ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรียนเชิญพี่น้องร่วมสร้างกุศลร่วมกัน กฐินฯมิตรภาพพิตบูล ครั้งที่ 3
  • วัดพระบาทน้ำพุ สถานที่ดูแลผู้ป่วย HIV ระยะสุดท้าย และโรคพยาบาล เด็กกำพร้า คนชราไร้ญาติ และคนไข้อนาถา
    หลวงพ่ออลงกต เหนื่อยทุกวัน ต้องหาทุนมาใช้จ่ายในแต่ละวันมหาศาล แต่พวกเราหนึ่งปีช่วยแบ่งเบาท่านเพียงครั้งเดียว

เสาร์ที่ 13 พฤศจิกายน นี้
    ออกเดินทางจากกรุงเทพฯ 6 โมงเช้า ทอดประมาณ 9.00 น
    ใครว่างก็อยากเรียนเชิญครับ

เราไปทำมาสองครั้งแล้ว
    ครั้งแรก ได้เงินบริจาค 169,999 บาท
    ครั้งที่สองเมื่อปีที่แล้ว เราได้ 259,999 บาท
    ปีนี้ยังไม่รู้ยอด ที่แน่ๆมีตุนมาจากการจัดทำสติกเกอร์แล้วประมาณหนึ่งแสนบาท

ท่านผู้มีจิตศรัทธา สามารถรวบรวมมาสมทบได้ครับ
    เราเป็นเจ้าภาพร่วมกัน ในนาม กลุ่มมิตรภาพพิตบูล (ชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบันเทิงแห่งประเทศไทย)

ท่าใดจะเดินทางร่วมไปกับเรา ช่วยแสดงเจตจำนงค์ด้วยครับ
    หากมีมากเพียงพอ เราจะจัดเป็นรถบัสสองชั้นไป และอาจจะพาไปเที่ยวด้วย
  • งานครั้งที่แล้ว
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9400&page=1
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=9820&page=1
  • งานนี้ไม่พลาดแน่นอน..จะไปทำบุญด้วยค่ะ..ตอนนี้หนูรวบรวมเงินของพิดโลกแล้วค่ะ..เจอกันที่งานน่ะค่ะป๋ามาร์ค
  • ถึงไปได้/ไม่ได้ แต่จะช่วยแน่นอนพี่
  • ไปอยู่ละ วางงานมาว่าจะขับรถไปกัน หรือนั่งรถบัสร่วมกันฮายกคันไป
    ปีที่แล้วขาดเช็คชื่อไปที พอดีตรงกับต้องไปดูงานต่างประเทศ ปีนี้ขอไปเอาบุญถึงที่หน่อย
    เสร็จละไปนั่งกิน นั่งดื่ม เฮฮาปาร์ตี้ กันต่อ บุญด้วยสนุกด้วย:063:
  • 'งานมาแล้ว 555
  • ของผมฝากพี่อ้อยใส่ซองไปแล้วนะพี่3000 ส่วนสติ้กเกอร์ชุดสอง1500ก็ฝากแล้วครับ อยากได้สติ้กเกอร์อ่ะพี่ อยากติด เท่ห์ๆๆ555
  • สติกเกอร์ ชุดที่สองยังมาไม่ถึงเลยครับ เดี๋ยวจะฝากที่ศูนย์ดีวันให้ครับ
  • รวมใจชาวพิทบูล ร่วมรวมกันสมทบน้ำใจ ไปช่วยหลวงพ่อวัดพระบาทน้ำพุ กันอีกครั้ง

ทำบุญร่วมกัน มากน้อยแล้วแต่จิตศัทธา ผลบุญจะส่งหนุนนำถึงท่านไม่ทางตรงก็ทางอ้อม

พวกเราเป็นเจ้าภาพร่วมกัน นะครับ
  • งานแบบนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งคับพี่มาร์ค
  • พี่ มาร์ค ขอเบอร์บัญชีด้วยครับ ขอบคุนครับ.
    หรือว่า บัญชี ธ กรุงเทพฯตามลิ้งค์ของงานครั้งที่แล้วครับ.
  • เฮียเดียวผมไปบอกบุญแฟนผมก่อน...จะได้ไปด้วนกันวันหยุดด้วย..
  • เบอร์บัญชี ขอใช้ธนาคารเดียวนะครับ เพื่อง่ายในการตรวจสอบครับ

ณัชพล สุพัฒนะ
    ธนาคารกสิกรไทย สาขารัชดาภิเษก-พระรามสี่
    บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่บัญชี 718 2345 932

โอนแล้ว โพ๊สบอกที่นี่ หรือส่ง SMS ข้อความบอกด้วยครับ
    089 4999 888
    เนื่องจากอีเมล์ผมเข้ามาเยอะมาก เกรงจะสับสนหรือตกหล่น โทรแจ้งมาเลยดีกว่าครับ
    เงินทุกบาททุกสตางค์จะเอามาลงให้ทราบครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้
    .......

