ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถาม "สุนัขถ่ายเหลว"
  • สุนัขพิบูลอายุ 3 เดือน ถ่ายเหลวมา 2 สัปดาห์ เปลี่ยนอาหารหลายยี่ห่อ ถ่ายพยาธิ ก้อทำ แต่ก้อยังเหลวอยู่เหมือนมันไม่ดูดซึมอาหาร มีใครแนะนำสูตรอาหาร อารายดีๆๆไม่ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    Photo_0025.jpg 85K
    Photo_0015.jpg 50K
  • การเปลี่ยนอาหารหลายยี่ห้อก็ส่งผลให้สุนัขถ่ายเหลวได้ครับ
    ถามกลับว่า เปลี่ยนอาหารบ่อยไปหรือไม่ บ่อยแค่ไหน ผมคิดว่าอาจเป็นเพราะท่าน เปลี่ยนอาหารบ่อยไปครับ
  • ก้อให้กินไป 3 วันค่ะตอนนี้ก้อ 4 ยี่ห้อแล้ว แต่มันก้อยังร่าเริง เล่นปรกติ น่ะค่ะ งั้นต้องลองให้มันกินอย่างเดิมซักเดือน ดูว่าจะเป็นไปอีกไม ขอบคุณน่ะค่ะ
  • กินแบบเดิมดูซัก สามสี่วันยี่ห้อเดียวก็พอครับ ก็น่าจะเห็นแล้วครับว่าจะถ่ายเหลวอีกหรือไม่ครับ
  • อีกอย่างการเปลี่ยนอาหารสุนัขบ่อย ๆ จะทำให้สุนัขเป็นพวกเบื่อง่าย แล้วก็จะกินยากขึ้นด้วยครับ
    แต่ถ้าลูกสุนัขปกติ เดี๋ยวพอเขาปรับตัวได้ ก็น่าจะถ่ายปกติครับ
  • เป็นกันเยอะจังของผมก็เป็น
  • เปลี่ยนอาหารเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ถ่ายเหลวค่ะ ถ้าได้วัคซีนครบก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร ปัญหาน่าจะมาจากที่เปลี่ยนอาหารบ่อยนี่ล่ะค่ะ
  • :063::063:อาการเดียวกันสุนัขอายุไล่ๆๆกัน ผมเปลี่ยนเป็น F1สีม่วงดำ หายครับก้อนสวยไม่แฉะ