ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร่วมส่งกำลังให้พี่น้องชาวหาดใหญ่ สถาณการณ์เลวร้ายมากที่สุด พิทบูลตายยกครอก
  • เสียใจด้วยครับกับการสูญเสียพ่อไป เสียใจด้วยจริงๆครับ
  • เสียใจกับคุณโจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับคุณโจ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับคุณโจ

ยังไงขอเอาใจช่วยท่านกอล์ฟให้หา
    เจ้าสุนัขทั้งหลายให้เจอนะครับ

:o030:
  • สู้ๆ นะครับ ชาวหาดใหญ่ทุกคน

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ
  • นั่งลุ้น นอนลุ้น ทั้งวันทั้งคืน เพิ่งจะได้มาจับคอมและมาไล่ตามข่าวคราว

ดีใจสำหรับเรื่องพี่ลิ๊งค์ ที่พี่ปลอดภัย และเสียใจอย่างสุดๆซึ้งสำหรับการสูญเสียที่ไม่อาจประเมิณคุนค่าได้เรย
    ขอเปนกำลังใจให้พี่กลับมาเปนพี่ลิ๊งค์ที่น่ารัก ที่มีรอยยิ้มสดใสอย่างเดิมไวๆนะคะ
    มันเปนเหตุการณ์ที่เราทุกคนอาจจะต้องพบเจอแต่พี่ทำดีเกินคำบรรยายใดๆแล้วคะ
    ขอให้มีหลายๆชีวิตที่ผ่านพ้นจากเหตการ์ณครั้งนี้ด้วยเถิด......
    ไฟล์แนบ
    IMG_3737.jpg 59K
  • อีกเรื่อง คือ เรื่องพี่ชายที่รัก ไอ้พี่กอฟ ดีใจที่พี่กอฟ จูเฮ และหมาทุกตัวปลอดภัย

พี่กอฟพี่ทำได้มากที่มีสติและผ่านตรงนี้ไปได้ ตอนนี้ต้องรักษาดูแลร่างกายให้ดีนะพี่

น้องหายป่วยแล้วเราต้องได้เจอกันแน่นอน หากมีอะไรก่โทรมาได้เหมือนเดิมนะพี่นะ

และที่เสียใจไม่แพ้กันเรย ที่ได้รู้ว่า พี่กวิ้น ได้จบชีวิตลงแล้ว........

พี่กวิ้นเปนหมาที่น่ารักและเปนหมาในหัวใจน้องเรย รักเพนกวิ้นมาก มันตัวโตและน่ารักขี้อ้อน
    สงสารมันมาก มันคง งง และตกใจ และพยายามดิ้นรนจนถึงนาทีสุดท้ายของมัน
    ขอให้ พี่กวิ้น หลับให้สบาย เพนกวิ้นจะเปนสุดยอดหมา ของ BB ตลอดไป ><;
    ไฟล์แนบ
    20051121153322_DSC08297.jpg 49K
    S4029948.jpg 35K
    20060519113321_1(1).jpg 73K
  • เสียใจด้วยครับ ท่าน โจ ขอให้ดวงวิญญาณของคุณพ่อ ท่านไปสู่สุขติ ด้วยเถิด

ก๊อฟ และ พี่ ลิ้งค์ ผมไม่รู้จะพูดอะไรดี ผมรู้แต่ว่า ท่านทั้งสองคือคนรักหมาด้วยจิตวิญญาณ ตัวจริงครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่สูญเสียจากภัยธรรมชาติในครั้งนี้ด้วยครับ
    ขอให้ร่างกายและจิตรใจของท่านแข็งแรงไวๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คุณโจ ที่ต้องสูญเสียคุณพ่อครับ
    และขอแสดงความยินดีกับคุณลิงค์ ด้วยครับที่ปลอดภัย หมาที่
    เสียไปหาใหม่ได้ครับ ขอให้เราอยู่รอดปลอดภัยเป็นสิ่งสำคัญ
  • ท่านที่จะเดินทางไปหาดใหญ่กลับผมเพื่อช่วยเหลือพี่น้องเราที่นั่น เตรียมตัวนะครับ
    เมื่อสนามบินที่นั่นเปิดใช้บริการเมื่อไหร่ เราจะออกเดินทางทันที..!!