555 ขอลงแทนเลยนะครับ เดี๋ยวตอนเย็นโอนค่าสติ้กเกอร์ 1500 + ทำบุญอีก 500 = 2,000 ครับผม
  • จำภาพบรรญากาศเก่าๆในวันนั้นได้ดี...
    รถบัส 2 ชั้น ขว้างขวาง นั่งสบาย ชั้นบนซัดน้ำชากันอย่างเฮฮา
    ด้านล่าง เล่นเกมส์ กันอย่างฮาเฮ แถมมีโฆษกประกาศออกไมค์ให้คนด้านบนได้ฟังเพลินๆ
    ...แม่งหนีเมียลงมาเล่น ถูกจับได้เพราะไอ้โฆษกต๊อง 55555+

งานนี้ไปได้หรือป่าวยังไม่รู้ แต่คอนเฟริ์มเลยว่า โคตรมันส์..!!
  • วันที่ 13-14 ไม่ว่างเลย งานแต่งหลานพอดี อนุโมทนาสาธุ ด้วยครับพี่ ขอให้โชคดีทุกคน รวย ๆๆๆๆๆ อาจจะส่งสมิงบ้านไร่ ไปร่วมด้วยครับ
  • :063::063::063::063::063:
  • อนุโมทนาด้วยครับ บุญกุศลครั้งนี้ขอให้ชาวพิตบูลทุกๆคน มีแต่ความเจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปด้วย เทอญ สาธุ สาธุ สาธุ
  • ไปรอบนั้นลงมาเป็นเจ้ามือแจกป๊อกเด้ง โดนมอมเบียร์ หนึ่งหมื่นบาทหายไปในพริบตา
    ทำบุญเสร็จทำทานต่อเลยกรู ดวงการพนันไม่มีเลยว่ะ
  • โอนไปแล้วนะครับ 1500 บาท
  • อยู่โคราชเดี๋ยวขับรถไปเองครับ
  • ร่วมทำบุญกันนะครับ และ ไปทำบุญร่วมกัน

ช่วยผู้บ่วย HIV และ เด็ก กำพร้า อย่างน้อย ก็เป็นกำลังใจให้เขาเหล่านั้น

ได้เห็นรอยยิ้มที่มุมปาก จากหลวงพ่อ ที่เต็มไปด้วยความเมตตา ปราณี

ต่อผู้คนที่ทุกข์ แล้ว ท่านจะได้รู้ถึงความสุขที่แท้จริงนั้น นั้นคือ การให้ ครับ

ไปด้วยกัน ร่วมรวมกันบริจาค ม่านจะได้เห็นกับตา ว่าความสุขทางใจนั้นยิ่งใหญ่เพียงใด

ก็ขอ อนุโมทนากับผู้ร่วมรวมกันสร้างกุศล มา ณ.ที่นี้ด้วย
  • ไม่มีอะไรยิ่งใหญ่ไปกว่านี้อีกแล้ว....:o001:

ผมกำลังจะโอนเงินกฐินไปให้นะครับ
  • ไม่เกินวันที่ 5 พ.ย หนูรวบรวมซองแล้วส่งไปให้นะคะพี่มาร์ค
  • เยี่ยมมาก อย่ารอจนนาทีสุดท้ายแบบปีที่แล้วนะ ตูเหนื่อย ฮ่าๆๆ
  • :o045::o045::o045::o040::o040:
  • สรุป ปี้นี้เราต่างคนต่างขับรถไปเองแล้วเราไปเจอกันที่วัด ตั้งองค์กฐินประมาณ 8.30 น.
    จึงเรียนเชิญทุกท่านมาด้วยความเคารพครับ

ขออนุโมทนาบุญไปยังพี่น้องทุกท่านและครอบครัวจงมีความสุขความเจริญปราศจากโรคภัยใดๆมาเบียดเบียนนะครับ
  • หมดงานกฐินก็ ขอเรียนเชิญต่อเลยนะครับ งานเลี้ยงปีใหม่ของพวกเราชาวพิตบูล

