ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หาดบางแสนอนุญาติให้นำสุนัขไปเล่นน้ำได้หรือปล่าว
  • ผมอยากทราบว่าที่หาดบางแสนเค้าให้นำสุนัขเล้นน้ำได้หรือปล่าวครับ หรือที่ไหนก็ได้
    รบกวนพวกพี่ๆแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ
  • อยู่ที่ไหนครับ
    ถ้าจะมาเล่นแถวบางแสนผมแนะนำให้ไปเล่นแถวอ่างศิลาครับคนไม่พลุกพล่านดีครับ
  • ยังไงเวลาพาหมาไปเล่นน้ำทะเล ก็อย่าลืมเอาน้ำจืดติดไปให้เค้ากินด้วยนะครับ
    เพราะน้ำทะเลมีความเค็ม หมาอาจกินน้ำเข้าไปอาจทำให้ร่างกายขาดน้ำได้นะครับ มันจะหิวน้ำมาก
    สำคัญน้ำจืดอย่าลืมล่ะครับ ...อันนี้แนะนำ
  • ผมอยู่ ก.ท.ม.ครับพอดีบ้านพี่สาวเค้าอยู่อยู่ในม.บูรพาครับเลยไปบ่อยแต่พี่สาผมบอกว่าเค้าห้ามสุนัข
    ลงไปในหาดผมก็เลย งง ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นและคำแนะนำครับ
  • บางแสน ห้ามลง คอนเฟิร์ม >_
  • I didn't know befor so I saw many people bring many dog there and then I went to there two time but no one around there didn't say anything,who know about this information pls let me know.
    Sorry I can't used Thai in this com
  • ห้ามลงหาดคับ โดนจับปรับได้ แต่หาดวอนไม่แน่ใจนะคับว่าได้ไหม
  • คุณ Kong26 มาแบบ soundtrack เลยยย
    ครอบคุณสำหรับความคิดเห็นเลยทุกท่านครับ
  • 555 โทษทีครับ คือผมไปใช้คอมที่ทำงานมันไม่มีไทยให้ใช้ ผมพาไปที่บางแสนสองรอบแล้วผมก็เห็นคนเอาหมาไปเล่น ก็เลยพาไป นี่พอบอกห้ามผมก็งง ตอนไปเทศบาลมาทำความสะอาดก็ไม่ได้บอกอะไร แม่ค้าก็ได้แต่มาขายของกิน จะได้ไปหาที่เล่นไหม่ 555