ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูลเพศเมียอายุ4ปีกับลูกพิทบูลอายุ2เดือน
  • :006::006:พิทบูลเพศเมียอายุ4ปีกับลูกพิทบูลอายุ2เดือนเลี้ยงอยู่ด้วยกันได้ไหมครับทั้งสองตัวสายโชว์ครับ
    คือนะตอนนี้ได้ปล่อยเค้าอยู่ด้วยกันแล้วครับเค้าเล่นกันปกติแถมไปดูดนมตัวโตด้วยตัวเมียที่อายุสี่ปีนี่พึ่งคลอดลูกออกมาแต่ลูกเค้าไปหมดแล้วแต่ตัวเค้านี่ยังมีน้ำนมอยู่ซึ่งเค้าก้อยอมแต่ต่อไปในอนาคตมันจะกัดกันไหมครับเป็นห่วงมากๆๆเลยครับรบกวนผู้รู้ผู้ที่มีปรสบการณ์ช่วยตอบที่ครับ ขอบพระคุณครับ:062::062:
  • ตัว2เดือนตัวผู้ครับ
  • ถ้าเป็นบูลลี่ได้ครับ ไม่ไม่รู้ว่าของคุณเป็นพิตบูลแบบไหน ถ้าสายกัดไม่มีทาง ถ้าสายโชว์ผู้กับเมียมีลุ้นแต่ถ้าเพศเดียวกันไม่มีทาง
    แต่ทุกวันนี้มันไม่ใช่พิตบูลแล้วครับ
  • อย่างน้าผีบอกครับ
  • ที่ว่าสายโชว์น่ะ เคยเอาไปประกวดแล้วหรอ
  • ที่ว่าสายโชว์ ไม่จำเป็นต้องเอาไปประกวด ผีตัวบนแมร่งโง่วะ เขาบอกสายโชว์ไม่ได้สายประกวดมีงโง่วะ

บ้านมรีงคงเลี้ยงสายกัดมั้ง แล้วที่ว่าสายกัด มรีงเคยเอาไปกัดป่าว ฟาย เขาใช้คำนามแฝงหรือ อุทาร เฉยๆ โง่เสีอกตอบ

ตอบไอ้ ผี ( ที่ว่าสายโชว์น่ะ เคยเอาไปประกวดแล้วหรอ )
  • ไม่อยากให้เลี้ยงด้วยกันเลย เจอมากับตัวเองเลย เลี้ยงตัวเมีย2 ตัวบ้านอยู่เดียวกัน แม่ลูกกันอีกต่างหาก พอลูกได้ 8 เดือนตัวโตกว่าแม่อีก เกิดอาการแย่งความรักจากเจ้าของ (อิจฉากันอย่างเห็นได้ชัด) กัดกันซะเกือบตาย ตอนนี้เลยต้องล่ามโซ่ หน้าบ้านตัว หลังบ้านตัว เจอกันไม่ได้เลยน่ะ หมดโอกาสปรองดอง
  • เท่าที่ดูๆๆ เค้าเล่นเค้าใช้ชีวิตด้วยกันก้อบอกตรงๆๆว่าก้อระแวงแระเป็นห่วงเค้าอยู่นะครับ

ถามน่ะครับ มีจุดสังเกตุยังไงไหนครับว่าเค้าจะ กัดกัน เช่นเรื่อง กิน อยู่ ของเล่นเค้าเวลาแย่งกันเล่น การเล่นกะเค้าแบบไหนที่ไม่ควร

ปล. ขอบคุณทุกคำแนนะนำน่ะครับ ขอบคูณมากมายครับผม :006::006::006::063::063: