ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทวงถามความยุติธรรมในวงการที่ผมรัก..และรักมาก
  • ขอแซวหน่อยว่ะ บิ๊กบัง โพ๊สหมาไม่ได้เรื่องเลย คราวหน้าลงสนามแล้วหมาไม่ยืน ไม่วิ่ง ยืนเชียร์อยู่ข้างสนามเหมาะกว่า
  • แวะมายืนยัน กลุ่ม BB ส่งเสียงกดดัน กรรมการจริงๆ ครับ
    แต่ขอโทษ กรรมการ นึกว่าส่งเสียงเชียร์เพราะถูกใจ เลยไม่สน ฮ่าๆๆๆ
  • *** งานนี้สงสัยจะไม่จบง่สยยืดยาวแน่นอน แนะนำ นอนรอเลยดรกว่าๆๆๆ ***
  • ยาวสิอานาคิน อย่าลืมกางมุ้งด้วยหล่ะเดี๋ยวยุงกัด
    พักนี้น้ำมันท่วมอ่ะ เดี๋ยวน้ำพาไปหล่ะ (น้ำเมานะ)
  • ป๋าช่วยบอกให้บังบิ๊กมันมาหัดเรียนวิธีโพ๊สหมากับผมเลยจะช่วยสอนมันให้555555
  • อย่าเก๋ามาก เบาๆวาจาลงหน่อย เบาๆหน่อยไอ้น้อง เดี๋ยวคนเค้าจะเกลียดหน้ามากกว่านี้ 55555555555 เดี๋ยวจะหาว่าพี่ไม่เตือน
  • บิกบังพี่ค้า ยังไงหละทีนี้ โดนพาดพิง สงสัยจะรอดยาก
  • ผมมองว่า เป็นเรื่องของคนจัดงานครับ ไม่รัดกุม และไม่ใช่เฉพาะการประกวด พิท ที่เดี่ยว
    แต่การประกวดสายพันธ์อื่นก้อเป็น อย่างได้เห็นการจัดงานใหญ่ที่เมืองทองแล้วเห็นได้เลยคับว่า
    ไม่รัดกุม คนดูไปอยู่รวมกับตรงที่พักสุนัขประกวด ซื่งเปะปะไปหมด ดูแล้วไม่ อินเตอร์เลยครับ

ปัญหานี้จะหมดได้ถ้าทุกครั้งที่มีการประกวด แล้วผู้จัดให้ความสำคัญกับตัวหมา สูติบัตร ไม่ว่าจำนวนสุนัขจะมากขนาดไหน
    ไม่ใช่ข้องอ้างครับ แต่ต้องรัดกุม การตรวจสอบให้ครบถ้วนครับ ไม่มีการแจ้งเกิดหน้างาน ครับต้องแบบนี้ เสียเวลา สกรีน ดีกว่าครับ
    อยากให้รัดกุมมากกว่านี้

อยากให้วงการประกวด มีมาตรฐานมากกว่านี้ครับ ไม่มีเจตนาจะว่ากล่าวใครครับ แต่อยากติให้เห็นการพัฒนาของวงการบ้านเราครับ
    ถ้าคนจัดหลวม ก้อเป็นช่องให้พวกรู้มาก ทำอย่างที่นี้ได้ครับ
  • การจัดประกวดหมา มันก็ถือว่า เป็นการวัดศักดิ์ศรีคนไปในตัว
    วัดใจกันไปเลย เชื่อผมเถอะ คนสันดานโกงมันหาช่องจนได้ละครับ
    หากทุกคน ทำตามกติกา รู้หน้าที่ มีจรรยา ปัญหาไม่มีทางเกิด
    หากคิดมาก กลัวโดนโกงก็ไม่ต้องมาประกวด ไม่ปวดหัว
    แค่นี้กรรมการก็เหนื่อยมากพอแล้ว คนไม่เคยทำไม่รู้ปัญหาหรอก

คนเสนอ เสนออะไรก็เสนอได้ แต่อยากให้นึกถึงคนนำไปปฎิบัติด้วย
    คนจัดงานเขาเจตนาดี แต่คนเฮงซวยไปทำให้งานเขาเสีย
  • ยังไม่ออกมาฃี้แจงแบบนี้สงสัยโดนแบนยาวแน่ๆเลย
  • :m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106:
  • ขอเสนออีกทางเลือก ให้ทีมงานผู้จัดงานโทรศัพท์หรือส่งSMSไปบอกคุณตู่ EPK

ถึงเรื่องที่เกิดขึ้นเขาจะได้ออกมาชี้แจง ขอแบบเป็นลายลักษณ์อักษรในบอร์ดแห่งนี้นะ

สื่อสารอย่างนี้เข้าถึงตัวแน่ๆ โทรเลยนะครับ จนกว่าจะรับสาย:065:
  • ยังไม่ออกมาอีกหรอเนี่ยตามกระทู้นี้อยู่นะคับ
    มาเหอะคับคุณ ตู่
    คิดว่าเงียบไปแล้วคนจะลืมหรอคับ
    ขอบอกอย่าหวังคับมันฝังใจแล้ว
    เชื่อว่าชาวพิทต้องจำเหตุการครั้งนี้ได้แน่นอน
    ออกมาเหอะคับ ไม่ออกมาพี่มาร์คแบนนะ:m000:
  • :m106::m106::m106::m106::m106::m106::m106:

ทำไงดี แหกปาก มากไม่ได้ เด๋วผิดกติกา
  • ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ช่วยรื้อกรณีเก่าที่งานบางปูมาอีกสักคดีนะครับ งานนั้นจัดโดยกลุ่ม BB

ผมว่างานนั้นแหละ โกงกันงานแรกเลย หมาชื่อ Shotgun ของค่ายราชบุรี หมาลงโกงอายุและหมาตัวเดียวกันลงถึง 2 รุ่น
    ไม่รู้ตอนนั้นเกิดอะไรขึ้น ชนะที่ 1 ในรุ่นที่โกง(อายุเกิน) ถ้าจำไม่ผิดตัวที่ได้ที่ 2 เป็นของคุณจิ๊บ
    และ Shotgun มาได้ที่ 3อีกครั้งในรุ่นที่ของมันเอง โดยแพ้ Bijoko ของชลบุรี และแพ้ Cambel ของTNT
    พอรอบชิง Best Local born male มันลงมาแข่งกับ Bijoko อีกครั้งและชนะไปในที่สุด ผมหละงง ทั้งที่รอบก่อนหน้าไม่เกิน 5 นาที ยังแพ้ Bijoko ในรุ่นอยู่เลย