ปีนี้เราจัดไวหน่อย ปีที่แล้วจัดปลายปีหลายท่านต้องให้เวลากับครอบครัวหรือเตรียมตัวไปเที่ยวแล้ว
    และครั้งนี้จะจัดในคืนวันเสาร์ที่ 27 พฤศจิกายน เวลาตั้งแต่หกโมงเป็นเป็นต้นไป เพื่อวันอาทิตย์ท่านจะได้พักผ่อนอย่างเต็มที่
    ปี้นี้เน้นงานเลี้ยง นะครับ ท่านจะได้ไม่ต้องห่วงภาระในการนำหมามาร่วมงาน หนึ่งปีเราเจอกันครั้งหนึ่ง

และโชคดีปีนี้หนาวมาไว และหนาวมากเป็นงานเล็กๆ แต่อบอุ่น เป้าหมายเพื่อให้พี่น้องทกท่านที่เล่นอยู่ในบอร์ดได้เจอหน้าเจอตากัน ปีละครั้ง
    และถือเป็นขอบคุณ พี่น้องทุกท่านที่ช่วยกันทำเสริมสร้างมิตรภาพระหว่างคนชอบในสิ่งเดียวกันมาโดยตลอด

ปีนี้อยากเพิ่มรายการพิเศษจับของขวัญ ไม่ทราบว่าแต่ละท่านมีความเป็นอย่างไร เดี๋ยวจะไปตั้งกระทู้ใหม่รอนะครับ
  • งานกฐินวันที่ 13 หรอนี่ อืมมมม ผมติดจะต้องซ้อมรับปริญญา แต่ไม่แน่ อาจจะว่าง เหอะๆ
  • สรุป ตอนนี้มีเงินโอนค่าสติกเกอร์มาทั้งหมด 71,509 บาท จากทั้งหมด 112 ท่าน
    ยอดสิ้นสุด ณ วันนี้ 1/11/53 (เฉพาะเงินโอนยังไม่รวมที่จ่ายสดนะครับ)

ผมขอตัดยอดเงินโอนไว้ที่เท่านี้ก่อนนะครับ จะได้ไม่งง
    ใครที่ยังไม่โอนหากมีโอนเพิ่มเติม ต้องโทรแจ้งทุกครั้ง จะได้บวกเพิ่มเข้าไป

ขอบคุณครับ
  • โอ้แปปเดียวได้ 71509 เเล้ว

ชาวพิทบลูไม่มีเเล้วน้ำใจจริงๆครับ :o027:
    ไฟล์แนบ
    48.jpg 71K
  • มีเรื่องมาเล่า เพื่อเป็นกำลังใจครับ

ปลายปีที่แล้วมาจนกลางปีนี้ ผมเจอมรสุมชีวิตลูกใหญ่มาก ทั้งเรื่องงาน ธุรกิจส่วนตัว และบริษัทต่างๆที่ไปถือหุ้นอยู่
    จับตรงไหน โดนตรงนั้น ขนาดตรงลกันเรียบร้อย ของจะส่งอยู่แล้ว ยังโดนยกเลิกกลางอากาศ จนท้อและสูญเสียความมั่นใจอย่างหนัก
    แค่หาเงินส่งดอกธนาคาร กับค่าใช้จ่ายลูกน้องก็อ่วมอรทัย ออเดอร์มีน้อยมาก หากใครเห็นรูปถ่ายผมช่วงนั้นจะรู้เลยว่า เครียดจัด

ธรรมดาครับ เมื่อปรึกษาใครก็ไม่ได้ คุยกับใครก็ไม่ได้ ธรรมมะจึงเป็นที่พึ่ง ก็ไปช่วยนั่นช่วยนี่ ช่วยเด็ก ช่วยคนชรา ช่วยหมาจรจัด
    หาอะไรทำไปเรื่อยๆ และก็ตื่นตักบาตรทุกเช้า โดยตั้งใจว่าจะทำตลอดทั้งพรรษา บุญมีจริงหรือเปล่าไม่รู้ รู้แต่ว่าทำแล้ว เรานิ่งขึ้น
    ใจสงบขึ้น มีสมาธิมากขึ้น ตอนนี้หน้าตาเริ่มแจ่มใส การงานก็คล่องขึ้น อะไรที่ไม่คิดว่าจะได้ ก็ได้มาอย่าง่ายๆ หยิบจับอะไรก็ราบลื่นไปหมด อย่างล่าสุด อยู่ดีๆก็มีชาวมาเลย์มาขอเป็นตัวแทนเอฟวัน คุยกันสองสามคำ เขาสั่งของเฉยเลย ส่งไปเรียบร้อยแล้วด้วย

