ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำอย่างไรไม่ให้ถูกโกง !!!!! เมื่อซื้อสุนัขทางอินเตอร์เน็ต
  • ขอคำชี้แนะผู้มีประสบการณ์หน่อยนะครับ คือกำลังจะซื้ออ่าครับ แต่กลัวว่าเค้าจะไม่ส่งให้ตามที่ตกลง จะมีวิธีการยังงัยบ้างครับ
  • ถ้ายังไม่มีการโอนตัง หรือมัดจำ ก็ไม่เห็นต้องเครียดค่ะ..หาคอกใหม่เลย 555+
  • โอกาสโดนโกงสูงมากครับ เพราะโดนกันมาแล้วหลายคนครับ
  • ประเทศไทยห้ามนำเขา การนำหมามาเมืองไทยไม่ใช่เรื่องง่าย เขาจึงใช้เป็นข้ออ้างในการไม่ส่งหมามาให้ และไม่คืนเงินอีกต่างหากครับ
    ผมเตือนไว้ก่อนเลยนะครับ อย่าโอนเงินไปก่อนเด็ดขาด เงินคุณสูญแน่ ทางทีดีให้คนที่อยู่ที่นั่นเป็นติดต่อให้จะชัวร์กว่า

ด้วยความปราถนาดี
  • ผมว่ายืนยันอีกคน เรื่องแบบนี้ คนที่เคยโดนเขาก็ไม่กล้า ออกมาโพนทะนากันหรอกครับ

เรื่องการโกงในอินเทอร์เน็ต เกิดขึ้นได้ทุกวงการ เงินอยู่ในมือคุณ อย่าให้อักษร กับ ภาพที่เห็น ถูกดี

นั้น มาลวงใจคุณเลย มันเป็นอะไรที่เจ็บปวดใจมาก ในโลกไซเบอร์อย่าจริงจังมากครับ
  • ถ้าเป็นสินค้าอื่นๆ นะ บางที มีภาพ มีข้อมูลทุกอย่าง หลอกให้เราโอนเงินนะ
    พอโอนไป ก็ไม่ส่งของมา เงียบสนิท...รู้ตัวอีกทีก็โดนหลอกแล้ว
    ภาพก็มั่วมา...ซวยไป

ถ้าซื้อลูกสุนัข ผมว่า ซื้อกับคนที่ไว้ใจได้สิครับ แน่นอนที่สุด
  • วัดดวงครับตอนที่ผมซื้อก้อวัดใจครับ คุยกะเจ้าของสุนัขแล้วดูเค้าไม่ได้มีเล่ห์เหลี่ยมอะไรไม่ได้พูดคุยแต่เรื่องเงิน แระดูเค้าโอเค ในความคิดของผมนะครับ แล้วคงเปนความโชคดีที่เจอคนดีที่ขายสุนัข ดูแลหลังการขายคือว่าโทรถามสุนัขเปนไงบ้างโทรเตือนฉีดวัคชีน เข้าเรื่องดีกว่า ผมก้อโอนไปครึ่งนึง พอได้สุนัขก้อโอนอีกครึ่งครับ ชื้อของทางเน็ตมีทั้งคนดีและไม่ดีครับ ทางที่ดี นัดเจอ หรือหาสุนัขที่เราสามารถไปรับและเลือกได้นะครับ
  • คุณ TU_ONE_POINT จมบอลเป็นไงบ้างครับ
    อาทิตย์ 31 นี้ ผมจะพาเด็กๆไปทำวัคซีนเสร็จ จะโทรหาคุณนะครับ
  • ผมแนะนำว่าถ้าไม่จำเป็นที่จะต้องโอนตังค์ไปก่อน...คุณก็ขับรถไปดูหมาเองเลย แล้วก็จ่ายเงินสดไปเลยครับปลอดภัยที่สุด

แต่ถ้ามีความจำเป็นหรือไม่สดวกในการซื้อขายต้องโอนตังค์ไปก่อน วิธีที่ดีที่สุดในการซื้อหมาก็คือ ควรเลือกผู้ขายที่

มีหน้ามีตาในสังคมพิทบลู และมีประวัติที่ดี ลองศึกษาดูเลือยๆจากในเวปแล้วซักพักก็จะพอรู้ว่าใครไว้ใจได้บ่าง
  • โทดทีนึกว่าซื้อจากต่างประเทศ
    ถ้าซื้อในไทยไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ เลือกคอกมาตรฐานหน่อยก็ดี
  • ครับ ผม เจมบอน วัคชีนไปสองแล้วครับ สิ้นเดือนตัดหู ครับ 9 โลกว่าแล้วครับคุณken ตัดหูเสร็จจะเก็บรูปมาฝากครับ
  • :017:เจมบอน 9 โลกว่า
    ว่างๆ ส่งรูป เจมบอน มาให้ดูบ้างนะครับ