ช่วยชี้แจง ลากคอคนโกงมาหน่อยนะครับ จะได้ไม่เป็น 2 มาตราฐาน
  • ถ้าผมเป็น คณะกรรมการจัดงาน
    ผมจะโทรไปหาคุณตู่แล้วสอบถามเลยว่า จะชี้แจงหรือไม่ต้องการชี้แจง

ได้คำตอบอย่างไรเอามาบอกให้พวกเราทราบ แค่นี้ละครับ จบเลยครับ

แค่แนะนำนะครับ เพราะผมถือว่าคณะกรรมการมีสิทธิโดยชอบธรรมที่จะ
    ติดตาม ตรวจสอบ กรณีที่มีปัญหาทั้งหมดครับ
  • ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ช่วยรื้อกรณีเก่าที่งานบางปูมาอีกสักคดีนะครับ งานนั้นจัดโดยกลุ่ม BB

ผมว่างานนั้นแหละ โกงกันงานแรกเลย หมาชื่อ Shotgun ของค่ายราชบุรี หมาลงโกงอายุและหมาตัวเดียวกันลงถึง 2 รุ่น
    ไม่รู้ตอนนั้นเกิดอะไรขึ้น ชนะที่ 1 ในรุ่นที่โกง(อายุเกิน) ถ้าจำไม่ผิดตัวที่ได้ที่ 2 เป็นของคุณจิ๊บ
    และ Shotgun มาได้ที่ 3อีกครั้งในรุ่นที่ของมันเอง โดยแพ้ Bijoko ของชลบุรี และแพ้ Cambel ของTNT
    พอรอบชิง Best Local born male มันลงมาแข่งกับ Bijoko อีกครั้งและชนะไปในที่สุด ผมหละงง ทั้งที่รอบก่อนหน้าไม่เกิน 5 นาที ยังแพ้ Bijoko ในรุ่นอยู่เลย

ช่วยชี้แจง ลากคอคนโกงมาหน่อยนะครับ จะได้ไม่เป็น 2 มาตราฐาน
    .............................................................................................................................................คุณผีครับคุณยังจำวิธีการตัดสินหรือการให้คะแนนในการจัดงานครั้งนั้นได้หรือป่าวหรือจะจำได้เฉพาะเป็นงานที่BBจัดเท่านั้น5555ยังไงก็ขอขอบคุณที่ยังจดจำงานที่BBจัดได้อยู่แล้วก็มีการนำมาปรับปรุงไปในทางที่ดีขึ้นสนุกขึ้นต่อไปเรื่อยๆๆ:063::063::006:
  • พวกคุณตู่ ที่เป็นผีข้างบน ผมว่าทางที่ดีให้เพื่อนคุณลงมาโพสอธิบายเสียหน่อยจะดีกว่า วันนั้นรุ่นแรก 3-6 เดือน ทำไมถึงเอาสุนัข 8 เดือนมาลง ผมได้ยินกรรมการก็ประกาศอยู่ตลอด ว่ารุ่นไหน อย่ามาพาลพูดถึงงานที่บางปูเลยครับ มันจะไม่จบ

ขอบคุณครับ
  • จำได้แค่ว่า Mr. Ben เป็นกรรมการในงานนั้น และถ้าจำไม่ผิด โปรโมทไว้ว่าเป็น ABKC judge ถูกต้องไม๊ครับ
    แล้วสรุปสุดท้าย มีการโกงอายุจริงหรือไม่ครับ หรือว่าเพราะเป็นพวกๆกัน เรื่องแบบนี้ก็เลยไม่ถูกเอามาพูด หรือเพราะไม่มีใครกล้าโวยวายเพราะเป็นหมาคอกที่รู้จักกัน ช่วยอธิบายกันหน่อย ก็เห็นว่าจะแฉกันเรื่องโกงอายุหมา ลงประกวด ก็ควรแจงมากันให้หมดไปเลยดีไม๊ครับ

คุณมาร์คช่วยเคลียร์หน่อย จะได้เป็นกรณีตัวอย่างอีกคดีหนึ่ง เดี๋ยวคนเขาจะหาว่า 2 มาตราฐานนะครับ
  • เหนด้วยคับอย่าพยายามเบี่ยงเบนประเด็น โกงกันเห็นๆยังจะมาเข้าข้างกันอีกหรอคับ
    เอาแค่เรื่องงานนครปฐมก้อพอแล้วคับ แค่เรื่องงานนครปฐมคนก้อรอฟังกันทั้งเวปแล้ว:026::064:
  • นานาจิตรตัง ครับถ้าจะโทษกรรมการ ก็กะไรอยู่เพราะนี่มันเรื่องการโกงอายุหมาลงประกวด เพราะเพียงเพื่ออยากได้รางวัลและคำด่า
    แต่ถ้าวันนั้น ถามว่าตัดสินเยี่ยมยัง ต้องบอกว่า รุ่นไอ้fuck ก็ไม่น่าจะแฟรืสักเท่าไหร่ ตัวอื่นสวยกว่า แต่ด้วยซี้กันกับทีมงานรึป่าวเห็นแซวกันซะขนาดนั้น .....เวงกำ โกงกันกระทั้งเรื่องหมา
  • Mr. Ben เป็นกรรมการในงานนั้น จริงอยู่แล้วผู้ที่เปิดบุทในงานที่บางปูอีก25บูทไมใช้กรรมการหรือไงครับถึงMr. Ben จะให้หมาตัวที่ว่าได้ที่1ก็จะมี5คะแนนเท่านั้นมันก็ไมสามารถชนะได้นะครับบถ้าไมได้คะเเนนจากท่านอื่นๆๆ
  • ผมจำได้ว่างานที่บางปูมันผ่านมา 2 ปีที่แล้ว ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร พวกเรายินดีอธิบายครับ แต่คนที่ออกมาถามต้องเป็นคนที่โดนโกงแต่ไม่ใช่ผีไร้นาม พวกผมถือว่าเป็นสิทธิของผู้เข้าร่วมประกวด ตัวผมในฐานะคนในกลุ่มและมีส่วนร่วมในการจัดงานที่บางปู พวกเราเข้าใจดี ถึงความเหนื่อย ความยุ่งยากในแต่ละครั้ง เราเลยเข้าใจถึงเจ้าภาพในงานที่นครปฐมที่ผ่านมานี้ ส่วนเรื่องเพ็ดดิกรีไม่ได้เช็คนั้นถือว่าไม่ผิดครับ เพราะจุดประสงค์ของเจ้าภาพที่ไม่ได้เช็คใบเพ็ดคงเหมือนพวกเราที่อยากจะให้สุนัขใต้ดิน ได้มีกิจกรรมทำร่วมกัน และเราก็อยากจะเห็นสุนัขสวยๆ ที่ไม่เคยออกงาน ได้ออกมาร่วมสนุกกัน ไม่ใช่พอเห็นว่าไม่ได้เช็คใบเพ็ดแล้วเห็นส่วนตรงนี้เป็นจุดออ่อน เอามาโกงกัน