ก็อยากชวนเชิญ พี่น้องชาวพิตบูลนะครับ การทำกุศล มันอาจจะทำให้หลายๆท่านพบกับอะไรดีๆขึ้นก็ได้
    เมื่อก่อน ผมไม่ไหว้พระ เพราะมีอคติ แต่วันนี้มานั่งทบทวน หากบ้านเราไม่มีพระ แล้วใครจะสืบทอดศาสนาและสังคมจะเป็นอย่างไร
    พระจริงพระปลอม จะปฎิบัติหรือไม่ปฎิบัติเราก็ไม่รู้ แต่หากไม่มีพระ อะไรจะเป็นที่ยึดเหนี่ยว สงคมก็จะยิ่งแย่มากไปกว่านี้
    ทุกวันนี้เยาวชนโดนมอมเมาด้วยอบายมุขต่างๆนาๆ สังคมอินเตอร์เน็ต ภาพโป๊ คลิบโป๊ หาดูง่ายมาก จนเยาวชนเห็นเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว
    ทุกวันนี้ตั้งใจว่าจะตื่นตักบาตรทุกวันตลอดไปไม่เฉพาะอค่ช่วงเข้าพรรษาแล้ว อย่างน้อยก็รู้สึกได้มีส่วนสนับสนุนกิจของสงฆ์
    ในการออกมาโปรดสัตว์ ทุกเช้าพระทานมาให้พรถึงหน้าบ้าน เราก็สุขใจ สบายใจ เมื่อจิตใจผ่องใส หน้าตาเราก็ดีขึ้น จริงๆครับ

และกฐินเราปีนี้ มีเป้าหมายชัดเจน ได้ทั้งบุญและทาน ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ ทำนุบำรุงพระศาสนา แบ่งเบาภาระพระสงฆ์

จึงขอเรียนเชิญพี่น้องทุกท่านนะครับ
  • พี่มาร์ค เดี๋ยวเย็นนี้โอนแล้วจะโทรไปแจ้งอีกทีนะคะ

ขอบุญกุศลที่ทำครั้งนี้ทั้งหมดให้แก่ผู้ประสพภัยภาคใต้ และหาดใหญ่ทุกคนเลยค่ะ ขอให้ทุกคนและทุกชีวิตปลอดภัยแค่นี้พอค่ะ
  • ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณคุณมาร์คมากครับ ที่ทำเรื่องดีๆให้กับสังคม
  • เงินที่โอนเข้ามาเพิ่มนะครับ
    วาราบี้ 200
    น้องต่าย 555+25= 580
    คุณพิเซษฐ์ 300
    น้องปุ๊ แองจี้ 300
    บอยพงษ์เทพ 250
    แมกซ์เชียงใหม่ 250
    เคนอุบล 500
  • เดี๋ยววันนี้จะไปธนาคารอับเดทบุคแบงค์เพื่อสรุปยอดเงินสำหรับกฐินนะครับ
    งานของเราเสาร์ที่จะถึงนี่แล้วนะครับ อย่าลืม ผมมีซองบางส่วนส่งมาแล้ว จะรวบยอดและแจ้งให้ทราบโดยด่วนครับ

ท่านที่มีซองอยู่กับตัว รบกวนฉีกซองเช็คยอดเงินแล้วสรุปมาเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
  • ผมขอสรุปยอดเงินจากการจัดทำสติกเกอร์ เพื่อกฐินพิตบูลนะครับ

ยอดเดิมยกมาจากเงินโอนผ่านธนาคาร 71,509 บาท
    และยอดเงินที่โอนมาเพิ่ม 2,080 บาท
    บวก บริจาคด้วยตัวเอง
    มุ 1,200 บาท
    ปราโมทย์ 1,000 บาท
    ปูปาร์คเวย์ 1,500 บาท
    ป้าพร 1,200 บาท
    กระทิง 400 บาท
    มาร์ค 9,999 บาท
    นภา 1,200 บาท
    หมวดเป๋ 5,000 บาท
    ราม = 21,499

คิดเป็นยอดเงิน บริจาคทั้งหมดจากสติกเกอร์ = 93,008 บาท

ขอสรุปปิดยอดไว้ที่ตรงนี้ก่อนนะครับ
    เดี๋ยวผมจะฉีกซองแล้วเอายอดมาเพิ่ม บวกกับเก็บตกคนที่เพิ่งโอนมาเพิ่มครับ