และท่านที่ต้องการช่วยเหลือพี่ลิงค์เพื่อบรรเทาความเสียหาย ผมจะแจ้งอีกทีนะครับ
  • เสียใจกับ คุณโจ ด้วยนะครับ..
  • ท่านโจ พี่ขอแสดงความเสียใจเรื่องคุณพ่อด้วยครับ
  • เสียใจด้วยนะคะคุณโจ เข้มแข็งนะคะ สู้ๆๆ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    จะเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ
  • พี่บิวเค้าไปด้วยน่ะ:015:
    ไฟล์แนบ
    Copy of DSC03863.JPG 112K
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะค่ะคุณโจ
  • ไทยแอร์เอเชียรับบริจาคสิ่งของที่แพคแล้วให้ภาคใต้ ส่งของที่เคาน์เตอร์แอร์เอเชีย E20-23 สุวรรณภูมิ ไม่เสียค่าใช้จ่าย
  • ขอบคุณมากครับคุณอร ที่แจ้งความจำนงที่จะไปช่วยเหลือพี่น้องของเราในครั้งนี้
    ถ้าสายการบินพร้อมเมื่อไหร่ เราจะไปกันทันที..!!
  • เสียใจด้วยนะครับโจ

เมื่อวานผมเข้าไปหาดใหญ่กะเอายางในรถไปหาเพื่อนๆแต่เค้าบอกทั้งที่พี่ลิ้งและหมอตั้มอยู่น้ำยังลึกและแรงมาก ผมเห็นเรือทหารจอดอยู่เลยเข้าไปบอกให้ช่วยพาไปที่เพื่อนหน่อยจะเอาข้าวกะน้ำไปให้เค้าติดกันอยู่หลายคน ไอ้พวกเย็ดแม่ไม่ไปยืนดูดยาเฉยบอกว่ารออะไรซักอย่าง ไม่รู้มาทำห่าอะไรกัน ยิ่งทหารเรือขนมาเพียบเรือ รถดาวเทียม อุปกรฌ์เพียบแต่กรูไม่เห็นทำไรเลยได้แต่เดินไปเดินมาจนมั่วไปหมด ตกสามโมงเย็นแล้วผมเลยเดินเข้าไปที่หมอตั้มเอาข้าวไปให้ นั่งอยู่แป๊บนึงไอ้พวกแจกของมา เย็ดแม่น้ำเท่าขาอ่อนมันนั่งกันบนรถ ไม่ลงมาแจกทั้งซัดทั้งโยน คิดดูว่าข้าวกล่องโยนลงน้ำจะแดกได้มั้ย
    ออกกันแหละข่าวช่วยอย่างนู้ช่วยอย่างงี้หัวดอทั้งเพ
  • เสียใจด้วยนะคับ พี่โจ

:o030:
  • อยากได้รูป ไอ้พวกที่มันทำแบบนั้นกับผู้ประสบภัยจังเลย
    เดี๋ยวจะส่งไปให้ถึงมือสื่อ แบบที่มันได้สะดุ้งสะเทือนกันบ้าง

ใครหารูปไอ้พวก ที่มันปฎิบัติหน้าที่แบบเอาตีนเขียได้
    ช่วยลงไว้ในนี้ทีคะ เดี๋ยวน้องจัดให้
  • ใช่ เล่นแมร่งเลย
  • ขอแสดงความเสียใจกับคุณโจด้วยนะคะ
  • เอาข้าวโยนให้เลยเหรอ จิตใจมันต่ำมาก
  • คุณริ้งครับผมเซ้งนะครับ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับกับการสูญเสียผมก็พึ่งรู้ข่าวเพราะเน็ตพึ่งใช้ได้วันนี้ครับเอง
    คุณโจขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
  • ถ่ายคลิปมาเลยวันหลัง หลัฐานมัดแน่นแน่ เกลียดว่ะไอ้หำหักพวกนี้:016:
  • :m001:ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    สู้ๆนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจกับคุณโจ ที่สูญเสียคุณพ่อในครั้งด้วยครับ
  • น้าเอก ถ้าผมอยู่ในเหตุการณ์ จะกระโดดถีบสองตีน ให้แม่งร่วงลงจากรถเลย เยสเป็ดฟังแล้วขึ้นเลย!!!!!!!...
  • เสียเวลาครับกับพวกนี้เพราะมันไม่ลำบาก
  • ขอเป็นตัวแทนชาวAssosiate pitbull Sakolnakornร่วมส่งกำลังใจและแสดงความเสียใจกับสิ่งที่สูญเสียครั้งนี้ด้วยค่ะ
  • นี่และผลจากพวกตัดไม้ทำลายป่า....มันเท่ากับทำลายประเทศและคนนับล้าน รวมทั้งสิ่งมีชีวิตอื่นๆอีกที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่สูญเสียไปตั้งเท่าไหร่....คนที่มีส่วนรับผิดชอบมัวทำอะไรกันอยู่.....เอะอะก็เรียกร้องตังรัฐบาลใหม่....ใคร?เดือดร้อน....ลองโดนกับพวกมันสิมันจะได้รู้ว่าเป็นยังไง....ไม่อยากพูดอะไรไปมากกว่านี้....เด๊ยวจะเดือดไปมากกว่านนี้(พวกชอบโยนข้าวของให้มันก็เป็นได้อยู่แค่นั่นล่ะ...ชอบนักไปยกย่องคนมีเงิน....)คนที่ช่วยนะมันช่วยด้วยความเต็มใจกันรึป่าวครับพี่น้องชาวพิทบูล....คอยดูงานนี้ใครจะดัง....ใครจะเด้ง......สู้...สู้.....สู้เป็นกำลังใจให้ชาวพิทบูลหาดใหญ่ทุกท่าน:063::063::063:
  • เข้ามาเจอเวปนี้เนื่องจากเจอที่เค้าไปแปะไว้เวปอื่น ติดตามมาตลอดตั้งแต่วันแรก
    เราก็เป็นคนเลี้ยงหมาแต่เป็นพันธ์อื่น สะเืทือนใจมากกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น โดยเฉพาะกับลูก ๆ ของป๋าลิ๊งค์และคุณกอล์ฟ
    เราไม่เคยรู้จักเขาทั้งสองคน แต่สัญชาติญาณของคนเลี้ยงหมาเรามีเหมือนกันและเราเข้าใจความรู้สึกของท่านดี
    เราเคยคิด... ว่าถ้าเกิดน้ำท่วมบ้านเรา เราจะทำอย่างไรให้ลูก ๆ ของเรารอดทุกตัว แต่ของเรามีแค่ 8 ตัว คงไม่เกินกำลัง
    แต่ของป๋าลิ๊งค์เราเข้าใจและเห็นใจ ทั้งจำนวนลูก ๆ และเหตุการณ์ที่ปัจจุบันทันด่วน ทำให้ไม่สามารถทำอะไรได้มากกว่านี้
    เราขอสรรเสริญ เชิดชู ในจิตใจกล้าหาญเด็ดเดี่ยวของป๋า ที่ยอมเสี่ยงชีวิตเข้าไปช่วยลูก ๆ ถึงมันจะอันตรายเพียงใด