วันนี้ก็เช่นกันสุนัขตัวนี้ทั้งที่รู้ว่าหมาตัวเองอายุเกินก็ยังเอามาลง คุณต้นผู้ที่ร่วมประกวดในรุ่น 3-6 เดือน ก็ขอรักษาสิทธิทวงถาม ข้ออธิบายเจ้าของสุนัข คือ คุณตู่ EPK ผมว่าก็ไม่น่าผิดนะครับ ตอนนี้ผมว่าคุณตู่ก็คงรู้และอ่านบอร์ดแล้ว แค่ออกมาอธิบายคงไม่ยากเกินไปหรอกครับตอนนี้ผมว่าทุกคนก็กำลังรอฟังคำอธิบายครับ

GOF_BB
  • ไอ้พวกที่ไม่รู้กติกางานเมื่อสองปีที่แล้วช่วยหุปปากด้วยครับ ไม่เสือกสักเรื่องจะเป็นความกรุณาอย่างสูง !!!
  • งานเมื่อสองปีที่แร้วไอ้ผี มันจาสื่ออารายวะพูดทำเพื่อ..........
  • *

CommentAuthorGhost
    * CommentTime1 ชั่วโมงก่อน | October 26, 2010, 12:53 pm

นานาจิตรตัง ครับถ้าจะโทษกรรมการ ก็กะไรอยู่เพราะนี่มันเรื่องการโกงอายุหมาลงประกวด เพราะเพียงเพื่ออยากได้รางวัลและคำด่า
    แต่ ถ้าวันนั้น ถามว่าตัดสินเยี่ยมยัง ต้องบอกว่า รุ่นไอ้fuck ก็ไม่น่าจะแฟรืสักเท่าไหร่ ตัวอื่นสวยกว่า แต่ด้วยซี้กันกับทีมงานรึป่าวเห็นแซวกันซะขนาดนั้น .....เวงกำ โกงกันกระทั้งเรื่องหมา

****************************************************************************************************************************************

ผมว่าอย่าเบี่ยงประเด็นดีกว่าไหม คุณมีความรู้แค่ไหนที่มองว่าสวยกว่า ...คนเราชอบไม่เหมือนกันคับมองหมาก็ชอบคนละแบบ
    การให้คะแนนเค้าก็บอกให้อ่านแล้วหัดกลับไปอ่านบ้าง การโพสท่า การเดิน การวิ่ง ฟัน ผิวพรรณการเลี้ยงดู ผมไม่ได้บอกว่า ของผมดีที่สุดหรือใครดีที่สุด แต่แค่อยากร่วมสนุกแค่นั้น ไม่ได้มาบ้าบออะไรที่จะต้องเอาที่ 1 ที่ 2 แค่อยากร่วมสนุกแบบไม่ต้องโกงใคร แต่ก็ไม่ชอบให้ใครโกงเหมือนกัน ไม่ได้เน้นเพราะแล้วแต่กรรมการ ส่วนเรื่องสนิทสนมกับกรรมการ หรือกลุ่มใครก็แล้วแต่ ผมยอมรับ ก็สนิทเกือบทั้งงานนั้นแหละ ก็เลี้ยงหมาหาเพื่อนคับ ไม่ได้เรื่องหมาหาเรื่อง หรือไปโกงหรือต้มตุ๋นใครนี่ .. ใจน่ะ กว้างๆหน่อย ถ้าสงสัยก็กลับไปฟิตหมาให้ดีๆแล้วมาเจอกันใหม่ในงานก็ได้คับ การที่ได้หรือไม่ได้รางวัลผมไม่เครียดหรอกคับเพราะอ้ายฟัคมันอายุมากแล้ว อีกอย่าง ก็ทำตลาดมาไกลมากแล้ว ง่ายๆคือ คุ้มค่าแล้วผลงานล้นบ้านแล้วคับ( แบบบ้านๆนะ ) ที่บ้านไม่มีที่วางรางวัลแล้ว ( ไม่รู้ทำไมแฟนคลับเยอะจริงๆ ) 555

*** ขอโทษทีมงานบีบีคับที่ต้องลงมาพูดซะหน่อย เชิญเข้าประเด็น ** โกงอายุ ต่อคับ ** :062::062::062:
  • อย่างที่พี่มาร์คเค้าพูดก็ถูกต้องหล่ะครับ จะทำให้ทางผู้จัดเค้าเสียหาย
    และจะเลี่ยงความรับผิดชอบในการกระทำของพี่ไม่ได้ด้วย
    แต่อย่างไรก็ตาม ผมก็อยากให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ
    ส่วนตัวผมชอบทีมงานนครปฐมอยู่แล้ว ขนาดงานเล็กๆ ยังจัดได้ดี
    แล้วนี่เป็นงานใหญ่ ก็ทำได้ดี และคงมีงานดีๆ ทุกๆ ปีนะครับ
    แต่ที่สำคัญปีนี้ไม่มีโรตีเอญ่าอร่อยๆ กินอ่ะ:063:
    ไฟล์แนบ
    lotee aya.jpg 62K
  • สวัสดีครับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวพิตบูลโซนทุก ๆ ท่าน
    ก่อนอื่นต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับที่เข้ามาตอบกระทู้ช้าไปหน่อย อาจจะทำให้หลาย ๆ ท่านอารมณ์ค้างคิดไปต่าง ๆ นา ๆ ไม่ใช่เพราะผมต้องการหลบหลีก หรือหนีหน้าไม่สู้ความจริงแต่อย่างใด แต่ที่ออกมาชี้แจ้งช้า เพราะผมยังไม่ทราบเรื่อง แต่มาทราบก็เนื่องจากเพิ่งมีคนโทรมาเล่าให้ฟังว่างานเข้าเพียบ และตัวผมก็ยังติดภาระกิจอยู่ต่างจังหวัดจึงยังไม่มีโอกาสได้เข้ามาดู และชี้แจงให้ทุก ๆ ท่านได้ทราบ ผมตั้งใจว่ากลับเข้ากรุงเทพ ฯ แล้วผมจะมาชี้แจงเรื่องทั้งหมดที่เกิดขึ้นให้รับทราบกัน ผมจะชอชี้แจงยาว ๆ สักนิด เพราะมีหลายประเด็นที่อยากจะพูดเช่นกัน
    สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นผมดีใจครับที่มีการเปิดกระทู้นี้ขึ้นมา เพราะผมเชื่อว่าถ้าไม่มีใครเดือดร้อน หรือกลุ่มที่เดือดร้อนไม่ใช่กลุ่มที่เสียงดังจริง ๆ ก็คงจะไม่มีใครหยิบเรื่องนี้มาพูดกันซะที การที่เพื่อน ๆ ในวงการทุก ๆ ท่านมีความเป็นเดือดเป็นร้อน และทวงถามหาความถูกต้องยุติธรรมกับวงการอันเป็นที่รัก ก็เป็นนิมิตหมายที่ดีของวงการครับ ตัวผมเองก็มีความรู้สึกไม่ต่างไปจากพวกท่านเช่นกัน ผมจำได้ว่าทุกครั้งที่ผมมีโอกาสไปดูงาน Bully show ที่มีการจัดประกวดในบ้านเรา ผมไม่เคยเห็นเลยว่าจะมีสนามไหนที่จะมีกฏระเบียบในการตรวจสอบคุณสมบัติของสุนัขที่เข้าประกวดกันเลยสักครั้ง โดยเฉพาะประเด็นเรื่องของอายุ ซึ่งในหลาย ๆ สนามที่ผ่าน ๆ มา ผมเชื่อว่าผลการตัดสินที่เกิดขึ้น คงมีหลายท่านที่มีคำถามอยู่ในใจ ที่ยังไม่ได้คำตอบจากเจ้าของสุนัขหลาย ๆ ตัวที่ลงประกวดในแต่ละรุ่นที่ผ่าน ๆ มาว่าจริง ๆ แล้วสุนัขที่นำมาประกวดมีคุณสมบัติตรงตามรุ่นที่กำหนดหรือไม่ ผมคิดถึงประเด็นนี้มานานแล้ว และได้เคยคุย และแสดงความคิดเห็นในประเด็นนี้ไปกับหลาย ๆ ท่านที่ผมได้มีโอกาสเสวนาด้วย แต่ดูเหมือนว่าเสียงจะไปไม่ถึง เนื่องจากผมยังไม่เห็นการเปลี่ยนแปลงใด ๆ เกิดขึ้น แน่นอนว่าความเสียหายที่เกิดขึ้นคงยังไม่เกิดกับกลุ่มที่เสียงดังจริง ๆ โดยส่วนตัวผม ๆ กล้าพูดได้ว่าตลอดเวลาที่ผ่านมาผมทำตามกติกาทุกอย่าง ในทุก ๆ สนามที่ผ่านมาที่ผมเคยนำหมาลงประกวดผมได้ยึดตามกติการทุกครั้ง ผมมีโอกาสได้นำสุนัขประกวด 2 สนามคือ สนามที่งานพัทยา และสนามที่สองคือ ที่ราชบุรี ซึ่งทั้งสองสนามผมก็ยังไม่เห็นการตรวจสอบในเรื่องนี้แต่อย่างใด ผมเชื่อว่าหลาย ๆ ท่านคงจะสงสัยเหมือนผมว่าแล้วเราจะตรวจสอบ หรือรู้ได้อย่างไรว่าสุนัขที่ลงประกวดถูกต้องตามคุณสมบัติของรุ่นนั้น ๆ วันนี้ถ้าเราจะพูดถึงประเด็นของจิตสำนึกมันคงไม่พอครับ ไม่เช่นนั้นบ้านเมืองเราคงไม่จำเป็นต้องมีกฏหมายถ้าทุกคนใช้สำนึกเป็น สำหรับกรณีของผม ๆ ยอมรับครับว่า สุนัขที่ผมเอาลงในรุ่นนี้อายุเกินข้อกำหนดจริง ซึ่งผมตั้งใจทำให้มันเกิดขึ้นอย่างนี้ แต่ไม่ใช่เพราะ ผมต้องการรางวัลแต่อย่างใด แต่ผมก็มีเหตุผลของผม เพราะผมเชื่อว่าการเปลี่ยนแปลงอะไรบางอาจจะจำเป็นต้องใช้ยาแรงถึงจะได้ผล และผมก็มีเชื่อว่าผมจะได้เห็นในแต่สิ่งที่ผมอยากจะเห็น คือการเปลี่ยนแปลงในวงการบูลลี่บ้านเราจะได้อยู่ในหลักเกณฑ์ที่ถูกต้อง และเป็นรูปธรรมจริง ๆ เสียที วงการบูลลี่บ้านเราในวันนี้ ผมมั่นใจว่าเราเดินมาไกลพอสมควร เรามีสิ่งดี ๆ อยู่กันเต็มมือแล้ว เราก็เริ่มมีผลงานดี ๆ ที่พร้อมจะนำออกมาโชว์ให้เห็นกันแล้ว ซึ่งเท่าที่ผมได้เห็นผลงานการบรีดสุนัขของหลาย ๆ ค่ายก็ทำออกมาได้ดี และมีคุณภาพ แม้กระทั้งกลุ่ม B.B เองก็ตาม ผมเองก็ยังชื่มชมผลงานของกลุ่มคุณให้กับน้อง ๆ ในกลุ่มผมฟังเช่นกัน เพราะผมได้ไปเห็นมาแล้วในงานราชบุรี สำหรับค่ายอื่น ๆ ผมก็เห็นว่ามีอยู่ไม่น้อยเหมือนกันที่สร้างผลงานดี ๆ ออกมา ไม่ว่าจะเป็นค่าย RAMA 3, Patriot, Newline, ชลบุรี, SP, Zenith Bully และอีกหลาย ๆ คอกที่ไม่ได้กล่าวถึง สิ่งเหล่านี้เป็นเครื่องยืนยันว่าเรามีความพร้อมในหลาย ๆ ด้านมากกว่าหลายประเทศรอบ ๆ บ้านเรา ทำไมเราไม่เริ่มสร้างกฏเกณฑ์ที่ถูกต้องให้มันเกิดขึ้น และผมยังหวังว่าพวกเราจะได้ให้ความรู้ และความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับข้อกำหนดมาตรฐานการประกวดที่ถูกต้อง รวมถึงการบรีดที่ถูกต้องของสุนัข เพื่อที่เราจะได้ช่วยกันพัฒนา หรือผลิตสุนัขไปในทิศทางที่ถูกต้องในมาตรฐานสากลต่อไป
