -พรุ่งนี้ใครจะมารบกวนโทรแจ้งด้วยทางผมจะเตรียมน้ำดื่มและอาหารไว้ต้อนรับครับ
  • นับถือนําใจ เฮียใหญ่ และกลุ่ม ราม3 สุดยอดคับผม
  • :006::006::006::006::063::063::063::063:
    ร่วมด้วยช่วยกัน สุดยอดดคร้าบบบ
  • ที่สุดของน้ำใจครับ :063:
  • สุดยอดคับทีมงานรามา3 .... วันนี้ผมก็พาเจ้านายไปมอบข้าวสารที่ อ.เลาขวัญ ใกล้ๆสุพรรณมาแล้วคับ:062::062::062:
    ไฟล์แนบ
    Picture 316.jpg 83K
  • เยี่ยมครับ . . .
  • ***แจ้งให้ทราบอีกครั้งท่านที่จะเดินทางมาร่วมมอบของช่วยคนน้ำท่วมที่สุพรรณบุรี สามารถน้ำรถเก๋งหรือรถเล็กมาได้ ทางไม่มีปัญหา อีกอย่างเราจะไปอยู่ในจุดที่แจก โดยทางผมประสานงานกับสท.ในพื้นที่ที่น้ำท่วมให้ชาวบ้านมารับในจุดที่กำหนดจุดเดียว จะได้สะดวกหลายๆอย่างครับ
  • ดูข่าวแล้วเศร้าจัง หวังว่าน้ำท่วมใหญ่ครั้งนี้
    จะช่วยชะล้างจิตใจคน ช่วยชะล้างความห็นแก่ตัวของนักการเมือง เจ้าหน้าทีบางท่าน ข้าราชการบางคน
    และช่วยล้างสีหลายสีที่สร้างความแตกแยกในใจคนไทยออกไป

หวังว่าหลังน้ำลด คงไม่เปิดโอกาสให้นักงาบงบประมาณ อาศัยช่องกินเปอร์เซนต์อีกนะครับ
    สิ่งหนึ่งที่เห็นได้ชัดเจนเลยจากน้ำท่วมครั้งนี้ คนรวยจัดมีเงินเป็นพันๆล้าน นอนสบายอยู่ในเมืองกรุง
    ไม่เห็นมีใครนำเงินหรือสิ่งของมาช่วยชาวบ้าน มีแต่คนชั้นกลางที่โอนเงิน ส่งเงินไปช่วยกันเอง
    เมื่อเช้าดูข่าว ของบริจาคบางส่วน ไปไม่ถึงชาวบ้าน แต่ไปอยู่ตามบ้านญาติพี่น้องของบางคน

เช็ดเข้ คนพวกนี้ เมื่อไรนรกจะมารับมันไปเสียที ขอให้มีช่อง มีจังหวะ กรูเอาหมด
  • :063:คุณน้า (เฮียใหญ่) เป็นไอดอลผมเลย:063: