ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ชาวภาคใต้เป็นไงกันบ้างครับ
  • ดูข่าวว่าภาคใต้กำลังจะน้ำท่วม ชาวหาดใหญ่เป็นไงบ้างคับ เห็นว่าคืนนี้จะโดนดีเปรสชั่น ไงก็ช่วยอัพข่าวสารบ้างนะคับเป็นห่วง ที่นาทวีเห้นว่าท่วมมา 2เมตรกว่าแล้ว
  • พี่ผมอยู่หาดใหญ่เห็นว่าจะทำท่าจะท่วมอยู่ครับ
  • เกาะสมุยท้องฟ้ามืดไปหมด ฝนก็ตก
  • หาดใหญ่วุ่นวายมากตอนนี้ น้ำเริ่มเข้ามาแล้ววค่ะ ..
  • ที่ จ.ตรัง ก็ฝนตกติดต่อกัน 2 วันแล้ว ไม่มีหยุดเลยครับ
  • ตอนนี้ การสื่อสารเริ่มตัดขาดแล้วนะครับ โทรสัพเริ่มสัญญาณขาดหาย ไงก็ระวังๆกันด้วยนะครับ
  • หวัดดีทุกท่าน น้องหวาน เบตง ตกมาสามวันกว่า แล้วเนี่ย หมา ไม่ได้ออกกำลังกายเลยยยย พี่บินกลับพรุ่งนี้เที่ยง ถ้าที่ร้านน้ำท่วมงั้นพี่ฝากเสื้อไว้ก่อนนะครับ เหอๆ
  • ระวังน้ำท้วมฉับพลัน ต้องเฝ้าระวังหน่อยนะครับ เพราะตอนภาคกลางท้วมก็ตกไม่หยุดเลยสามวันสามคืน น้ำมันถึงได้เยอะขนาดนี้
  • http://www.youtube.com/watch?v=YERyOKlOktk

ที่อำเภอสุไหงโก-ลก จังหวัดนราธิวาส ตามนี้แระลิ๊งค์นี้ครับพี่น้อง
  • สุราษฎร์วันนี้ยังไม่เห็นตะวันเลย ฝนตกทั้งวัน ท้องฟ้ามืด ถ้ายังไม่หยุดก็คงจะน้ำท่วม
  • แยกครองหวะหาดใหญ่เมื่อเย็น ถ้าช้าอีกนิดคงติดอยู่หาดใหญ่แน่
    ไฟล์แนบ
    01112010154.jpg 33K
    01112010153.jpg 34K
    01112010152.jpg 47K
    01112010151.jpg 45K
  • :026::026::026::026::026:วันนี้ ทุ่งใหญ่ฝนก็ตกทั้งวันเลย จะไปไหนก็ลำบากกระด้งเปียกบินไม่ขึ้น หมาก็จูงไม่ได้หาสาเหตุออกจากบ้านไม่ได้เลยเฃ็งมาก
  • น้ำเข้าบ้านแล้ว ตอนนี้ขนของขึ้นชั้นบนแล้วครับ โทรศัพท์ โทรยากมาก ทุกท่านเตรียมพร้อมด้วยครับ มันจะหนักสุด ตอนเที่ยงคืนวันนี้
  • สตูลก็ฝนตกไม่หยุดเลยครับ บางพื้นที่น้ำเริ่มท่วมแล้วครับ
  • โอ๊ว..เป็นกําลังจัยให้คนหาดใหญ่คับ:018::018:
    ล่าสุดรุ่นน้องพึ่งไปเมื่อเช้า..ทางมาเลย์ ติดหยุที่สะเดา ต้องเปิดโรงแรมนอนค้างเลยคับ
    เปนห่วงสุดๆ:055::056::058:
  • เพื่อนลิ๊งค์ สู้ๆได้ข่าวว่าท่วมหนัก เป็นห่วงวะเพื่อน :020:
  • ตอนนี้ ฝนตกหัก ไม่หยุด ทางราชการบอกว่า พายุเข้าคืนนี้แน่นอน เพื่อนบังฝากบอกบิกชิว มาช่วยกูมั่ง 555

ตอนนี้ เพื่อนลิ้ง อพยพหมาหลายสิบตัว และได้ข่าวว่าติดอยู่ที่คอก ออกมาไม่ได้ครับ
  • เห็นว่าถนนบางเส้นขาดแล้วด้วย โทรสัพก็สัญญาณไม่ค่อยดี น่าจะแย่กว่าน้ำท่วมที่ผ่านๆมา ขนาดทำเขื่อนแล้วนะเนี่ย เอาใจช่วยเต็มที่คับ ผ่านไปได้ด้วยดี
  • ชาวหาดใหญ่ ป้าพร ขอเอาใจช่วยจ้า