  • ต่อครับ.. สำหรับกรณีของผม ๆ ยอมรับผิดกับเหตการณ์ที่เกิดขึ้น และเป็นลูกผู้ชายพอที่กล้าออกมารับผิด แต่สำหรับใครที่ต้องการจะดิสเครดิตผมจากเหตุการณ์นี้ ผมก็ขอให้อยู่ในกติกา และอย่าล่ำเส้นกันเกินไปก็แล้วกัน เพราะผมเองก็ไม่อยากให้มันบานปลายเป็นเรื่องใหญ่กันไปมากกว่านี้ ผมก็หวังว่าจะใช้กรณีของผมเป็นกรณีศึกษาที่ทำให้วงการบูลลี่ได้ ปรับเข้าสู่กติกาที่ถูกต้องรัดกุมเสียที อย่าให้มันเสียเปล่า เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ผมมั่นใจว่า จะต้องมีกลุ่มเสียหายที่เสียงดังพอสมควรที่จะออกมาถ้วงถาม และตัวแปรที่สำคัญคือ ผู้ทำก็คือ ผม ซึ่งน่าจะเป็นเป้าได้ง่าย ๆ อยู่แล้ว ผมไม่ได้หมายความว่าผมมีดีอะไรมาจากไหน หรือจะแสดงตัวเป็นผู้เสียสละอะไร ผมหวังเพียงว่าจะทำให้เกิดการปฏิรูปกฏกติกากันจริง ๆ จัง ๆ เสียที ท่านมีสิทธิ์คิดได้ว่า ถ้าไม่มีใครออกมาเปิดกระทู้นี้ ผมก็คงจะลอยนวล อยู่บ้านนอนกอดถ้วยรางวัลสบายใจไปแล้ว นั้นก็เป็นสิทธิ์ของท่านที่จะคิดได้ แต่สำหรับผม ๆ รู้ตัวว่าผมไม่ได้เป็นอย่างที่ท่านคิด และผมก็มั่นใจว่าการเปิดกระทู้จะต้องเกิดขึ้นอย่างแน่นอน เพราะผมรู้ว่าผมกำลังทำให้ใครเสียหาย ผมก็เคยนำสุนัขตัวนี้ไปในประกวดแข่งกันมาแล้วในงานที่ราชบุรีมา แน่นอนว่าเขาจะต้องทราบรายละเอียดของสุนัขของผมที่ลงในแต่ละรุ่นอยู่แล้ว ซึ่งผมค่อนข้างมั่นใจว่าจะต้องมีการออกมาเปิดกระทู้โจมตีผมแน่ ๆ เพียงแต่ผมไม่ทราบเท่านั้นเองว่าเหตุการณ์มันจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ หรือวันไหน โดยส่วนตัวผม รางวัลไม่ได้มีผลอะไรกับผม เพราะผมไม่ได้มีอาชีพ หรือทำธุรกิจขายหมา สำหรับท่านที่รู้จักตัวตนผมจริง ๆ และมีโอกาสใกล้ชิดกับผมก็จะทราบว่าผมเป็นคนอย่างไร และผมให้ความสำคัญกับเรื่องเหล่านี้มากน้อยแค่ไหน แต่ที่ผมเลี้ยงหมาก็เพราะเป็นสิ่งที่ผมรัก และชอบเป็นการส่วนตัว ฉะนั้นถ้วยรางวัล ไม่ได้มีความสำคัญอะไรกับผมอย่างที่หลาย ๆ ท่านคิด และผมพร้อมจะคืนให้หากผู้จัดงานต้องการ และถือโอกาสนี้ขออภัยกับทางผู้จัดงานทุก ๆ ท่านด้วยสำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    การเข้าไปร่วมงานประกวดแต่ละครั้งของผม ๆ เพียงต้องการเข้าไปเป็นหนึ่งในผู้ร่วมสนับสนุนให้วงการบูลลี่บ้านเรามีความคึกคัก มีสีสัน ก็เท่านั้นเอง แน่นอนว่าผมเองก็ไม่ได้รู้จักกับทุก ๆ ค่ายเป็นการส่วนตัว โอกาสในการพูดคุยกันก็น้อย เพียงแค่การแค่มองหน้าทักทายกัน แล้วมารู้นิสัยใจคอกันทั้งหมดคงเป็นเรื่องเป็นไปไม่ได้ แต่สำหรับบางคนที่รู้จักผมจริง ๆ จะทราบดีว่าผมเป็นคนอย่างไร ปัจจุบันนี้ผมเองก็ถ้อยจากวงการบูลลี่มาพอสมควรแล้ว แต่ไม่ได้หมายความว่าผมจะไม่รัก หรือไม่สนใจ หรือคิดจะทำลาย หรือไม่แสดงความรับผิดชอบแต่อย่างใดต่อวงการบูลลี่ในบ้านเรา ผมยังยินดีจะเข้าร่วมในทุกกิจกรรมหากผมมีเวลา ผมอาจจะมีโปรแกรมบรีดบ้างในบ้างครั้ง แต่ก็เป็นเพราะผมต้องทำหมาในอย่างที่ผมชอบก็เท่านั้นเอง สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ กับคำชี้แจงของผม ๆ ขอรับผิดชอบทุกกรณี เพราะผมรู้ดีว่าผมกำลังทำอะไรอยู่ จะผิดชอบชั่วดีรู้อยู่ในตัวตนอยู่แล้วไม่ต้องรอให้ใครมาตัดสิน โดยพื้นฐานผม ๆ ก็ไม่มีความจำเป็นอะไรที่จะต้องไปทำ หรือไปมีประพฤติตัวในทางเสื่อมเสีย ผมหวังว่าการออกมาชี้แจงครั้งนี้จะทำให้บางท่านเข้าใจผมขึ้นบ้างไม่มากก็น้อย หรือบางท่านอาจจะหงุดหงิดมากขึ้นก็สุดแล้วแต่ และเรื่องนี้จะจบหรือไม่จบก็คงอยู่ที่ดุลพินิจของพวกท่านทั้งหลาย ผมไม่อยากจะให้ถึงขั้นที่จะต้องให้ทุก ๆ ท่านที่นำสุนัขลงประกวดทุกรุ่นในครั้งนี้ต้องนำใบเกิดของสุนัขมาโชว์กันทุกตัวในที่กระทู้นี้เพื่อเป็นการยืนยันความบริสุทธิ์ใจของทุก ๆ ค่าย และผมก็หวังว่าจะเห็นการเปลี่ยนแปลงของกฏกติกาในสนามประกวดไปในทางที่ถูกต้อง และรัดกุมมากขึ้น แต่หากท่านใด หรือใครที่ยังมีอะไรคาใจกับผมเป็นการส่วนตัวก็ติดต่อโดยตรงมาที่ผมได้เลย ผมรับได้ทุกรูปแบบครับ คนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องจะได้ไม่ต้องเดือนร้อน ผมเลี้ยงหมาผมก็ต้องการเพื่อนเหมือนกับทุก ๆ ท่าน และผมถือว่าทุก ๆ ท่านก็เป็นเพื่อนร่วมวงการเดียวกัน แต่ขอว่าอย่าล่ำเส้นกันเกินไป ผมก็โอเคแล้วครับ
  • ถึง คุณมาร์ค:
    ผมต้องขออภัยกับเรื่องที่เกิดขึ้น และเข้ามาชี้แจ้งล่าช้าไปหน่อย ทำให้หลาย ๆ ท่านอารมณ์ค้างกันไปนานหลายวัน สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ หากคุณมาร์คพิจารณาเห็นว่าควรจะ ban ผมออกจากบอร์ดนี้ เนื่องจากเป็นสิ่งที่เสื่อมเสีย และเลวร้ายต่อวงการ ผมก็ยินดี และยอมรับทุกประการ และผมก็อยากให้กรณีนี้เป็นกรณีศึกษา เพื่อให้วงการเกิดการเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางที่ดีขึ้นต่อ ๆ ไป โดยส่วนตัวระหว่างผม กับคุณมาร์ค เราก็ยังเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน หากเจอะกันที่ไหนผมก็ต้องทักทายคุณมาร์ค เป็นปกติของผมเหมือนเช่นเคย