ช่วงนี้หยุดโอนเข้าบัญชี ธนาคารกสิกร เพียงเท่านี้ก่อนครับ จะได้ไม่งง
  • เนื่องจากมีหลายท่านจะนำเงินประมูลสติกเกอร์ไปมอบให้ที่วันงานกฐิน
    ผมขออนุญาติ รวมเงินนั้นไปในยอดเงินกฐินเลยนะครับ คงไม่เอามาแจงให้ทราบอีกแล้ว
    เดี๋ยวจะงงครับ

ยอดเงินที่ผมจะแจ้งให้ทราบต่อไป จะเป็นเงินยอดรวมของกฐินทั้งหมดนะครับ
  • โปรดอ่าน

เนื่องจากช่วงนี้ ผมมีประมูล เลขหมาย 0222-0999
    และจัดทำสติกเกอร์ หมายเลข 0201-0300 เพื่อแจกแก่สมาชิก

เงินที่จะโอนมา ผมขอให้โอนเข้าบัญชีนี้นะครับ ขอแยกบัญชีต่างจะได้ไม่ปนกันครับ

ธนาคารกรุงเทพ สาขาถนนสุนทรโกษา
    หมายเลขบัญชี 218 0508 620
    ชื่อบัญชี ณัชพล สุพัฒนะ
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

สมุดบัญชีเล่มนี้ ผมจะใช้สำหรับเงินบริจาคจากการจัดทำสติกเกอร์ทั้งหมดครับ
    เนื่องจากเงินที่โอนเขามายอดที่ละ 100 เยอะมาก ขอแยกเป็นการเฉพาะ จะได้ไม่งง ครับ
    เป็นการบริจาคตามกำลังศรัทธา และรายได้จากการจัดทำสติกเกอร์ทั้งหมดในบัญชีนี้
    จะเพื่อการกุศลและช่วยเหลือสมาชิก ในกรณีฉุกเฉินครับ
  • คุณยุ้ยจากแม่กลอง รวบรวมเงินบริจาคส่งมา 5,172 บาท
  • หมวดเป๋ 3,000 บาท
    ศูนย์ฝึกดีวัน 1,000 บาม
    บริษัท โมเดอร์นฟิมล์ 1,000 บาท
    และ สมาชิกที่ไปเยี่ยมศูนย์ฝากซองมาอีก 980 บาท

รวม 5,980 บาท
  • กฐิน คุณหมู SP โอนมา 9,000 บาท
    น้องป้อม โอนมา 300 บาท

เดี๋ยวมารายงานใหม่ ไปประชุมก่อนครับ
  • เดี๋ยวช่วงบ่ายจะเช็คยอดเงินที่โอนเข้ามาแล้วนำมาลงให้ทราบครับ คุณดิษฐ์โอนมา 6,000 บาท จากการประมูลสติกเกอร์
    คุณบอย พิดษณุโลก 2,000 บาท ไม่ได้โอนมา แต่หักจากยอดค่าทำสติกเกอร์

ท่านที่แจกซองไปแล้ว รบกวนรีบเก็บซองแต่เนิ่นๆ แล้วรวบรวมจำนวนเงินให้เสร็จก่อนงานนะครับ
    ประเภทโทรมาช่วงเช้าก่อนทอดแบบปีที่แล้วไม่เอาแล้วนะครับ ปีนี้ได้เท่าไรก็เท่านั้นครับ

ขอบคุณทุกท่าน และขออนุโมทนาบุญไปยังพี่น้องชาวพิตบูลทุกท่านและครอบครัวด้วยครับ
  • คุณวิเชียร์ โอนมา 15,999 บาท
    คุณใหญ่เชียงใหม่ จะโอนตอนเช้านี้ 4,009 บาท

สรุป ตอนนี้ยอดบริจาค 141,468 บาทแล้ว เย้ๆๆๆๆๆๆ
  • คุณเต็ก และเจ้าของร้านอาหารไทยที่ ฮอลแลนด์ อีก 20,099 บาท
    รวม 161,567 บาท แล้วครับ
  • คุณนัตบุญ ครอบครัว และญาติ 2,600 บาท
    คุณหนึ่งนิวไลน์ รวบรวมส่งมาอีก 1,400 บาท
    คุณมิว 650 บาท

รวมทั้งหมด 166,217 บาท