.........แต่ในเหตุการณ์ครั้งนี้ ทำให้เรามีบทเรียนอีกอย่างหนึ่งนั่นคือต้องช่วยเหลือกันเองไม่ต้องไปรอ.....แมร่งหรอก.........

ข้าวกล่องโยนลงน้ำ!!!!!!!! อยากรู้จัง พวกมันกินกันได้มั้๊ย............

ขอไว้อาลัยแด่ เพนกวิ้น..........T_T......
  • วันไหนเราไปเดินขบวนไล่รัฐมนตรีขี้โกงกันมั่งดีฝ่า ฮ่าๆๆ
    เสื้อแดงไล่เสื้อเหลือง เสื้อเหลืองไล่เสื้อแดง สรุปได้น้ำเงินมาเป็นรัฐมนตรี โกงต่อ

แต่พิตบูล ไล่เฉพาะพวกขี้โกง ให้มันรู้เสียบ้าง พิตบูลแมน
  • :022:ขอแสดงความเสียใจด้วยคับพี่ โจ:022:
    ไฟล์แนบ
    721.jpg 82K
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับคุณโจ
  • เห็นด้วยกับคุณMafia
  • เสียใจด้วยครับ โจ
  • :022:เศร้า...
    สู้สู้ๆๆครับ
  • พี่หมอตั้มเปนยังไงบ้างคะ พี่หมอตั้มเปนพี่ชายอีกคนที่น่ารักและชอบช่วยเหลือน้องมาตลอด

ขอเป็นกำลังใจให้พี่หมอนะคะ หากมีอะไรให้ช่วยเหลือยินดีเต็มที่เรยคะ

ไอ้พวกองค์กรที่ช่วยเหลือที่ดีก่มีที่ทำอะไรชุ้ยๆเพราะตนเองไม่ได้เดือดร้อนก่เยอะ เหนความเดือดร้อนของคนอื่นเปนเรื่องล้อเล่นน่าขำ
    ตอนนี้ เรารออะไรไม่ได้แล้วคะ เราต้องมาช่วยกันแบบเน้นๆไปเรย
    ขอเชิญทุกท่านมาร่วมจิตร่วมใจช่วยเพื่อนๆเรากันนะคะ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=18748&page=1#Item_0

เพื่อนๆพี่ๆท่านอื่นๆก่เช่นเดียวกันนะคะ ใครเดือดร้อนแจ้งกันมาให้ทราบนะคะ

พี่บิวจะไปวันไหนเหรอ ถ้าไม่ติดธุระอะไร น้องไปด้วยคนนะ ^^
    ไฟล์แนบ
    20090409143917_117.jpg 53K
  • So sadddddddddddddd T_____T
  • ขอแสดงความเสียใจกับทุกการสูญเสียด้วยครับ

..........................
    ...RIP RE PENQUIN....
    ..........................
    ไฟล์แนบ
    PenquinNobita1.jpg 32K
  • ล่าสุด ทุกคน สบายดี คับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ
    :o030::o030::o030:

สู้ๆค่ะ:o061:
  • เราจะไปช่วยกันอีกครั้งครับ พี่-น้อง
    ไฟล์แนบ
    ภาพ049.jpg 81K
    318.jpg 55K
  • แสดงความเสียใจกับพี่โจด้วยนะคะ