ขอขอบคุณ และขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ
    EPK..!

Remark GOF_BB: พวกคุณตู่ ที่เป็นผีข้างบน ผมว่าทางที่ดีให้เพื่อนคุณลงมาโพสอธิบายเสียหน่อยจะดีกว่า วันนั้นรุ่นแรก 3-6 เดือน ทำไมถึงเอาสุนัข 8 เดือนมาลง ผมได้ยินกรรมการก็ประกาศอยู่ตลอด ว่ารุ่นไหน อย่ามาพาลพูดถึงงานที่บางปูเลยครับ มันจะไม่จบ

GOF_BB: คุณระวังการโพสหน่อยนะครับ ไอ้ที่คุณกล่าวหาว่าลอย ๆ ว่าเป็น พวกผม คุณมีหลักฐานอะไรมาว่าเป็นพวกผม
  • เขียนซะเยอะแยะ มีแต่น้ำ - -"
  • เมื่อคุณตู่ออกมาชี้แจง ผมคง Ban คุณไม่ได้แล้วครับ คุณสามารถเข้ามาบอร์ดนี้ไค้ตามปกติ
    ส่วนคำชี้แจง ใครจะเห็นด้วย ใครไม่เห็นด้วยอันนี้เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ที่เราต้องถกกันต่อไปครับ

ขอบคุณครับ
  • อย่างน้อยก็ออกมายอมรับ ก็ดีที่เป็นลูกผู้ชายผิดก็ต้องยอมรับ ต่อไปก็แล้วแต่สังคมแล้วละจะว่าอย่างไงเพราะผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับใคร แต่อย่างน้อยก็ยังดีที่รู้ตัวคับ สปิริตเยี่ยม ผมกล้าพูดเพราะผมเคยผิดมาแล้ว แล้วทุกคนก็ยอมรับและให้อภัยแต่ในเขตนี้ไม่รู้อย่างไงนะคับ
  • ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ เพราะตามอ่านเรื่องราวมา ขอพูดแบบตรงๆๆเลยนะครับ อย่าว่ากันนะ
    การออกมาชี้แจงแบบนี้ เหมือนเอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่น เหมือนกับว่าคนที่จัดงานเป็นคนผิด
    และอีกอย่างที่สำคัญคือที่เขาไม่ตรวจใบเพ็ดก็เพื่อที่จะให้สุนัขที่ไม่มีใบได้แจ้งเกิดบ้าง

