ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบเวลาสุนัขกัดกันทำยังไง
  • คือดิฉันมีพิทบลูสายโชว์แต่ตอนนี้มีปัญหาว่ากัดกับหมาไทยแล้วมันก็จะกัดแต่ตัวนี้ แล้วไม่กัดตัวอื่นพยายามหาทางแก้ ก็ยังหาไม่ได้ ดิฉันกลัวว่าจะโดนพ่อตีตายซะก่อน รบกวนช่วยตอบหาวิธีให้ทีค่ะ เวลากัดกันห้ามยังไงก็ไม่อยู่
  • :030:ล่ามโซ่เลยครับน้องรับรองกัดไม่ได้..
  • Start แล้วยังไงก็กัด ไม่ก็ขังกรง ดีที่สุด
  • ลามดีที่สุดคับพี่น้อง
  • เจอก็กัด งั้นก็ไม่ต้องให้มันเจอกัน..จบข่าว
    ส่วนทำยังงัย ก็ต้องพิจารณาจากสภาพแวดล้อม
    และความพร้อมของคนเลี้ยงแล้วละค๊าบบบ.....
  • มันเล่นหมาไทยของคุณจนฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่งตายแน่นอนครับ
    พิทบูลยังไงก็คือพิทบูล
    อยากให้มีมาตรการศึกษาก่อนเลี้ยง
    จริงๆนะผมไม่ชอบ เวลาที่มีรูปพิทบูลถ่ายคู่กับแมวหรืออะไรก็ตามที่ดูแล้วน่ารัก เด็กเอย กระต่ายเอย หรือไม่ก็กับหมาพันธุ์อื่น
    เชื่อว่าพวกคุณๆคงเคยเห็นกัน....สร้างภาพ
    มันก็ดีนะ น่ารักดี ดีใจด้วย แต่...
    มันก็ทำให้ผู้เลี้ยงมือใหม่ชล่าใจ เหมือนกัน คิดว่าเป็นหมาใจดี กัดกันแล้วเดี๋ยวเจ็บตัวก็เลิกรากันไปเอง เลี้ยงรวมกันเป็นฝูงได้
    มันก็มีนะพิทบูลแบบในรูปที่ตาบ้องแบ๊วถ่ายคู่กะแมว แต่ผมคิดว่ามันคงยังไม่เคยได้กัด ได้สตาร์ท

มีผู้ที่ต้องมาศูนย์เสียอันเป็นที่รัก เพราะหมาพิทบูลมามากแล้วครับ
    ไม่ใช่เป็นหมาพิทบูล แต่เป็นเพราะ เจ้าของพิทบูล ที่ขาดความรู้และความเข้าใจตางหาก
    Pitbull ไม่ได้เหมาะกับทุกคนที่อยากเลี้ยง ต้องเข้าใจตุงนี้ด้วยน้าครับ
    ระวังให้ดีนะครับ มันเอาตายแน่
    แล้วอีกอย่าง เวลาพิทบูลกัด เค้าไม่ตีกันนะครับ ฝากบอกคุณพ่อคุณด้วยครับ
  • รบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำวิธีแยกที่ถูกต้องด้วยครับ