ลพบุรี ระทมไปแล้ว เฮ้อ เมื่อไหร่จะแก้ไข ได้น๊อ

ที่บ้านต้องใช้เรือแทนรถ
    ไฟล์แนบ
    เกือบมิดรั้ว.jpg 123K
    เรือ.jpg 107K
  • ตอนนี้พายุเข้าแล้วครับบ ลมแรงมากกกก
  • ดูเเลตัวเองกันดีๆนะคับ

เพื่อนผมก็อยู่สุราษฎร์ยังไม่รู้เป็นไงเลย

เป็นกำลังใจให้คนที่ถูกน้ำท่วมนะคับ

ระวังสัตว์มีพิษด้วยนะคับ
  • ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยทุกๆคนครับ ดูแลสุขภาพด้วย สู้ๆครับ
  • ระมัดระวัง ดูแลกันดีๆนะครับทุกท่าน

เอาใจช่วยครับ
  • ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่าน :062:
  • เพื่อนตั้มผมโทรมาบอกว่า ชิ๊บหายแล้วน้ำขึ้นถึงหมากลุกที่เรานั่งย่างหมูกันแล้วอะ
  • อ้าว หมอ อยู่หาดใหญ่เหรอ ???
  • เอาใจช่วยครับพี่ๆๆชาวใต้
    เห็นว่าพายุมาแน่ ฝนตกไม่หยุดมาสองสามวันแล้วนิครับ
  • ตอนนี้ฝนลงเม็ดเบาๆแล้วแต่น้ำมาเลื่อยๆเลย บ้านผมไม่เป็นไรแต่คอกหมาเหลือประมาณคืบนึงถึงพื้นคอกแล้ว ไม่พักนอนกันทีนี้

ที่ร้านหมอเห็นว่าในร้านตาตุ่มแล้ว
  • คลินิกผมเรียบร้อยคับพี่เอก ปล่อยเลยตามเลย
  • นั่งดูข่าวแล้วเศร้าจัง อากาศก็เริ่มหนาวแล้วด้วย ปีนี้ทำไมท่วมหนักจัง

ขอส่งใจไปช่วยครับ
  • เอาใจช่วยขอให้ฝนหยุด น้ำลดไวไวครับ
  • แม่บอกที่ตรังตกทุกวันเป็นห่วงชาวหาดใหญ่สู้ๆ
  • Golf เอก+ผึ้ง หวาน+พี่ หมอ ป๋า ลิ้งค์ โดม ตี้ พี่วัต+พี่เบญ และพี่น้องหาดใหญ่ ทุกท่าน ผมไม่รู้จะช่วยยังไงเหมือนกันนอกจากส่งใจไป ผมกลับวันนี้ ระหว่างทางหาดใหญ่ ไป เบตง ก็ไม่รู้ว่าทางขาดป่ะ
    บิ้ก บัง ไปช่วยก๊อฟ ด้วย อิอิ วันก่อนผ่าน นครสววรค์ คิดถึงสหาย ชิปส์
  • ดูจากข่าวแล้วหาดใหญ่หนักมาก สามเมตรเลย เฮ้ออออออออ
    มันน่าจะมีทางป้องกันได้นะ
  • เป็นกำลังใจให้นะครับ ให้วิกฤตินี้ผ่านไปได้โดยดี
  • ตอนนี้สัญญาณโทรสัพน่าจะโดนตัดแล้วนะคับ ทางหาดใหญ่ ข่าวบอกว่าจะหนักขึ้นอีก อันตรายมากๆ ไงเป็นขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ
  • เมื่อคืนเปนครั้งแรกที่ทำให้ผมรู้จักกับคำว่าพายุเข้า
    นั่งเล่นไพ่กันที่บ้านน้าแล้วติดฝนจนดึกยิ่งดึกลมยิ่งแรงขึ้นเรื่อยๆ
    จนขนาดต้นยางที่อยู่ตรงพื้นที่สูงกว่างอลงมาเกือบถึงหลังคา
    แล้วบ้านก็เริ่มสั่นเพราะลมแรงมากเลยบอกกับน้าว่าไปอยู่ที่บ้านผมกันก่อนดีกว่า
    บอกตรงๆว่ารู้สึกกลัวเลยจิงๆเมื่อคืนครั้งแรกในชีวิตที่เห็นลมแรงขนาดนี้
    พัทลุง.....หนาวมากกกกก
  • ภัยธรรมชาติ ป้องกันยาก บางทีป้องกันแล้วแต่ก็ไม่รอด
    อย่างไร เป็นกำลังใจให้ เพื่อนๆ ทุกท่านที่ประสบภัยในครั้งนี้ด้วยครับ
  • ดูข่าวแล้ว หาดใหญ่หนักมาก

ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ จงคุ้มครอง ครับ
  • ระนองฝนก้อตกทั้งวันทั้งคืนเลยค่ะ ลมแรงมาก บางพื้นที่น้ำเริ่มเข้าท่วมบ้างแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้ทุกภาค ทุกจังหวัดที่ประสบอุทกภัยทางธรรมชาติน่ะค่ะ
  • ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องทุกท่าน สู้ๆ