.....คนไม่รู้แต่ฟ้ารู้......
  • เชื่อดีมัยเนี้ย อยากทำให้วงการประกวดมีมาตราฐานโดยลงทุนยอมโกงให้คนจับผิด***ถ้าไม่มีคนตั้งกระทู้ประท้วงจะออกมาเฉลยมัยว่าตัวเองโกงอายุหมา อีกอย่างบอกติดธุระไม่มีเวลาเข้ามาดู ถ้าคุณบริสุทธิใจจริงคงออกมาเปิดเผยเองแต่แรกนะไม่ใช่รอกระแส สุดท้ายผมคิดว่ามีหลายวิธีนะที่จะทำให้การประกวดมีมาตราฐานหรือคิดได้แค่นี้***การกระทำมันเหมือนการไปตบหน้ากรรมการ(ให้เกียรติเค้าบ้าง)
  • แม่งเขียนซะเยอะ
    ผมว่ามันสมควรตรวจใบเพ็ดตั้งแต่แรกแล้ว มาตรฐานหมามันสูงอยู่แล้วไม่ใช่ราคา 3000 4000 ถ้าคอกไหนขายหมาราคานี้บอกมา นี่คอกดังๆทั้งนั้น หยั่งงี้อีกหน่อยมีใบเพ็ดหรือไม่มีใบเพ็ดสำคัญยังไง คอกใหญ่ไม่ใหญ่สำคัญยังไง หมามันมีมาตรฐานอยู่แล้ว
  • ถ้าคุณจะให้ทางทีมงานตรวจใบเพ็ดดีกรี พวกที่จะนำหมามาประกวดก็ต้องมาตั้งแต่ประมาณ 7-8 โมงเช้า เพราะกว่าจะได้ประกวดก็ประมาณบ่ายเนื่องจากแต่ละตัวก็น่าจะใช้เวลานานพอสมควร ผมว่าคุณน่าจะเห็นใจคนจัดงานนิดนึงก็ยังดีนะครับ เวลามันรัดกุม ไม่ต้องการให้หลายๆท่านมารอเพราะลงทะเบียนหมายังไม่เสร็จ ผมขอยกคำพูดพี่ตู่มาซักประโยคนะครับ

"วันนี้ถ้าเราจะพูดถึงประเด็นของจิตสำนึกมันคงไม่พอครับ ไม่เช่นนั้นบ้านเมืองเราคงไม่จำเป็นต้องมีกฏหมายถ้าทุกคนใช้สำนึกเป็น"

ผมคิดว่า จิตสำนึกของคนเรานั้นพอครับ ถ้าคุณคิดจะใช้มันและอยู่ที่ว่าคุณจะใช้หรือไม่ใช้มัน แค่นั้นเอง
    ขอบคุณครับ
  • เท่าที่อ่านมา ผมสรุปได้แบบนี้นะ

1.คุณยอมลงทุน เอาสุนัขอายุเกิน มาลงในรุ่นที่พวกเรา buffalobone ลงในรุ่นนั้น

2.ในสมองคุณคิดวางแผนเอาไว้แล้วว่า หมาคุณชนะแน่ แล้วหมาพวก bb ( ที่คุณบอกว่าเสียงมันจะดัง ) จะต้องได้ที่สอง

3.หลังจากนั้น bb จะออกมาโวย เรียกร้องความยุติธรรม

4.พองานจบ มาตรฐานการประกวดบูลลี่ไทย จะพัฒนาขึ้น

ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ ???????
  • เหมือนในหนังเลยครับ !!!!! เอาชื่อเสียงทั้งหมดมาแลกกับการตรวจใบเกิดหมา เพื่อให้วงการบูลลี่ยกระดับขึ้น !!!!สุดยอดครับ +++++++

จะบอกให้ว่า ไม่เคยมีใครเค้าโกงอายุหมาหรอกครับที่ผ่านมา เราเลยไม่จำเป็นต้องตรวจ เรื่องแค่นี้ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่เค้าพัฒนาจิตใจตรงนี้หมดแล้ว เค้ายกระดับกันมานานแล้วครับ !!! ไม่ต้องรอให้ใครมาช่วยยกครับ ผู้จัดและผู้ร่วมงาน ที่เค้าฟิตซ้อมหมากันมา เจอแบบนี้ ผมว่าวงการจะถอยหลังมากกว่า

ขอบคุณครับ

GOF_BB
  • สรุป...
    โกงอยู่ดี
  • คุณตู่ที่เคารพ ผมอยากให้คุณอ่านทุกตัวอักษรของผม

..... สรุปตามที่ผมอ่านมา คำแก้ตัวของคุณ ผมจับใจความได้ คือ คุณยอมโกง ยอมตบตากรรมการ ตบหน้าคนทั้งงาน เพื่อแลกมาซึ่งการตอบสอบและความถูกต้อง !!!!!!!! .... ผมเข้าใจถูกนะครับตามนี้

.................เราในนาม BUFFALOBONE ขอตบมือให้ท่านและทีมเราสั่งทำโล่ห์ดีเด่น เขียนชื่อท่านตัวใหญ่ๆ ท่านกล้าหาญมากในเรื่องเลวๆที่ลูกผู้ชายเค้าไม่พึงกระทำกัน และสิ่งเหล่านี้นักเลง(แต่ไม่ใช่อันตพาล)เค้าไม่ทำและไม่ทดลองทำกัน ผมจะบอกคุณให้นะ จิตสำนึกที่ดีของลูกผู้ชายมันอยู่ในจิตใจทุกคน "เหมือนกางเกงใน ที่ทุกคนต้องมีแต่ไม่จำเป็นต้องโชว์" จำไว้...............

สิง่ที่คุณทำ คุณอ้างและแก้ตัว(ผมใช้คำนี้)ไปได้อย่างน้ำขุ่นๆ คุณบอกว่าอยากให้วงการเอาจริงเอาจังกับเรื่องกฎระเบียบ คุณเลยโกงและหลอกชาวบ้าน อยากให้ชาวบ้านจับได้ และมารุมด่าคุณ สุดท้ายคุณก็ออกมาว่าคุณคือฮีโร่ เพื่อปฎิวัติกฎระเบียบของวงการ เลยลงทุนโกงการประกวดในครั้งนี้(ฟังไม่ขึ้นเอาเสียเลย)

ถ้าคุณพูดอย่างนี้ พรุ่งนี้ ผมจะไปข่มขืนผู้หญิงที่เดินผ่านไปผ่านมา ไปขายยาบ้า ค้ายาเสพติด เพราะผมมองว่าบ้านเมืองเรา แม่ง! กฎระเบียบไม่มีเอาเสียเลย กฎหมายก็อ่อน ตำรวจก็รู้ว่าค้ายาแต่แม่งไม่จับ ..... ผมถามคุณหน่อย ไอ้พวกคนเลวพวกนี้ มันลอยนวลก็จริง แต่คนที่รู้คือคนข้างๆบ้านมัน มันสรรเสริญหรือคบค้ากับคนเลวพวกนี้หรือไม่ วันนึงสิ่งที่มันทำจะประนามตัวมันเอง เช่นคุณตู่โกงเค้าในงาน ชาวบ้านพิทบูลโซน ก็ออกมาด่าคุณนี่ไง นี่ละคือผลกรรม .....

ย้อนกลับมาที่สมมุติผมขายยาและข่มขืนคนอื่น พอตำรวจมาจับ ผมก็กระโดดขึ้นเวทีพูดออกไมค์ว่า "ผมจงใจทำผิด" เพราะตัวผมเองอยากจะทำให้บ้านเมืองมีกฎระเบียบมากขึ้น อยากให้ตำรวจทำงานอย่างจริงจังเสียที ผมเลยจงใจมาข่มขืนคนอื่นและจงใจขายยาเสพติดนี่ไง!!.. พูดเสร็จ ตำรวจก็ปรบมือ และบอกว่า bigbungมึงคือลูกผู้ชายตัวจริง ที่กล้าปฎิวัติกฎหมาย กล้าตบหน้าตำรวจ กล้าทำร้ายชาวบ้าน กล้าทำตัวเลวทรามต่ำช้าเพื่อให้ตำรวจตรวจตราทำงานเข้มงวดขึ้น ถุย!!!!!!!!!!!!.........

คุณออกมาตอบช้าเพราะคิดคำแก้ตัว ว่าจะออกลูกไหนดี แต่ออกมาลูกนี้ เด็กอนุบาลมันยังรู้เลยว่าคุณนะหน้าด้าน ....

และอีกเรื่องที่คุณอ้างว่ากลุ่มเสียงดังคือเรา เลยมีอำนาจมาแย้งเรื่องคุณโกงได้ คุณคิดผิดแล้ว เราBUFFALOBONE ไม่เคยโกงใคร แต่ใครอย่ามาโกงกู ....จำไว้
    ไฟล์แนบ
    777777222.jpg 93K
  • ถ้าเป็นผมนะประกวดเสร็จแล้วออกมายอมรับเองเลยว่า หมาตัวนี้โกงอายุยังจะมีคนเชื่อมากกว่านี้แต่นี่รอให้คนมาประกาศแล้วค่อยมาแก้ต่าง......ขำจังอย่าคิดว่าคนเลี้ยงพิทบูลไม่มีความคิดสิครับ แล้วอีกอย่างเลี้ยงหมาเพราะรัก.....ไม่มีอาชีพขายหมาแต่มีโปรแกรมบรีดไว้เสมอผสมหมา3-4ฮีทติด (ไม่มีอาชีพขายหมา)ขำอีกทีจะกลัวทำไมกลับการที่จะบอกว่าขายหมาที่เรารักเป็นอาชีพเสริมหรือหาค่าอาหารให้ตัวมันเองผมว่าเกือบทุกคนก็อยากจะบรีดหมาออกมาเพื่อ1.อยากจะรู้ว่าแพลนบรีดที่เราคิดมีคนสนใจมั้ยเราทำสำเร็จมั้ย
  • จงใจทำผิด แต่มือจับถ้วยรางวัลที่โกงมาซะแน่น
  • คุณบิ๊กบังพูดได้เห็นธาตุแท้ของตู่epkเลย คนฉ้อโกงในสังคมต้องเจอคนอย่างกลุ่มนี้ผมรักพวกคุณจริงๆให้ตายซิ5555
  • จิตสำนึกที่ดีของลูกผู้ชายมันอยู่ในจิตใจทุกคน "เหมือนกางเกงใน ที่ทุกคนต้องมีแต่ไม่จำเป็นต้องโชว์" จำไว้...............
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

comment ; คิดได้อย่างไรคำนี้โดนใจจริงๆครับคุณบัง
  • ผมว่านะจริงๆแล้วหมาของตู่epkมันใหญ่กว่าหมาตัวอื่นในนั้นเลย ผมเองก็ยังสงสัยว่าทำไมมันใหญ่มากแต่กรรมการไม่สงสัย
  • ตู่EPKพูดปากเอี่ยมเลย ตั้งใจโกงแล้วได้ดีไปอีก ไปเล่นการเมืองดีกว่ามั้ง
  • อาตมา มองเห็น ธรรมเเล้ว
  • อย่างที่ กอฟ ว่า....

1.คุณยอมลงทุน เอาสุนัขอายุเกิน มาลงในรุ่นที่พวกเรา buffalobone ลงในรุ่นนั้น

2.ในสมองคุณคิดวางแผนเอาไว้แล้วว่า หมาคุณชนะแน่ แล้วหมาพวก bb ( ที่คุณบอกว่าเสียงมันจะดัง ) จะต้องได้ที่สอง

3.หลังจากนั้น bb จะออกมาโวย เรียกร้องความยุติธรรม

4.พองานจบ มาตรฐานการประกวดบูลลี่ไทย จะพัฒนาขึ้น

มันดูเหมือนนักสืบโคนัน + สปีลเบริ์ก ยังไงไม่ทราบ คิดเป็นช๊อตเป็นฉาก ว่าจะต้องตรงคิวเข้าล๊อคเป๊ะๆ

ส่วนตัวผม ผมว่าคุณไม่ได้ตั้งใจทำอะไรเพื่อวงการอย่างที่คุณพูดหลอก ผมว่าคุณพลาด..!!

ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงนะครับถึงแม้ว่ามันจะ........เฮ้อ ชีวิต